เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 02:09:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  มีใครลองใช้ Windows 8 แล้วบ้างครับ..
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน มีใครลองใช้ Windows 8 แล้วบ้างครับ..  (อ่าน 2950 ครั้ง)
Fanta@CR
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บ้านรักษ์นก

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 11:13:31 »

ตัวที่กำลัง Load อยู่เป็นตัวนี้ครับ
Windows 8 Professional X86-X64 English AIO + Activator
ไม่รู้ว่าใช่หรือป่าว
ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ เหมาะกับจอที่เป็นทัชสกรีน มากกว่า

เลี้ยงเพราะ รัก  084-1731092
active24
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 11:29:59 »

ผมใช้ Windows 8 Pro ซื้อโปรโมชั่นลิขสิทธิ์ 14.99$ คิดว่ามันก็เหมือน Windows 7 แต่เพิ่มการใช้งานสำหรับ Touch Screen มาด้วย สำหรับ PC ใช้ Scroll เม้าส์เลื่อนเอา
เอาเม้าส์ไปแตะที่ขอบจอมันก็จะมีเมนูใสๆ ให้เราเลือก  มันไม่มีปุ่ม Start น่ะครับ
char
ระดับ ป.ตรี
*

จงลุกขึ้นฉายแสง....

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 13:37:49 »

แล้วถ้าเราเอา ตัวทดลอง 90 วันมาใช้
แล้วมีตัวแคร๊ก ไหมครับ...

SiLentNight
มัธยม
**

ฟ้าสีฟ้า ไม่เคยเปลี่ยน

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 15:22:20 »

การซิงยังมีปัญหานะครับเท่านี้ลอง
อยากเช่นเราแชทเฟสบุคอยู่แล้วซิงกับ windows 8
ข้อความจะส่งมาซ้า และก็ไม่ครบ บางข้อความไม่ได้ส่งมา
หรือว่าต้องปรับก็ไม่รู้

ฟ้าสีฟ้า ไม่เคยเปลี่ยน
char
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 15:38:21 »

หรือว่าจะเหมือน windows Phone ครับที่มีปัญหาเกี่ยวกับการอ่านภาษาไทย...*-*

enjoy3008
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 20:31:42 »

เหมะกับพวก 4 Core ใช้งานลื่นดี ที่แรม สูงๆ (อย่างน้อย 16 G) ถึงจะรีดพลังแห่ง Windows 8 ออกมาได้ ไอ้พวก 2 Core แรม 8 G ไม่แนะนำครับ
char
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 22:05:37 »

เหมะกับพวก 4 Core ใช้งานลื่นดี ที่แรม สูงๆ (อย่างน้อย 16 G) ถึงจะรีดพลังแห่ง Windows 8 ออกมาได้ ไอ้พวก 2 Core แรม 8 G ไม่แนะนำครับ
โฮ๋!!!!!เสปกแรงมากๆ...ของผมแรมแค่ 2 G เอง..555+

อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2012, 13:26:12 »

ใช้ๆกันไม่ก่อนเน้อ  ไว้จาตามมาใช้ทีหลัง   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
char
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2012, 08:27:51 »

ใครพอจะมีตัวเต็มแลัวบ้างครับอยากลองลงดูครับ
จะมีคนเมตตาไหมครับ......*-* ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2012, 16:09:04 »

Driver accessories บางตัวยังไม่ Support ค่ะ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
LPUnderground
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2012, 19:36:13 »

ใครพอจะมีตัวเต็มแลัวบ้างครับอยากลองลงดูครับ
จะมีคนเมตตาไหมครับ......*-* ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ตัวเต็มมีครับ แต่ไปหา Crack หา Key กันเอาเอง ยิ้ม
Jampolo
ชั้นประถม
*

คิดดี ทำดี ไม่มีโกง ซื่อตรง โปร่งใส

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2012, 18:59:34 »

ทุกวันนี้ผมต้องใช้ทั้ง XP และWIN7 ครับ เพราะบางโปรแกรมใช้ในWin7 บ่ได้เลย ต้องเล่นWin XP

เกษม สิงห์แก้ว (Face เกษม สิงห์แก้ว)
 ต.ดงเจน อ.ภูกามยาว จ.พะเยา 56000
โทร. 086-1979660
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2012, 21:26:04 »

ใช่ ๆ ส่วนตัวก็ใช้ XP อยู่ เพราะติดที่บางโปรแกรม 7 ไม่ยอมทำงาน เซงใหม่หละ

เอาเป็นว่า ถ้าใครสนใจอยากเล่น 8 ก็เขามาลงได้ที่ร้าน ฟงคอม หรือที่บ้านผมได้เลยครับ ฟรีๆ
แต่ไม่รับลองเรื่อง Driver นะครับ เช่นเสียงอาจจะไม่มากับ note book บางรุ่นเป็นต้น
แต่สบายใจได้ เพราะผมจะถือว่าลงเล่นๆ ยังไงก็กลับไปใช้ 7 หรือ XP เดิมได้อยู่แล้วครับ เมื่อต้องการ
เพราะจะลง 8 เพิ่มให้ครับ ของเก่ายังอยู่ สลับใช้ไปมาได้ ไม่ต้องเคลียดเลย ชิวๆมาก

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
char
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 09:33:08 »

ใช่ ๆ ส่วนตัวก็ใช้ XP อยู่ เพราะติดที่บางโปรแกรม 7 ไม่ยอมทำงาน เซงใหม่หละ

เอาเป็นว่า ถ้าใครสนใจอยากเล่น 8 ก็เขามาลงได้ที่ร้าน ฟงคอม หรือที่บ้านผมได้เลยครับ ฟรีๆ
แต่ไม่รับลองเรื่อง Driver นะครับ เช่นเสียงอาจจะไม่มากับ note book บางรุ่นเป็นต้น
แต่สบายใจได้ เพราะผมจะถือว่าลงเล่นๆ ยังไงก็กลับไปใช้ 7 หรือ XP เดิมได้อยู่แล้วครับ เมื่อต้องการ
เพราะจะลง 8 เพิ่มให้ครับ ของเก่ายังอยู่ สลับใช้ไปมาได้ ไม่ต้องเคลียดเลย ชิวๆมาก
ใจดีแท้ครับ..คุณJAMESCOM...ขอให้เฮงๆนะครับ...
ผมลองลงละคิดว่าเบื้องต้นเร็วกว่า win 7 อะครับ...แต่ต้องดูกันไปยาวๆ..*-*

JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 11:46:11 »

ขอบคุณ ฟงคอมเถอะครับ เขาประกาศสมัยชุดโหลดฟรีกลางปีมาแล้วครับ ว่างๆก็แวะไป Dota ด้วยกันนะครับ อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 12:49:05 »

ตัว full กับ Preview คนล่ะเรื่องกันเลยครับ ผมลองตั้งแต่ Preview ตอนนี้ใช้ตัว full  ยิงฟันยิ้ม ไดว์เวอร์ตัวไหนไม่มี คลิกขวาอัพเดทใน Device manager มันโหลดให้เองเลยครับ ไม่เหมือน win 7คลิกขวาอัพเดท Driver ดักแส่บ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โปรแกรมที่มันติดมา เอาไว้เปิด IE เปิดดูรูป เปิด PDF มันเด้งออกไปอีกหน้า สามารถ เอาออกได้ครับ ผมเอาออกหมดเลย ลงโปรแกรมอื่นๆแทน เวลาเปิดมันก็ไม่เด้งไปอีกหน้าให้รบกวน อารมณ์  ขยิบตา

ใหม่ๆ วิน 7 ก็เงี้ยครับ ... ลงให้หมด ไม่มีตัวไหน โหลดให้หมด

เดี๋ยวนี้ บ่าฮู้มันหายไปไหน  ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
char
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 14:27:05 »

ตัว full กับ Preview คนล่ะเรื่องกันเลยครับ ผมลองตั้งแต่ Preview ตอนนี้ใช้ตัว full  ยิงฟันยิ้ม ไดว์เวอร์ตัวไหนไม่มี คลิกขวาอัพเดทใน Device manager มันโหลดให้เองเลยครับ ไม่เหมือน win 7คลิกขวาอัพเดท Driver ดักแส่บ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โปรแกรมที่มันติดมา เอาไว้เปิด IE เปิดดูรูป เปิด PDF มันเด้งออกไปอีกหน้า สามารถ เอาออกได้ครับ ผมเอาออกหมดเลย ลงโปรแกรมอื่นๆแทน เวลาเปิดมันก็ไม่เด้งไปอีกหน้าให้รบกวน อารมณ์  ขยิบตา
ตัว full กับ Preview คนล่ะเรื่องกันเลยครับ ผมลองตั้งแต่ Preview ตอนนี้ใช้ตัว full  ยิงฟันยิ้ม ไดว์เวอร์ตัวไหนไม่มี คลิกขวาอัพเดทใน Device manager มันโหลดให้เองเลยครับ ไม่เหมือน win 7คลิกขวาอัพเดท Driver ดักแส่บ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โปรแกรมที่มันติดมา เอาไว้เปิด IE เปิดดูรูป เปิด PDF มันเด้งออกไปอีกหน้า สามารถ เอาออกได้ครับ ผมเอาออกหมดเลย ลงโปรแกรมอื่นๆแทน เวลาเปิดมันก็ไม่เด้งไปอีกหน้าให้รบกวน อารมณ์  ขยิบตา

ใหม่ๆ วิน 7 ก็เงี้ยครับ ... ลงให้หมด ไม่มีตัวไหน โหลดให้หมด

เดี๋ยวนี้ บ่าฮู้มันหายไปไหน  ยิ้มกว้างๆ

555555+

JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 23:44:16 »

ใช้ๆไปเถอะ อีกหน่อย win 9 ก็มา อิอิ

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
<lovelys129
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 23:51:10 »

ผมก็มีตัวเต็มของ มอ อยู่แต่ไม่เคยลงกลัวไม่ซับฟอทโปรแกรมสงสัยต้องลองดู  ยิงฟันยิ้ม
char
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 08:33:24 »

ผมก็มีตัวเต็มของ มอ อยู่แต่ไม่เคยลงกลัวไม่ซับฟอทโปรแกรมสงสัยต้องลองดู  ยิงฟันยิ้ม
งั่นผมจะอาสาลองให้ครับ...ได้ไหมครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ*-*

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์