เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 18:52:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  มีใครลองใช้ Windows 8 แล้วบ้างครับ..
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน มีใครลองใช้ Windows 8 แล้วบ้างครับ..  (อ่าน 2968 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 17:27:00 »

ผมก็มีตัวเต็มของ มอ อยู่แต่ไม่เคยลงกลัวไม่ซับฟอทโปรแกรมสงสัยต้องลองดู  ยิงฟันยิ้ม
งั่นผมจะอาสาลองให้ครับ...ได้ไหมครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ*-*

จัดไปอย่าให้เสีย ถ้าเสียก็ลงใหม่อีก อิอิ ชิวๆ  ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
char
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

จงลุกขึ้นฉายแสง....

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 18:59:40 »

ผมก็มีตัวเต็มของ มอ อยู่แต่ไม่เคยลงกลัวไม่ซับฟอทโปรแกรมสงสัยต้องลองดู  ยิงฟันยิ้ม
งั่นผมจะอาสาลองให้ครับ...ได้ไหมครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ*-*

จัดไปอย่าให้เสีย ถ้าเสียก็ลงใหม่อีก อิอิ ชิวๆ  ยิงฟันยิ้ม
55555+

<lovelys129
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2012, 16:21:55 »

พอดีอยู่พานครับ เทคโนสนใจแวะมาได้ เป็น enterprise ครับ  ยิงฟันยิ้ม
namem
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2012, 21:28:56 »

ส่วนมากโปรแกรมที่ใช้กับ win 7ได้จะใช้กับ win 8 ได้เช่นกัน เท่าที่ลองมา 
casanovac
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 09:29:42 »

ผมว่ามันโอเคเลยนะคับ
ผมใช้ windows 8 pro อ่ะครับ
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 17:52:21 »

ส่วนตัวผมว่า เหมาะกับ จอทัช มากว่าจะใช้เม้าอ่ะครับ โดยรวมถือว่าโอเคเลยหละครับ  ยิงฟันยิ้ม
RateX
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2012, 00:06:27 »

ผมยังใช้ XP SP3 อยู่เลยยย  ยิงฟันยิ้ม

การถก เพื่อก่อให้เกิดประโยชน์ ถือเป็นเรื่องดี
แต่ การเถียง เพื่อที่จะให้ตัวเองชนะ ถือว่าเป็นเรื่อง โง่
ivan2
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2012, 20:28:12 »

ผมเคยทดลองใช้เมื่อนานมาแล้วตอนออกมาใหม่ ๆ รู้สึกว่า เหมาะกับจอแบบทัชสกรีน จริง ๆ แต่ไม่เหมาะกะคอมพ์ที่ใช้เม้าส์ คีย์บอร์ด สักเท่าไหร่ ในการเปิดปิดโปรแกรมก้อรู้สึกว่าใช้ยากมาก ไม่เหมาะใช้งานจริง เหมาะกะพวกแท็ปเล็ทมากกว่า ต้องออกตัวก่อนว่าผมทดลองใช้มาแล้วหลาย OS ลีนุกซ์ก้อใช้อยู่ แต่เมื่อไม่นานมานี้ คนที่รู้จักเขาใช้ win 7 ของแท้ เน้นครับ ของแท้ ถูกลิขสิทธิ์ นำไปอัพเกรดเพิ่มเป็น win 8 ไม่กี่บาทครับ ไม่ถึงพัน สำหรับคนอยากใช้ของแท้นะครับ ผมไปทดลองใช้ดู ก้อรู้สึกว่าดีขึ้นกว่าแต่ก่อนเยอะ การปิดเปิดใช้งานโปรแกรมต่าง ๆ ก้อยังเหมือนกับ วินโดว์ 7 แต่มีหน้าจอหลักที่ก่อนเราจะเข้าเดสทอป เรียกว่าอะไรน้อ นึกชื่อไม่ออก เพิ่มเข้ามาเท่านั้นครับ    ไม่ทราบว่าถ้าลงใหม่จะเป็นเหมือนกันกับแบบ อัพเกรดใหม เพราะเคยลองลงใหม่เมื่อนานมาแล้ว และลบทิ้งภายในเวลาอันสั้น ไม่อยากลงใหม่อีกรอบ รู้สึกไม่ค่อยชอบ วินโดว์ 8 สักเท่าไหร่ รอวินโดว์ 9 ครับเผื่ออะไรจะดีขึ้นและใช้งานง่ายมากขึ้นครับ ^_^ ถ้าหากมันจะมี ^_^

อะไรก้อได้
ไม่ต้องมากมาย
แค่พออยู่ได้
ก้อพอ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์