เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 15:09:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  สด ๆ ร้อน เลยครับงานนี้ กับ สเต็กร้าน B.K.K. Chiang Rai Steak เจ็ดยอด
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน สด ๆ ร้อน เลยครับงานนี้ กับ สเต็กร้าน B.K.K. Chiang Rai Steak เจ็ดยอด  (อ่าน 5062 ครั้ง)
แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2010, 13:57:07 »

อิก 1 ร้านประจำ เวลา อยากทานสเต็ก แล้ว คิดไม่ออกว่าไปร้านไหนดี
 ยิ้มกว้างๆ

มันอยู่ตรงไหนอ่ะพี่ เมื่อก่อนอยู่แถวหน้าไนท์

แต่มันย้าย ช่วยบอกหนูหน่อย หนูชอบกินนนนนน ยิงฟันยิ้ม

อยู่ตรงซอยหน้าวัดเจ็ดยอดครับ  ด้านหลังธนาคารทหารไทย อ่ะครับ  ลองไปชิมดูนะอร่อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หนูว่าหนูไม่ได้มึนนะค่ะ แค่ไม่รู้

วัดเจ็ดยอดอยู่ตรงไหนอ่ะอ้าย บ่าหู้แท้ๆนะเนี่ย ฮืม ฮืม ฮืม
เอางี้นะครับ  รู้จัก ธนาคารทหารไทย ถนนพลโยธินสายในก่อครับ  อยู่ด้านหลังธนาคารเลยอ่ะครับ  (ทางไปสี่แยกหมอพีระ ครับ น้องพร)

หนูจะไปวนๆดูนะค่ะ เหมือนจาเคยเห็น ธนาคารทหารไทย ฮืม ฮืม ฮืม

ขอบคุณค่าาา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ส่ง PM  ไปแล้วเน้อเปิดอ่านกำ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

...มากคนมากเรื่องรู้.......................ตอแหล
จริงบ่จริงตอแย.............................เร่งเร้า
          มากมายเรื่องวอแว........................จักขุ่น...ใจเฮย
           เพียงคิด หยิกหยอกเย้า ................อย่าได้  หาความ
pratthina
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2010, 13:58:04 »

อิก 1 ร้านประจำ เวลา อยากทานสเต็ก แล้ว คิดไม่ออกว่าไปร้านไหนดี
 ยิ้มกว้างๆ

มันอยู่ตรงไหนอ่ะพี่ เมื่อก่อนอยู่แถวหน้าไนท์

แต่มันย้าย ช่วยบอกหนูหน่อย หนูชอบกินนนนนน ยิงฟันยิ้ม

อยู่ตรงซอยหน้าวัดเจ็ดยอดครับ  ด้านหลังธนาคารทหารไทย อ่ะครับ  ลองไปชิมดูนะอร่อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หนูว่าหนูไม่ได้มึนนะค่ะ แค่ไม่รู้

วัดเจ็ดยอดอยู่ตรงไหนอ่ะอ้าย บ่าหู้แท้ๆนะเนี่ย ฮืม ฮืม ฮืม
เอางี้นะครับ  รู้จัก ธนาคารทหารไทย ถนนพลโยธินสายในก่อครับ  อยู่ด้านหลังธนาคารเลยอ่ะครับ  (ทางไปสี่แยกหมอพีระ ครับ น้องพร)

หนูจะไปวนๆดูนะค่ะ เหมือนจาเคยเห็น ธนาคารทหารไทย ฮืม ฮืม ฮืม

ขอบคุณค่าาา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ส่ง PM  ไปแล้วเน้อเปิดอ่านกำ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อ่านแล้วเจ้าาา

ขอบคุณจ๊าดนักเจ้าาา ยิ้มกว้างๆ
ร้านสปื๋วฟิชชิ่งช็อป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2010, 13:58:39 »

~~~ อร่อยดีเจ๊า จัดร้านสบายตาน่านั่ง  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

แต่อยู่ลึกลับไปหน่อยอ่ะเจ๊า ประมาณเขาวงกตอ่ะ  ขยิบตา ขยิบตา

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2010, 13:59:39 »

เมื่อก่อนไปกินประจำค่ะ อร่อยดี แต่บางครั้งเนื้อบางเกินจนมีรูตรงกลาง 
แต่รสชาดอร่อยดีค่ะ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
Cyber Prince
ชั้นประถม
*

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2010, 13:59:50 »

รับแซ่บ  ยิงฟันยิ้ม
แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2010, 14:02:36 »

เมื่อก่อนไปกินประจำค่ะ อร่อยดี แต่บางครั้งเนื้อบางเกินจนมีรูตรงกลาง 
แต่รสชาดอร่อยดีค่ะ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ลองชิม สลัดปลาย่างหรือยังครับ  อร่อยมากกกก (สำหรับคนที่ชอบปลาต้องลอง)    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

...มากคนมากเรื่องรู้.......................ตอแหล
จริงบ่จริงตอแย.............................เร่งเร้า
          มากมายเรื่องวอแว........................จักขุ่น...ใจเฮย
           เพียงคิด หยิกหยอกเย้า ................อย่าได้  หาความ
แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2010, 14:03:40 »

รับแซ่บ  ยิงฟันยิ้ม
   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

pratthina
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2010, 14:04:03 »

ลองชิม สลัดปลาย่างหรือยังครับ  อร่อยมากกกก (สำหรับคนที่ชอบปลาต้องลอง)    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชอบปลาย่าง แต่ไม่ชอบสลัดมันจะอร่อยมั้ยอ่ะค่ะ

เพราะหนูไม่ชอบผักสลัดอ่ะ มันไม่ได้ผ่านการลวกไม่กล้ากิน

เค้าว่ากินกะหล่ำปลีดิบมากไม่ดี เป็นสารก่อมะเร็งจริงป่าวอ่า อิอิ ยิ้มกว้างๆ
แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2010, 14:05:00 »

เดี๋ยวจะให้ ตาราบาว  เอาแผนที่มาลงให้นะครับ  ตาราบาวกำลังดำเนินการอยู่   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2010, 14:06:12 »

ชอบปลาย่าง แต่ไม่ชอบสลัดมันจะอร่อยมั้ยอ่ะค่ะ

เพราะหนูไม่ชอบผักสลัดอ่ะ มันไม่ได้ผ่านการลวกไม่กล้ากิน

เค้าว่ากินกะหล่ำปลีดิบมากไม่ดี เป็นสารก่อมะเร็งจริงป่าวอ่า อิอิ ยิ้มกว้างๆ

เรื่องเป็นสารก่อมะเร็งนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ  แต่ที่ทราบก็คือ  ปลาย่างกะสลัดเข้ากันได้ดีครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

aunpang
ระดับ ป.ตรี

--อ้อมกอดอันแสนอบอุ่น--

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2010, 14:26:34 »

หวีตหวานน่อ  ก่ายหน้านายแบบละ ขึ้นกล้องขนาด

อิ่มอร่อยกุ้งเผา
ถนนสนามบินแม่ฟ้าหลวง ตรงกันข้ามโรงแรมทีคการ์เด้นท์
0897559556
แก้วซอมพอ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2010, 08:21:41 »

หวีตหวานน่อ  ก่ายหน้านายแบบละ ขึ้นกล้องขนาด

อิอิอิ

❀♥ญาดา♥❀
มัธยม
**

♥♬。♫♫~♬ ♫~♬♥

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2010, 10:58:32 »

ใกล้เที่ยงแล้ว จัดไป ยิงฟันยิ้ม

ขายปลีก ส่ง ผ้ากระสอบมือ 2 จากญี่ปุ่น,ยุโรป
โทร./Line 0949364282
ส่ง https://www.facebook.com/baby2handshop
ปลีก https://www.facebook.com/Bonusbabyhome
เฟส https://www.facebook.com/YB.baby2hand
marnoi
midafXD
ชั้นประถม
*

~~~~~

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2010, 11:01:18 »

เย็นนี้ไม่พลาดแน่ๆ จะหม่ำให้หนำใจเลยย ยิ้มกว้างๆ

skillfull
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2010, 23:25:11 »

สเต้กพอได้ แต่วันนั้นสั่งสลัด

แม่มเอาแต่กระหล่ำมาให้กุกิน เยดเข้ว มีกระหล่ำฝอยจำนวนมากกับแตงกว่าสี่ชิ้นหักสลัดอีกสองใบ

หลังจากนั้นก็กาหัวร้านนี้เลย สลัดป้าเมิงสิ กระหล่ำดิบราดน้ำสลัดชัดๆ

ไม่เชื่อไปลองของกันได้
~cheesecake~
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 17:39:55 »

ชอบแฮมเสต็กค่ะ สลัดแอ๊ปเปิ้ลก็อร่อยดี แต่น้ำสลัดที่ราดเยอะมากกกกก ลดลงหน่อยก็จะดีมาก
ส่วนสลัดผักไม่ผ่านอย่างแรง กะหล่ำเยอะเกิ๊น เราคนนึงที่ชอบกินกะหล่ำนะ แต่มันเยอะเกิน มันไม่มีความสมมดุลกับผักชนิดอื่นๆเลย
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 19:03:54 »

ไม่ได้มีสารก่อมะเร็งนะครับ แต่กระหล่ำปลีดิบ จะมีสาร แคลเซียมออกซาเลต อยู่เป็นปริมาณสูง จะเป็นสาเหตุที่ทำให้เกิดเป็นนิ่วในกระเพาะปัสสาวะได้ครับ

add ...vip
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 12:07:37 »

คงจะอร่อย มาก การันตีขนาดนี้ว่างๆ ต้องไปให้ได้แน่นอน
THEFONZ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2010, 21:47:38 »

อ๊าย ยย เดวพุ่งนี้ไปชิมแร้วจะเกบภาพมาฝากค้า ^^
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์