เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 21:08:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  Google ....what happened
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน Google ....what happened  (อ่าน 959 ครั้ง)
qpqp
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 15:43:11 »

เข้าไปหาข้อมูลใน Google แต่ว่างเปล่า สงสัยไม่ได้ปรับแต่งอะไรสักอย่าง มันคือไรครับ
ต้องเปลี่ยนเป็น Google Chrome รึไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 15:58:18 โดย ngngng » IP : บันทึกการเข้า
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 21:42:09 »

ใช้โครมไปเลยครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 00:12:03 »

สงสัย com น่าจะมีปัญหานะครับ แบบว่า net ไม่มา ใช้โครมดูครับ
ข้อมูลน้อยไป ภาพตัวอย่างก็ไม่มี แต่คิดว่า win ไม่ค่อยดีแน่ๆ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
nuypond
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 00:23:57 »

หากไม่ปกติ ไปรบกวนท่านเจมส์ได้ครับ
ท่านเจมส์เช็คฟรีครับ  ไม่ต้องเสียเงินซักบาท
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 01:09:54 »

เชียร์กัน จี....ง กลัวงานเข้าจังเลย แต่ก็ยินดีทำให้นะครับ วันนี้ก็พึ่งกลับ 3ทุ่ม งานเข้าเกือบทุกวัน อิอิ ตัวเริ่มดำแล้วครับ (ไปช่วยติดจาน) แต่สุขภาพเริ่มดีขึ้น พออภัยช่วงนี้ไม่ค่อยได้เกรียน เพราะงานเข้าแต่เช้าเกือบทุกวันเลย ยังไงก็ยังรักและคิดถึงทุกๆท่านนะคราบ จุบๆ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
qpqp
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 18:10:54 »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ มีน้ำใจเ้ข้ามาชี้แนะ
ผมโหลด Chrome ใช้แล้วครับ เพียงแต่ task bar - tool bar หรือพวก tabทำไม มันเป็นภาษาไรไม่รู้ แก้ไขยังไงครับ
ช่วยชี้แนะอีกที  ยิงฟันยิ้ม
ท่านเจมส์ ร้านอยู่พิกัดไหนครับ เผื่อวันข้างหน้าอาจได้ไปรบกวน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 18:53:22 โดย ngngng » IP : บันทึกการเข้า
JAMESCOM1

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 23:04:03 »

ลองโหลดไปใช้ดูครับ เมนู En และ bar bookmark ก็เป็นภาษาไทย
พิกัดผมอยู่ในลิ้งครับ ลายเซน หรือใน bookmark ของโคลม หรือ Google คำว่า เจมส์คอม ก็หาผมเจอแล้ว ถ้าโหลดไปใช้แล้วไม่เป็นภาษาไทย อันนี้ก็คงเป็นที่ windows คุณเองแล้วครับ

ไฟล์: Google Chrome19 Portable.zip
รายละเอียด: Google Chrome19 Portable.zip By JAMESCOM
ลิงก์: http://zidofile.com/4fT1hr

Google Chrome19 Portable.zip
50เมค เอง ผมคงช่วยได้แค่นี่แบบ online นอกนั้นคงต้อง onhome อิอิ

หรือ http://www.sendspace.com/file/xybhfa
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 23:38:30 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

qpqp
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2012, 09:30:40 »

ขอบคุณท่านเจมส์มากๆครับ  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์