เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 06:30:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ใครเลี้ยงแกสบี้บ้าง มาอวด โฉมกันหน่อยเร็ว :")
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ใครเลี้ยงแกสบี้บ้าง มาอวด โฉมกันหน่อยเร็ว :")  (อ่าน 3601 ครั้ง)
MOSSZEE
LOVE ANIMAL ^_^
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2012, 11:14:21 »

ตกใจ ตกใจ น้องไข่วานชื่อน่ารักจัง อิอิ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
 เงียบเหงาจังเลย นุ๊ๆๆๆๆ  ตกใจ ตกใจ
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2012, 10:53:06 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม หวัดดดีเพื่อนๆๆ ชาวแกสบี้แลนด์ ยามมเช้าคร๊าฟฟฟฟฟ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
              ยิ้ม ยิ้ม    หนู ชื่อ กรู ริ ค่ะ หนู น่ารักมั้ยเอ่ยค่ะ อิอิ  แลบลิ้น แลบลิ้น

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ            ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม                ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
Silver273
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2012, 14:37:30 »

แฟนผมอยากได้ครับ มีใครใจดีขายบ้างไหมครับ
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 13:43:04 »

แฟนผมอยากได้ครับ มีใครใจดีขายบ้างไหมครับ
ตอบไปแล้วน๊ะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 13:56:39 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พาน้อง ซึงยอน มาอวดโฉม อิอิ น้องเป็นพันธุ์ อเมริกันช๊อทแฮร์ครับ ตันมากๆๆเลยยยยยยย อิอิ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม    แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 09:39:22 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แวะมาสวัสดีเพื่อนๆๆชาวแกสบี้แลนด์ ยามช้าวววครับ ทานข้าวกานล่ะยางเอ่ยยย ใครยังไม่ได้ทาน ทานด้วยน๊าาาาา อิอิ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
MeMilz
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2012, 23:20:03 »

น้อง B2 ผมตายแล้วอ่าครับ T_T เศร้าจัง วันนั้นผมอาบน้ำให้มันเป็นวันสุดท้าย ผมเห็นตัวมันมอมแมม มีกลิ่นเหม็นด้วย เลยเอาไปอาบน้ำ เป็นเวลา 17.26 น. แล้วแดดไม่ค่อยมี น้ำก็ไม่เย็นมาก เลยอาบตามปกติ อาบเสร็จก็เอามาเช็ดตัวให้แห้ง และใช้ไดร์เป่าผมเป่า หลังจากนั้นก็เอาไว้ในกรงตามปกติ แต่พอมาอีกวัน พบว่ามันมีอาการซึมเศร้า ผมเห็นถ้าไม่ดี เลยพาไปหาหมอ หมอเลยฉีดยา และให้น้ำเกลือมัน หมอบอกว่าเป็นแค่หวัดธรรมดา ผมก็จ่ายเงินค่ายา และเอายา กับ นมมาให้มันกินตามที่หมอสั่ง แต่พอกลับมา อาการแย่กว่าเดิม กินนมที่ผมชงให้ได้นิดหน่อย แล้วก็ไม่ยอมกินอะไรอีกเลย ก็นั่งเฝ้าแล้วดูอาการมันไปเรื่อยๆ แยกมันออกมาจากตัวอื่นๆให้มันอยู่คนเดียว แต่พอวันรุ่งขึ้น มันก็จากผมไปแล้ว เศร้ามากๆ

อีกอย่างผมไม่รู้ว่าหอนั่นเขาเอายาอะไรไปให้สัตว์กินหรือป่าว หรือวางยาไว้เรี้ยราด ขนาดนกนางแอ่นก็ยังตกลงมาตายกันเลย ไม่รู้ว่าหนูผมมันไปกินอะไรมาหรือป่าว
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2012, 09:04:37 »

น้อง B2 ผมตายแล้วอ่าครับ T_T เศร้าจัง วันนั้นผมอาบน้ำให้มันเป็นวันสุดท้าย ผมเห็นตัวมันมอมแมม มีกลิ่นเหม็นด้วย เลยเอาไปอาบน้ำ เป็นเวลา 17.26 น. แล้วแดดไม่ค่อยมี น้ำก็ไม่เย็นมาก เลยอาบตามปกติ อาบเสร็จก็เอามาเช็ดตัวให้แห้ง และใช้ไดร์เป่าผมเป่า หลังจากนั้นก็เอาไว้ในกรงตามปกติ แต่พอมาอีกวัน พบว่ามันมีอาการซึมเศร้า ผมเห็นถ้าไม่ดี เลยพาไปหาหมอ หมอเลยฉีดยา และให้น้ำเกลือมัน หมอบอกว่าเป็นแค่หวัดธรรมดา ผมก็จ่ายเงินค่ายา และเอายา กับ นมมาให้มันกินตามที่หมอสั่ง แต่พอกลับมา อาการแย่กว่าเดิม กินนมที่ผมชงให้ได้นิดหน่อย แล้วก็ไม่ยอมกินอะไรอีกเลย ก็นั่งเฝ้าแล้วดูอาการมันไปเรื่อยๆ แยกมันออกมาจากตัวอื่นๆให้มันอยู่คนเดียว แต่พอวันรุ่งขึ้น มันก็จากผมไปแล้ว เศร้ามากๆ

อีกอย่างผมไม่รู้ว่าหอนั่นเขาเอายาอะไรไปให้สัตว์กินหรือป่าว หรือวางยาไว้เรี้ยราด ขนาดนกนางแอ่นก็ยังตกลงมาตายกันเลย ไม่รู้ว่าหนูผมมันไปกินอะไรมาหรือป่าว

ผมต้องแสดงความเสียใจกับเรื่องของพี่ MeMilz ด้วยจิงๆๆน๊ะครับ ผมว่าเราดูเเลน้องเองยังดีกว่า เอาน้องของเราไปหาหมออีกน๊ะครับ เพราะเวลาไปหาหมอบางท่านน๊ะครับส่วนมากมักจะไม่รอดเลย อีกอย่างบ้านเราไม่ค่อยจะมีหมอเฉพาะทาง ทางสัตว์เล็กด้วยครับ ผมก้อเคยเจอครับแต่เป็น อีกอย่าง คือน้องของผม ท้องก่อนกำหนด น้อง เบ่งคลอดมาตั้งแต่บ่ายโมง จนถึงหกโมงเย็น ผมก้อมือใหม่ ตื่นอยู่เหมือนกันไม่รู้จะทำยังไง ก้อได้แต่นั่งดูแล้วก้อให้กำลังใจน้อง ผมก้อสงสารน้อง เห็นน้องเบ่งคลอด มันทรมารมาก น้องทั้งกัดปากตนเองจนเลือดออก แต่ก้อคลอดไม่ได้ ผมก้อ ไม่รู้จะทำยังไง ก้อได้ไปถามพี่ๆๆ ที่อยู่ในกลุ่มแกสบี้ด้วยกัน ว่าจะทำยังไงดี น้องคลอดไม่ออก ผม รู้สึกกลัวๆๆว่าน้องจะจากเราไปแบบเราไม่ได้ทำอะๆรเลย แล้วก้อมีพี่คนหนึ่งบอกผมว่า รีบโทรมาหาพ่เลย แล้วพี่เขาก้อถามผมว่าน้องเบ่งคลอดมาตั้งแต่กี่โมงแล้ว ผมก้อบอกว่าผมเห็นตั้งแต่บ่ายโมงแล้วครับจนจะหกโมงแล้วน้องยังไม่ออกอีก พี่เขาก้อแนะนำทุกอย่างกับผมอย่างดีว่าจะช่วยน้องยังไง อีกอย่างน้องของผมท้องก้อเป็นท้องแรกของน้องอีกซะด้วย พี่เขาบอกผมว่า ตอนนี้ลูกของน้องไม่รอดแล้วเพราะเบ่งคลอดนาน การเบ่งคอลดต้องใช่แรงในการเบ่งและเบ่งแต่ละทีมันก้อทำให้ลูกที่อยู่ใน ท้องขาด อากาศ หายใจ จนสุดท้ายพี่เขาก้อบอกผมว่า พาน้องไปหาหมอเถอะ เพราะ ถ้าอยู่ยังงี้ ไม่รอดทั้งแม่ทั้งลูกแน่ จนสุดท้าย ผมต้องพาน้องไปหา หมอ แต่พอไปถึงกว่าหมอจะรับน้องไปตรวจมันก้อนานมาก ผมสงสานน้อง พอหมอพาน้องไป x-ray พบว่ามีลูก 3 ตัว ลูกตัวใหญ่มาก คลอดไม่ออก เพราะช่องคลอดของแม่เล็ก เลยต้องผ่าตัดออก หมอบอกให้ผมกลับบ้านไปก่อนเพราะตอนนั้นก้อเป็นเวลาเที่ยงคืนจะตีหนึ่งแล้ว พอหมอโทรมาตอนตีหนึ่งกว่าๆๆ บอกกับผมว่าผ่าน้องออกเรียบร้อยแล้วน๊ะครับ ลูกมีสามตัว แล้วหมอก้อบอกว่า น้องปลอดภัยดี มีโอกาสรอด 70 เปอร์เซ็น แต่ลูกไม่รอดแล้ว ผมก้อโล่งใจ แต่ตอนตีสองนิดๆ หมอโทรมาบอกผมอีกว่า น้องไม่รอดแล้ว คืนนั้นผมนอนไม่หลับเลย ร้องไห้ ไม่รู้จะทำไงดี ได้แต่โทด ตัวเอง พอเช้าผมไปรับศพ น้อง ร้องไห้กับน้องสองคน ครั้งนั้นเป็นครั้งแรกที่ผมเสียน้องไป ผมบอกกับตัวเองว่าจะไม่ทำแบบนี้อีก จะดูแลน้องๆๆเป็นอย่างดีกว่าเดิม ครับ ครั้งนั้นก้อเป็นอุทาหรณ์ให้ตัวเอง และเตือนตัวเองมาโดยตลอดเลยครับ T^ T
MeMilz
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2012, 14:34:28 »

ผมต้องแสดงความเสียใจกับเรื่องของพี่ MeMilz ด้วยจิงๆๆน๊ะครับ ผมว่าเราดูเเลน้องเองยังดีกว่า เอาน้องของเราไปหาหมออีกน๊ะครับ เพราะเวลาไปหาหมอบางท่านน๊ะครับส่วนมากมักจะไม่รอดเลย อีกอย่างบ้านเราไม่ค่อยจะมีหมอเฉพาะทาง ทางสัตว์เล็กด้วยครับ ผมก้อเคยเจอครับแต่เป็น อีกอย่าง คือน้องของผม ท้องก่อนกำหนด น้อง เบ่งคลอดมาตั้งแต่บ่ายโมง จนถึงหกโมงเย็น ผมก้อมือใหม่ ตื่นอยู่เหมือนกันไม่รู้จะทำยังไง ก้อได้แต่นั่งดูแล้วก้อให้กำลังใจน้อง ผมก้อสงสารน้อง เห็นน้องเบ่งคลอด มันทรมารมาก น้องทั้งกัดปากตนเองจนเลือดออก แต่ก้อคลอดไม่ได้ ผมก้อ ไม่รู้จะทำยังไง ก้อได้ไปถามพี่ๆๆ ที่อยู่ในกลุ่มแกสบี้ด้วยกัน ว่าจะทำยังไงดี น้องคลอดไม่ออก ผม รู้สึกกลัวๆๆว่าน้องจะจากเราไปแบบเราไม่ได้ทำอะๆรเลย แล้วก้อมีพี่คนหนึ่งบอกผมว่า รีบโทรมาหาพ่เลย แล้วพี่เขาก้อถามผมว่าน้องเบ่งคลอดมาตั้งแต่กี่โมงแล้ว ผมก้อบอกว่าผมเห็นตั้งแต่บ่ายโมงแล้วครับจนจะหกโมงแล้วน้องยังไม่ออกอีก พี่เขาก้อแนะนำทุกอย่างกับผมอย่างดีว่าจะช่วยน้องยังไง อีกอย่างน้องของผมท้องก้อเป็นท้องแรกของน้องอีกซะด้วย พี่เขาบอกผมว่า ตอนนี้ลูกของน้องไม่รอดแล้วเพราะเบ่งคลอดนาน การเบ่งคอลดต้องใช่แรงในการเบ่งและเบ่งแต่ละทีมันก้อทำให้ลูกที่อยู่ใน ท้องขาด อากาศ หายใจ จนสุดท้ายพี่เขาก้อบอกผมว่า พาน้องไปหาหมอเถอะ เพราะ ถ้าอยู่ยังงี้ ไม่รอดทั้งแม่ทั้งลูกแน่ จนสุดท้าย ผมต้องพาน้องไปหา หมอ แต่พอไปถึงกว่าหมอจะรับน้องไปตรวจมันก้อนานมาก ผมสงสานน้อง พอหมอพาน้องไป x-ray พบว่ามีลูก 3 ตัว ลูกตัวใหญ่มาก คลอดไม่ออก เพราะช่องคลอดของแม่เล็ก เลยต้องผ่าตัดออก หมอบอกให้ผมกลับบ้านไปก่อนเพราะตอนนั้นก้อเป็นเวลาเที่ยงคืนจะตีหนึ่งแล้ว พอหมอโทรมาตอนตีหนึ่งกว่าๆๆ บอกกับผมว่าผ่าน้องออกเรียบร้อยแล้วน๊ะครับ ลูกมีสามตัว แล้วหมอก้อบอกว่า น้องปลอดภัยดี มีโอกาสรอด 70 เปอร์เซ็น แต่ลูกไม่รอดแล้ว ผมก้อโล่งใจ แต่ตอนตีสองนิดๆ หมอโทรมาบอกผมอีกว่า น้องไม่รอดแล้ว คืนนั้นผมนอนไม่หลับเลย ร้องไห้ ไม่รู้จะทำไงดี ได้แต่โทด ตัวเอง พอเช้าผมไปรับศพ น้อง ร้องไห้กับน้องสองคน ครั้งนั้นเป็นครั้งแรกที่ผมเสียน้องไป ผมบอกกับตัวเองว่าจะไม่ทำแบบนี้อีก จะดูแลน้องๆๆเป็นอย่างดีกว่าเดิม ครับ ครั้งนั้นก้อเป็นอุทาหรณ์ให้ตัวเอง และเตือนตัวเองมาโดยตลอดเลยครับ T^ T

ขอบคุณสำหรับกำลังใจคับ
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 12:36:36 »

ขอบคุณสำหรับกำลังใจคับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยินดีครับ เพื่อนๆๆท่านใดมีอะไร อยากพูดคุย พูดผ่านทางนี้ของเราได้น๊ะครับเข้ามาคุยกันเยอะๆๆน๊ะครับ พาน้องๆๆมาอวดด้วยน๊าครับ อิอิ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Silver273
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 13:31:35 »

ตอนนี้ได้หนูแล้วครับ

แต่อุปกรณ์ยังไม่ครบครับ ต้องไปซื้อที่ไหนครับ
♥ GTK ♥☻Great Teacher Kwang☻
ชั้นประถม
*

Belong With Me ~♥

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2012, 08:27:11 »

ไปซื้อน้องๆมาจากที่ไหนบ้างอ่ะค่ะ พอจะมีแหล่งซื้อไหมค่ะ

อยากได้พันธุ์ชอร์ตแฮร์ อ่ะค่ะ  แนะนำด้วยนะคะ

“ผู้ไม่มีแผลเป็น คือผู้ไม่มีประสบการณ์”
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 15:50:50 »

ตอนนี้ได้หนูแล้วครับ

แต่อุปกรณ์ยังไม่ครบครับ ต้องไปซื้อที่ไหนครับ
  อุปกรณ์ มีตามร้านค้าขายอาหารสัตว์เลี้ยงทั่วไปเลยยครัรบ แถวสี่แยกหมอพีระ หรือ แถวๆๆขนส่งเกาก้อมีขายนะครับ ลองๆๆดูก่อนก้อได้นะครับ ^^  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 16:13:42 »

ไปซื้อน้องๆมาจากที่ไหนบ้างอ่ะค่ะ พอจะมีแหล่งซื้อไหมค่ะ

อยากได้พันธุ์ชอร์ตแฮร์ อ่ะค่ะ  แนะนำด้วยนะคะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ครับ สอบถามได้น๊ะครับ ยินดีน๊ะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
MOSSZEE
ชั้นประถม
*

KARA & 2PM

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 16:24:54 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม วันนี้พาเด็กๆๆสังกัดที่บ้าน มา ตัดหญ้ากานครับ อิอิ หญ้า เกรียนไปหมดเลย เพราะเจ้าหนูพวกนี้ 555  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ เชิญชมได้เลยงับๆๆๆๆ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เป็นไงกันบ้างครับ ซนๆๆกานทั้งนานเลย แฮ่ๆๆๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Silver273
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 23:22:49 »

ขอถามหน่อยนะครับ

หนูแกสบี้เลี้ยงพร้อมกันตัวมันจะโตพอๆๆกันไหมครับ หรือว่าแล้วแต่พันธุ์ครับ
MeMilz
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 07:40:00 »

เดินเที่ยวซะเพลินเลย
popeyes
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2012, 11:26:43 »

น่ารักค่ะ

* 521542_299264186834292_1554616827_n.jpg (16.76 KB, 460x402 - ดู 185 ครั้ง.)

* 208849_309108279183216_1721884568_n.jpg (13.38 KB, 216x206 - ดู 185 ครั้ง.)

* 551211_290994770994567_1862846480_n.jpg (38.25 KB, 796x534 - ดู 189 ครั้ง.)
Silver273
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2012, 20:24:51 »

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
bug_creative
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2012, 10:52:56 »

ซูโม่ กับ ปีโป้  ความสามารถพิเศษแกล้งตายได้ ค้าฟ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

* zumo pipo.jpg (210.3 KB, 442x499 - ดู 162 ครั้ง.)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์