เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 20:51:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ศูนย์กลางซื้อขาย-จักรยาน (ผู้ดูแล: Art_it, Krit_66)
| | | |-+  อำเภอพาน มีร้านจักรยานที่ไหนบ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อำเภอพาน มีร้านจักรยานที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 2296 ครั้ง)
imagestyle
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2012, 13:39:56 »

อำเภอพาน มีร้านจักรยานที่ไหนบ้างครับ

ที่ให้คำปรึกษา หาอะไหล่รถ ยาง ขอบล้อ และอื่นๆ

ที่ไม่ใช่  888Bike

FaiiNorrawee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2012, 18:56:28 »

ร้านหุ่งครับ จริงๆถามหาอาจารย์นิพันธ์เพียบ
xavier
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2012, 10:42:05 »

ร้านหุ่งครับ จริงๆถามหาอาจารย์นิพันธ์เพียบ

ร้านหุ่ง เจ้าของใจดี  (อยู่ หกแยก)  แถมมีความรู้ทางช่างด้วย มีปัญหาอะไรเคลียให้หมด  อ. นิพันธ์  เหรอ ปรมาจารย์ เลยละ  ไปมาแล้วไม่รู้กี่ประเทศ จีน เวียดนาม ลาว มาเลเเซีย....
yootchai
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2012, 12:35:19 »

ร้านรุ่งเรืองกิจตรงข้ามร้านเหรียญไทย
imagestyle
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2012, 10:35:39 »

ร้านรุ่งเรืองกิจตรงข้ามร้านเหรียญไทย

ร้านหุ่ง เจ้าของใจดี  (อยู่ หกแยก)  แถมมีความรู้ทางช่างด้วย มีปัญหาอะไรเคลียให้หมด  อ. นิพันธ์  เหรอ ปรมาจารย์ เลยละ  ไปมาแล้วไม่รู้กี่ประเทศ จีน เวียดนาม ลาว มาเลเเซีย....

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่แนะนำครับ เดี๋ยวผมจะตามไปดูแต่ละร้านที่แนะนำมานะครับ พอดีผมพึ่งกลับมาอยู่พาน ไม่ค่อยรู้ที่ รู้ทาง เลยต้องถามดูก่อนว่ามีร้านไหนบ้าง แต่ก็มีพี่ๆหลายคนแนะนำเข้ามาอีกหลายร้านนะครับ เดี๋ยวต้องไปดูสักหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

potza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2012, 22:51:09 »

ร้านหุ่ง กับ  อาจารย์นิพันธ์
คือที่เดียวกันหรือครับ  ฮืม  อยากรู้ด้วยคน
imagestyle
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 13:06:06 »

ร้านหุ่ง กับ  อาจารย์นิพันธ์
คือที่เดียวกันหรือครับ  ฮืม  อยากรู้ด้วยคน

เดี๋ยวว่างๆ ผมจะแวะไปถามดูนะครับ ได้เรื่องยังไง จะมาบรรยายให้ฟังครับ เห็นมาโพสกันเยอะ แสดงว่าคนพาน ก็ปั่นกันเยอะเหมือนกันเน๊าะครับ ไม่ทราบว่ามีกลุ่มไหนบ้างครับ ใครพอรู้บ้างเอ่ย พอดีหาเพื่อนปั่นครับ

imagestyle
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2012, 17:24:14 »

ตามคำแนะนำของพี่น้องในเว็บเชียงรายของเราแนะนำนะครับ

ผมได้ไปเจอกับ อาจารย์นิพันธ์ ที่ร้านหุ่ง แล้ว อาจารย์เป็นกันเองมาให้คำปรึกษาทุกอย่างที่เราอยากรู้และยังชวนออกไปปั่นจักรยานด้วยกันด้วย รู้สึกประทับใจครับเราเริ่มปั่นแล้วมีคนให้ครับปรึกษา ตอนนี้มีแหล่งหาอุปกรณ์เสริมแล้ว ตามคำแนะนำของอาจารย์ ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่แนะนำด้วยครับ และขอบคุณพื้นที่ดีดีจากเชียงรายโฟกัสด้วยครับ

ว่าแต่ที่พานมีใครปั่นบ้างครับ มารวมตัวกันปั่นน่าจะดีครับ หรือทำเป็นชมรมเลย คงจะดีมาก  ยิงฟันยิ้ม

yootchai

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2012, 19:07:27 »

ตามคำแนะนำของพี่น้องในเว็บเชียงรายของเราแนะนำนะครับ

ผมได้ไปเจอกับ อาจารย์นิพันธ์ ที่ร้านหุ่ง แล้ว อาจารย์เป็นกันเองมาให้คำปรึกษาทุกอย่างที่เราอยากรู้และยังชวนออกไปปั่นจักรยานด้วยกันด้วย รู้สึกประทับใจครับเราเริ่มปั่นแล้วมีคนให้ครับปรึกษา ตอนนี้มีแหล่งหาอุปกรณ์เสริมแล้ว ตามคำแนะนำของอาจารย์ ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่แนะนำด้วยครับ และขอบคุณพื้นที่ดีดีจากเชียงรายโฟกัสด้วยครับ
ว่าแต่ที่พานมีใครปั่นบ้างครับ มารวมตัวกันปั่นน่าจะดีครับ หรือทำเป็นชมรมเลย คงจะดีมาก  ยิงฟันยิ้ม
ที่รู้ ๆ และเห็นอยู่บ่อย ๆ ก็ร้านสหทรัพย์ ที่ขายพวกตู้เหล็กเก็บเอกสารเยื้อง ๆ ธ.ไทยพาณิชย์ และร้านขายพวกชาเจียวกุหลาน อยู่ตรงข้ามร้านจุงชัย(หน้าร้านเขาจะมีคนมาขายข้าวต้มตอนเย็น) ลองถามคนที่ผมชี้เป้ามาก็จะรู้ว่ามีใครอยู่ในชมรมปั่น ฯ กันบ้าง
imagestyle
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 16:11:17 »

ที่รู้ ๆ และเห็นอยู่บ่อย ๆ ก็ร้านสหทรัพย์ ที่ขายพวกตู้เหล็กเก็บเอกสารเยื้อง ๆ ธ.ไทยพาณิชย์ และร้านขายพวกชาเจียวกุหลาน อยู่ตรงข้ามร้านจุงชัย(หน้าร้านเขาจะมีคนมาขายข้าวต้มตอนเย็น) ลองถามคนที่ผมชี้เป้ามาก็จะรู้ว่ามีใครอยู่ในชมรมปั่น ฯ กันบ้าง

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะตามไปดูครับตามที่ชี้เป้ามาครับ

warachai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 12:06:52 »

มีคนปั่นกันเยอะนะ ส่วนมากปั่นเพื่อสุขภาพกัน มีการตั้งชมรมก็เป็นการดี ใครตั้งชมรมแล้วขอเข้าคนจะได้มีเพื่อนปั่นมากๆ
hs5pno
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 22:08:34 »

ร้าน พนมโมบายครับ

* IMG-20121014-00526.jpg (131.85 KB, 1024x768 - ดู 909 ครั้ง.)
hs5pno
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2012, 22:13:35 »

ร้าน พนมโมบายครับ
,มีจักรยานเสือภูเขาขายและ อุปกรณ์ ยางในยางนอก ลองไปเที่ยวดูได้ครับ ร้านอยู่ที่ลานหน้าโรงแรมเชียงรุ่งครับ
yootchai

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2013, 05:29:12 »

อัพ
warachai
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2013, 14:12:33 »

ชมรมรถถีบเพื่อสุขภาพ เมืองพานรวมตัวกันทุกเช้าร้านกาแฟเจ้ดาว(แสงดาว)ตลาดคลองถมหกแยก ถีบรถถีบเพื่อสุขภาพจะมีการจัดทริปกันทุกเดือน ติดต่อ อ.วรพล 0894322884 หรือเข้าเยี่ยมชมในเฟสบุ๊ต ชมรมรถถีบเพื่อสุขภาพเมืองพาน ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

* DSC01078 (Small).JPG (87.5 KB, 640x480 - ดู 724 ครั้ง.)

* IMG_6520 (Small).JPG (62 KB, 639x480 - ดู 719 ครั้ง.)
yootchai

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2013, 10:47:55 »

ยิ้มเท่ห์
noona_n
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 10:47:09 »

เดือนิ พ.ย.56 ประมาณกลางเดือนเพื่อน ๆ จากศรีราชา ชลบุรี จะมา และจะพาขึ้นดอยปางปูเลาะ จะขึ้นทางป่าแฝก แล้วไปลงที่แม่ใจ ถ้าสนใจเตรียมตัวไว้นะครับ
warachai
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 15:04:35 »

Noona วันใหน กำหนดวันแต่เนิ่นๆการตัดสิ้นใจไปร่วมด้วยมีมาก ขอวันที่ครับ
หน้า: [1] พิมพ์