เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 13:38:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  งูเหล็ก..ทะลวงท่อ ท่อตัน ทลายสิ่งอุดตัน ด้วยตัวเราเอง ไม่ต้องง้อช่าง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน งูเหล็ก..ทะลวงท่อ ท่อตัน ทลายสิ่งอุดตัน ด้วยตัวเราเอง ไม่ต้องง้อช่าง  (อ่าน 20192 ครั้ง)
tookjung
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2012, 23:52:16 »

ใช้น้ำยาล้างท่อกันมากๆ ท่อเสียนะคะ เพราะน้ำยามันมีฤทธ์เป็นกรด ค่ะ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

บ้านใดเคยท่อตัน คงคุ้นหน้ากับเจ้าเครื่องมือนี้เป็นอย่างดีนะคะ มันคือ งูเหล็กค่ะ  เหล็กเส้นยาวๆๆๆ ที่จะทะลวงท่อขจัดสิ่งอุดตันให้กับบ้านของเราค่ะ

แนะนำให้มีไว้ติดบ้านค่ะ อาจจะไม่ใช่สิ่งที่ต้องใช้บ่อย แต่ถ้าต้องใช้ขึ้นมา เจ้างูนี้ มันคือเทพเลยค่ะ

"ไม่เอา จ้างช่างก็ได้"  ก็ไม่ว่ากันค่ะ ของแบบนี้ แล้วแต่ความสะดวก แต่ถ้าท่อตันตอนเที่ยงคืน หรือวันหยุดยาวๆที่ช่างทำตัวเทพๆทั้งหลาย ไม่ค่อยจะยอมมากัน  ก็นึกภาพไปค่ะ   .....ลอยฟ่องอยู่ติดกัน 2 - 3 วัน  อิ้ววววว....

ดีไม่ดี เครื่องมือช่างทำพวกสุขภัณฑ์เราเป็นรอยด้วย อันนี้โดนมากับตัวเองค่ะ ปากเหล็กคมมาก หรือ เพราะเค้าทำรุนแรง ฮืม ชักโครก เป็นรอยไปหมดเลย

จัดเฉพาะช่วงนี้ หมดแล้ว หมดเลย จ๊ะ ^^

สินค้าตัวนี้ เป็นเหล็กนะคะ ไม่ใช่ตะกั่ว

** ใช้งานเสร็จแล้ว ล้างให้สะอาด แล้ววางกลางแดดจัดๆ แห้งแล้วใช้พวกน้ำมันหล่อลื่นเช็ดตลอดเส้น ป้องกันสนิมครับผม ( ก็เหล็กนะไม่ใช่ตะกั่ว :LOL: )

แบบที่ 1 มินิงูเหล็กลวด5 มิล
ยาว 3 เมตร ราคา 399 บาท
ยาว 5 เมตร ราคา 450 บาท
สำหรับอ่างล้างหน้า / อ่างล้างจาน หรือท่อที่มีความยาวไม่มาก

แบบที่ 2 งูเหล็กลวดใหญ่10 มิล
ความยาว 5 เมตรราคา 750 บาท
สำหรับอ่างล้างหน้า / อ่างล้างจาน / ท่อน้ำทิ้ง / ท่อดักไขมัน

แบบที่ 3 งูเหล็ก ลวดใหญ่10 มิล
ความยาว 10 เมตร ราคา 1199 บาท สำหรับงานทุกประเภท

เลือกใช้ให้ถูกกับชนิดงานนะคะ ^^

ทุกแบบจัดส่งฟรีแบบพัสดุธรรมดา ฟรีทั่วไทย ( ต้องการ ems แบบที่ 2 และ 3 เพิ่ม 100 บาท แบบที่ 1 เพิ่ม 50 บาท )

ติดต่อ  089 489 0988

PM ไว้ สะดวกสุดค่ะ จะตอบทุก PM ค่ะ

สินค้าอยู่ ปทุมธานี ทางร้านไม่มีนัดรับสินค้านอกสถานที่ ไม่มีส่งด้วยพัสดุเก็บเงินปลายทาง หากต้องการความเชื่อมั่น ดูจากเว็บในลายเซ็น เพราะขายมานานแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2012, 22:29:51 โดย tookjung » IP : บันทึกการเข้า

yootchai
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2012, 09:12:42 »

ขอทราบรายละเอียดครับ กรณีท่อบางส่วนเป็นข้องอ(ฉาก)เจ้าตัวนี้สามารถผ่านไปได้ไหม และสามารถใช้กับท่อเส้นผ่าศูนย์กลางเล็กสุดเท่าไหร่  อีกข้อครับเจ้ามินิกับเจ้าลวดใหญ่มีข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไรบ้าง  สนใจอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 ตุลาคม 2012, 09:16:15 โดย yoot » IP : บันทึกการเข้า
tookjung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2012, 20:01:49 »

ขอทราบรายละเอียดครับ กรณีท่อบางส่วนเป็นข้องอ(ฉาก)เจ้าตัวนี้สามารถผ่านไปได้ไหม และสามารถใช้กับท่อเส้นผ่าศูนย์กลางเล็กสุดเท่าไหร่  อีกข้อครับเจ้ามินิกับเจ้าลวดใหญ่มีข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไรบ้าง  สนใจอยู่ครับ

- ท่อเป็นข้องอ สามารถเข้าไปได้ค่ะ แบบในรูปค่ะ

สามารถใช้กับท่อเส้นผ่าศูนย์กลางเล็กสุดเท่าไหร่
- ก็แล้วแต่ขนาดของท่อน้ำทิ้งของแต่ละบ้าน/สถานที่ๆใช้งานเลยค่ะ ความใหญ่ ความเล็ก ไม่เท่ากันค่ะ

มินิ กับ ลวดใหญ่ ไม่เข้าใจค่ะ แต่ถ้าหมายถึงขนาดความหนาของเส้น ก็แล้วแต่ขนาดท่อที่ใช้งานค่ะ

tookjung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2012, 00:00:41 »

สวัสดีค่า

tookjung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2012, 11:32:08 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

poopepoppura
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2012, 12:02:56 »

เคยแต่ใช้เป็นน้ำยาอ่ะค่ะ มียี่ห้อนึ่งใช้ดีมากค่ะ เพราะที่บ้านจะเป็นตึกสามชั้น ถ้าท่อตันใช้ตัวนี้เทลงไป
หายหมดเลยค่ะ ใช้มา 3 ปีแล้วค่ะ เพราะที่บ้านจะมีปัญหาตลอด บ้างก็ส้วม ซิ้งล้างจาน ท่อน้ำทิ้ง ใช้ได้หมดเลยค่ะ  ที่บ้านจะซื้อไว้เป็นลังเลยค่ะ
tookjung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2012, 13:04:08 »

เคยแต่ใช้เป็นน้ำยาอ่ะค่ะ มียี่ห้อนึ่งใช้ดีมากค่ะ เพราะที่บ้านจะเป็นตึกสามชั้น ถ้าท่อตันใช้ตัวนี้เทลงไป
หายหมดเลยค่ะ ใช้มา 3 ปีแล้วค่ะ เพราะที่บ้านจะมีปัญหาตลอด บ้างก็ส้วม ซิ้งล้างจาน ท่อน้ำทิ้ง ใช้ได้หมดเลยค่ะ  ที่บ้านจะซื้อไว้เป็นลังเลยค่ะ

ค่ะ  แล้ว ต้องให้ถามมั๊ย ว่ายี่ห้ออะไร ราคาเท่าไร...

ถ้าจะแนะนำสินค้าตัวอื่น ตั้งกระทู้ของตัวเองดีกว่าค่ะ 

โดยปกติแล้ว การใช้น้ำยาสำเร็จรูป คือการทำลายเนื้อท่ออย่างแรงที่สุดค่ะ หากท่านที่มีความรู้เรื่องของช่างก็จะทราบดี

และที่สำคัญคือ มันจะทำลายสุขภาพของผู้ใช้ ในเรื่องของโพรงจมูกค่ะ เพราะน้ำยามีฤทธิเป็นกรด ช่วงการสลายไขมัน จะมีกลิ่นแรงอย่างมาก

การใช้งูเหล็ก คือ การรักษาท่อ และในกรณีที่สิ่งอุดตันจับตัวเป็นก้อน ขวางทางไหลของการระบายน้ำ

ฮืม

tookjung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2012, 18:57:22 »

สวัสดีค่ะ

yootchai
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2012, 19:44:39 »

[ขอทราบรายละเอียดครับ กรณีท่อบางส่วนเป็นข้องอ(ฉาก)เจ้าตัวนี้สามารถผ่านไปได้ไหม และสามารถใช้กับท่อเส้นผ่าศูนย์กลางเล็กสุดเท่าไหร่  อีกข้อครับเจ้ามินิกับเจ้าลวดใหญ่มีข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไรบ้าง  สนใจอยู่ครับ
[/quote]
- ท่อเป็นข้องอ สามารถเข้าไปได้ค่ะ แบบในรูปค่ะ

สามารถใช้กับท่อเส้นผ่าศูนย์กลางเล็กสุดเท่าไหร่
- ก็แล้วแต่ขนาดของท่อน้ำทิ้งของแต่ละบ้าน/สถานที่ๆใช้งานเลยค่ะ ความใหญ่ ความเล็ก ไม่เท่ากันค่ะ
มินิ กับ ลวดใหญ่ ไม่เข้าใจค่ะ แต่ถ้าหมายถึงขนาดความหนาของเส้น ก็แล้วแต่ขนาดท่อที่ใช้งานค่ะ
[/quote]
ผมว่าคำถามของผมก็ชัดเจนแล้วนะครับ ไม่ได้มาถามกวน ๆ แต่สนใจอยากซื้อสินค้าจริง ๆ  เช่น คำถามข้อ 2 หมายถึงว่าถ้าเป็นท่อขนาด 1 นิ้วหรือเล็กกว่านั้นจะใช้ได้ไหม เพราะท่อน้ำทิ้งบางจุดก็เป็นท่อเล็กจึงอยากทราบว่าจะสามารถใช้กับท่อเล็กสุดเท่าไหร่
ส่วนคำถามข้อ 3 ผมก็คัดลอกมาจากคำโฆษณาของคุณ เพราะดูแล้วมันมีหลายขนาดผมจึงอยากรู้ว่าแต่ละขนาดคุณสมบัติและข้อจำกัดของมันมีอะไรบ้างจะได้เลือกซื้อถูก ไม่เป็นไรครับ ผมไปหาซื้อตามร้านสุขภัณฑ์ก็น่าจะมีขาย  ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ
tookjung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2012, 20:07:53 »

[ขอทราบรายละเอียดครับ กรณีท่อบางส่วนเป็นข้องอ(ฉาก)เจ้าตัวนี้สามารถผ่านไปได้ไหม และสามารถใช้กับท่อเส้นผ่าศูนย์กลางเล็กสุดเท่าไหร่  อีกข้อครับเจ้ามินิกับเจ้าลวดใหญ่มีข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไรบ้าง  สนใจอยู่ครับ

[/quote]
ผมว่าคำถามของผมก็ชัดเจนแล้วนะครับ ไม่ได้มาถามกวน ๆ แต่สนใจอยากซื้อสินค้าจริง ๆ  เช่น คำถามข้อ 2 หมายถึงว่าถ้าเป็นท่อขนาด 1 นิ้วหรือเล็กกว่านั้นจะใช้ได้ไหม เพราะท่อน้ำทิ้งบางจุดก็เป็นท่อเล็กจึงอยากทราบว่าจะสามารถใช้กับท่อเล็กสุดเท่าไหร่
ส่วนคำถามข้อ 3 ผมก็คัดลอกมาจากคำโฆษณาของคุณ เพราะดูแล้วมันมีหลายขนาดผมจึงอยากรู้ว่าแต่ละขนาดคุณสมบัติและข้อจำกัดของมันมีอะไรบ้างจะได้เลือกซื้อถูก ไม่เป็นไรครับ ผมไปหาซื้อตามร้านสุขภัณฑ์ก็น่าจะมีขาย  ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอ

tookjung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2012, 11:18:54 »

tookjung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2012, 23:16:50 »

tookjung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 09:57:36 »

tookjung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 21:09:04 »

tookjung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2012, 21:58:58 »

ยิ้ม ยิ้ม

tookjung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2012, 22:44:14 »

ยิ้ม ยิ้ม

satan57230
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2014, 23:26:35 »

ถ้าเป็นส้วมซักโครกละครับ ขนาดไหนดีครับ
ร้านในเชียงรายมีป่ะครับ
i-happy
ระดับ ป.ตรี

ชีวิตยังไม่สิ้น ก็ดิ้นกันต่อไป

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2014, 23:29:50 »

ยิงฟันยิ้ม เป็นสินค้าที่หาซื้อที่ไหนไม่ได้ง่ายๆเลยนะครับ เนี้ย ติดตรงที่ว่า ซื้อมาเมื่อไหร่จะได้ใช้ไม่รู้ แต่ถ้าเป็นร้านอาหารหรือที่มีคนไปมาบ่อยๆ น่าจะได้ใช้นะครับ
หน้า: [1] พิมพ์