เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 17:21:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ถามเกี่ยวกับปลาทองฮอลลันดาครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถามเกี่ยวกับปลาทองฮอลลันดาครับ  (อ่าน 964 ครั้ง)
day23727
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 20:24:49 »

คือฮอลลันดายัก กะ ฮอลลันดา นี้เหมื่อนกันมั้ยหรือที่เรียกยักก้คือ
ฮอลลันดา ตอนโต ครับ คือสนใจฮอลลันดายักอยู่
เเล้วดูเพศยังไงครับ เลี้ยงยากมั้ยผู้รู้ตอบทีครับ ขอบคุณครับ
HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 20:41:35 »

อ่านดูครับ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?board=108.0

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
day23727
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 21:15:17 »

อ่อครับ ถามอีกอย่าง

ตู้ 36 ควรใช้กรองเเบบไหน เเล้วมันเปลืองไฟมากมั้ยย
HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2012, 07:39:12 »

อ่อครับ ถามอีกอย่าง

ตู้ 36 ควรใช้กรองเเบบไหน เเล้วมันเปลืองไฟมากมั้ยย
เลือกเอาครับ  ถ้าจะเอาแบบประหยัดไฟก็ต้องซื้อกรองแพงอย่าง Eheimเพราะว่ามันประหยัดไฟแต่ราคากรองจะแพงแต่ทน คุ้ม ปั้มลมของ Eheimก็ดีครับ ราคาแพงแต่ ทน ดี เงียบมากกกกกกกกกก
รายละเอียดสินค้า EHEIM Air Pump

- มีหัวพ่นฟองอากาศ ให้มาตามขนาดของปั๊มลม
    - แรงลม 100-400 ลิตร (ในรุ่นหัวลมสองทาง)
    - สามารถแยกปรับความแรงลมออกได้
    - อัตราการไหลของลมถูกควบคุมผ่าน EHEIM DIFFUSERS
    - EHEIM DIFFUSERS นั้น สามารถซักล้างและนำกลับมาใช้ใหม่ได้
    - ป้องกันการอุดตัน
    - มีอัตราการไหลเวียนของออกซิเจนสูง
    - ประหยัดไฟ
    - รับประกัน 3 ปี

เมื่อเปิดกำลังลมสูงสุดเครื่องก็ยังทำงานด้วยความเงียบและสามารถปรับแรงลมได้ในทั้ง 3 รุ่นทางเดียว สำหรับปั๊มลมรุ่นเล็กที่สุด และสองทางสำหรับปั๊มลมรุ่นกลางและใหญ่สุดโดยทั้ง 3 รุ่นนั้น มีอุปกรณ์ครบครัน พร้อมใช้งาน กล่าวคือมี ท่อลม และหน่วยจ่ายอากาศหรือท่อลมออกโดยรุ่น 200 ลิตร และ รุ่น 400 ลิตร นั้นจะมีท่อลมออก 2 ทาง ส่วนรุ่น 100 ลิตร นั้นจะมีท่อลมออกเพียงทางเดียวแรงลมของปั๊มลมอีฮามนั้นสามารถปรับได้ เพื่อให้เหมาะสมกับความต้องการของแรงลมที่ต้องการใช้ในตู้ปลา
ปั้มลมทั่วไปก็หาอ่านรายระเอียดเอาครับ http://www.smilepetshop.com/product-th-153327-%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%A1%E0%B8%A5%E0%B8%A1.html

http://www.smilepetshop.com/product_243373.824937_th

http://www.smilepetshop.com/product-th-824940-4753628-Eheim+Classic+600%282217%29.html

ปล.ราคาสินค้าที่เห็นเป็นราคา กทม. นะครับ ถ้าจะสั่งก็ควรดูเรื้องความเสี่ยงในการส่งของสินค้านั้นๆนะครับ เอามาให้ดูเป็นแนวทางเฉยๆนะครับไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางร้านที่ขายแต่อย่างใด

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
kshin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2012, 07:43:59 »

ตอบเป็นทางเลือก ครับ

กรองในตู้ก็ได้ครับ เป็นกรองเต็ม

น่าจะอยู่ เพราะยังไง ถ้าเลี้ยงปลาทองขี้มันเยอะ

ต้องขยันล้างกรองครับ
day23727
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2012, 09:57:04 »

กรองในตู้ก็ได้ครับ เป็นกรองเต็ม

น่าจะอยู่ เพราะยังไง ถ้าเลี้ยงปลาทองขี้มันเยอะ

สนใจกรองเต็มมากกว่าครับเเต่ทำไม่เป็น ให้ร้านทำให้เลยจะโอมั้ยครับ
kane
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2012, 18:59:04 »

เลี้ยงปลาทองนี้ ต้องให้อาหารเป็นเวลาครับ วันละครั้ง สองครั้งพอ ยิ่งให้บ่อย ขี้เยอะ เปลี่ยนน้ำอาทิตย์ละครับ ผมเลี้ยงให้อาหาร  Hikari Oranda Gold ไม่ได้มาโฆษณาสินค้านะครับ แต่มันดีจริงๆ ตู้ 36 ใช้กรองในตู้ก็พอละครับ เลี้ยงได้สบาย ส่วนฮอนลันดายักษ์ นั้น จะตัวโตกว่า ธะรมดาเยอะอยู่ การดูเพศ ภายนอก ตัวผู้ ตัวจะออกยาวๆหน่อย ตัวเมียกลมป้อม ถ้าจับพลิกดูครีบทวาร ตัวผู้ครีบจะหันเข้าหากัน ตัวเมีย ครีบจะขนานกัน ครับ
kane
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2012, 19:00:39 »

สนใจกรองเต็มมากกว่าครับเเต่ทำไม่เป็น ให้ร้านทำให้เลยจะโอมั้ยครับ
มันมีตู้สำเร็จ แบบมีกรองในให้ก็มีนะครับ ประมาณ พันกว่าบาท ราคา ตู้ ฝาตู้ กับขาตู้นี้ จะใกล้เคียงกัน
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2012, 19:01:13 »

เลี้ยงปลาทองนี้ ต้องให้อาหารเป็นเวลาครับ วันละครั้ง สองครั้งพอ ยิ่งให้บ่อย ขี้เยอะ เปลี่ยนน้ำอาทิตย์ละครับ ผมเลี้ยงให้อาหาร  Hikari Oranda Gold ไม่ได้มาโฆษณาสินค้านะครับ แต่มันดีจริงๆ ตู้ 36 ใช้กรองในตู้ก็พอละครับ เลี้ยงได้สบาย ส่วนฮอนลันดายักษ์ นั้น จะตัวโตกว่า ธะรมดาเยอะอยู่ การดูเพศ ภายนอก ตัวผู้ ตัวจะออกยาวๆหน่อย ตัวเมียกลมป้อม ถ้าจับพลิกดูครีบทวาร ตัวผู้ครีบจะหันเข้าหากัน ตัวเมีย ครีบจะขนานกัน ครับ

ท่านซื้อถุงเท่าไหร่ครับ ถุงใหญ่ขนาดนี้ผมซื้อมา 360 แพงไปไหม  ยิงฟันยิ้ม
kane
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2012, 19:05:30 »

ท่านซื้อถุงเท่าไหร่ครับ ถุงใหญ่ขนาดนี้ผมซื้อมา 360 แพงไปไหม  ยิงฟันยิ้ม
ผมซื้อทุกครั้ง 250 ครับ ไม่เกินจากนี้ มีอยุ่ช่วงนี้ 280 ครับ (ช่วงน้ำท่วม) ตอนนี้ไม่ได้เลี้ยงละครับ ให้เพื่อนหมดหล่ะ เลี้ยงตอนที่อยุ่เชียงใหม่ เดี๋ยวกลับกลับมาอยุ่เชียงราย ทุ่มให้กับไก่แจ้อย่างเดียวครับ
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2012, 19:07:49 »

ราคาน่าโดนใจ หาซื้อได้ที่ไหนครับ
kane
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2012, 19:08:53 »

ราคาน่าโดนใจ หาซื้อได้ที่ไหนครับ
เมื่อก่อนอยุ่เชียงใหม่ ไม่ว่าจะเป็นร้านแถวประตูหายยา หรือ สวดบวกหาด หรือตลาดคำเที่ยง จะราคานี้หมดครับ
Be fish aqua shop
ระดับ ป.ตรี

คิดถึง มฟล จัง

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2012, 19:20:19 »

เมื่อก่อนอยุ่เชียงใหม่ ไม่ว่าจะเป็นร้านแถวประตูหายยา หรือ สวดบวกหาด หรือตลาดคำเที่ยง จะราคานี้หมดครับ
+ 1  เชียงราย ขายของแพงกว่าเท่าตัว  ไปเชียงใหม่เหมือนเจอสรรค์ของนักชอป 55 ยกเว้นร้านใหญ่ๆ แแถวๆคำเที่ยง คิๆ
เลี้ยงปลาทอง ยังไง กรองกระปุก กับกรองใต้กรวดดีที่สุด   กรองที่เจ๋งที่สุดแต่หมั่นรักษาความสะอาด เท่านั้นเอง ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ตุลาคม 2012, 19:23:34 โดย Be fish aqua shop » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: [1] พิมพ์