เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 18:47:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  สอบถาม ใครใช้รถไมตี้ เอ็กแค็บบ้างครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถาม ใครใช้รถไมตี้ เอ็กแค็บบ้างครับ  (อ่าน 11321 ครั้ง)
crh999
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2010, 16:12:48 »

คือปัญหามีอยู่ว่า เวลาเราใช้เกียร์สูง หรือบางครั้งก็ใช้เกียร์ต่ำนะครับ จะมีเสียงดังที่กากบาทน่ะครับ ถ้าใช้เกียร์สูงแล้วเราขับช้า จะมีเสียงดังของกากบาท แก้งๆๆๆๆๆ เสียงดังมากลากยาวเลยครับ หรือว่าบางครั้ง(ย้ำบางครั้งครับ)ขับช้าใช้เกียร์ต่ำก็ดังนะครับ แต่จะดั้งแก้ง ทีเดียวครับ แต่กากบาทผมก็เคยเปลี่ยนมาแล้วนะครับ เปลี่ยนทั้งชุดเลยครับ รู้สึกจะสามตัวหรือป่าวนะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าเกิดจากอะไรกันแนครับ ขอบคุณครับ
TG475
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2010, 20:45:25 »

ผมก็เป็นครับ....ของผมปี 38 แคป...ตอนใช้แรกๆซื้อต่อเขามาน่ะครับผมก็แปลกใจทำไมตอนเร่งเครื่องเสียงมันดังแคร้งๆๆ...โดยเฉพาะเกียร์4  นี้ พอผ่อนแล้วเร่งเครื่อง..ชัดเจนเลยเสียงดังมาก...ด้วยความรำคาญ...ให้ช่างเปลี่ยนกากบาทไป1ตัว...พอไปรับรถช่างบอกโอเคพี่เสียงไม่ดังแล้ว...พอขับออกมาสักพัก อ่ะ..มันยังเหมือนเดิมนี่หว่า... ใช้ไปสักพักด้วยความรำคาญก็คิดว่าอีก2ตัวมันคงหลวม สึกหมดสภาพแล้วมั้ง...ก็เลยเปลี่ยนอีก2ตัว...ที่ใหนได้ก็ยังเหมือนเดิม...ช่างมันบอกดังเฟืองท้ายพี่ เป็นแทบทุกคัน...เลยไม่รู้จะแก้ยังงัยตอนนี้ก็ยังใช้อยู่...บอกตามตรงรำคาญใอ้เสียงนี้มาก.. ใครเห็นไมตี้เอ๊กสีเขียว  เสียงเพลาขับดังแคร้งๆๆๆ..วิ่งผ่านหน้าละก็  ผมเองล่ะครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา
crh999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2010, 14:04:57 »

ผมก็เป็นครับ....ของผมปี 38 แคป...ตอนใช้แรกๆซื้อต่อเขามาน่ะครับผมก็แปลกใจทำไมตอนเร่งเครื่องเสียงมันดังแคร้งๆๆ...โดยเฉพาะเกียร์4  นี้ พอผ่อนแล้วเร่งเครื่อง..ชัดเจนเลยเสียงดังมาก...ด้วยความรำคาญ...ให้ช่างเปลี่ยนกากบาทไป1ตัว...พอไปรับรถช่างบอกโอเคพี่เสียงไม่ดังแล้ว...พอขับออกมาสักพัก อ่ะ..มันยังเหมือนเดิมนี่หว่า... ใช้ไปสักพักด้วยความรำคาญก็คิดว่าอีก2ตัวมันคงหลวม สึกหมดสภาพแล้วมั้ง...ก็เลยเปลี่ยนอีก2ตัว...ที่ใหนได้ก็ยังเหมือนเดิม...ช่างมันบอกดังเฟืองท้ายพี่ เป็นแทบทุกคัน...เลยไม่รู้จะแก้ยังงัยตอนนี้ก็ยังใช้อยู่...บอกตามตรงรำคาญใอ้เสียงนี้มาก.. ใครเห็นไมตี้เอ๊กสีเขียว  เสียงเพลาขับดังแคร้งๆๆๆ..วิ่งผ่านหน้าละก็  ผมเองล่ะครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา
ใช่ครับ เฮ้อ!!! อาการเดียวกันเลยครับ เลยทำใจครับ ถามช่าง ช่างบอกว่าถึงจะเปลี่ยนกากบาทครบทุกตัวก็ตามเถอะ มันก็ดังอยู่ดีครับ มีทางเดียวครับ เปลี่ยนรถใหม่ครับ อิอิ
aek_j
มัธยม
**

ถ้ารีบ ทำไมไม่ไป ตั้งแต่เมื่อวาน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2010, 18:19:43 »

เปลี่ยนกากบาทแล้ว เปลี่ยนตุ๊กตา เพลากลาง หรือยังครับ อีกอย่าง ยางแท่นเกียร์ ก็มี

ส่วนครับ   ถ้ายังไม่หาย ลองเปลี่ยน เบ้ากากบาท  เคยใช้รุ่นนี้อยู่พักนึงครับ  ปัญหาคือ

ถ้าเปลี่ยนทั้งหมดแล้วไม่หาย จะเป็นที่เบ้ากากบาท มันสึกครับ พอเรานำกากบาต ตัว

ใหม่ใส่ไป มันจะคับ ได้พักนึง แล้วก็เป็นเหมือนเดิม  ครับ

เอก
    มือถือ 086 729 5613 (ทรู)
    line ID  " Clubjz "
TG475
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2010, 21:13:36 »

เปลี่ยนกากบาทแล้ว เปลี่ยนตุ๊กตา เพลากลาง หรือยังครับ อีกอย่าง ยางแท่นเกียร์ ก็มี

ส่วนครับ   ถ้ายังไม่หาย ลองเปลี่ยน เบ้ากากบาท  เคยใช้รุ่นนี้อยู่พักนึงครับ  ปัญหาคือ

ถ้าเปลี่ยนทั้งหมดแล้วไม่หาย จะเป็นที่เบ้ากากบาท มันสึกครับ พอเรานำกากบาต ตัว

ใหม่ใส่ไป มันจะคับ ได้พักนึง แล้วก็เป็นเหมือนเดิม  ครับ
ขอบคุณครับ  เดี๋ยวจะลองดูจะขายก็เสียดาย ชอบที่มันแรงดีพอตัวนี่แหละถึงจะแก่แต่ก็วางใจได้
banana boat
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 21:54:08 »

รู้สึกจะเป็นทุกคัน ผมก็เคยใช้อยู่จะดังเวลาขับเกียร์สูงแต่ขับช้า
nitnom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2010, 22:53:49 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ผมก็ใช้อยู่ครับ มีเสียงแบบเดียวกันเลย เสียงเพิ่งหายไปก็เมื่อตอนใส่ปลายท่อไอเสียใหม่ ตอนยกรถขึ้น เห็นตะขอเหล็กใส่ไว้หิ้วท่อมันหลุดออกมาจากรู(ซึ่งเป็นยางสีดำ) ชัดเลยครับตะขอเหล็กมันตีเข้ากับส่วนที่เป็นเหล็กใต้กระบะ พอยกเข้าใส่ ทีนี้เสียงเงียบเลยครับ ส่วนเรื่องอื่นหากมีข้อสงสัยก็ลองเข้าไปดูที่ Thai Mighty-X Club .Com ดูได้ครับ

* 222.jpg (36.35 KB, 600x174 - ดู 8602 ครั้ง.)
S-cute
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2011, 20:57:03 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ผมก็ใช้อยู่ครับ มีเสียงแบบเดียวกันเลย เสียงเพิ่งหายไปก็เมื่อตอนใส่ปลายท่อไอเสียใหม่ ตอนยกรถขึ้น เห็นตะขอเหล็กใส่ไว้หิ้วท่อมันหลุดออกมาจากรู(ซึ่งเป็นยางสีดำ) ชัดเลยครับตะขอเหล็กมันตีเข้ากับส่วนที่เป็นเหล็กใต้กระบะ พอยกเข้าใส่ ทีนี้เสียงเงียบเลยครับ ส่วนเรื่องอื่นหากมีข้อสงสัยก็ลองเข้าไปดูที่ Thai Mighty-X Club .Com ดูได้ครับ

เจอคนในคลับ ไมตี้เอ็กแล้วครับ
noppadun
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2012, 08:00:01 »

ของผมก็เป็นครับ เด๋ววันเสาร์นี้จะไปให้ช่างดูละ

พ้อมเพย์ 0952944056 นายนพดุลย์ ปัดวี
chau
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2012, 22:51:14 »

ดูตัวนี้หรือยังคับ อยู่ที่เพลา เห็นเพือนสมาชิกในเวปไมตึ้เรียกตุ๊กตา ผมเปลี่ยนแล้วหายดังคับ
หรือสงสัยอะไรอีกก็เชิญที่เวปไมตี้ www.mightyxclub.net ได้คับ

* 086.jpg (55.59 KB, 500x375 - ดู 6919 ครั้ง.)

ขาย ผักจิงจูฉ่าย, ขายต้นมะยมแดง3ต้น100
กด 08 9552 1464
หน้า: [1] พิมพ์