เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 15:27:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  - - ถ่ายภาพดอกไม้ตอนแดดเปรี้ยงๆ ^^
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน - - ถ่ายภาพดอกไม้ตอนแดดเปรี้ยงๆ ^^  (อ่าน 2821 ครั้ง)
abs
ระดับ ป.ตรี

แค่คนชอบถ่ายรูป ^^

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 22:05:08 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ...สวยคมชัด.....บาดตาจริงๆครับ.

ภาพสีสดสะใจแต้ๆ  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณคับผม
หุหุ เบลอๆ ก็มีนะคับ แต่ไม่ได้เอาลง  ยิงฟันยิ้ม

ถ่ายรูปนี้มันสนุกจัง^^
คนไกลบ้านเกิด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 22:07:50 »

สวยงามขนาดเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 23:16:07 »

งามหลายค่ะ

ช่วงนี้กอย่าไม่มีเวลาลุยสวนเลย   ลุยแต่ร้านอาหาร  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 23:20:59 »

อยากทำได้แบบนี้บ้างจังเลย ...
พยายาม ๆ ๆ ๆ  สู้ ๆ  อิอิ ให้กำลังใจตัวเองครับ

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
abs
ระดับ ป.ตรี

แค่คนชอบถ่ายรูป ^^

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 20:46:01 »

สวยงามขนาดเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณคับ

งามหลายค่ะ

ช่วงนี้กอย่าไม่มีเวลาลุยสวนเลย   ลุยแต่ร้านอาหาร  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หุหุ ระวังผอมนะคับ เจอร้านไหนอร่อยๆ บอกกันด้วยเน้อ  ยิ้มกว้างๆ

อยากทำได้แบบนี้บ้างจังเลย ...
พยายาม ๆ ๆ ๆ  สู้ ๆ  อิอิ ให้กำลังใจตัวเองครับ

ทำได้แน่คับ สู้ๆ คับผม

ถ่ายรูปนี้มันสนุกจัง^^
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2010, 23:00:19 »

สวยครับ..............

ขอถามหน่อยนะครับ วัดแสงนี่หมายถึงเวลาที่เราจะโฟกัสตรงไหนกล้องก้อจะอ่านค่าแสงตรงนั้นนี่ผมเข้าใจถูกต้องมั้ยครับ...............
เช่นถ้าเราถ่ายรูปดอกที่โดนแดดส่อง แล้วโฟกัสตรงเกษร การวัดแสงก้อจะอยู่ตรงนั้นแม่นก่อครับ...............
ว่าจะถามผู้รู้หลายรอบแล้ว แต่ไม่รู้จะถามใครดี  มาพอดีเลย ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ.............
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หุหุ ไม่แน่ใจนะคับ  ยิงฟันยิ้ม
ส่วนมากผมเซ็ทจุดโฟกัสไว้ตรงกลางจุดเดียว วัดแสงเสร็จ ล๊อคค่าไว้ จัดองค์ประกอบใหม่ แล้วก็ถ่าย
ทดลองดูกก็ได้นี้คับ เลือกจุดโพกัสแบบหลายจุด กับแบบจุดเดียวตรงกลาง ลองอ่านค่าดูมันเท่ากันรึป่าว
ลองแล้วบอกกันด้วยนะคับ

เทคนิคแบบนี้แหละครับ ที่โปรต๋าหน้อยสอนผม ....
แต่ผมยังทำได้ไม่ดีพอครับ ....

* IMG_0423 (Large).jpg (50.89 KB, 1024x683 - ดู 73 ครั้ง.)

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
หน้า: 1 [2] พิมพ์