เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 04:21:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ทำพาสปอร์ตที่เชียงรายได้แล้วเหรอคะ???
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ทำพาสปอร์ตที่เชียงรายได้แล้วเหรอคะ???  (อ่าน 29086 ครั้ง)
tonmaii
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2012, 00:58:22 »

เพิ่งรู้ว่าทำพาสปอร์ตที่เชียงรายได้แล้ว... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กำลังว่าจะพาพ่อกับแม่ไปทำพอดีเลย
ขอบคุณกระทู้นี้โตยเน้อครับ ^^
sathi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2012, 03:00:57 »

โชคดีจังที่เข้ามาอ่านในกรถทู้นี้ พอดีจะกลับบ้านเดือนหน้า  แล้วถ้าพาสปอตเราใกล้จะหมดอายุอีกสองเดือน แล้วเราสามารถไปทำใหม่ได้เลยไหมคะ
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2012, 16:04:29 »

โชคดีจังที่เข้ามาอ่านในกรถทู้นี้ พอดีจะกลับบ้านเดือนหน้า  แล้วถ้าพาสปอตเราใกล้จะหมดอายุอีกสองเดือน แล้วเราสามารถไปทำใหม่ได้เลยไหมคะ

เผื่อไม่มีคนมาตอบ ให้โทรถามโดยตรงเลยนะครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
triton02
่K-1
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2012, 18:33:56 »

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ ที่ให้ข้อมูลดีๆ ช่วยได้หลายๆคนเลย
Tiki Ko
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2012, 07:21:32 »

^^~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2012, 19:46:37 โดย Tiki Ko » IP : บันทึกการเข้า
chau
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2012, 19:29:21 »

พาสปอร์ทหมดอายุไปแล้ว ต่อใหม่ได้เปล่าหรือต้องทำใหม่

ขาย ผักจิงจูฉ่าย, ขายต้นมะยมแดง3ต้น100
กด 08 9552 1464
kalatona
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2012, 20:13:22 »

ทำแล้วประมานกี่วันได้รับครับ    แล้วถ้าไปทำเชึยงใหม่กี่วัตได้ครับ
kalatona
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2012, 19:17:35 »

ไม่มีใครช่วยตอบหน่อย
ทำแล้วประมานกี่วันได้รับครับ    แล้วถ้าไปทำเชึยงใหม่กี่วัตได้ครับ
peterxthai
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2012, 21:25:05 »

ไม่มีใครช่วยตอบหน่อย

เชียงรายเชียงใหม่ใช้เวลาเท่ากัน เพราะพาสปอร์ตต้องส่งมาจากกรุงเทพ (ไม่เกิน 1 อาทิตย์)
M.TAS
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2012, 14:52:17 »

ไปทำหลายปีที่แล้วที่ ชม.ทำแล้วได้เลยนะคะ ไม่เห็นต้องรอเลย
peterxthai
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 10:26:10 »

ไปทำหลายปีที่แล้วที่ ชม.ทำแล้วได้เลยนะคะ ไม่เห็นต้องรอเลย

ผมทำที่เชียงใหม่มาหลายเล่มแล้ว (เล่มที่ใช้อยู่ปัจจุบันก็เหมือนกัน)
ส่งทางไปรษณีย์หมดนะครับ
ทำแล้วได้เลย เห็นมีแต่กรุงเทพครับ
tonmaii
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2012, 09:34:59 »

ผมทำที่เชียงใหม่มาหลายเล่มแล้ว (เล่มที่ใช้อยู่ปัจจุบันก็เหมือนกัน)
ส่งทางไปรษณีย์หมดนะครับ
ทำแล้วได้เลย เห็นมีแต่กรุงเทพครับ
รู้สึกว่าที่เชียงใหม่ถ้าเราขอแบบด่วน 3 วันได้ รึเปล่า(ค่าใช้จ่ายเยอะกว่า) แบบปกติ 1 อาทิตย์ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ทำมานานแล้วลืมๆ ไปบ้างล่ะครับ แต่ทำที่เชียงใหม่แล้วได้รับเลยนี่ผมก็ว่าไม่มีนะครับ ^^
Nick
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2012, 21:39:41 »

ช่วยตอบให้หายสงสัยนะค่ะ (passport ที่ทำจากต่างจังหวัด ข้อมูลจะไปรวมกันที่กรม (กทม.) แล้วทางกรมก็จะจัดส่งไปรษณีย์ทั้งหมดค่ะ)

ดังนั้นถ้ามาทำเล่ม passport     วันจันทร์   เล่มจะผลิต   วันพุธ
                                         วันอังคาร       "           วันพฤหัสบดี
                                         วันพุธ           "           วันศุกร์
                                         วันพฤหัสบดี   "           วันจันทร์
                                         วันศุกร์          "           วันอังคาร

(ข้อมูลการผลิตเล่มอาจจะเปลี่ยนแปลงได้นะค่ะ เผื่อว่าบางทีมีวันหยุดต่างๆตามประเพณี)  ยิ้มกว้างๆ

การจัดส่งไปรษณีย์จะนับหลังจากวันที่ผลิตเล่มประมาณ 5 วันขึ้นอยู่กับทางไปรษณีย์อีกทีค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 ตุลาคม 2012, 21:42:40 โดย Nick » IP : บันทึกการเข้า
Nick
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2012, 21:43:36 »

พาสปอร์ทหมดอายุไปแล้ว ต่อใหม่ได้เปล่าหรือต้องทำใหม่

ทำใหม่เลยค่ะ เพราะว่าจะต้องมีการเก็บลายนิ้วมือใหม่ด้วยนะค่ะ ^^
AofNoii
*

ใช่!! โลกนี้มันอยู่ยากขึ้นทุกวัน ..

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2012, 15:04:40 »

ดีจังเลยค่ะ ต่อไปเราจะได้ไม่ต้องไปทำที่อื่นกันแล้ว
jibsi
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2012, 21:57:42 »

ขอบคุณข้อมูลดีๆนะคะเพิ่งรู้จะไปทำแน่นอนเร็วๆนี้คะ

ในขณะที่เราคิดถึงคนนึง..ตลอดเวลา
เค้าคนนั้นก้ออาจ..คิดถึงคนอื่นอยู่ก้อเป็นได้
และบางครั้งก้ออาจจะมี...
คนที่คิดถึงเรา..โดยที่เรา
ไม่สนใจเลย..เช่นกัน...*-*
!DeePack!
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2012, 20:50:58 »

ดีครับ
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2012, 23:58:07 »

สบายไม่ต้องไปเจียงใหม่  ยิงฟันยิ้ม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
Kulisara
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2012, 00:19:08 »

สบายกันเลยทีนี้ ขอบคุณนะค่ะที่นำมาบอกกล่าว
pudongsan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2012, 02:57:11 »

เยี่ยมมากเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

นกน้อย ทํารังแต่พอตัว ^__^
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์