เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 06:06:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  หาร้านกาแฟ นั่งชิวๆ ทำงาน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาร้านกาแฟ นั่งชิวๆ ทำงาน  (อ่าน 5088 ครั้ง)
buzlightyear
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 12:32:08 »

พอแนะนำได้มั้ยคับ ร้านกาแฟ ในเชียงรายร้านไหนนั่ง ชิวๆ ได้นานๆ ว่าจะเอางานไปนั่งทำด้วย
ขอบรรยากาศดีๆ นะคับ
HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 16:09:20 »

สตาร์บัค  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
touywpp
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 16:41:58 »

โพเพทัส ที แอนด์ เบเกอรี่........ชาเขียววิปครีมหอมอร่อย ยิงฟันยิ้ม
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 21:26:40 »

วาวี สิ...นั่งทำงานสบายๆๆๆ

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
>_อนัตตา_<

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 21:29:33 »

ลุงเข้พาสาวไปบ่อยอ่ะจิ ฮ่าๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
thi
Decor PS House
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 21:31:16 »

ร้านชีวิตธรรมดา ริมน้ำกก

จำหน่ายและรับทำ เฟอร์นิเจอร์ ของแต่งบ้าน
รับออกแบบบ้าน ตกแต่งภายใน tel : 087-6603617
http://www.facebook.com/pages/Decor-PS-House/331280720302143?ref=hl
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 21:35:08 »

ลุงเข้พาสาวไปบ่อยอ่ะจิ ฮ่าๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กว้างขวางดีน๊ะ   ฮ่าๆๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  เดี๋ยวไปรับค่าโฆษณา  ฮิฮิ

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
>_อนัตตา_<

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 21:42:05 »

แบล๊คแคนยอน ก็น่านั่งน่ะค่ะ ที่สำคัญเด็กเสริฟน่าร๊าาาาาาาอ่ะ  ยิ้มกว้างๆ
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 23:14:17 »

ร้านชีวิตธรรมดา ริมน้ำกก

ตามนั้นครับ ราคาเท่าสตาบั๊ค

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 01:39:13 »

ดอยช้าง 4แยกประตูสลี(ใช่ปะ) โล่ง กว้าง มีหลบชั้นบนได้ ส่วนใหญ่นั่งข้างล่าง มีที่เสียบปลักไฟ(จ่ายตังด้วยนะ) จะนั่งทั้งวันก็ตามใจ

ถ้าเอาชิวๆ นั่งฟรี ไฟฟรี มีอะไรขายให้ดื่มให้กิน(มาม่า ขนม) แนะนำ CR มอร์ ชั้น บน ไปมาแล้ว เมื่อก่อนนั่นเล่นเนท ดูเด็กทำรายงาน อิอิ หลังๆเคยยืมใช้สถานที่ไปจีบ อุ่ย สอนคอม 2ต่อ2 ครับ(ลูกศิษนะ) เพราะไม่อยากจ่ายตังค่าไฟที่ร้านกาแฟ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=202230.0
บรรยากาศ อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
กาดหลวงรูม
ระดับ ป.ตรี

รับออกแบบเสียงเพราะๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 06:22:04 »

มีร้านแบบ อบอุ่นๆ กันเองไหม จ้ะ ไปนั่งร้านหรู เจอคนหรูๆแล้วเกรง อยากจะนั่งขัดสมาด ชิลก็ไม่ได้ (พูดจริงๆ มีบางร้านทำได้แต่ไม่ค่อยมี)

ติดตามเพลงใหม่ ซิงเกิลเพลง pop จากพวกเรา พิมพ์ กาดหลวงรูม @youtube.com

http://www.facebook.com/kadlaungroom555
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 07:35:33 »

ถ้าต้องการแบบนั้น ต้องไป Chess & Cake เชียงใหม่ครับ มี 2สาขา 2สไตให้เลือกไปนั่ง
เอา ไฮโซ ชิวๆ กันเอง (เย็น นักศึกษาเชียงใหม่ นั่งพื้นทำรายงานเลยมั่งครับ)

อีกที่ก็อบอุ่นหน่อย เพราะเป็นห้องกระจกเล็กๆ นักศึกษาชอบมาอ่านติวหนังสือ ทำการบ้านกัน นั่งพักชิวๆ ดูรถ (โครงการ Nimman Promenade - สาขา นิมมาน ซ.5 ข้าง The Box)

เชียงราย ไว้รอผมเปิดใหมละครับ อิอิ รับรองคุยโม้ จนอาจไม่อยากมาอีกก็ได้ แต่กันเอง ซ่อมคอม สอนคอมด้วยเลยอะ 2 in one สนใจลงทุนให้ผมช่วยปะ (พอดีเจ้าของร้านคุยเก่ง หรือขี้โม้ อิอิ)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
HELLO MY NAM'S MODDAM

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 10:24:18 »

แบล๊คแคนยอน ก็น่านั่งน่ะค่ะ ที่สำคัญเด็กเสริฟน่าร๊าาาาาาาอ่ะ  ยิ้มกว้างๆ
ร้านนี้ไม่แนะนำครับ เพราะว่านั้งนานคงไม่ดีเพราะว่าเค้าขายอาหารด้วยจะไปนั้งแช่นานคงไม่ดีแน่ๆ    สตาร์บัค วาวี หรือไม่ก็ร้านตรงข้าม  รพ โอเวอร์บุคนะครับ มีโต๊ะข้างนอกร้านให้นั้งด้วย จะนั้งนานแค่ใหนก็ได้ ร้านตรงที่จอรถสองแถวนะครับ

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
กาดหลวงรูม
ระดับ ป.ตรี

รับออกแบบเสียงเพราะๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2012, 01:45:23 »

ถ้าต้องการแบบนั้น ต้องไป Chess & Cake เชียงใหม่ครับ มี 2สาขา 2สไตให้เลือกไปนั่ง
เอา ไฮโซ ชิวๆ กันเอง (เย็น นักศึกษาเชียงใหม่ นั่งพื้นทำรายงานเลยมั่งครับ)

อีกที่ก็อบอุ่นหน่อย เพราะเป็นห้องกระจกเล็กๆ นักศึกษาชอบมาอ่านติวหนังสือ ทำการบ้านกัน นั่งพักชิวๆ ดูรถ (โครงการ Nimman Promenade - สาขา นิมมาน ซ.5 ข้าง The Box)

เชียงราย ไว้รอผมเปิดใหมละครับ อิอิ รับรองคุยโม้ จนอาจไม่อยากมาอีกก็ได้ แต่กันเอง ซ่อมคอม สอนคอมด้วยเลยอะ 2 in one สนใจลงทุนให้ผมช่วยปะ (พอดีเจ้าของร้านคุยเก่ง หรือขี้โม้ อิอิ)
เฮียฟงคนหล่อ พี่ชายสุดเลิฟ ของศิลปิน ค่ายผมนี่เอง ไม่รู้ว่าชอบกาแฟคร้าบ เปิดเลยครับ

ติดตามเพลงใหม่ ซิงเกิลเพลง pop จากพวกเรา พิมพ์ กาดหลวงรูม @youtube.com

http://www.facebook.com/kadlaungroom555
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2012, 08:00:19 »

นกเหงือกค่ะ    หาง่าย   ไปที่ไหนๆ ก็เจอ ยิงฟันยิ้ม

* IMG_9672.JPG (164.83 KB, 640x436 - ดู 3413 ครั้ง.)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
หน้า: [1] พิมพ์