เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 16:14:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ขอชมดาวเหนือหมูกะทะครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] พิมพ์
ผู้เขียน ขอชมดาวเหนือหมูกะทะครับ  (อ่าน 12433 ครั้ง)
capital bulldog
ชั้นประถม
*

088-2614733 แอม

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2010, 21:23:33 »

วันเสาร์ที่ 30 ตุลา นี้ว่าจะไปชิมซะหน่อย.....และจะเลยไปเดินย่อยที่ถนนคนเดินต่อ แล้วเจอกันนะคะเพื่อนๆ อิอิ

มีพ่อพันธุ์บูลด็อกรับผสม-รับเลี้ยงลูกสุนัขบูลด็อกแรกเกิดและมีจำหน่ายลูกสุนัขบางโอกาส บ.ร่องเผียว ซ.9 ต.ห้วยสักอ.เมือง เชียงราย 088-2614733 แอมจ้าว
p.p
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2010, 15:01:39 »

ขอติชมหน่อยนะคะ เมื่อคืนไปกินอีกแล้วหมูเหมือนเดิม แต่ทำไมน้ำจิ้มรสไม่เหมือนเดิมค่ะเปลี่ยนสูตรหรือเปล่าคะ
jjmi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2010, 21:50:45 »

วันนี้ไปกินมาอร่อย สะอาด โล่งดีค่ะ น้ำจิ้มเยอะดีทุกอย่างอร่อย หมูขอชมนะคะนุ่มมากๆๆ ต้องเป็นร้านประจำแน่ๆ กระทะทองเหลืองด้วย ปลอดภัยไม่ต้องกลัวตะกั่วจากอลูมิเนียมอีกต่อไปฮิฮิ ขอบคุณเชียงรายโฟกัสที่แนะนำร้านดีดีค่า
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2010, 21:53:51 »

หมูกะทะฟ้าใสสุดยอดที่สุดครับ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
skillfull
ชั้นประถม
*

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2010, 21:22:15 »

เห็นของแ้ล้ว คงสั่งมาจากเจ้าเดียวกันกับร้านอะไรนะ หลังเอดิสัน ไคชินรางเลื่อนไรเทือกนั้นแหล่ะ รสชาติพอบริโภคได้ แต่เห็นของคล้ายกันไว้ผมจะไปลองดูนะครับ เพราะว่าถูกกว่า ไม่ต้องไปกราบตีนพนักงานเพื่อให้มันเอาของลงรางเลื่อน
j-jet
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2010, 11:43:17 »

เมื่อวันพุธไปมา ที่นั่งเต็ม เตาหมด .... ต้องเดินไปกินที่ ฟ้าใส แบบเสียไม่ได้  เศร้า เศร้า ของเค้าดีจริงๆ
ღ.•°•jubjib•°•.ღ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2010, 11:44:58 »

เมื่อวันพุธไปมา ที่นั่งเต็ม เตาหมด .... ต้องเดินไปกินที่ ฟ้าใส แบบเสียไม่ได้  เศร้า เศร้า ของเค้าดีจริงๆ

ไปไม่ชวนกันเลยน่ะ อิอิ
mungkon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 21:41:48 »

เพิ่งไปลองกินมาขอเสนอนะครับ นำ้จิ้มยังไม่โอครับปรับอีกนิดจะดีขึ้น ไปตอนทุ่มกว่ารอดูจนสองทุ่มครึ่งไม่มีเติมของเลย ทั้งอาหาร ของหวาน ผลไม้ พนักงานดูแลพอใช้ได้ บรรยากาศดี ผ่าน สรุปแล้วรสชาติยังไม่ผ่านถ้าเทียบกับร้านระดับราคาเดียวกัน แต่บรรยากาศดี ปรับตรงนี้ได้ก็ผ่าน
T_MS
ชั้นประถม
*

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2010, 23:56:24 »

เพิ่งไปทานมาวันนี้ค่ะ ,, สด ๆ ร้อน ๆ เลยกลับมาเมื่อกี้
เหนเพื่อนบอกว่ามันเคยมากินตอนมอสาม
เลยพากันมา

ขอติหน่อยละกันค่ะ
น้ำซุปเค็มมาก ก ก  !!!! เข้าใจว่ามันดึกแล้วน้ำมันคงงวดแล้วมันก็เค็มมั้งคะ
ต้องเอาน้ำเปล่าเติมในกระทะแทน
น้ำจิ้มก็เค็ม กินไม่ได้เลยเหมือนกันค่ะ
สุดท้ายเลยกินแต่ตับปิ้งเปล่า ๆ
เพราะกินอะไรไม่ได้เลย
แอบเสียความร้สึกอยู่เล็กน้อย

แต่ที่เสียความรุ้สึกที่สุดนี่
พอสั่งคิดตังปั๊บบ
ตอนนั้นเหลือหมูอยู่จานนึง กับผักอีกจานนึง
อันนี้คือเอามารวม ๆ กันแล้วทั้งโต๊ะ
ไปกันหกคน
อาหารมันก็ต้องเหลือเป็นธรรมดา
แล้วผักก็จานนิดเดียว
คนที่เคยไปคยรู้อ่ะค่ะว่าจานที่เป็นรี  ๆ น้อย ๆ นั่นใส่อ่าไรไม่ค่อยได้เยอะเท่าไหร่หรอก

พนักงานเดินเข้ามาบอกว่า
เก็บค่าปรับนะคับ
ตอนแรกก็คิดว่าคงไม่แพงมั้ง
เหลือแค่นิดเดียว
เหมือนร้านทั่วไปเค้าก้อปรับเป็นขีด
แต่นี่ปรับไป 99 บาทเลย
คิดว่ามันแพงไป แพงมากกกก....
ลดค่าปรับมาลงมาสักนิดก็คงจะดีนะคะ
คิดตามราคาที่เหลือดีกว่า
คิดว่าถ้าเอาไปชั่งยังไม่ถึงโลด้วยซ้ำมั้ง

[[ ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ ติชมตามประสา ]]
^<หมูช:มวง>^
มัธยม
**

~MSๅด~>~เชีeJSๅe<~

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 13:55:04 »

ผ่านเกือบทุกวันไม่เคยแวะเข้าไปลองเลย แหมน่าลองสักหน่อย ^^
 ขอบคุณมากเลยจ้าที่แนะนำ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

>>>"" ค ว า ม ทุ ก ข์ ... มี ไ ว้ ใ ห้ เ ห็ น .... ไ ม่ ใ ช่ .... มี ไ ว้ ใ ห้ เ ป็ น ......" ""<<<

>>>"" มองเห็นตัวตน เท่ากับ มองเห็นธรรมะ ""<<<
p.p
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2010, 19:57:50 »

ไปกินมาเมื่อวานน้ำซุปเค็มมากค่ะ ปรับปรุงน้ำจิ้มใหม่เหลอคะ ไม่เหมือนครั้งก่อนเลยเค็มด้วย นึกว่าคิดคนเดียวเพื่อนๆก็คิดเหมือนกัน น้ำจิ้มเก่าน่าจะดีกว่าคะแบบเก่าก็ โอเคอยู่นะคะ
jjmi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2010, 03:40:56 »

ไปกินมาวันนี้โดยรวมก็โอเคค่ะ น้ำจิ้มเขาก็มีให้ปรุงอยู่แล้วรสตามที่เราชอบ แต่เราไปเพราะกระทะทองเหลืองหมูไหม้น้อยกว่าน้ำซุปก็อร่อยนะ กลมกล่อมดี และสะอาดดี อากาศโล่งไม่มีควันขโมงด้วย
NT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2010, 10:54:05 »

ไปกินมาแล้วเมื่อวันอาทิตย์

บรรยากาสก็สบายๆอยากให้มีน้ำจิ้มเยอะอีกหน่อย

ผลไม้หมดเร็วจัง ตกใจ ตกใจ ตกใจ
notto
ชั้นประถม
*

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2011, 14:34:58 »

99บาท ถือว่าคุ้มมาก กับการบริการ ความสดอร่อยของอาหาร
และคุ้มกับบรรยากาศที่ทางร้านจัดไว้

อาหารก็อร่อย มีหลายอย่าง ดันคัพ
ใบบอน
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2011, 16:49:03 »

เคยไปกินมาแล้ว อร่อยค่ะของก้อเยอะด้วย (แต่หมูชิ้นหญ่ายปายหน่อย)
หน้า: 1 2 3 4 [5] พิมพ์