เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 16:20:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ขอชมดาวเหนือหมูกะทะครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน ขอชมดาวเหนือหมูกะทะครับ  (อ่าน 12428 ครั้ง)
กาดหลวงรูม
ระดับ ป.ตรี

รับออกแบบเสียงเพราะๆ

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2010, 21:55:11 »

อยู่ตรงไหนอะครับ

ติดตามเพลงใหม่ ซิงเกิลเพลง pop จากพวกเรา พิมพ์ กาดหลวงรูม @youtube.com

http://www.facebook.com/kadlaungroom555
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2010, 15:49:55 »

อยู่ตรงไหนอะครับ

อยู่ตรงข้าม สุสาน เด่นห้าคับผม

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
imaewmew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2010, 16:30:13 »

เฮียเมฆ กะ ป๋ายิ้นนี่ไม่เคยมีชวนเรยนะ งอนๆ
 ตกใจ ตกใจ ตกใจ
witoonaha
มัธยม
**

ทำงานเพื่อลูก

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2010, 10:19:10 »

เข้ามายกนิ้วด้วยคนครับ  หมูหมักงานุ่มมากอร่อยมากก ความสะอาดโอเคเลย  บรรยากาศก็ดี แต่ละโต๊ะห่างกัน ไม่อึดอัด มีมุมเด็กเล่นให้ลูกสาวตัวแสบด้วย
เมื่อก่อนไปกิน ฮอทพอทประจำ เดี๋ยวนี้ไม่ไปแล้ว  ฝากตัวเป็นลูกค้าประจำร้านนี้แล้วครับ

อ้อ.... ตินิดนุง  ของหวานน่าจะเพิ่ม คอยเติมตลอด ไม่ใช่หมดแล้วหมดเลยนะครับ บางทีตักไม่ทัน ร้องไห้
p.p
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 21:58:02 »

ไปกินมาแล้ว หมูนุ่มจริงๆ
p.p
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2010, 22:01:54 »

วันนี้ไม่เห็นพี่เจ้าของร้านที่ใส่แว่นตาเลย พี่เขาพูดกับลูกค้าดีมากๆ ฟังแล้วทำให้อยากมากินบ่อยๆ เห็นเขาเสริฟ ยกอาหาร ดูแลทุกอย่างในร้านเองหมดเลยดีจัง
p.p
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2010, 13:04:03 »

วันเสาร์เราจะไปกินอีกใครจะไปกินกับเราบ้าง อาทิตย์นี้สองครั้งแล้ว หมูของเขาอร่อยจริงๆ
nidchy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2010, 15:39:09 »

ร้องไห้ :'(อยากไปกินจังเลยอะ ไม่มีเพื่อนไป  ร้องไห้
กาดหลวงรูม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2010, 08:10:40 »

อาหารดี  อร่อย และสะอาด

บริการก็ใช้ได้เลยล่ะ  สถานที่นี่ยอดเยี่ยมค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หัวละ 99 บาท  ถือว่าคุ้มค่าค่ะ   ใครเป็นแฟนพันธุ์แท้หมูกระทะ พลาดไม่ได้เลยน๊าาาา

ปล.  ขอคอมเม้นท์เรื่องตะเกียบ  เปลี่ยนเป็นแบบไม้ไผ่ธรรมดาจะดีกว่าสแตนเลสที่ใช้อยู่นะคะ  มันลืนนนน...
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพิ่งไปทานมาเมื่อวานคับ ชอบ ที่ แบ่ง หมูเปนสัดส่วน มีที่คืบแบ่งแยกชัดเจน ไม่ปนหมู หรือ เนื้อ หรือ

ไก่ บางที่ มั่วกันหมดเรย และ เรื่องความสะอาดนี่ โอเคเลยคับ

ส่วนตะเกียบนั้น เปิ้นเปลี่ยนเป็น ไม้ละคับ 

ที่สำคัญที่สุด เดกเสิร์ฟ บริการดีมากกก เติมน้ำ เติมน้ำแข็งตลอด

มีโปรเจคเตอร์ ให้ดูทีวีได้ด้วย

แหล่มเลยคับ

ไปพร้อมกัน ไม่ยอมทักกันเลยนะครับ 555555+
ล้อเล่นครับๆ
เชียร์สุดใจ"ดาวเหนือหมูกะทะ"

แป่ว พี่คนไหนอ่ะค้าบบบ

ผมจอดรถกันหน้าร้านเลย แจ๊ส ขาว กะ แจ๊สแดง

เดินเข้ามาเจอโต๊ะ ขวามือ แรกเรย

ไว้คราวหน้า ไปทานกันคับ

นัดมิตติ้งกันเลยดีไหม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมเอาซิตี้แดงไปอ่ะครับ
ไปกับแฟนสองคน ใส่เสื้อแดงทั้งคู่ ฮ่าๆๆๆๆๆ
อาจจะคุ้นๆครับ
ไว้วันหลังนัดกันไปกิน อิอิ ยิ้มเท่ห์
แหมๆ ร้านเพื่อนฝูงไม่เคยชมเลยนะครับ แบบว่าโอ้ มากินทีไรฟรีทุกที อะไรอย่างเนี้ย

ติดตามเพลงใหม่ ซิงเกิลเพลง pop จากพวกเรา พิมพ์ กาดหลวงรูม @youtube.com

http://www.facebook.com/kadlaungroom555
กาดหลวงรูม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2010, 08:14:41 »

ผมว่า ข คับชัวร์100%ขอบคุณทุกท่านที่มาอุดหนุนที่ร้านนะครับ ขอรับครับติชมทุกข้อเพื่อนำไปปรับปรุงครับ สำรองโต๊ะโทรหาผมได้เลยนะครับ 089-9995655 ครับ ยิ้ม
ฮา อุจจาระร่วงเลยครับ คุณ จขกท

sang_na_ja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2010, 00:26:35 »

ร้านนี้มีปลาหมึกไหมค่ะ

เพราะถ้าไม่มีปลาหมึกมันจะหมดอารมณ์กินเลยค่ะ

เพราะชอบปลาหมึกมากกกกกกกกกกกกกกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 ตุลาคม 2010, 00:30:00 โดย แชทซาโนย่า ฉิก~ฉิก~*-. » IP : บันทึกการเข้า
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2010, 00:28:43 »

ร้านนี้มีปลาหมึกไหมค่ะ

เพราะถ้าไม่มีปลาหมึกมันจะหมดอารมณ์กินเลยค่ะ

เพราะชอบปลาหมึกมากกกกกกกกกกกกกกกก

มีค่ะ ทั้งปลาหมึกกรอบ และปลาหมึกกล้วย

มีทุกวัน  แต่จะไปทันรึป่าวนั้น  อยู่ที่คุณอีกทีนะคะ  (ดึกๆ อาจหมด) ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
nidchy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2010, 23:39:27 »

ไปมาแล้วค่ะวันนี้ ไปกับเพื่อนสาว อิ่มมากๆเลย ชอบไอติม อร่อยดี อิอิ
007 X-MAN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2010, 18:58:59 »

ว่างๆจะไปอุดหนุนครับ
•Anonymous•
ชั้นประถม
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2010, 01:02:19 »

หยังงี้ต้องหาโอกาศไปให้ได้  ยิงฟันยิ้ม
ratz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2010, 11:51:08 »

ของคุณภาพดีครับ อร่อยๆ อย่างนี้ ต้องอุดหนุนบ่อยๆ  ยิงฟันยิ้ม
ขวดแก้ว
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 00:39:43 »

อาหารดี  อร่อย และสะอาด

บริการก็ใช้ได้เลยล่ะ  สถานที่นี่ยอดเยี่ยมค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หัวละ 99 บาท  ถือว่าคุ้มค่าค่ะ   ใครเป็นแฟนพันธุ์แท้หมูกระทะ พลาดไม่ได้เลยน๊าาาา

ปล.  ขอคอมเม้นท์เรื่องตะเกียบ  เปลี่ยนเป็นแบบไม้ไผ่ธรรมดาจะดีกว่าสแตนเลสที่ใช้อยู่นะคะ  มันลืนนนน...
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพิ่งไปทานมาเมื่อวานคับ ชอบ ที่ แบ่ง หมูเปนสัดส่วน มีที่คืบแบ่งแยกชัดเจน ไม่ปนหมู หรือ เนื้อ หรือ

ไก่ บางที่ มั่วกันหมดเรย และ เรื่องความสะอาดนี่ โอเคเลยคับ

ส่วนตะเกียบนั้น เปิ้นเปลี่ยนเป็น ไม้ละคับ 

ที่สำคัญที่สุด เดกเสิร์ฟ บริการดีมากกก เติมน้ำ เติมน้ำแข็งตลอด

มีโปรเจคเตอร์ ให้ดูทีวีได้ด้วย

แหล่มเลยคับ

ใช่ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ร้านนี้การบริการดีเยี่ยม  บรรยากาศดีสุดยอด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ทุกอย่างโอเคหมดเลยค่ะ ติดตรงน้ำจิ้มยังไม่ค่อยลงตัวแต่ปรุงเพิ่มได้  ยิ้มเท่ห์

gเตาเล็กไปหน่อยอะปรับปรุงหน่อยนะ
babe blue
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2010, 09:10:26 »

ยังไม่เคยไปชิมเลย แต่ผ่านไปบ่อยๆๆ ร้านน่านั่งดีนะ
p.p
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2010, 15:58:54 »

เมื่อวานเราไปกินไม่เห็นพี่ที่ใส่แว่นตาเลยไปครั้งก่อนก็ไม่เห็น คงจะเปลี่ยนเจ้าของแล้วมั้ง ร้านนี้เปลี่ยนเจ้าของบ่อยจัง แต่อาหารก็ยังอร่อยเหมือนเดิมอยู่นะแล้ววันหลังเราจะไปกินอีกแล้วเจอกันดาวเหนือ
SherBet & Memo
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

กรอบหลุยส์ราคาถูก http://www.vintageframe.net

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2010, 17:04:25 »

;)ยืนยันอีกเสียงครับ...อร่อยมาก

จำหน่ายกรอบหลุยส์ราคาถูก บริการส่งทั่วประเทศ
http://www.vintageframe.net
https://www.facebook.com/vintageframe2013
Line id : pisit.chin
0859022969
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์