เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 17:10:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ขอชมดาวเหนือหมูกะทะครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ขอชมดาวเหนือหมูกะทะครับ  (อ่าน 12430 ครั้ง)
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 00:04:33 »

ร้านอยู่แถวไหนเหรอครับไม่เคยเห็นเลย

ร้านเปิดใหม่อยู่ตรงข้ามสุสานเด่นห้าอะค่ะ (ขออนุญาตอ้างถึงสถานที่นี้แล้วกันนะคะ  ชัดเจนดี ยิงฟันยิ้ม)

ใกล้ฟ้าใส 2 ใกล้ร้าน ลมฝน หรือ กอซอ ใกล้เด่นห้ามอเตอร์ค่ะ

ูู^^!  ทั้งหมดนี้พอจะเดาออกรึยังคะ  ว่าแถวไหน

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
แปดมอมอ ภาพยนตร์
มัธยม
**

ภาพยนตร์อิสระ

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 13:34:19 »

อาหารดี  อร่อย และสะอาด

บริการก็ใช้ได้เลยล่ะ  สถานที่นี่ยอดเยี่ยมค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หัวละ 99 บาท  ถือว่าคุ้มค่าค่ะ   ใครเป็นแฟนพันธุ์แท้หมูกระทะ พลาดไม่ได้เลยน๊าาาา

ปล.  ขอคอมเม้นท์เรื่องตะเกียบ  เปลี่ยนเป็นแบบไม้ไผ่ธรรมดาจะดีกว่าสแตนเลสที่ใช้อยู่นะคะ  มันลืนนนน...
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพิ่งไปทานมาเมื่อวานคับ ชอบ ที่ แบ่ง หมูเปนสัดส่วน มีที่คืบแบ่งแยกชัดเจน ไม่ปนหมู หรือ เนื้อ หรือ

ไก่ บางที่ มั่วกันหมดเรย และ เรื่องความสะอาดนี่ โอเคเลยคับ

ส่วนตะเกียบนั้น เปิ้นเปลี่ยนเป็น ไม้ละคับ 

ที่สำคัญที่สุด เดกเสิร์ฟ บริการดีมากกก เติมน้ำ เติมน้ำแข็งตลอด

มีโปรเจคเตอร์ ให้ดูทีวีได้ด้วย

แหล่มเลยคับ

ไปพร้อมกัน ไม่ยอมทักกันเลยนะครับ 555555+
ล้อเล่นครับๆ
เชียร์สุดใจ"ดาวเหนือหมูกะทะ"

แป่ว พี่คนไหนอ่ะค้าบบบ

ผมจอดรถกันหน้าร้านเลย แจ๊ส ขาว กะ แจ๊สแดง

เดินเข้ามาเจอโต๊ะ ขวามือ แรกเรย

ไว้คราวหน้า ไปทานกันคับ

นัดมิตติ้งกันเลยดีไหม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมเอาซิตี้แดงไปอ่ะครับ
ไปกับแฟนสองคน ใส่เสื้อแดงทั้งคู่ ฮ่าๆๆๆๆๆ
อาจจะคุ้นๆครับ
ไว้วันหลังนัดกันไปกิน อิอิ ยิ้มเท่ห์

Jip Rider
ระดับ ป.ตรี

jiprider

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 14:04:08 »

ลองมาละ กั๊ดแอ้   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
wuttithai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 14:06:25 »

อิ่มมากๆ ลองมาละร้านเยี่ยมเลยแนะนำ
หมวยลูกสาม
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 15:42:18 »

หยุดขายของเมื่อไร เจอกันแน่ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
namta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 16:25:21 »

เดี๋ยววันนี้ จะลองไปกินบ้างค่ะ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 17:42:33 »

บริการก็ใช้ได้เลยล่ะ  สถานที่นี่ยอดเยี่ยมค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หัวละ 99 บาท  ถือว่าคุ้มค่าค่ะ   ใครเป็นแฟนพันธุ์แท้หมูกระทะ พลาดไม่ได้เลยน๊าาาา

ปล.  ขอคอมเม้นท์เรื่องตะเกียบ  เปลี่ยนเป็นแบบไม้ไผ่ธรรมดาจะดีกว่าสแตนเลสที่ใช้อยู่นะคะ  มันลืนนนน...

เพิ่งไปทานมาเมื่อวานคับ ชอบ ที่ แบ่ง หมูเปนสัดส่วน มีที่คืบแบ่งแยกชัดเจน ไม่ปนหมู หรือ เนื้อ หรือ

ไก่ บางที่ มั่วกันหมดเรย และ เรื่องความสะอาดนี่ โอเคเลยคับ

ส่วนตะเกียบนั้น เปิ้นเปลี่ยนเป็น ไม้ละคับ 

ที่สำคัญที่สุด เดกเสิร์ฟ บริการดีมากกก เติมน้ำ เติมน้ำแข็งตลอด

มีโปรเจคเตอร์ ให้ดูทีวีได้ด้วย

แหล่มเลยคับ

ไปพร้อมกัน ไม่ยอมทักกันเลยนะครับ 555555+

ผมจอดรถกันหน้าร้านเลย แจ๊ส ขาว กะ แจ๊สแดง

เดินเข้ามาเจอโต๊ะ ขวามือ แรกเรย

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไปกับแฟนสองคน ใส่เสื้อแดงทั้งคู่ ฮ่าๆๆๆๆๆ
ไว้วันหลังนัดกันไปกิน อิอิ ยิ้มเท่ห์

ได้เลยคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
Chuch
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2010, 10:12:40 »

ยิ้มกว้างๆ :Dต้องลองแล้วครับแบบนี้...
bbdd
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2010, 11:03:13 »

ผ่านไปหลายทีละ งี้ต้องลองคับ
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 07:52:56 »

ถ้ามีแก้วไวน์ไว้บริการ  และมีราคาเด็กด้วย  น่าจะดีกว่านี้อีกเย๊อะะะะะะ  เลยนะคะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
ChaN
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 08:05:34 »

เคยไปกินมาทีนึง โอเคเลยครับ

เหมือน rep หลาย ๆ อันข้างบน ปรับปรุงเรื่องน้ำจิ้มอีกนิดนึง
namta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2010, 12:56:16 »

อร่อยดีค่ะ ไว้วันหลังไปอีก
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 11:29:26 »

เคยไปกินมาทีนึง โอเคเลยครับ

เหมือน rep หลาย ๆ อันข้างบน ปรับปรุงเรื่องน้ำจิ้มอีกนิดนึง

รู้สึกว่าหลังสุดที่ไปวันพุธที่ผ่านมา มีน้ำจิ้มสูตรใหม่ให้ ก็อร่อยนะ รสชาติใช้ได้เลย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
marnoi
midafXD
ชั้นประถม
*

~~~~~

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 11:37:00 »

แหล่มเลยคับ

ได้เลยคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แบบนี้ต้องไปลองซะหน่อยแล้วครับ..พูแล้วน้ำลายไหล ซี๊ดดด

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 12:00:53 »

ร้านสะอาด หมูกะทะอร่อย  แต่พนักงานไม่ค่อยมีเลยนะครับ  เวลาน้ำแข็งหมด  รอนานมากกว่าพนักงานจะเดินผ่านมารับออเดอ

* IMG_0902.JPG (222.72 KB, 900x675 - ดู 553 ครั้ง.)

* IMG_0906.JPG (293.62 KB, 900x675 - ดู 558 ครั้ง.)

* IMG_0907.JPG (279.55 KB, 900x675 - ดู 545 ครั้ง.)

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ploy5
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 18:30:17 »

มีเนื้อวัวไหมครับ
Asura
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 18:37:20 »

ไปทานมาแล้วคับ ok เลย แต่กระทะมันไม่ค่อยร้อนอะ หรือว่าวันนั้นหิวเกินไป
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 21:29:17 »

ไปทานมาแล้วคับ ok เลย แต่กระทะมันไม่ค่อยร้อนอะ หรือว่าวันนั้นหิวเกินไป
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขนาดกระทะทองแดงนะครับ ยังไม่ร้อน สงสัยจะหิวจัดจริงๆ
mrs.pp12
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2010, 21:35:21 »

ร้านอยู่แถวไหนเหรอครับไม่เคยเห็นเลย

ร้านเปิดใหม่อยู่ตรงข้ามสุสานเด่นห้าอะค่ะ (ขออนุญาตอ้างถึงสถานที่นี้แล้วกันนะคะ  ชัดเจนดี ยิงฟันยิ้ม)

ใกล้ฟ้าใส 2 ใกล้ร้าน ลมฝน หรือ กอซอ ใกล้เด่นห้ามอเตอร์ค่ะ

ูู^^!  ทั้งหมดนี้พอจะเดาออกรึยังคะ  ว่าแถวไหน

โอเค แหล่มเลยค่ะ
แล้วร้านเปิดกี่โมงคะ
วันอาทิตย์จะไป
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2010, 21:05:01 »

มีเนื้อวัวไหมครับ

มีคับ แยกเปนสัดส่วนอย่างดี

เหมือนกันเลยอ่ะคับ เหมือนว่าจะไม่ร้อน นั่งไปเรื่อยๆ ผ่อหนัง เดวก็สุกเองคับ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์