เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 08:30:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  กิจกรรมท่องเที่ยว/โปรแกรมทัวร์/รถเช่า (ผู้ดูแล: ⒷⒼ*, JAMES ..., ~อั่ย มู๋อ้วน*)
| | |-+  หนาวนี้ที่เชียงของ Chiangkhong Lifestyle Festival 8-9/12/2012
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หนาวนี้ที่เชียงของ Chiangkhong Lifestyle Festival 8-9/12/2012  (อ่าน 3349 ครั้ง)
maistyle
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 16:07:42 »

หนาวนี้ฝากเชียงของด้วยค่ะ
เพราะอีกไม่นานสะพานจะเสร็จแล้วพวกเราชาวเชียงของไม่อยากให้เชียงของเป็นแค่ทางผ่าน
พวกเราจึงรวมแรงกลุ่มเยาชนคนรักเชียงของอนุรักษ์วัฒนธรรม9ชนเผ่าที่เชียงของ
ให้อยู่คู่เมืองเชียงของไปตลอด...นานเท่านาน
ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของงานค่ะ...
8-9 ธ.ค 2555 นี้ใครยังไม่มีโปรแกรมไปไหนไกลฝากเชียงของด้วยค่ะ
maistyle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 16:10:19 »

ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 17:01:40 »

จัดงานตรงไหนครับ มีรายละเอียด เวลาไหมครับ
maistyle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 18:53:22 »

งานจะจัดริมแม่น้ำโขงค่ะแต่สถานที่ตอนนี้ยังแจ้งไม่ได้ค่ะเพราะมีสองจุดที่กำลังวางแผนไว้ค่ะ
แต่จะคอยมาแจ้งให้ทราบเรื่อยๆค่ะหากมีข้อมูลเพิ่มเติม
งานจะเป็นแนวกาดมั่วคัวแลง-ขันโตก
บายสีสู่ขัวญรับนักท่องเที่ยว
งานนี้น่าจะมีกลุ่มมอเตอร์ไซค์ด้วยวางแผนไว้ว่าวันที่9/12/2555 บางท่านที่ลงทะเบียนขึ้นผาตั้ง-ภูชี้ฟ้าก็จะมีทีมนำขึ้นไปค่ะ
ส่วนบางท่านที่ลงทะเบียนล่องเรือเราก็จะมีทีมนำพาไปล่องเรือค่ะ
ลงทะเบียนวันที่8/12/2555เริ่มตั้งแต่สีโมงเย็นเพราะหน้าหนาวค่ำเร็ว

#การแสดงจะเริ่มกี่โมงนั้นจะแจ้งอีกครั้งค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กันยายน 2012, 19:03:03 โดย maistyle » IP : บันทึกการเข้า
maistyle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 19:36:54 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กันยายน 2012, 19:43:42 โดย maistyle » IP : บันทึกการเข้า
maistyle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 20:51:43 »

maistyle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 12:57:51 »

สะพานที่กำลังเกิด...

maistyle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 19:24:29 »

ล่องเลียบเลาะเกาะแก่งแม่น้ำโขง
maistyle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 21:02:00 »

Toy88
ระดับ ป.ตรี

โลกจะสงบสุขถ้าทุกคนมอบความรักให้แก่กัน

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 00:51:22 »

มีรายละเอียดเพิ่มเติมอีกมั้ยครับเช่นขายเป็นกรุ๊ฟทัวร์/คณะหรือเป็นบัตรครับ
ราคาด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม

เหนือฟ้ายังมีฟ้่า เหนือคนยังมีคน
 แต่ไม่มีอะไรเหนือกฎแห่งกรรม
maistyle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2012, 06:47:28 »

มีรายละเอียดเพิ่มเติมอีกมั้ยครับเช่นขายเป็นกรุ๊ฟทัวร์/คณะหรือเป็นบัตรครับ
ราคาด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม

เรื่องราคาค่าลงทะเบียนเดี๋ยวแจ้งอีกทีค่ะแต่รับรองไม่แพงเพราะปีแรกต้องการเปิดตัวก่อนค่ะ:)

มีกลุ่มมาร่วมแจมทางเราต้องการข้อมูลเพิ่มเติมที่ชัดเจนเพื่อจะเตรียมอาหารและลานสถานที่ค่ะ
ติดต่อได้ที่. chiangkhonglifestyle769@gmail.com
มาร่วมงานด้วยกันนะคะ:)
ยินดีต้อนรับเสมอคร่ะ.....
maistyle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 10:24:46 »

พระธาตุย่าม่อน
lady_highland
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 15:18:19 »

กิจกรรมดีๆ อย่างนี้ น่าสนใจค่ะ คงต้องไปให้ได้ค่ะ วางแผนจะไปเที่ยวเชียงของอยู่พอดี
maistyle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 07:32:05 »

กิจกรรมดีๆ อย่างนี้ น่าสนใจค่ะ คงต้องไปให้ได้ค่ะ วางแผนจะไปเที่ยวเชียงของอยู่พอดี

ฝากด้วยคร่ะ:)
พวกเราอยากคงวัฒนธรรมร่วมก้าวไปกับธุรกิจใหม่ๆที่กำลังก้าวเข้ามาเชียงของอย่างกระชั้นชิด:)
aree_m
ชั้นประถม
*

ขอลาออกจากความทุกข์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 14:07:46 »

น่าจะจัดเป็นแพคเกจ พร้อมที่พักคืนวันที่ 8 ธ.ค.55 ลองเสนอดูครับ

“สัพเพ ธัมมา นาลัง อะภินิเวสายะ”
“สิ่งทั้งหลายทั้งปวงอันบุคคลไม่ควรยึดติดถือมั่น”
maistyle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2012, 12:32:05 »

น่าจะจัดเป็นแพคเกจ พร้อมที่พักคืนวันที่ 8 ธ.ค.55 ลองเสนอดูครับ

ตอนแรกว่าจะทำคร่ะแต่ปีนี้คงทำไม่ได้เพราะพวกเราอยากลองปีแรกดูก่อนคร่ะ
ส่วนห้องพักตอนนี้กำลังคุยๆกันไว้ว่าหากแขกที่มางานอาจจะมีส่วนลดคร่ะ
ส่วนจะมีโรงแรมอะไรบ้างนั้นจะนำมาลงให้ต่อเนื่องคร่ะ*-*

ขอบคุณสำหรับข้อเสนอดีๆที่พวกเราเองก็เห็นด้วยอย่างยิ่งคร่ะ

Chiangkhong Lifestyle Team.
maistyle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2012, 12:33:51 »

มาร่วมงานกันนะคะ
deena
ชั้นประถม
*

นางฟ้าตัวน้อย

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2012, 10:04:48 »

ขอรายละเอียดในการจองแบบล่องเรื่อด้วยค่ะว่าคนละเท่าไรจองยังไงไปกลับแบบไหน
maistyle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2012, 16:59:03 »

ขอเวลานิดนะคะอ้อ ไม่ทราบว่ามีอีเมลล์ไหมคะจะได้ส่งข้อมูลให้อีกทีคร่ะ
CK lifestyle team.
wirada
yingnok
ระดับ ป.ตรี

ไม่ต้องรักกันมากขอแค่อย่าเข้าใจกันยากก็พอ!

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2012, 22:52:01 »

เชียงรายมีหลายที่ที่น่าสนใจ แต่ไม่ค่อยมีใครรู้ เพราะขาดเรื่องการประชาสัมพันธ์ และสร้างเอกลักษณ์  ทั้งๆที่เป็นจังหวัดที่น่าสนใจมว๊ากแห่งนึง   นักท่องเที่ยงแห่กันเดินทางมาเที่ยวเชียงรายกันเยอะมว๊าก โดยเฉพาะช่วงฤดูหนาว แต่ความประทับใจที่ได้กลับไปอาจจะยังไม่มากพอ     อย่างเราเดินทางไปแม่ฮ่องสอน เราก็นึกถึงรีสอร์ท ร้านกาแฟน่ารักๆ ที่ อ.ปาย   ไปสุดเขตซีกตะวันออกเฉียงเหนือ   ก็นึกถึงเชียงคาน ที่จ.เลย   มองวิวริมน้ำโขง  กับบรรยากาศธรรมชาติๆ  ซึ่งเชียงรายเราเองก็ไม่ได้ด้อยไปกว่าใครเลย เพียงแค่ขาดการพัฒนา และดึงจุดเด่นออกมาใช้ให้เป็นประโยชน์   

หน้า: [1] 2 พิมพ์