เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 18:39:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ขอความรู้เรื่อง city typeZ เครื่องvtec b15cหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอความรู้เรื่อง city typeZ เครื่องvtec b15cหน่อยครับ  (อ่าน 5925 ครั้ง)
morivaki(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2010, 22:50:04 »

ตอนนี้มูเล่เครื่องด้านหลุดเนื่องจากน๊อตขาดควรทำอย่างไรดีครับ
หากใครมีร้านที่ซ่อมเครื่องยนต์แนะนำหน่อยนะครับ
ขณะนี้ถามหลายๆคนมามีคนบอกอยู่2อย่างคือ
1.เปลี่ยนเครื่องใหม่
2.ยกเครื่องลงแล้วซ่อมชุดมูเล่
ใครมีข้อเสนอแนะอย่างไรช่วยหน่อยครับ
เดือนร้อนจริงๆ
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2010, 22:52:40 »

รอผู้รู้มาช่วยตอบ แต่มาเป็นกำล้งใจให้ครับ

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
▄▀▄ l ท W บุ ต S ▄▀▄
ระดับ ป.ตรี

トヨタ クラウン ロイヤル

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2010, 22:56:08 »

1เอาน็อตที่ขาดออกก่อน หาของแต่งมาใส่เลย เห็นผลชัดเจน ปรกติมีแต่ของแจ็ส b15 ไม่รู้ว่าจะมีไหม

2ถ้าไม่อยากแต่งหาเซียงกงน่าจะมีอยู่ครับ เอาของเดิมไปเทียบตระกูลฮอนด้าเหมือนกันครับ

3ซื้ออะไหล่มาให้ช่างเปลี่ยน ถ้าชอบ 0 รับประกันงานซ่อม 6 เดือน
ร้าน-อู่ นอกไม่รับประกัน ถ้าหาอู่ที่วางใจได้ก็โอเคครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2010, 22:59:25 »

1เอาน็อตที่ขาดออกก่อน หาของแต่งมาใส่เลย เห็นผลชัดเจน ปรกติมีแต่ของแจ็ส b15 ไม่รู้ว่าจะมีไหม

2ถ้าไม่อยากแต่งหาเซียงกงน่าจะมีอยู่ครับ เอาของเดิมไปเทียบตระกูลฮอนด้าเหมือนกันครับ

3ซื้ออะไหล่มาให้ช่างเปลี่ยน ถ้าชอบ 0 รับประกันงานซ่อม 6 เดือน
ร้าน-อู่ นอกไม่รับประกัน ถ้าหาอู่ที่วางใจได้ก็โอเคครับ
thk
ลองถามช่างที่รู้จักกันเค้าบอกว่า
ต้องยกเครื่องลงแล้วถอดข้อเหวี่ยง
ไปทำลิ่มข้อเหวี่ยงใหม่
แล้วอีกคนเค้าบอกว่าถ้าถอดแล้ว
ทำเสร็จอาจจะดีได้สักพักแล้วก็จะเป็นอีก
งงจริงๆหักได้ไงน๊อตตัวมหึมาเลย
▄▀▄ l ท W บุ ต S ▄▀▄
ระดับ ป.ตรี

トヨタ クラウン ロイヤル

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2010, 23:30:55 »

ตัวนี้นะครับ

* 888888.JPG (39.18 KB, 659x514 - ดู 3830 ครั้ง.)

* 8888888.JPG (37.22 KB, 540x411 - ดู 4018 ครั้ง.)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2010, 23:52:10 »

ครับๆใช่ๆ
แต่มันอยู่ตัวล่างสุดเลยครับ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2010, 08:23:58 »

เปลี่นแค่ มูเล่ย์ รถก็ได้คับ

ส่วนมูเล่ย์ที่จะเปลี่ยนนั้น

ใส่ของเดิมก็ได้คับ ถ้าไม่ได้โมไรมากกกก

ถ้าจัดหนัก ก็ หาใส่ มูเล่ซิ่งก็ได้คับ สีน้ำเงินๆๆ นั่นแหละ

รวดเปลี่ยนสายพานไปด้วยเลย ลองหาในเนตคับ เยอะแยะ

ไม่ถึงต้องเปลี่ยนเครื่อง ค้าบบ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2010, 22:33:06 »

ใส่ของเดิมก็ได้คับ ถ้าไม่ได้โมไรมากกกก

ถ้าจัดหนัก ก็ หาใส่ มูเล่ซิ่งก็ได้คับ สีน้ำเงินๆๆ นั่นแหละ

รวดเปลี่ยนสายพานไปด้วยเลย ลองหาในเนตคับ เยอะแยะ

ไม่ถึงต้องเปลี่ยนเครื่อง ค้าบบ
thkครับ
ตอนนี้เอาไปเข้าอู่แล้วครับยกเครื่องออกมาซ่อมชุดมู่เล่ย์
เข้าโรงกลึงแต่ลิ่มให้ใหม่ด้วยครับ
รู้สึกจะมีค่าใช่จ่ายไม่รวมน้ำมันเครื่องกับสายพานชุดใหม่อยู่ที่6000ก่าๆ
ถ้าทำแล้วไม่ดีอีกผมจะไปเผ่าร้านมันครับ5555+
เมื่อเช้าไปดูเครื่องb16aมา
ราคา40000กว่าๆราคาแรงมากๆต้องสั่งอีกไม่รู้ได้เมื่อไหร่
เครื่องtecรุ่นของผม20000ก่าๆ
เลยตัดใจซ่อมเอาดีกว่า
ขอเมล์หน่อยดิสนใจเข้าร่วมแก๊ง คืบคลานเหมือนกันอิอิ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 09:54:08 »

thkครับ
ตอนนี้เอาไปเข้าอู่แล้วครับยกเครื่องออกมาซ่อมชุดมู่เล่ย์
เข้าโรงกลึงแต่ลิ่มให้ใหม่ด้วยครับ
รู้สึกจะมีค่าใช่จ่ายไม่รวมน้ำมันเครื่องกับสายพานชุดใหม่อยู่ที่6000ก่าๆ
ถ้าทำแล้วไม่ดีอีกผมจะไปเผ่าร้านมันครับ5555+
ราคา40000กว่าๆราคาแรงมากๆต้องสั่งอีกไม่รู้ได้เมื่อไหร่
ขอเมล์หน่อยดิสนใจเข้าร่วมแก๊ง คืบคลานเหมือนกันอิอิ

b16  เทคเล็ก หรือ เทคใหญ่อ่ะคับ ราคานี้ มีมาครบๆเลยไหม

สู้เอา D15 มาโมต่ออิกนิส ไม่ต้องแปลงไรมากด้วย แรงงงง

B16 มีเหนื่อยอ่ะคับ

เมล์ เดว pmให้คับ  ถ้า วันนี้ ว่างๆ ช่วง 2 ทุ่ม ก็ เจอกันใต้สะพานขัวพญาเม็งรายคับ

ฝั่งกาดบ้านใหม่

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 10:40:55 »

thkครับ

b16  เทคเล็ก หรือ เทคใหญ่อ่ะคับ ราคานี้ มีมาครบๆเลยไหม

สู้เอา D15 มาโมต่ออิกนิส ไม่ต้องแปลงไรมากด้วย แรงงงง

B16 มีเหนื่อยอ่ะคับ

เมล์ เดว pmให้คับ  ถ้า วันนี้ ว่างๆ ช่วง 2 ทุ่ม ก็ เจอกันใต้สะพานขัวพญาเม็งรายคับ

ฝั่งกาดบ้านใหม่

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ช่ายแล้วครับ

ถ้าคิดจะยกเครื่องจริงๆ เล่น D15B สเตรด1 พอครับถ้าเอาไว้ใช้งาน

ราคารวมค่าว่างอยู่ที่ 3หมื่นปลายๆ รวมเปลื่ยนถังน้ำมันไปด้วยเลยนะครับราคานี้

แต่เราเทรินเครื่องเดิมได้หมื่นถึงสองหมื่นเลยนะครับ

เครื่องตัวนี้ใช้ดี แรง แล้วก็ประหยัดพอๆกะซิตี้รุ่นใหม่เลย

วิ่งไปกลับเชียงใหม่ 700 บาทยังไหวครับ

เพราะมีผู้ใช้จริงจากในคลับ คืบคลานครับ
หน้า: [1] พิมพ์