เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 07:26:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ขออนุญาตน่ะค่ะ...ช่วยกันระดมความคิด...เพื่อทิศทางของห้องนั่งเล่นหน่อย ^^
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 พิมพ์
ผู้เขียน ขออนุญาตน่ะค่ะ...ช่วยกันระดมความคิด...เพื่อทิศทางของห้องนั่งเล่นหน่อย ^^  (อ่าน 5758 ครั้ง)
~TOP-VC~
มัธยม
**

เสือซุ่ม

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 22:17:16 »

"ห้องนั่งเล่น" ก็ลองนึกภาพถึงห้องๆนึงดูสิ

ห้องที่มีคนหลากหลายเข้ามาพูดคุยกันอย่างเป็นกันเอง

หยอกล้อกันบ้าง แซวกันบ้าง มีเรื่องสนุกมาเล่าสู่กันฟัง

แล้วนึกถึงภาพที่มีคนดูแลห้องเดินเข้ามา

แล้วบอกว่า ห้ามพูดจากันเสียงดังนะ ห้ามพูดมาก

ห้ามคุยกันเกิน 4-5 ประโยค ต้องนั่งนิ่งๆ ต้องคุยกันเบาๆ ฯลฯ

ทุกคนมีความรู้สึกอย่างไรกับเหตุการณ์ตัวอย่างนี้

คำตอบมันก็น่าจะมีอยู่ในตัวนะครับ ทุกคนคงรับรู้ได้ด้วยความรู้สึก  ยิ้มเท่ห์
เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

บำบัดทุกข์ บำรุงสุข

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 22:24:21 »

ถ้าแบบนี้เปลี่ยนชื่อเป็นห้องนั่งขี้ จะดีไหมครับ เอามาระบายทุกข์แบบห้ามตดดังนะ เดี๋ยวคนเฝ้าห้องน้ำจะได้ยิน
AserityShop
มีของก็ขาย ไม่มีก็ไม่ขาย ก็แค่นั้นครับ
ระดับ ป.ตรี

¬AserityShop¬

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 22:25:17 »

ขอเอาสนุกหน่อยนะ  ยิ้มกว้างๆ

กระทู้นี้แซ่บเว่อร์อ่ะ ตรงประเด็นดี ไม่ได้ตั้งมาเหวี่ยง เหมือนที่เคยมีมา  ยิงฟันยิ้ม

ซื้อขายมั่นใจ 100% เช็คประวัติได้ เป็นคนง่ายๆไม่ซับซ้อน (^_^)
ติดต่อ Tel: 099-2494781,0643273958
ไลน์:aserityshop

งดคุยเล่นในเวลาราชการ หลัง 22.00 น.งดติดต่อทุกกรณี
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 22:30:26 »

ถ้าแบบนี้เปลี่ยนชื่อเป็นห้องนั่งขี้ จะดีไหมครับ เอามาระบายทุกข์แบบห้ามตดดังนะ เดี๋ยวคนเฝ้าห้องน้ำจะได้ยิน

แห่ะๆๆๆๆ อายจัง อายจัง อายจัง แรงไปมั้ยค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ อย่าว่าห้องนั่งเล่นที่รักของเค้าน้าาาาาา  จุมพิต
Ossy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 22:51:40 »

ผมเข้ามาห้องนั่งเล่น
เวลาไม่รู้จะเข้าเวปไหนหรือห้องอะไร
หรือเบื่อ ๆ เซ็ง ๆ เครียด ๆ ฯลฯ

ก็ได้ห้องนั่งเล่นนี่แหล่ะ
เข้ามาอ่านหลาย ๆ กระทู้แล้ว สบายใจ
ส่วนใหญ่จะเป็นผู้เสพมากกว่า
เห็นหลัง ๆ มานี่ ห้องนั่งเล่นมันรู้สึกเครียด ๆ ยังไงไม่รู้
เลยขอแสดงความเห็นสักหน่อย

เพิ่งได้อ่านกฏของห้องนั่งเล่น ขออนุญาตินำมาวางนะครับ

กระทู้ไหนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นโต้ตอบกันโดยนอกเรื่องจากชื่อกระทู้  ผู้ดูแลบอร์ดจะทำการลบกระทู้นั่นๆ ออกจากระบบ
ยกเว้น.. กรณีที่เจ้าของกระทู้ไม่ได้โต้ตอบด้วย  ผู้ดูแลบอร์ดจะทำการล๊อกกระทู้
และระงับการใช้งานยูสเซอร์  7 วัน เป็นรายบุคคล สำหรับผู้ฝ่าฝืนกฏ

ผมว่ากฏมันตึงเกินไป

จริง ๆ แล้ว คำว่าห้องนั่งเล่น
ผมว่าความหมายมันก็บอกว่านั่งเล่น
ใครอยากแสดงความคิดเห็นอะไร , หรือแซวกันในกระทู้
, ไร้สาระบ้าง , คุยกันไปกันมาบ้าง , นอกประเด็นไปบ้าง
และอีกหลาย ๆ อย่าง ก็ปล่อยกันตามสบายดีกว่านะครับ

ถ้ากระทู้มันไม่ผิดกฏหมาย,หมิ่นประมาทผู้อื่น,ด่าบุพการี,ใส่ร้าย,ผิด พรบ.คอมฯ
ก็ปล่อย ๆ ไปบ้างก็ดี  อย่าไปซีเรียสมันมาก ก็เพราะมันคือ "ห้องนั่งเล่น"
(ผมยังคิดเลยว่าแอดมินห้องนั่งเล่นนี่แหล่ะ น่าจะปวดหัวน้อยที่สุดเมื่อเทียบกับแอดมินห้องอื่น ๆ)

ถ้าใครอยากมีสาระ ก็ไปห้องอื่น
หรือว่าเพิ่มห้องไร้สาระขึ้นมาอีกห้องดีกว่ามั้ยครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แต่สุดท้ายแล้วเราก็ต้องเคารพผู้มีอำนาจครับ
เหมือนเวลาที่เราทำงาน ถ้าหัวหน้าเค้าสั่งให้ทำอะไร ก็ต้องทำ อย่าได้เถียง
ถ้าไม่พอใจก็ยื่นใบลาออก ไปหาที่ทำงานใหม่หรือทำกิจการของตัวเอง (มันเกี่ยวกันมั้ยเนี้ย  ยิงฟันยิ้ม)

จุดยืนของทุกคนคือ ส้นตีนตัวเองครับ
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 23:13:05 »

เจอกันครึ่งทางก็น่าจะดี อะไรๆที่มันเกินไปก็ลดลงบ้าง ทั้งสองฝ่ายนะแหละ ไม่ได้เข้าข้างใคร

บางทีมันก็น่าเบื่อนะเข้ามามีกระทู้ยาวๆหลายๆหน้า นึกว่าน่าสนใจ ที่ไหนได้ แชทกันสิบกว่าหน้า

อืม ก็เอาเหอะ ข้ามๆไป บางทีเห็นกระทู้หลายๆหน้าก็เลยข้ามเลยเข้าไปอ่านก็เหมือนเดิม มีไม่กี่คนแชทกัน

แต่ก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรนะ ถือว่าเป็นสีสัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แต่อย่าลืมนะอาจมีคนรู้สึกแย่ๆก็ได้ ก็ลูกหลายพ่อหลายแม่อะนะ ยิ้มกว้างๆ

ส่วนผู้ดูแลก็มองข้ามไปบ้างก็ได้ ถ้าไม่เกินไป เพราะถ้าเอากฎว่ากันจริงๆคงต้องแบนกันซักครึ่งห้องกันเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผลที่ตามมาก็คือ ขัดแย้งกันอีกตามเคย

ถอยคนละก้าว ผมว่าเป็นทางออกที่ดีสำหรับตอนนี้  ไม่งั้นก็ตั้งกระทู้ด่ากันให้แหลกราญกันไปข้างนึงเลย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้ม

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 23:19:18 »

เมื่อก่อนตอนเป็นห้อง FW mail ผมรักห้องนี้ที่สุด เพราะผมใช้เวลาทั้งวัน นั่งอ่าน fw mail ในนี้

พอมาเป็นห้องนั่งเล่น ผมทำใจรับไม่ได้อยู่พักนึง เพราะมีแต่คนเม้าท์กัน ไม่มีอะไรให้ผมอ่าน

แต่อะไรอะไร มันต้องเปลี่ยน เสน่ห์ fw mail หายไป เพราะยุคสมัยเปลี่ยน

ตอนนี้ห้องนั่งเล่น เสน่ห์เริ่มหมดลง เดี๋ยวก็มีอะไรใหม่ๆ เกิดขึ้น เองแหละ

พอเม้าท์ไม่ได้ เดี๋ยวก็มีอะไรสนุกๆ ให้ทำแทนเอง ขอแค่เปิดๆ ใจ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 23:22:59 »

เจอกันครึ่งทางก็น่าจะดี อะไรๆที่มันเกินไปก็ลดลงบ้าง ทั้งสองฝ่ายนะแหละ ไม่ได้เข้าข้างใคร

บางทีมันก็น่าเบื่อนะเข้ามามีกระทู้ยาวๆหลายๆหน้า นึกว่าน่าสนใจ ที่ไหนได้ แชทกันสิบกว่าหน้า

อืม ก็เอาเหอะ ข้ามๆไป บางทีเห็นกระทู้หลายๆหน้าก็เลยข้ามเลยเข้าไปอ่านก็เหมือนเดิม มีไม่กี่คนแชทกัน

แต่ก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรนะ ถือว่าเป็นสีสัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แต่อย่าลืมนะอาจมีคนรู้สึกแย่ๆก็ได้ ก็ลูกหลายพ่อหลายแม่อะนะ ยิ้มกว้างๆ

ส่วนผู้ดูแลก็มองข้ามไปบ้างก็ได้ ถ้าไม่เกินไป เพราะถ้าเอากฎว่ากันจริงๆคงต้องแบนกันซักครึ่งห้องกันเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผลที่ตามมาก็คือ ขัดแย้งกันอีกตามเคย

ถอยคนละก้าว ผมว่าเป็นทางออกที่ดีสำหรับตอนนี้  ไม่งั้นก็ตั้งกระทู้ด่ากันให้แหลกราญกันไปข้างนึงเลย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้ม

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
©®*
cr-nettech ltd.,part.
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 23:26:04 »

มาป้ายสีเค้าทำไมเนี่ย นายแกนตับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 23:36:49 »

ว่าจะแดงทั้งข้อความเลย

เนื้อหาเยอะจัด คุณภาพแน่นเอี๊ยด  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

ไม่มีชักแม่น้ำทั้ง 8 เลย

JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 03:53:57 »

ขำครับ 555+ ทำผมหัวเราะเลย  ยิงฟันยิ้ม มุขเขาดีจริงๆ อิอิ อิอิ
(ไม่เห็นแรงเลย แต่ผมตลกแทนมากกว่า)  ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 04:01:28 »

กระทู้ไหนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นโต้ตอบกันโดยนอกเรื่องจากชื่อกระทู้  ผู้ดูแลบอร์ดจะทำการลบกระทู้นั่นๆ ออกจากระบบ
ยกเว้น.. กรณีที่เจ้าของกระทู้ไม่ได้โต้ตอบด้วย  ผู้ดูแลบอร์ดจะทำการล๊อกกระทู้
และระงับการใช้งานยูสเซอร์  7 วัน เป็นรายบุคคล สำหรับผู้ฝ่าฝืนกฏ

แน่ใจหรือยังครับว่า ได้ฝ่านมะติ ครม. แล้ว อิอิ
ผมหมายถึง ได้ถามเพื่อน staff หรือยัง ปรึกษากันยาง
แล้วเวลาปรึกษา ได้ประชาวิจารหรือยัง (อิอิ เอาเข้าไป)

สรุป สมาชิคไม่ได้มางานรับน้องนะครับ แต่ผมก็เข้าใจว่ารุ่นพี่ถูกเสมอ
(เฮ่อ เอาแต่ใจกันจริงๆ ซิมิ ซิมิ)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 04:10:47 »

เมื่อก่อนตอนเป็นห้อง FW mail ผมรักห้องนี้ที่สุด เพราะผมใช้เวลาทั้งวัน นั่งอ่าน fw mail ในนี้

พอมาเป็นห้องนั่งเล่น ผมทำใจรับไม่ได้อยู่พักนึง เพราะมีแต่คนเม้าท์กัน ไม่มีอะไรให้ผมอ่าน

แต่อะไรอะไร มันต้องเปลี่ยน เสน่ห์ fw mail หายไป เพราะยุคสมัยเปลี่ยน

ตอนนี้ห้องนั่งเล่น เสน่ห์เริ่มหมดลง เดี๋ยวก็มีอะไรใหม่ๆ เกิดขึ้น เองแหละ

พอเม้าท์ไม่ได้ เดี๋ยวก็มีอะไรสนุกๆ ให้ทำแทนเอง ขอแค่เปิดๆ ใจ

เพราะยุคสมัยเปลี่ยน  เดี๋ยวก็มีอะไรสนุกๆ ให้ทำ ขอแค่เปิด ใจ

ได้ครับ เดี่ยวจัดให้ อิอิ

(ไม่รู้ว่าผมตอบตรงกระทู้หรือเปล่า คุยกันเองซะแล้ว อย่าแบนเขานะ อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กันยายน 2012, 04:12:48 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 04:12:48 »

เข้ามาดูลาดเลา ยิ้มกว้างๆ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
JAMESCOM1

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 04:37:42 »

เข้ามาดูลาดเลา ยิ้มกว้างๆ

ตอบไม่มีสาระ ไม่ตรงกระทู แบน 3 วัน จัดไป อิอิ

(สาเหต การแบน - ไม่มีบทไม่ต้องขึ้น 55555555 (พิมพ์ไปผมก็ขำไปอะ สุดๆ 555+ ))
(เสียงแทรก เบาๆว่า แรงอะ) 55555555555+ เอ้าเฮ....

b'ngo-nga

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 11:38:15 »

ทำไมกระทู้  นี้  เครียดจัง 

ป้า า า า  า  ตั้งกระทู้ทั้ง ที่อย่าให้เครียดซิ

**** วันนี้ขับรถสวน  แถวข้าง  สนง.อัยการ 
ว่าจะรถไปหาล่ะ  ♥♥♥

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 12:35:32 »

แห่ะๆๆๆๆ อายจัง อายจัง อายจัง แรงไปมั้ยค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ อย่าว่าห้องนั่งเล่นที่รักของเค้าน้าาาาาา  จุมพิต

ที่ หนล 1/2555

เรียน..ท่านที่คอมเม้นท์ข้อความนี้
สิ่งที่ส่งมาด้วย ... กระดาษทิชชู่ จำนวน 2 ม้วน
       ด้วยสมาชิกของห้องเห็นว่าจะนานไป ขอความกรุณากลับมาชำระเพื่อให้เกิดความเรียบร้อยด้วย จักขอบพระคุณยิ่ง
                                          ขอแสดงความเคราเยอะ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กันยายน 2012, 12:45:48 โดย Siranoi » IP : บันทึกการเข้า

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 13:18:43 »

ก่อนอื่น  ต้องขอขอบพระคุณสมาชิกอนัตตา  ที่ตระหนักห่วงใย และเป็นธุระให้ในเรื่องนี้ค่ะ
ก็ขอให้สมาชิกช่วยกันแสดงความคิดเห็นพร้อมเหตุผลไว้ในกระทู้นี้เลยละกันนะคะ
เพราะ Wm และผู้ดูแลบอร์ดทุกท่านคงแวะเวียนมาดูตลอด  

แต่ขออธิบายและทำความเข้าใจไว้หน่อยในบางความคิดเห็น  ซึ่งบางท่านพึ่งอาจผ่านมาห้องนั่งเล่น  หรือพึ่งมารับรู้เรื่องราวเหล่านี้

เพิ่งได้อ่านกฏของห้องนั่งเล่น ขออนุญาตินำมาวางนะครับ

กระทู้ไหนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นโต้ตอบกันโดยนอกเรื่องจากชื่อกระทู้  ผู้ดูแลบอร์ดจะทำการลบกระทู้นั่นๆ ออกจากระบบ
ยกเว้น.. กรณีที่เจ้าของกระทู้ไม่ได้โต้ตอบด้วย  ผู้ดูแลบอร์ดจะทำการล๊อกกระทู้
และระงับการใช้งานยูสเซอร์  7 วัน เป็นรายบุคคล สำหรับผู้ฝ่าฝืนกฏ

ผมว่ากฏมันตึงเกินไป

ไม่ตึงหรอกค่ะ  กฏที่ตั้งขึ้น  เหมือนตั้งมาเพื่อเตือนเท่านั้น  
ลองสังเกตกระทู้  ...อ่านก่อนโดนลบ...  ว่าตั้งขึ้นตั้งแต่เมื่อไหร่ก่อนนะคะ

กรณี  ลบกระทู้ออกจากระบบ  เท่าที่จำได้  แทบไม่เคยลบเลย
แต่จะทำการล๊อกกระทู้เสียมากกว่า  เพราะอย่างน้อย  ไ้ด้เป็นการสะกิดเตือนกันว่า  "เยอะไปหน่อยแล้วนะ"
และกรณีโทษแบน   พึ่งมามีกรณีแบน 3 วัน ที่แชทในกระทู้ของแอดมินเมื่ออาทิตย์ก่อนนี้  ประเดิมเป็นกรณีแรก  
สาเหตุและกระทู้ต้นเหตุของการแบน  ได้ตอบไว้ในหน้า 6 ของกระทู้นั้นๆ แล้วค่ะ

กระทู้ไหนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นโต้ตอบกันโดยนอกเรื่องจากชื่อกระทู้  ผู้ดูแลบอร์ดจะทำการลบกระทู้นั่นๆ ออกจากระบบ
ยกเว้น.. กรณีที่เจ้าของกระทู้ไม่ได้โต้ตอบด้วย  ผู้ดูแลบอร์ดจะทำการล๊อกกระทู้
และระงับการใช้งานยูสเซอร์  7 วัน เป็นรายบุคคล สำหรับผู้ฝ่าฝืนกฏ

แน่ใจหรือยังครับว่า ได้ฝ่านมะติ ครม. แล้ว อิอิ
ผมหมายถึง ได้ถามเพื่อน staff หรือยัง ปรึกษากันยาง
แล้วเวลาปรึกษา ได้ประชาวิจารหรือยัง (อิอิ เอาเข้าไป)

สรุป สมาชิคไม่ได้มางานรับน้องนะครับ แต่ผมก็เข้าใจว่ารุ่นพี่ถูกเสมอ
(เฮ่อ เอาแต่ใจกันจริงๆ ซิมิ ซิมิ)

การตั้งกฏ  หรือข้อบังคับ  นอกจากกฏของเวป  เหล่านี้แล้ว
http://www.chiangraifocus.com/forums/readme.php
ผู้ดูแลบอร์ดสามารถตั้งเองได้ตามความเหมาะสม

และอยากเรียนให้ท่านทราบว่า..   กฏของห้องนั่งเล่น 1 ข้อนี้  ได้ผ่านห้อง staff มาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว  และยังดำรงอยู่จนถึงบัดนี้ค่ะ

และก็อย่างที่กล่าวไว้ข้้างต้น  คือ  ตั้งแต่มีกฏข้อนี้ออกมา  ก็ปิดทวารทั้ง 3 บ้างในบางครั้ง เพราะเข้าใจในอารมณ์เมามันส์ในการตอบโต้   และยังไม่เคยลงดาบขั้นเด็ดขาดกับสมาชิกท่านใด  เหมือนตั้งกฏไว้เตือนเท่านั้น  
จนบางครั้ง  ก็โดนสมาชิกบ่นมาว่า  ตั้งกฏแล้วไม่สามารถปฏิบัติกับใครได้  จะตั้งมาทำไม?

สำหรับห้องแชท  เราก็มีการพัฒนามาหลายครั้ง  แต่จะให้ดีที่สุดนั้นคงไม่ได้  เพราะเรายังต้องอาศัยบอร์ดฟรีของคนอื่นเค้าใช้อยู่
และหากห้องแชท  ไม่สามารถรองรับความต้องการ หรือไม่ตรงใจของท่านๆ ทั้งหลาย  ก็ยังมีอีกหลายที่  หลายวิธีให้ได้คุยกัน  เหมือนที่สมาชิกท่านหนึ่งเคยแนะนำคือ msn skype facebook  ล่าสุดก็ line

เคยอธิบายไปหลายครั้ง  กับเหตุผลของการห้ามแชทในกระทู้ อาจจะมีหลายๆ ท่านที่ยังไม่เคยผ่านตา  หรือผ่านมาแล้วผ่านเลย  หรือผ่านแล้ว  ลงชื่อรับทราบแล้ว  แต่บังเิอิญลืม   ก็จะขออธิบายอีกครั้งดังนี้ค่ะ..

1 พากระทู้ออกทะเล  บางครั้งไปไกลเกินจนยากจะกู้กลับ
2 ความต้องการของเจ้าของกระทู้มันหายไป  พร้อมๆ กับการพูดคุยนอกเรื่องนอกประเด็นเหล่านั้น
3 หน้า up date  มันขึ้นชื่อกระทู้มาถี่ยิบ  จนสร้างความรำคาญให้สมาชิกท่านอื่น  (ไม่ต่างกันกับการดันกระทู้ขายสินค้า)

เหมือนสมาชิกปวดตับว่าไว้  หากเป็นห้อง Fw mail อย่างก่อนนี้  ไม่เคยมีปัญหาใดๆ เลย  มีแต่การแบ่งปันสิ่งดีๆ ไม่มีอารมณ์หรือปัญหาส่วนตัวมาเกี่ยวข้อง
แต่ในเมื่อตอนนี้  เหตุการณ์มันเปลี่ยนไป  เรื่องราวมากขึ้น สมาิชิกมากขึ้น  
ทุกอย่างก็ต้องมีการเปลี่ยนแปลง  การถอยกันคนละก้าว ให้ความเกรงใจและให้เกียรติต่อเพื่อนสมาชิก ถือเป็นเรื่องดีที่สุดค่ะ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น   กอย่าก็ต้องขอขอบพระคุณทุกท่าน  ที่รักและหวงแหนห้องนั่งเล่น  
จากนี้ไป  จะมาดูกันในกระทู้นี้  สมาชิกห้องนั่งเล่นต้องการสิ่งใดอีกบ้าง ร่วมแสดงความคิดเห็นพร้อมเหตุผลไว้เลยนะคะ

...น้อมรับในทุกๆ ความคิดเห็นค่ะ...  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กันยายน 2012, 13:22:54 โดย แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-. » IP : บันทึกการเข้า

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 13:29:05 »

เลิกซึม เลิกเซ็ง และเลิกเศร้า
บทกลอนเชยๆ ที่เคยอ่านแล้วมันคงจะน้ำเน่า
ภาษาไทยผมอ่อนยวบ สะกดไม่เป็นหรอกคำว่าเหงา
วันนี้เป็นวันอะไร ผมตอบให้ อ๊ะ วันของเรา

เสือไฟ
ระดับ ป.ตรี

บำบัดทุกข์ บำรุงสุข

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 13:30:00 »

ผมขอเสนอความคิดเห็นครับ เปลี่ยนคุณกอย่า แล้วเอาคนอื่น มาดูแลแทนได้ไหม โหวตก็ได้ในห้องนี้ ว่าจะเอาใครเป็น admin
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 พิมพ์