เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 06:53:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ขออนุญาตน่ะค่ะ...ช่วยกันระดมความคิด...เพื่อทิศทางของห้องนั่งเล่นหน่อย ^^
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์
ผู้เขียน ขออนุญาตน่ะค่ะ...ช่วยกันระดมความคิด...เพื่อทิศทางของห้องนั่งเล่นหน่อย ^^  (อ่าน 5764 ครั้ง)
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 01:00:01 »

ที่จริงไม่มีอะไรที่ต้องเกร็ง หรือเกรงกลัวอะไรเลย
ห้องนี้ก็คือห้องนั่งเล่นเหมือนเดิม แค่เกรงใจกันบ้างก็แค่นั้น
กระทู้ที่เป็นพวกพ้องกลุ่มเดียวกัน ก็คุยกันไปสิครับ
แต่กระทู้ไหนเว้นได้ก็เว้นบ้าง เกรงใจเจ้าของกระทู้เค้ามั่ง

ท่านที่กำลังแชทกันก็รู้และก็ยอมรับเองว่า กำลังจะพากระทู้เค้าออกทะเล แต่ก็ยังคุยกันอยู่  
ผมเข้าใจว่ามันคืออารมณ์ติดพัน กำลังคุยเมามันกัน และมันก็สนุกดี ที่มีเพื่อนที่รู้ใจมาคอยตอบ แล้วเราก็คอยดูว่าใครมาตอบมาคุยกันบ้าง แซวกันไปแซวกันมา เลยลืมว่ามันไม่ใช่กระทู้ตัวเอง หรือของคนในกลุ่ม เจ้าของกระทู้เค้าจะคิดยังไงก็ไม่รู้

ที่อยากจะสื่อก็คือ  ห้องนั่งเล่นนี้ มันเป็น "สาธารณะ" ตีความกับคำนี้หน่อยครับ
ของสาธารณะ การใช้สอยก็ต้องถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน แบ่งๆกันบ้าง
ท่านคิดว่ากำลังหยวนๆกับคนอื่นที่เห็นต่าง แล้วคิดมั้ยว่า คนอื่นก็อาจจะกำลังหยวนๆกับท่านเหมือนกัน ไม่ยังงั้นทะเลาะกันบ้านแตกไปนานแล้ว

อ่านแล้วไม่ต้องเครียดนะครับ ถือซะว่า พี่น้องคุยกัน เหมือนคนในครอบครัวเราเอง
บางทีก็เสียงเขียวใส่กันบ้าง เป็นธรรมดา ถ้ารักกัน สนิทกันจริง โกรธกันได้ไม่นานหรอกครับ

พรุ่งนี้เรายังจะมีลมหายใจต่อรึเปล่ายังไม่รู้เลย โกรธกัน งอนกัน ก็รีบๆหายซะนะครับ
รอยยิ้ม กับคำขอโทษ มันทำให้เย็นลงได้ แต่ต้องรู้จักคำว่า ให้อภัยด้วยนะครับ

มันไม่มีใครผิดหรือถูก ไปซะหมดหรอก อย่าจริงจังอะไรมากเลยครับ

ว่างๆ เวลามีกิจกรรมอะไรดีๆ ก็ออกจากหน้าจอมาพบมาเจอกันในโลกของความจริงกันบ้าง บางทีคนที่คุณหมั่นไส้ อาจจะไม่ได้เป็นเหมือนที่คุณคิดก็ได้

ในโลกไซเบอร์นี้ เราใช้แต่ความคิดของเราตัดสินเสมอๆนะครับ
เราจะคิดไปเองว่าคนนั้นอย่างนี้ คนนี้อย่างนั้น เนื่องจากเราสัมผัสกันผ่านตัวหนังสือ มันยังไม่ใช่ความจริง 100%
เพราะฉะนั้นอย่าด่วนตัดสินใคร เพียงเพราะว่า เราคิดไปเอง และที่สำคัญ
อย่าลืมพิจารณาตัวเราด้วย คำว่าเอาใจเค้ามาใส่ใจเรา ลองทำดูบ้างก็จะดีไม่น้อย
ขอบคุณครับ

นี่คือบทสรุปที่ดีที่สุด
โปรดเดินให้ตรงทาง..
รับรองตามนี้
   Siranoi
        ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กันยายน 2012, 01:08:18 โดย Siranoi » IP : บันทึกการเข้า

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 13:23:33 »

ผมขอเสนอตัวอย่างหนึ่งเรื่องแชท
ผมทำห้องแชทให้เอามั๊ยครับ เป็นห้องมีสัดส่วน พูดคุยส่วนตัวได้ เก็บข้อความแชทเก่าๆได้ตามต้องการ
แค่ให้เว็บมาสเตอร์เอา code มาแปะเท่านั้น ไม่ส่งผลกระทบต่อเว็บเชียงรายโฟกัสเพราะใช้ระบบและพื้นที่ของผมเอง แค่เอามาแปะไว้หน้าเว็บเฉยๆ ดีกว่าแชทตัวที่ใช้อยู่ปัจจุบันเยอะครับ

flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 14:36:39 »

อนัตตาสรุปมุมมองได้ดีมากค่ะ
คงแทนใจหลายๆคนได้ชัดเจน

โดยส่วนตัวแล้ว อ่านได้เพลินๆค่ะ จะแซวจะจีบกันบ้าง ออกทะเลบ้าง ก็ไม่เป็นไร

แต่ประเภทมาถามกันในกระทู้ว่า >>
กินข้าวแลงแล้วกา , กินแล้วเจ้า
กินข้าวกับหยัง ,ยำหน่อเจ้า
ลำก่อ , บ่ลำเจ้า บ่ามีไผกินโตย
ไว้วันหลังจะไปช่วยกิน , มาแต๊กา
..... เอ่อ อันนี้ยกตัวอย่าง (แต่มีจริง อิอิ)

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 14:40:14 »

ป๊ะ มีตติ้ง ห้องนั่งเล่น วันไหนว่ามาเลย ...
ใครไม่มาให้เป็นหมั๋น 555

อ้ายหนุ่ม เปิดสปันงา เลี้ยงเลย

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
สบายแมน

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 14:52:07 »

เอาล่ะครับ ถ้าวันไหนถึงเวลาอันสมควรที่จะสรุปแล้ว
ขอผู้ดูแลทั้งสองท่าน พิจารณาและสรุป แนวทางให้
กับสมาชิกเพื่อที่จะได้เข้ามาอ่านและเข้าใจไปในทิศ
ทางเดียวกันครับ เพื่อเป็นการให้เกียติแอดมินห้องนั่ง
เล่นในการตัดสินใจครับ ยิ้ม
ดรีม ขี้เหล้าน้อย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 19:13:28 »

ป๊ะ มีตติ้ง ห้องนั่งเล่น วันไหนว่ามาเลย ...
ใครไม่มาให้เป็นหมั๋น 555

อ้ายหนุ่ม เปิดสปันงา เลี้ยงเลย
พี่หนุ่ม ดรีมไปด้วย อิอิ
©®*
cr-nettech ltd.,part.
*

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 19:38:03 »

อนัตตาสรุปมุมมองได้ดีมากค่ะ
คงแทนใจหลายๆคนได้ชัดเจน

โดยส่วนตัวแล้ว อ่านได้เพลินๆค่ะ จะแซวจะจีบกันบ้าง ออกทะเลบ้าง ก็ไม่เป็นไร

แต่ประเภทมาถามกันในกระทู้ว่า >>
กินข้าวแลงแล้วกา , กินแล้วเจ้า
กินข้าวกับหยัง ,ยำหน่อเจ้า
ลำก่อ , บ่ลำเจ้า บ่ามีไผกินโตย
ไว้วันหลังจะไปช่วยกิน , มาแต๊กา
..... เอ่อ อันนี้ยกตัวอย่าง (แต่มีจริง อิอิ)

เอาตัวโตๆหน่อย ตัวเล็กอ่านยาก ผมตาไม่ค่อยดี ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

>_อนัตตา_<

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 19:56:54 »

ไอ้หย่ะ... ขยิบตา  เข้ามาอ่านแล้วหนาวจัง  ใครเปิดแอร์เนี้ยยยย ฮ่าๆๆๆๆ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
เหมี๊ยนๆๆๆๆๆๆๆๆ เป็นตัวเองเลยอ่ะเจ้า  อายจัง อายจัง อายจัง
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 21:24:22 »

ผมยอมเป็นหมันครับ

ไม่เอามันละ มงๆเมียๆ  โกรธ โกรธ โกรธ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 21:31:23 »

ไอ้หย่ะ... ขยิบตา  เข้ามาอ่านแล้วหนาวจัง  ใครเปิดแอร์เนี้ยยยย ฮ่าๆๆๆๆ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
เหมี๊ยนๆๆๆๆๆๆๆๆ เป็นตัวเองเลยอ่ะเจ้า  อายจัง อายจัง อายจัง

เหตุการณ์สมมติจ๊าววววววว

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 09:12:37 »

ยิ้มเท่ห์ เห็นป่ะ นึกแล้ว ว่าต้องจบแบบนี้ 55555555555+ อิอิ มันก็งี้แล่ะ ไม่ใช่บ้านของเราคนเดียว มานั่งแล้วขายเห็ดลม ก็ต้องเกรงใจคนอื่นมั่ง

ปล.แต่ถ้าใครอยากขายเห็ดลม แบบไม่ต้องเกรงใจใคร ตามคุณ Ironmaid ไปพบปะสังสรร มันแบบไม่มีเม้ม ไม่มีกั๊ก ไม่มีบล๊อค ไม่มีล๊อค เพราะแอดมินใจดี ฮ่าๆๆๆๆๆๆ ม่ะ PM มาโลดดดดด

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 09:48:36 »

ยิ้มเท่ห์ เห็นป่ะ นึกแล้ว ว่าต้องจบแบบนี้ 55555555555+ อิอิ มันก็งี้แล่ะ ไม่ใช่บ้านของเราคนเดียว มานั่งแล้วขายเห็ดลม ก็ต้องเกรงใจคนอื่นมั่ง

ปล.แต่ถ้าใครอยากขายเห็ดลม แบบไม่ต้องเกรงใจใคร ตามคุณ Ironmaid ไปพบปะสังสรร มันแบบไม่มีเม้ม ไม่มีกั๊ก ไม่มีบล๊อค ไม่มีล๊อค เพราะแอดมินใจดี ฮ่าๆๆๆๆๆๆ ม่ะ PM มาโลดดดดด

แอดมินห้องนี้หรือห้องไหนๆ  ก็ไม่ได้ใจร้ายแบบไร้เหตุผลหรอกค่ะ
และหากมีที่ไหนสนุกๆ น่าอยู่ น่าเที่ยว ก็โพสได้เลยนะคะ  ไม่ต้องเกรงใจนะ  เพื่อความบันเทิงที่หลากหลาย ยิ้มเท่ห์

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 10:05:38 »

ขอความกรุณาอย่าอ้างอิงถึงบุคคลไม่มีส่วนรับรู้ในเรื่องนี้ด้วยนะคะ

อยากให้บรรยากาศในห้องนั่งเล่น เป็นแบบเดียวกับบรรยากาศของห้องกลอนค่ะ
ทุกคนในห้องรักกัน หยอกล้อกัน ดูอบอุ่นมากกว่าห้องนั่งเล่นเดี๋ยวนี้

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
tonkla
ระดับ ป.ตรี

ธรรม=ธรรมชาติ ธรรมดา ธรรมนูญ

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 10:10:48 »

สรุป ได้หรือยัง

ผมอ่านไปอ่านมาและสรุปเองเออเองได้ว่า บรรยากาศแบบเดิม ๆ ยังสามารถทำได้ โดยเราช่วยกันสร้างมันกลับมา โดยที่แอดมินท่านก็หยวน ๆ ให้กันแล้ว ขอเพียงพวกเรา อย่าล้ำ อย่าเยอะ บางกระทู้ ถ้าดูแล้วว่า จะติดเรท ก็ทำให้เบา 

แต่บางกระทู้ ถ้ามันแค่ขำ ๆ ก็ปล่อย ๆ ไปบ้าง

ผมสรุปได้ประมาณนี้

"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง"(ไว้เตือนตนเอง)
flashi

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 11:00:12 »

ไม่เห็นต้องทำให้ชีวิตวุ่นวาย แอดเฟสบุ๊คกันซะก็จบแล้ว

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 11:16:25 »

ผมขอเสนอตัวอย่างหนึ่งเรื่องแชท
ผมทำห้องแชทให้เอามั๊ยครับ เป็นห้องมีสัดส่วน พูดคุยส่วนตัวได้ เก็บข้อความแชทเก่าๆได้ตามต้องการ
แค่ให้เว็บมาสเตอร์เอา code มาแปะเท่านั้น ไม่ส่งผลกระทบต่อเว็บเชียงรายโฟกัสเพราะใช้ระบบและพื้นที่ของผมเอง แค่เอามาแปะไว้หน้าเว็บเฉยๆ ดีกว่าแชทตัวที่ใช้อยู่ปัจจุบันเยอะครับ

ถ้าท่านจะกรุณาทำให้จริงๆตามนี้ก็ขอขอบพระคุณอย่างมากมายเลยครับ
ยินดีที่ท่านจะเข้ามาช่วยเหลือทำตรงนี้นะครับ  ยิ้มเท่ห์

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 11:42:34 »

สรุป ได้หรือยัง

ผมอ่านไปอ่านมาและสรุปเองเออเองได้ว่า บรรยากาศแบบเดิม ๆ ยังสามารถทำได้ โดยเราช่วยกันสร้างมันกลับมา โดยที่แอดมินท่านก็หยวน ๆ ให้กันแล้ว ขอเพียงพวกเรา อย่าล้ำ อย่าเยอะ บางกระทู้ ถ้าดูแล้วว่า จะติดเรท ก็ทำให้เบา 

แต่บางกระทู้ ถ้ามันแค่ขำ ๆ ก็ปล่อย ๆ ไปบ้าง

ผมสรุปได้ประมาณนี้

ก็ประมาณที่ท่านสรุปนี้แหละครับ  ที่ไม่มีใครมาสรุปเพราะคิดว่าถ้าทุกคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่หน้าแรก จนถึงหน้านี้ ก็คงพอจะทราบแนวทางแล้ว ว่าทาง admin ต้องการให้ห้องนี้ไปแนวทางใด สมาชิกต้องการไปแนวทางใด ผมเองก็ำลำบากใจเหมือนกัน ก็เข้าใจความต้องการของสมาชิกในห้องนี้เป็นอย่างดี  แต่ถ้าปล่อยให้โพสกันโดยไม่กติกา วันข้างหน้าก็จะควบคุมห้องนี้ลำบาก มีหลายเหตุผลมาหักล้างกันว่าก่อนหน้านี้คนนั้นทำได้ คนนี้ทำไม่ได้ มันวุ่นวายกันหมด ดังนั้นมันต้องอยู่ที่ความเข้าใจ ความพอดีของเนื้อหา ไม่มีกฏกติกา ไม่มีขอบเขตที่แน่นอน อาจจะพิจารณาที่ข้อความ เนื้อหาเป็นหลัก

เรื่องการแชทในกระทู้ ทาง admin เองก็มีเหตุผลที่จะต้องควบคุมให้อยู่ในความเหมาะสม  สมาิชิกในเว็บมีเป็นจำนวนมาก ถ้าเล่นกันแบบนี้ทุกคนก็คงไม่ไหวเหมือนเหมือนกัน แทนที่จะสนุกผ่อนคลาย เดี๋ยวแจ้งลบของคนนั้น ไม่พอใจคนนี้ขอให้ลบความเห็น มันจะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ ซึ่งสุดท้ายคนที่จะโดนด่าอีกก็คือ admin นั่นแหละ เพราะทำอะไรก็จะผิดไปหมด

ขึ้นชื่อว่าห้องนั่งเล่น ทำไมต้องจริงจังกันขนาดนี้ด้วยล่ะครับ โดนลบโดนแบนก็เป็นปกติ ไม่ใช่มีแต่ห้องนี้ห้องอื่นก็โดนเหมือนกันหมด  ขอให้เข้าใจแนวทางการทำงานของ admin ทุกคนทุกห้องด้วยนะครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
สบายแมน

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 12:48:11 »

โหล่ๆๆหนึ่งสองสามเทส....เห็นม่ะๆดูจากความคิดของสมาชิกแต่ล่ะคน.....อ้างอิงจากทู้นี้เป็นหลักล่ะกัน ตั้งแต่หน้าหนึ่งถึงตรงนี้ แต่ล่ะความเห็นก็ตรงประเด็นบ้าง ไม่ตรงประเด็นบ้าง คุยกันบ้าง ทักทายกันบ้าง แซวกันบ้าง จิกกันบ้าง มีสาระบ้าง ไม่มีสาระบ้าง เห็นด้วยบ้าง ไม่เห็นด้วยบ้าง จะโพสต์จะอะหยั๋งก็ฮู้เอาคนเดว ไม่มีอะไรตายตัว ขอแค่อยู่บนความพอดี อันไหนที่มันเกินไปก็งดเสีย อันไหนที่บ่าดีจะผิดเดื่อดกั๋นก่องดเหี๋ย แซวกันหยอกกันยังดีกว่ากระแนะกระแหน่กันให้เสียอารมณ์ เจ้าของเว็ปมาสรุปให้ล่ะก็เอาตามเจ้าสำนักว่าเลยเปิ้นบอกว่าไม่ต้องจริงจัง..... สรุปง่ายๆตรงๆว่า ยิงฟันยิ้ม

สรุปว่าจะทำอะไรก็ได้แต่ขอให้พอดี แค่นี้เองพี่น้อง!!!!!!!

ผมเข้าใจถูกแม่นก่อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กันยายน 2012, 13:04:32 โดย สบายแมน » IP : บันทึกการเข้า
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 13:11:47 »

โหล่ๆๆหนึ่งสองสามเทส....เห็นม่ะๆดูจากความคิดของสมาชิกแต่ล่ะคน.....อ้างอิงจากทู้นี้เป็นหลักล่ะกัน ตั้งแต่หน้าหนึ่งถึงตรงนี้ แต่ล่ะความเห็นก็ตรงประเด็นบ้าง ไม่ตรงประเด็นบ้าง คุยกันบ้าง ทักทายกันบ้าง แซวกันบ้าง จิกกันบ้าง มีสาระบ้าง ไม่มีสาระบ้าง เห็นด้วยบ้าง ไม่เห็นด้วยบ้าง จะโพสต์จะอะหยั๋งก็ฮู้เอาคนเดว ไม่มีอะไรตายตัว ขอแค่อยู่บนความพอดี อันไหนที่มันเกินไปก็งดเสีย อันไหนที่บ่าดีจะผิดเดื่อดกั๋นก่องดเหี๋ย แซวกันหยอกกันยังดีกว่ากระแนะกระแหน่กันให้เสียอารมณ์ เจ้าของเว็ปมาสรุปให้ล่ะก็เอาตามเจ้าสำนักว่าเลยเปิ้นบอกว่าไม่ต้องจริงจัง..... สรุปง่ายๆตรงๆว่า ยิงฟันยิ้ม

สรุปว่าจะทำอะไรก็ได้แต่ขอให้พอดี แค่นี้เองพี่น้อง!!!!!!!

ผมเข้าใจถูกแม่นก่อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แม่นล่ะ ยิ้มกว้างๆ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 14:01:19 »

ขอความกรุณาอย่าอ้างอิงถึงบุคคลไม่มีส่วนรับรู้ในเรื่องนี้ด้วยนะคะ

อยากให้บรรยากาศในห้องนั่งเล่น เป็นแบบเดียวกับบรรยากาศของห้องกลอนค่ะ
ทุกคนในห้องรักกัน หยอกล้อกัน ดูอบอุ่นมากกว่าห้องนั่งเล่นเดี๋ยวนี้

ประทานโทษค่ะ ขออภัยมิได้ตั้งใจ ขอบคุณที่เตือนค๊า ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์