เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 10:25:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  สอบถาม ค่าโอนรถเก๋ง ปี 36
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถาม ค่าโอนรถเก๋ง ปี 36  (อ่าน 2903 ครั้ง)
╬══♡>>--» ☻☼☎ ™ NAÖVÏ©Ë ♂♀ ™ ☏☼ ☻ ♧๑۩۞۩๑♧ «---<<♡╬══
ชั้นประถม
*

เพิ่มน้ำหนัก 2-10โล โทร..087-3555537

« เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 22:13:34 »

พอดี น้าจะโอนรถเก๋งนิสสัน 1400cc ปี 36 เป็นชื่อของพี่ชาย  ไม่ทราบว่า จะเสียค่า โอน เท่าไหร่ครับ มีขั้นตอนยุ่งยากไหม  แล้วพอดีชื่อของน้าที่อยู่ในเล่มทะเบียน อยู่ อ.เมือง เชียงราย ส่วนพี่ชาย อยู่ อ.พาน  จะโอนที่ขนส่ง อ.พาน เลย ได้ไหม หรือ ต้องไปโอนที่ ขนส่งเชียงราย  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

romeo28
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2012, 10:30:36 »

ค่าโอนไม่แพงนะครับ ไม่ถึงพัน
โอนที่ไหนนั้นไม่รู้ครับ รอกูรูมาตอบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2012, 10:53:22 »

พอดี น้าจะโอนรถเก๋งนิสสัน 1400cc ปี 36 เป็นชื่อของพี่ชาย  ไม่ทราบว่า จะเสียค่า โอน เท่าไหร่ครับ มีขั้นตอนยุ่งยากไหม  แล้วพอดีชื่อของน้าที่อยู่ในเล่มทะเบียน อยู่ อ.เมือง เชียงราย ส่วนพี่ชาย อยู่ อ.พาน  จะโอนที่ขนส่ง อ.พาน เลย ได้ไหม หรือ ต้องไปโอนที่ ขนส่งเชียงราย  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
โอนที่เชียงรายครับผม ค่าโอน ไม่เกิน 600 บาท ค่าอากร น่าจะไม่เกิน 800 บาท รวมไม่เกิน 1500 ครับ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
╬══♡>>--» ☻☼☎ ™ NAÖVÏ©Ë ♂♀ ™ ☏☼ ☻ ♧๑۩۞۩๑♧ «---<<♡╬══
ชั้นประถม
*

เพิ่มน้ำหนัก 2-10โล โทร..087-3555537

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2012, 12:07:08 »

ขอบคุณทั้ง 2 ท่าน มากครับ  รอกูรู ท่าน อื่น บ้าง ยิงฟันยิ้ม

Bigphung
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 14:38:33 »

การโอนรถจะโอนที่ไหนก็ได้ครับลองไปสอบถามดูก่อนนะครับ แต่จะให้ดีมาที่เชียงรายดีกว่า ค่าโอนนั้นต้องให้ช่างประเมินราคาก่อน(ช่างที่ขนส่ง )แล้วคิดค่าธรรมเนียมร้อยละ 0.5 ของราคาประเมิน(เป็นค่าอากร) ค่าโอนทะเบียน 100 บาท และค่าคำขอ 10 บาท แต่ต้องเอาใบโอนที่ขนส่ง(แบบฟอร์มการโอนรถ)ไปให้คนที่จะโอนเซ็นก่อน และต้องมีใบมอบอำนาจจากคนที่โอน (กรณีไปทำการด้วยตัวผู้รับโอนเอง) การโอนจะเร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับว่าช่างจะตรวจรถเราเสร็จเร็วหรือไม่ ค่าใช้จ่ายไม่เกินที่บอกมาครับ ถ้าไม่ต่อพรบ.และทะเบียน ผมสรุปให้แน่นอนไม่ได้ครับเพราะไม่รู้ว่าช่างที่ขนส่งจะประเมินราคารถคุณราคาเท่าไหร่ 
-COLOR_LIFE- กรุงเก่า แกงอร่อย&ค๊อฟฟี่เค็ก
มัธยม
**

COLORLIFE

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 16:34:11 »

การโอนรถจะโอนที่ไหนก็ได้ครับลองไปสอบถามดูก่อนนะครับ แต่จะให้ดีมาที่เชียงรายดีกว่า ค่าโอนนั้นต้องให้ช่างประเมินราคาก่อน(ช่างที่ขนส่ง )แล้วคิดค่าธรรมเนียมร้อยละ 0.5 ของราคาประเมิน(เป็นค่าอากร) ค่าโอนทะเบียน 100 บาท และค่าคำขอ 10 บาท แต่ต้องเอาใบโอนที่ขนส่ง(แบบฟอร์มการโอนรถ)ไปให้คนที่จะโอนเซ็นก่อน และต้องมีใบมอบอำนาจจากคนที่โอน (กรณีไปทำการด้วยตัวผู้รับโอนเอง) การโอนจะเร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับว่าช่างจะตรวจรถเราเสร็จเร็วหรือไม่ ค่าใช้จ่ายไม่เกินที่บอกมาครับ ถ้าไม่ต่อพรบ.และทะเบียน ผมสรุปให้แน่นอนไม่ได้ครับเพราะไม่รู้ว่าช่างที่ขนส่งจะประเมินราคารถคุณราคาเท่าไหร่ 

ถูกต้องครับของผม 2000cc หมดไปเกือบ 1500
ส่วนโอนที่ไหนนั้น ลองไปสอบถามที่เชียงรายก่อนเลยครับ
เพราะของผมต้องไปโอนที่ อ.เทิง เขาบอกว่าเจ้าของรถคนสุดท้าย ชื่อที่อยู่อยู่ที่ไหนต้องไปโอนที่นั้น ครับ
ของผมเป็นแบบนี้นะครับ ผิดถูกประการใด รอกูรูท่านอื่นอีกทีครับ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 09:25:57 »

ค่าโอน....ตีราคามาจากราคา

ของตัวรถที่กระทำการซื้อมาครับ

ถ้าเป็นญาติกัน สามารถ โอนให้

โดย สิเหน่หา ได้ครับ...ไม่เสียค่าโอน

แต่เสียค่าธรรมเนียมต่างๆ ตามปรกติ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
่่jjj5248
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2012, 19:50:13 »

คำขอ               5 บ.
โอนทะเบียน   100 บ.
ค่าอากร         450 บ.
ของผมโอนรถเก๋งมิตซู  1468 cc  เมื่อ 18 ก.ย 55 นี้
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 09:39:19 »

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 09:46:14 »

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

หน้า: [1] พิมพ์