เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 13:42:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ขอคำชี้แนะ เรื่องท่อค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอคำชี้แนะ เรื่องท่อค่ะ  (อ่าน 1878 ครั้ง)
Rung
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 13:15:36 »

พอดีอยากเปลี่ยนท่อรถ ฮุนได เพราะเสียงดังค่ะ 
ไม่ทราบว่าราคาอยู่ที่เท่าไหร่ แล้วแถวไหนที่ซ่อมฮุนไดบ้างคะ 

ขอบคุณทุกท่านค่ะ คาราวะสองจอก  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 14:38:31 »

เปลี่ยนให้เงียบ ใช่ไหมคับ

แนะนำ แถว ดอย สะเก็นเลยคับ จาก แยก ศรีทรายมูล ตรงเข้ามา ผ่านกาด

ตรงมาซัก 2 โล จะเห็นป้ายติดไว้เลย อ่ะคับ ว่า ซ่อมท่อไอเสีย

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 17:48:47 »

ขอบคุณค่ะ ถ้าเปลี่ยนใหม่นี่ราคาประมาณเท่าไหร่คะ คร่าวๆก็ได้ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 23:23:31 »

ต้องดูหน้างานก่อนอ่ะคับ ว่า สนิมกิน มากน้อยแค่ไหม

เพราะ ต้องเปลี่ยนที่สนิมกินด้วย 

แต่ ถ้า เปลี่ยน เฉพาะ หม้อพักแล้ว รวม ค่ามือ ไม่ถึงพันคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
Autocar_เชียงราย
มัธยม
**

nineyin

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 00:59:33 »

เปลี่ยนให้เงียบ ใช่ไหมคับ

แนะนำ แถว ดอย สะเก็นเลยคับ จาก แยก ศรีทรายมูล ตรงเข้ามา ผ่านกาด

ตรงมาซัก 2 โล จะเห็นป้ายติดไว้เลย อ่ะคับ ว่า ซ่อมท่อไอเสีย

ร้านนี้ดีจริง ราคาถูกด้วย

รถบ้านรถแต่ง ทำดีหมดเลย

มานะเฮดเดอร์ครับ ยิงฟันยิ้ม
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 16:44:16 »

วันนี้ไปแล้วแต่ไม่เจอค่ะ ไปถึงโป่งสลีเลยเชียว หลังจากกาดก็ถามร้านใหญ่ที่ซ่อมไดนาโมว่าแถวนี้มีร้านซ่อมท่อไอเสียใหม แกว่าไม่มี ถ้ามีก็โน่น ในเมือง เลยตรงเข้าเมือง ไปเจอสยามท่อไอเสีย แต่ยังไม่ได้ซ่อม เพนสะเครื่องดันมาสตาร์ทไม่ติด เลยเอาเข้าอู่แถวเวียงชัย ไม่รู้เมื่อไหร่จะซ่อมเสร็จ เพราะแกยังไม่โทรมาเลยค่ะ  โกรธ
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 20:12:06 »

ตกลงไปรับรถมาแล้วค่ะ ค่าซ่อใปสองพันกว่า ตอนกลับก็โอเค แต่มาถึงบ้านลองสตาร์ทอีกที ไม่ได้อีกแล้ว พรุ่งนี้เอาเข้าไปใหม่ งานนี้จะรอดใหมเนี๊ยะ สตราทแล้วมีเสียง กึก กึก กึก กึก เหนื่อยใจ  โกรธ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 22:07:19 »

อู่ไหนคับ เนี่ย อาการ เปนยังไง เดวแนะนำ อู่ดีๆให้คับ

ส่วนเรื่องท่อไอเสีย ถ้า ซ่อมรถเสด ยังไง เดว ค่อยว่ากันอิกทีอ่ะคับ

ให้ขับรถ นำทางให้ก็ได้คับ

หน้า: [1] พิมพ์