เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 13:03:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  แม่ค้าปากหมา...
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน แม่ค้าปากหมา...  (อ่าน 2037 ครั้ง)
beauty1833
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:22:49 »

เมื่อกี้ไปรับลูกที่โรงเรียนอนุบาลเชียงรายสันทราย
แม่ค้าน้ำแข็งใส ...อายุเยอะแล้ว ว่าให้ดิฉันเรื่องการแต่งตัวค่ะ
ไม่รู้ไม่หนักอะไรคุณป้าเค้า
ประเด็นคือตอนนี้ตั้งครรภ์อยู่ ใส่ชุดอย่างในรูป และใส่กางเกงเลคกิ้งยาวถึงบนหัวเขา
แล้วพอดี
มันอ้วนตรงก้นเเละขา เลยดูน่าเกลียดมั้งค่ะ เค้าว่าให้ดิฉันว่า
เขาชี้มาที่ดิฉันแบบนินทา กับผู้ปกครองเด็กอีกสองสามคน ว่า ท้องก้อท้อง
แล้วใส่ทำไมอย่างนั้น และผู้ปกครองสองคนนั้นก้อเอาด้วยค่ะซุบซิบกันใหญ่
แล้วก้อซุบซิบๆ ทำหน้าทำตา เกือบจะเข้าไปถามละค่ะว่าป้ามาว่าให้หนูทำไม ใครๆเค้าก้อใส่กัน แต่กลัวเป้นตัวอย่างไม่ดีต่อลูก และเด็กแถวนั้น เลยหักห้ามใจ ขี่รถออกมา
ปล.ขออนุญาติบ่นหน่อยน่ะค่ะ ไม่มีที่ระบายค่ะ รมเสีย ><" ใครเป็นลูกหลานหรือรู้จักคุณ
ป้า ช่วยบอกแกหน่อยค่ะ เสียความรู้สึกคนต้องเจอหน้ากันประจำ ไม่หน้ามานินทา กันเลย
ทั้งๆที่ไม่รู้จักแกสักหน่อย
ปล.2 ใครไม่พอใจโปรดมองผ่านกระทู้นี้ไปค่ะ ยิ้ม ขอบคุณค่ะ

* 0_7162.jpg (113.66 KB, 375x500 - ดู 738 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 กันยายน 2012, 09:31:27 โดย beauty1833 » IP : บันทึกการเข้า
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:26:12 »

ถ้าใส่กางเกงยาวถึงหัวเข่าก็มะน่ามีไรนี่...ปกติ
beauty1833
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:28:21 »

ถ้าใส่กางเกงยาวถึงหัวเข่าก็มะน่ามีไรนี่...ปกติ
ก้อ  งง อยู่ว่าใส่ผิดอะไรตรงไหน
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:32:38 »

เป็นเราจะเดินเข้าไปหาเลย แล้วถามว่า มะกี้ว่าใคร มีอะไรให้ช่วยมั้ย เป็นอะไรกันมากป่ะ อย่าดีแต่เห่านะคะ ขยิบตา

แต่ก็นะ คุณ จขกท ยังท้องอยู่แถมลูกก็อยู่ด้วย  ดีแล้วค่ะที่คุณไม่ทำ นับถือในความใจเย็นค่ะ ยิ้มเท่ห์

อ้อ กรวดน้ำคว่ำขันอย่าให้ลูกซื้อร้านนี้เด็ดขาดค่ะ !!  โกรธ

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
LittleELF
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:34:56 »

+1   ตอนเค้าท้อง เค้ายังไ่ม่ใส่เลยแลคกิ้งอะ ใส่ชุดแบบนี้แหละยาวกว่าหน่อย แต่บางตัวก็บนเข่า  บางคนก้อบอกน่าเกลียดแต่ก้อสบายเราอะ แค่ท้องก็อึดอัดละอะ อย่าคิดมากค่ะ กำลังท้องไม่ดีต่อสุขภาพ อย่าไปใส่ พวกนี้เลยจ้า มีเยอะเกิ๊น

ปล แม่ค้ากรุ๊ปเลือด เอ หรือบี ใช่ัมั้ยจ้า

บริการซ่อม เช่า ขาย รถโฟล์คลิฟท์ จำหน่ายรถแบคโฮ รถแทรกเตอร์ รถกอล์ฟ  อะไหล่ต่างๆ 089-9983959
beauty1833
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:37:27 »

+1   ตอนเค้าท้อง เค้ายังไ่ม่ใส่เลยแลคกิ้งอะ ใส่ชุดแบบนี้แหละยาวกว่าหน่อย แต่บางตัวก็บนเข่า  บางคนก้อบอกน่าเกลียดแต่ก้อสบายเราอะ แค่ท้องก็อึดอัดละอะ อย่าคิดมากค่ะ กำลังท้องไม่ดีต่อสุขภาพ อย่าไปใส่ พวกนี้เลยจ้า มีเยอะเกิ๊น

ปล แม่ค้ากรุ๊ปเลือด เอ หรือบี ใช่ัมั้ยจ้า
เป็นเลคกิ้งสำหรับคนท้องอ่ะค่ะ ... ซื้อที่ถนนคนเดิน ระหว่างท้องถึงก้นจะไม่รัด ขอบคุณที่เป็นห่วงน๊า ^^ กรุ๊ปเลือดAB ค๊า ..เปนไงหรอค่ะ ดูดวงให้หรออิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:51:47 โดย beauty1833 » IP : บันทึกการเข้า
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:38:38 »

กี่เดือนละครับ จขกท  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:41:35 »

อย่าเสียเวลากับเรื่องไร้สาระเลยค่ะเจ้าของกระทู้
เอาเวลาไปใส่ใจกับท้องของเราดีกว่า

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
Fairrygogo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:51:52 »

เขาคิดได้แค่นั้นก็ปล่อยเขาไปค่ะ. เราเดินออกมาถือว่าความคิดเราสูงกว่าคนพวกนั้นเยอะ ยิงฟันยิ้ม
beauty1833
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:53:15 »

กี่เดือนละครับ จขกท  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หกเดือนเจ้า ^^
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:53:44 »

เขาอิจฉาความสวยของเรา   ฮิฮิ ขยิบตา ยิงฟันยิ้ม

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
beauty1833
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:54:08 »

อย่าเสียเวลากับเรื่องไร้สาระเลยค่ะเจ้าของกระทู้
เอาเวลาไปใส่ใจกับท้องของเราดีกว่า
ก้อว่าเนาะ ...เรามีอะไรๆต้องทำกว่าเค้าเยอะ
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:55:16 »

โค้วววววเท่า ผบทบ เลย อิอิ อิดเหนื่อย คลอดโฮงบาลไหนนิครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
beauty1833
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:56:04 »

เขาคิดได้แค่นั้นก็ปล่อยเขาไปค่ะ. เราเดินออกมาถือว่าความคิดเราสูงกว่าคนพวกนั้นเยอะ ยิงฟันยิ้ม
ค่ะ คิดว่าเหตุการ์ณในวันนี้ .. เราทำดีที่สุดแล้ว ไม่อยากไปทะเลาะก่ะแม่ค้า ปากตลาด กลัวลูกโดนล้อด้วย ..ว่าแม่เธอทะเลาะก่ะป้าคนนั้นหรอ เนาะ เป็นเด็กคงอายแย่
beauty1833
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 16:57:17 »

เป็นเราจะเดินเข้าไปหาเลย แล้วถามว่า มะกี้ว่าใคร มีอะไรให้ช่วยมั้ย เป็นอะไรกันมากป่ะ อย่าดีแต่เห่านะคะ ขยิบตา

แต่ก็นะ คุณ จขกท ยังท้องอยู่แถมลูกก็อยู่ด้วย  ดีแล้วค่ะที่คุณไม่ทำ นับถือในความใจเย็นค่ะ ยิ้มเท่ห์

อ้อ กรวดน้ำคว่ำขันอย่าให้ลูกซื้อร้านนี้เด็ดขาดค่ะ !!  โกรธ
ปกติก้อไม่ซื้อของเค้า อยู่แล้ว คงเห็นว่าไม่เคยได้เงินจากเรามั้ง เลย ว่าให้เรา 55
beauty1833
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 17:00:51 »

โค้วววววเท่า ผบทบ เลย อิอิ อิดเหนื่อย คลอดโฮงบาลไหนนิครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กำลังคิดอยู่ค่ะ ไปเหมาจ่ายโรงบาลโอบรุ๊คก้อเข้าท่าดีบริการดี .. เหมาค่าหมอพิเศษให้เราด้วย แต่พอดีแม่สามีทำงานโรงบาลเชียงรายประชานุเคราห์ถ้าคลอดโรงบาลเชียงรายประชานุเคราห์ สามีจะได้มีคนเปลี่ยน ถ้าไปคลอดโรงบาลโอบรุ๊คสามีคงเหนื่อย ไหนก้อเมียไหนจะลูกอีกสอง
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 17:07:13 »

ไม่เห็นแปลกเลยค่ะ สงสัยป้าจะหัวโบราณเกิน

Ampie
ระดับ ป.ตรี

คุณแม่ สายสตรอง

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 17:31:50 »

เราเจ็ดเดือน ก็ใส่เสื้อแบบนั้นนะ ใส่กางเกงสั้นกว่า จขกท อีก ไม่เห็นจะแปลกเลย  ยิ้มกว้างๆ
Go Mi Nyu
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 17:38:08 »

โบราณว่า หากคนท้องแช่งแล้วทำมาค้าขายไม่ขึ้น ป้าเค้าไม่รู้เหรอ
อย่าไปใส่ใจกับคนแบบนี้เลยค่ะ
หากเค้าว่ามาอีก ให้ตอบกลับไปว่า "มันเป็นอะไรนักหนาเหรอป้า หนูก็ไม่ได้เอาตังค์ป้ามาใช้ซะหน่อย " คงดีกว่าเราเอาเก็บมาคิดแล้วเครียด สงสารเด็กในท้องนะคะ  รมณ์เสียบ่อยๆลูกเกิดมาจะงอแงน๊าาาา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
beauty1833
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 18:27:07 »

ขอบคุณทุกความเห็นน่ะค่ะ หายเครียดขึ้นเยอะ อย่างน้อย
ก้อมีเพื่อนในสังคมเชียงรายโฟกัสให้คำปรึกษาและเข้าใจกัน  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์