เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 18:34:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  งงกับคนขายของ(บางคน)ในเว็บนี้
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน งงกับคนขายของ(บางคน)ในเว็บนี้  (อ่าน 675 ครั้ง)
dadada
ชั้นประถม
*

ความรักก็เหมือนรอยสัก...งดงาม...แต่เจ็บปวด

« เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 11:58:06 »

คือได้ซื้อลูกสุนัขพันธ์ปั้กมาตัวหนึ่ง  ตกลงคือไปดูก่อนไอ้เราก็อยากได้เจ้าของบอกเหลือตัวเมียตัวเดียวก็เลยเอามา  มาดูในกระทู้ก็บอกว่าขายหมดแล้ว  แต่มาอีกวันกลับมาเห็นกระทู้เดิมแต่ถูกแก้ไขว่ายังเหลืออยู่สามตัวผู้สองตัวเมียหนึ่ง  งงเลยครับ  ก็มาคิดหรือว่าเขาไม่อยากไห้เราเลือก(ถ้ารู้ว่าเหลือสองตัวก็จะเลือก)  แต่ก็ไม่ได้อยากว่าอะไรแค่อยากระบายบ้าง ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 กันยายน 2012, 12:23:29 โดย dadada » IP : บันทึกการเข้า
AUTO8512
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 11:59:55 »

เห็นใจค่ะ
LittleELF
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 12:00:57 »

น่าเห็นใจนะคะ แต่ไม่ได้เป็นทั้งเวปแน่นอนจ้า เป็นบางคนเืท่านั้นคะ

บริการซ่อม เช่า ขาย รถโฟล์คลิฟท์ จำหน่ายรถแบคโฮ รถแทรกเตอร์ รถกอล์ฟ  อะไหล่ต่างๆ 089-9983959
KDui
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 12:21:24 »

เคยเจอยายแก่ๆ นั่งขายพวงมาลัย
เห็นเหลือพวงเดียวแล้วก็เลยช่วยซื้อ

ไปเดินเล่นแล้วกลับมาทางเดิม ยายแกยังอยู่
พร้อมพวงมาลัยพวงสุดท้าย

หยิบของตัวเองมาดู อ้าว ยังอยู่นี่หว่า นึกว่ายายแกเล่นกลได้...

dadada
ชั้นประถม
*

ความรักก็เหมือนรอยสัก...งดงาม...แต่เจ็บปวด

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 12:23:00 »

ยิ้มกว้างๆ :Dผมไม่มีเจตนาจะว่าใครหรือเหมารวมครับ  เพียงแต่มันเสียความรู้สึกครับ
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 13:24:20 »

หรือว่าบางทีเค้าได้เพิ่มมาใหม่ หรือว่ามีคนที่จองแล้วไม่เอาค่ะ ก็เลยมาลงเพิ่มทีหลังอ่ะเจ้า  ลังเล ลังเล ลังเล
absorters
ระดับ ป.ตรี

ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 14:58:23 »

หรือว่าบางทีเค้าได้เพิ่มมาใหม่ หรือว่ามีคนที่จองแล้วไม่เอาค่ะ ก็เลยมาลงเพิ่มทีหลังอ่ะเจ้า  ลังเล ลังเล ลังเล
+1 คราวหน้าบอกว่าเหมาๆอาจจะมีเพิ่มครับ
b'ngo-nga

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 15:01:36 »

เจอบ่อย  ที่ตกลงขาย  แล้วไม่ขายให้

ยังงง  อยู่เลยว่าตังค์ที่ใช้  อยู่  มันใช้ได้จริงไหม๊

แต่ไม่ขายให้  ก็ไปซื้อเจ้าอื่นค่ะ 

ตังอยู่ในกระเป๋าเรา 
aekka
ความร่าเริงบันเทิงใจเป็นกำไรชีวิต...ถ้าวันใหนหงุดหงิดชีวิตขาดทุน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 22:32:16 »

ซื้อของบ่อได้เลือก หมดสิทธิ์ต่อรอง
จ่ายตังค์บ่อได้ทอน ...

ยิ้มเข้าไว้แม้ว่าปัญหาจะมากเพียงใดก็ตาม สู้ต่อไปนะอย่าท้อ... เอกภพ 0880911472
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 22:33:54 »

ก็บางที มันมีคนจองหมดแล้วไงครับ เลยปิดกระทู้

เอาไปเอามา คนจองหายดาด

เซ็งเป็ด

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
jennemo
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 23:46:29 »

ยังดีเจอคนขาย  เจอคนซื้อปวดหัวกว่า
มักต่อก่อนเห็นของ (ต่อน่าเลือดโคดๆ) ประมาณผมมีเงินแค่นี้จริงๆ
พอเห็นของต่ออีกนิดถึงเยอะเลย
พออีกวันต่ออีกขอราคาสุดๆ
พออีกวันมาไม่ซื้อละผมไปซื้อมือ1 มา ละแพงกว่าเราขายไปเกือบ 2 เท่า   (อยากบอกมันจริงๆ ต่อหาฉมวกอะไรมัน+บ่าวอก)

;Dคนมันขี้ลืม จะให้ทำยังไง ไม่ให้ขี้ลืม ยิงฟันยิ้ม
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 00:37:36 »

กลัวไม่ได้ขายไงค่ะ มันเป็นการโน้มน้าว ให้คนที่อยากได้อยู่แล้ว ประมาณว่าถ้าคุณไม่ซื้อตัวนี้ก็จะไม่มีแล้วน่ะ ตัวนี้ตัวสุดท้ายแล้ว   เหอๆ เจอมาเยอะค่ะคนขายแบบนี้ (คนขายดีๆมีเยอะแยะค่ะ ^^)

นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 00:38:55 »

ก็บางที มันมีคนจองหมดแล้วไงครับ เลยปิดกระทู้

เอาไปเอามา คนจองหายดาด

เซ็งเป็ด
น่าคิดค่ะอาจจะเป็นแบบนี้ก็ได้น่ะค่ะ เราก็เคยเจอค่ะ(ขายเสื้อผ้า จองแล้วหายไปเลย  เหอๆ)

louis
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 08:18:47 »

ยังดีเจอคนขาย  เจอคนซื้อปวดหัวกว่า
มักต่อก่อนเห็นของ (ต่อน่าเลือดโคดๆ) ประมาณผมมีเงินแค่นี้จริงๆ
พอเห็นของต่ออีกนิดถึงเยอะเลย
พออีกวันต่ออีกขอราคาสุดๆ
พออีกวันมาไม่ซื้อละผมไปซื้อมือ1 มา ละแพงกว่าเราขายไปเกือบ 2 เท่า   (อยากบอกมันจริงๆ ต่อหาฉมวกอะไรมัน+บ่าวอก)

อย่าเอามีดไปฟันหิน
นอกจากจะไร้ค่า
ยังทำให้มีดเสียคม
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 11:32:46 »

ก็มนุตย์เราไม่มีศีล จะเชื่อคำปากได้อยางไร อิอิ

วันหลังให้แก้เผ็ดก่อนว่า เสียดายนะที่มีตัวเดียว(มีแค่พวงเดียว ,หวยใบเดียว) ไว้มีมากกว่านี้ก่อนแล้วจะซื้อ อิอิ
(เขาถาม) แล้วคุณจะอยากได้กี่ตัวหละ
(เราตอบ) ตัวเดียว
(เขาคิด)  อี......!?

(เราคิดตอบ) สม จะซื้อไม่ซื้อมันเรื่องของตู จ้า 5555+

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
หน้า: [1] พิมพ์