เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 22:41:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  คิดว่าร้านหมูกะทะบุฟเฟ่ร้านไหนอร่อยที่สุดจ้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน คิดว่าร้านหมูกะทะบุฟเฟ่ร้านไหนอร่อยที่สุดจ้า  (อ่าน 11294 ครั้ง)
LittleELF
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 11:06:35 »

แอบมาสอบถาม หมูกะทะ บุฟเฟ่ ร้านไหน อร่อยที่สุดค่ะ ขอความเห็นหน่อยจ้า
ไปกินแบบสั่งเป็นจานไม่ไหวจ้า อยากได้ความเห็นแบบบุฟเฟ่บ้าง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บริการซ่อม เช่า ขาย รถโฟล์คลิฟท์ จำหน่ายรถแบคโฮ รถแทรกเตอร์ รถกอล์ฟ  อะไหล่ต่างๆ 089-9983959
LittleELF
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 11:23:03 »

ท่าจะบ่ามีใครชอบบุฟเฟ่  ยิงฟันยิ้ม

บริการซ่อม เช่า ขาย รถโฟล์คลิฟท์ จำหน่ายรถแบคโฮ รถแทรกเตอร์ รถกอล์ฟ  อะไหล่ต่างๆ 089-9983959
Sucharit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 12:16:39 »

อยากรู้เช่นกันครับ
เพิ่งย้ายมาอยู่เชียงรายอยากหาร้านอร่อยๆพาที่บ้านไปกินกัน
ด้วยความที่ไม่รู้ร้านท้องถิ่นจำต้องไปกินในห้าง ครั้งหลังสุดบุฟเฟ่สี่คนจ่ายไปเกืิอบพันห้าร้อยบาทต้องรีบกินให้อิ่มก่อนหมดเวลาด้วย
ไม่ทราบว่าร้านปรายฟ้าเป็นบุฟเฟ่หรือจานครับ
LittleELF
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 18:07:36 »

ปลายฟ้าเป็นจานค่ะ แฟนกินดุมากกกกก ไม่ไหวงะ อยากฟังประสบการ์ณบุฟเฟ่ของคนเชียงรายบ้างที่ไหนแจ่มๆ เคยไปกิน หลายที่ เสียอารมณ์อารมณ์ไปมิใช่น้อย  ยิงฟันยิ้ม

วัชระพล ไฟฟ้า&แอร์
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 18:26:05 »

ร้านนำชัย ครับ เส้น โรงแรมนัดพบ อยู่ปากซอย โรงแรม บี2 ราคาก็ไม่แพง รวมค่าน้ำแล้ว จำราคาไม่ได้ น่าจะ 129-139 นี้แหละครับ เด๋ววันนี้ก็ว่าจะไป ถ้ารู้ราคาจะโพสบอกนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ร้านแอร์ วัชระพล ไฟฟ้า&แอร์
ศูนย์จำหน่ายและบริการ
แอร์บ้าน/หอพัก,เครื่องทำน้ำอุ่นไฟฟ้า-แก๊ส,จานดาวเทียม PSI และกล้องวงจรปิดในบ้าน,สำนักงาน
โทร.053-767585,082-7651389
Bobsfalo
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 23:05:13 »

ไปกินมา 3-4 ร้าน ครับ เนื้อ ทั้งหมูและ โค ค่อนข้างหวานไป และใส่สีจัด ว่าจะไปหาลองที่อื่นบ้างเหมือนกัน

คนดีต้องมีที่ยืน...
Sucharit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2012, 12:50:09 »

ปลายฟ้าเป็นจานค่ะ แฟนกินดุมากกกกก ไม่ไหวงะ อยากฟังประสบการ์ณบุฟเฟ่ของคนเชียงรายบ้างที่ไหนแจ่มๆ เคยไปกิน หลายที่ เสียอารมณ์อารมณ์ไปมิใช่น้อย  ยิงฟันยิ้ม

เมื่อวานใช้แผนที่ของททท. ถามแล้วลองขับรถหาดูพบร้านปรายฟ้าแล้ว
ไปประมาณห้าโมงเย็นดูแล้วร้านน่าจะยังไปเปิดเลยไปจบที่เชียงรายรำลึกอีดเช่นเคย
ร้านปรายฟ้าเปิดขายกี่โมงครับ
sang_na_ja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 20:06:54 »

ร้านนำชัย ครับ เส้น โรงแรมนัดพบ อยู่ปากซอย โรงแรม บี2 ราคาก็ไม่แพง รวมค่าน้ำแล้ว จำราคาไม่ได้ น่าจะ 129-139 นี้แหละครับ เด๋ววันนี้ก็ว่าจะไป ถ้ารู้ราคาจะโพสบอกนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
ราคานำชัย เพิ่งไปกินไม่นานมานี้ หัวละ 189 รวมน้ำแข็งและเครื่องดื่มค่ะ เรื่องอร่อยไม่เท่าไหร่เฉยๆ อาหารทะเล กุ้ง ปลาหมึก เติมช้ามาก และเติมแต่ละที  ประมาณ 10 ตัว แล้วหั่นเป็นชิ้นๆ กุ้งเติมประมาณ ครั้งละ 20 ตัว เสียอารมณ์มากค่ะ แต่ความสะอาด สะอาดอยู่ค่ะ แต่เรื่องเติมของนี่แหม ปรับปรุงหน่อยก็ดีค่ะ จะกักทำไมขึ้นชื่อว่าบุฟเฟต์ เติมปลาหมึก กุ้งที เหมือนเฮติเลยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กันยายน 2012, 20:09:15 โดย sang_na_ja » IP : บันทึกการเข้า
Sucharit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 22:41:44 »

ปลายฟ้าเป็นจานค่ะ แฟนกินดุมากกกกก ไม่ไหวงะ อยากฟังประสบการ์ณบุฟเฟ่ของคนเชียงรายบ้างที่ไหนแจ่มๆ เคยไปกิน หลายที่ เสียอารมณ์อารมณ์ไปมิใช่น้อย  ยิงฟันยิ้ม

เมื่อวานใช้แผนที่ของททท. ถามแล้วลองขับรถหาดูพบร้านปรายฟ้าแล้ว
ไปประมาณห้าโมงเย็นดูแล้วร้านน่าจะยังไปเปิดเลยไปจบที่เชียงรายรำลึกอีดเช่นเคย
ร้านปรายฟ้าเปิดขายกี่โมงครับ

เมื่อวานเย็นมีโอกาสไปลองชิมที่ร้านปรายฟ้าแล้ว สนุกดีคนขายออกไปทางขำๆอร่อยใช้ได้เลยราคาก้อโอเคไม่ถูกไม่แพง
มีร้านอื่นน่าไปชิมอีกใหมครับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 22:48:37 »

เมื่อก่อนป้านาง เดี๋ยวนี้ไม่ไหว
ฟ้าใส บางอารมก็ดี บางอารม ก็ไม่ดี
ร้านเพื่อน บ้านดู่ ก็ดี
แต่ตอนนี้ ฝากใจไว้แสนฝางครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ อาหารเติมไม่ทัน บ้าง อะไรบ้าง แต่หยวนๆกันไป

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
<lovelys129
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 22:51:16 »

เมื่อก่อนกินแต่ร้าน ป้านางไม่ได้ไปกินนานแระไม่รู้เป็นไงบ้าง
ช่างสีขั้นเทพ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2012, 11:02:33 »

ราคานำชัย เพิ่งไปกินไม่นานมานี้ หัวละ 189 รวมน้ำแข็งและเครื่องดื่มค่ะ เรื่องอร่อยไม่เท่าไหร่เฉยๆ อาหารทะเล กุ้ง ปลาหมึก เติมช้ามาก และเติมแต่ละที  ประมาณ 10 ตัว แล้วหั่นเป็นชิ้นๆ กุ้งเติมประมาณ ครั้งละ 20 ตัว เสียอารมณ์มากค่ะ แต่ความสะอาด สะอาดอยู่ค่ะ แต่เรื่องเติมของนี่แหม ปรับปรุงหน่อยก็ดีค่ะ จะกักทำไมขึ้นชื่อว่าบุฟเฟต์ เติมปลาหมึก กุ้งที เหมือนเฮติเลยค่ะ

[/quote]            +1000000 เลยครับไปกินมาเหมือนกันเค้าต่างตรงที่มีไข่ให้ไม่อั่นมีเห็ดหลายชนิดเครื่องดื่มไอติมไม่กักแต่เรื่องเติมอาหารทะเลนี้สิครับรับไม่ได้ไม่รู้จะกักไว้ทำไมเติมทีต้องแย่งกันทีแทนที่จะมานั่งกินหมูกะทะอร่อยๆสบายๆกลับต้องมานั่งคอยว่าเราจะตักอาหารทะเลทันคนอื่นเค้าไหมเสียความรู้สึกมาครับ...ไม่รู้จะเห็นแก่ได้ไปถึงไหนกักของแบบนี้เปิดเป็นสั่งเป็นจานดีกว่าครับ
flourish
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2012, 12:10:28 »

เิพิ่งย้ายมาอยู่เชียงรายค่ะ
ไปลองมาหลายร้านเหมือนกันค่ะ  แต่ยังไม่ประทับใจเลย
ก็เลยเลิกตามหาแล้วค่ะ!!!!!
ขออนุญาติออกความเห็นหน่อยค่ะ ว่าร้านหมูกระทะที่เชียงรายอาหารที่บริการลูกค้าน้อยมาก
เมื่อเทียบราคากับร้านแถวที่บ้านเก่า (ปทุมธานี) 

LittleELF
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2012, 12:15:52 »

ไปมาหลายร้านก็ยังไม่ประทับใจสักที ท่าจะได้สั่งเป็นจาน  ลังเล

flourish
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2012, 12:28:20 »

ไปมาหลายร้านก็ยังไม่ประทับใจสักที ท่าจะได้สั่งเป็นจาน  ลังเล

เคยไปร้านปรายฟ้าค่ะ  สะอาด  ราคารับได้
แต่ส่วนตัวคิดว่าเค้าหมักรสชาติหวานไปค่ะ  น้ำซุปก็หวาน
พอทานไปชักเลี่ยนค่ะ  แต่ถ้าคนชอบหวานก็คง ok  นะคะ
Sucharit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2012, 13:09:27 »

เิพิ่งย้ายมาอยู่เชียงรายค่ะ
ไปลองมาหลายร้านเหมือนกันค่ะ  แต่ยังไม่ประทับใจเลย
ก็เลยเลิกตามหาแล้วค่ะ!!!!!
ขออนุญาติออกความเห็นหน่อยค่ะ ว่าร้านหมูกระทะที่เชียงรายอาหารที่บริการลูกค้าน้อยมาก
เมื่อเทียบราคากับร้านแถวที่บ้านเก่า (ปทุมธานี) 

ถ้าพบแล้วช่วยบอกด้วยนะครับ
ก่อนมาอยู่เชียงรายอยู่ที่ประชานิเวศน์1 วัดเสมียรนารี ( ตลาดบองมาเช่ )
แถวนั้นเป็นแหล่งร้านอาหาร ร้านอร่อยแยะมากเช่น ร้านเบียร์หิมะ ก๋วยเตีี๋ยวหมูชลนิเวศน์ หมูแดงหมูกรอบนายไซ ร้านประพักฐ์ ก๋วยเตี๋ยวเป็ดริมคลอง ก่อนหน้านี้มีร้านหมูกระทะอร่อยมากอยู่ริมทางรถไฟแล้วย้ายมาถนนใหญ่ริมคลองประปา อาศัยอยู่ที่นั่นมาสามสิบกว่าปีร้านอร่อยมาเปิดให้ชิมเพิ่มอยู่เรื่อยๆมีทุกประเภททุกมื้อ พอย้ายมาอยู่เชียงรายเลยอยากตามหาร้่านอร่อยชิมครับ
Wipawadee
มัธยม
**

กรุณาติดต่อกลับ0947578229ค่ะ

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2012, 09:39:48 »

ลับแลหมูกระทะค่ะเลยมฟร.ไปหน่อยแล้วยูเทิร์นกลับซ้ายมือร้านประจำค่ะ

รับขายฝาก- ฝากขาย-จำนำ-ที่ดิน-บ้าน- รถยนต์ -มอไซช่วยได้จะช่วยรับรูดบัตรเครดิตเป็นเงินด้วยนะคะลองโทรมานะคะ0947578229 LINE:zuuzaa55(ติดไฟแนนซ์ก้อรับค่ะ)
Cj7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2012, 23:18:29 »

ลับแลหมูกระทะค่ะเลยมฟร.ไปหน่อยแล้วยูเทิร์นกลับซ้ายมือร้านประจำค่ะ

ยังรวมน้ำอยู่ไหมครับ 149 บาท
LittleELF
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2012, 08:55:50 »

มีกุ้ง ปลาหมึก มั้ยคะ หัวเท่าไหร่เอ่ย 

jjmi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2012, 15:46:07 »

ขอเชิญชวนที่ร้านดาวเหนือหมูกระทะค่ะ บุฟเฟต์ 119 ไม่รวมน้ำน้ำแข็ง เลี้ยงวันเกิดมาเกิน 10 คนฟรีเค้กวันเกิด แจ้งล่วงหน้า 1 วัน มีคูปองแจกส่วนลดครั้งต่อไปรบกวนแจ้งพนักงานค่ะ และมีสมุดสะสมดาวไว้เป็นส่วนลดครั้งต่อไปได้ด้วยค่ะ และที่สำคัญติชมมาได้ทุกกรณีทางข้าพเจ้าและพนักงานยินดีนำไปปรับปรุงและถือเป็นพระคุณอย่างยิ่ง จะได้เป็นโอกาสพัฒนาค่ะ  ร้านอยู่เลยร้านเด่นห้ามอเตอร์ซ้ายมือก่อนถึงปั๊ม ปตท.เด่นห้าค่ะติดกับร้าน AAรถมือสองค่ะเปิดทุกวันนะคะ  จองโต๊ะสายด่วนค่ะ 087-5545332
หน้า: [1] 2 พิมพ์