เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 มีนาคม 2024, 15:29:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  จะลับฟันบัตตาเลี่ยน ตัดผมร้านไหน? ในเชียงราย ( เมือง )
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน จะลับฟันบัตตาเลี่ยน ตัดผมร้านไหน? ในเชียงราย ( เมือง )  (อ่าน 6307 ครั้ง)
ร้อยป่า
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 09:26:10 »

อยากจะขอเบอร์โทร ร้านที่ลับฟันบัตตาเลี่ยนตัดผม ในเมืองเชียงราย ที่ไหนมีลับบ้าง ? ราคาเท่าไหร่ ช่วยเเนะนำร้านและเบอร์ติดต่อด้วยครับ !
ทาเคชิ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 10:19:49 »

เห็นอยู่ใกล้วัดพระนอน ไปถามคนแถวนั้นดู  เคยผ่าน แล้วเห็นจึงบอก

มีไฟไว้ส่องทาง มีธรรมะส่องใจ
สู้ต่อไป ทาเคชิ
โทร 081 2085442
SoundOfMetal
ชั้นประถม
*

ถึงผมจะเกิดเป็นลูกคนจน แต่ลูกผมต้องเกิดเป็นลูกคนรวย

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 10:30:36 »

ครับ ร้านจะอยู่ในซอยวัดพระนอน ผมว่าน่าเหลือร้านนี้ร้านเดียว ป้ายเขียนว่า ลับมีด

จะไดรอคนรู้มาตอบแหมกำเน้อครับ ยิ้มกว้างๆ
HELLO MY NAM'S MODDAM
ระดับ :ป.โท

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 11:42:39 »

วิธีลับคมปัตเลียนและกรรณไกรด้วยตัวเองง่ายๆครับ
เอาปัตเลี่ยนหรือกรรณไกร จุ่มลงในน้ำมันก๊าซ ต้องเป็นน้ำมันก๊าซเท่านั้นนะครับ พอจุ่มเสร็จก็เปิดปัตเลี่ยนตามปรกติ ส่วนกรรณไกรก็สับหลายๆครั้งจนกว่าน้ำมันจะเป็นสีดำ ให้สังเกตุว่าน้ำมันเป็นสีดำหยดลงมาก็ใช้ได้แล้วครับ ปัตเลี่ยนก็ทำแบบเดียวกัน คือเปิดเครื้องจนกว่าน้ำมันจะดำ  เคยเอาไปลับคมที่ร้านแต่คมได้ไม่นานก็หมดคม อีกอย่างไปทำที่ร้านเค้าจะใช้วิธีเจียรเอานะครับ ทำแบบนั้นมันจะทำให้คมกรรณไกรหรือฟันปัตเลี่ยนหมดไวนะครับ  เอาไปทำที่ร้านไม่เกินสามครั้งได้ซื้อใหม่แน่ๆเพราะว่ามันหมดคมเหลือแต่เหล็ก

บางร้านยิ่งเจียรยิ่งไม่คม ยิ่งเจียรเนื้อกรรณไกรยิ่งหาย

ปล. ไม่ได้ต้องการว่าร้านใครนะครับ แต่อยากจะแนะนำเฉยๆเพราะว่าที่ร้านก็ทำแบบนั้น แนะนำเพื่อนเค้าก็บอกว่าดีมากๆเลย

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
doodee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 11:53:03 »

ครับ ร้านจะอยู่ในซอยวัดพระนอน ผมว่าน่าเหลือร้านนี้ร้านเดียว ป้ายเขียนว่า ลับมีด

จะไดรอคนรู้มาตอบแหมกำเน้อครับ ยิ้มกว้างๆ
ถูกต้องเลยคับมีอยู่ร้านเดียวซอยข้างวัดพระนอนลับคมดีมากผมไปใช้บริการตลอดคับบัตตาเลี่ยนลับคมอันล่ะ 60 บาทเองคับผมเอาไปครั้งละ 10 เครื่องอ่ะทำแค่วันเดียวคับลับแล้วถ้าไม่คมลุงเขาจะยังไม่ยอมให้มาอ่ะเขาจะทำจนกว่าจะดีเลย
tomxerox
มัธยม
**

" A New Day and Old Life "

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 11:54:26 »

ร้านลับคมมีด ข้างวัดพระนอน โทร 053 -718620 ครับผม
คนกันเอง
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 17:23:43 »

ผมมีเพื่อนที่รับทำอยู่ครับ 10  ตัวขึ้นไปคิดตัวละ 50  บาท รับประกันได้เลยครับถ้าไม่คมไม่เอาตังมีบริการรับและส่งของแถวในเมืองให้ฟรีเลยครับยังไงท่านไหนสนใจตามเบอร์นี้เลยครับ 0801228837  หินที่ใช้ขัดเป็นของญี่ปุ่นแท้รับประกันหลังการทำได้เลย
หน้า: [1] พิมพ์