เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 22:27:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  เรื่องล้านนา ภาษากำเมือง
| | |-+  ไผมีต๋ำราเกี่ยวกับก๋านปราบผีผ่องครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ไผมีต๋ำราเกี่ยวกับก๋านปราบผีผ่องครับ  (อ่าน 1984 ครั้ง)
มงคล
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

เหนื่อยการ แต่ใจอย่าท้อ

« เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2010, 12:12:00 »

ผมสนใจ่ศึกษาอยู่ครับ  โดยเฉพาะปราบผีกะ ใผมีแบ่งปั๋นความรู้ไน้อครับ

นายมงคล หมื่นเกี๋ยง
ร้านถ่ายเอกสารมงคล หน้าวิทยาลัยเทคนิคเชียงราย
โทร.087-6614381, 053-752795
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2010, 12:35:20 »

;D ผีตี้ชอบหยุ๊บหัว
จะปราบจะไดครับ..อิอิ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
uddtar
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2010, 13:46:51 »

;D ผีตี้ชอบหยุ๊บหัว
จะปราบจะไดครับ..อิอิ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปราบละโขด  5555555555
ละอ่อนโบราณ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2010, 14:37:06 »

ต๋ามนี้นะครับ  http://www.chiangraifocus.com/knowledge.php?id=39

..............
❦♡เอิงเอย♡❦
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2010, 11:36:23 »

ยี่เข้วใส่มันเลยเจ้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
sonicbank
ชั้นประถม
*

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2010, 23:38:37 »

ยี่เข้วใส่มันเลยเจ้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เข้วเหลืองผีมันบ่กลัว 555
~KT 2 U~
สมาชิกลงทะเบียน
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2010, 23:46:50 »

พระคาถา ชินบัญชร ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

(จะปราบได้ก่อหา)

taekeuk_poomse
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2010, 11:26:21 »

ลองเอาไปใช้ดูเน้อ

พระคาถาไจยะเบ็งชร ปฐมบทชินบัญชร(ล้านนา)

ชะยาะสะนา กะตา พุทธา เชตตะวามารัง สะวาหะนัง  จะตุสัจจังมะตะ ระสัง เยปิวิงสุ นะราสะภา
ตัณหังกะราทะโย พุทธา อัฏฐะวีสะติ นายะกา สัพเพ ปะติฏฐิตา  มัยหัง มัตถะเก มุนิสสะรา
สีเส ปะติฏฐิโต มัยหัง พุทโธ ธัมโม ทะวิโลจะเน สังโฆ ปะติฏฐิโต มัยหัง อุเร สัพพะคุณากะโร
หะทะเย เม อะนุรุทโธ   สารีปุตโต จะทักขิเณ โกณฑัญโญ ปิฏฐิภาคัสมิง      โมคคัลลาโน จะวามะเก
ทักขิเณ สะวะเน  มัยหัง อาสุง อานันทะราหุลา   กัสสะโป จะ มะหานาโม อุภาสุง วามะโสตะเก
เกสันเต  ปิฏฐิภาคัสมิง       สุริโย วะ ปะภังกะโร นิสินโน สิริสัมปันโน โสภิโต มุนิปุงคะโว
กุมาระกัสสะโป เถโร มะเหสี จิตตะวาทะโก โส มัยหัง วะทะเนนิจจัง ปะติฏฐาสิ คุณากะโร
ปุณโณ อังคุลิมาโลจะ อุปาลี  นันทะสีวะลี อิเม ปัญจะ มหาเถรา นะลาเฏ  ตีละกา มะมะ
เสสาสีติ มะหาเถรา ชิตะวันตา ชิโนระสา ชะลันตา สีละเต เชนะ อังคะมังเคสุ สัณฐิตา
ระตะนัง ปุระโต อาสิ ทักขิเณ เมตตะสุตตะ กัง ธะชัคคัง ปัจฉะโต อาสิ วาเม อังคุลิมาละกัง
ขันธะโมระปะริตตัญจะ อาฏานาฏิยะสุตตะกัง อากาเส ฉะทะนัง  อาสิ เสสา ปาการะสัณฐิตา
ชินนานัง   พะละสังยุตเต ธัมมะปาการะลังกะเต วะสะโต เมสะกัจเจนะ สัมมาสัมพุทธะปัญชะเร
วาตะปิตตา   ทิสะชาตา พาหิรัชฌัตตุปัททะวา อะเสสา  วินะยัง  ยันตุ อะนันตะชินะเตชะสา
ชินะปัญชะระมัชฌัมหิ  วิหะรันตัง  มะฮีตะเล     สะทา ปาเลนตุ มัง สัพเพ  เตมะหาปุริสาสะภา
อิจเจวะเม กะโตรักโข สุรักโข พุทธานุภาเวนะ ชิตุปัททะโว ธัมมานุภาเวนะ ชิตาริสังโค สังฆานุภาเวนะ
ชิตันตะราโย จะรามิ ธัมมานุภาวะปาลิโตติ

(ชะยะปัญชะระปัณณะระสะคาถานิฏฐิตา)

หมายเหตุ: ในพระคาถาตัวน้ำเงินนั้นคือคาถาชินบัญชรล้านนาที่แตกต่างกับฉบับสมเด็จพระพุฒาจารย์โต ครับ

ละอ่อนโบราณ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2010, 11:36:54 »

.

* oooo.jpg (100.59 KB, 897x271 - ดู 282 ครั้ง.)

..............
itimaun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2010, 18:25:36 »

.
เสกใส่ปูเลยแป้ผีตังมวลแล

โปรดใจ้วิจรณญาญในกานอ่านเน้อครับ
หน้า: [1] พิมพ์