เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 11:21:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ห้องเก็บกระทู้
| | |-+  ปิดกระทู้นะครับ ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ปิดกระทู้นะครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 7100 ครั้ง)
PHU 19
ชั้นประถม
*

IN-TECH 48

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 08:59:57 »

ผมส่งเอกสาร ป.1 พรุ่งนี้ครับ ขนาด 9 มม. โครงการ สน.สก ว่าจะเลือก GLOCK 19 OD GREEN ยิงฟันยิ้ม

ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ ตัวนี้  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม

ณ ที่ใดดวงใจไม่ไหวหวั่น
ขอฝ่าฟันอุปสรรคและขวากหนาม
แม้สิ้นชื่อวาสนา ชะตาทราม
ขอฝากนามให้โลกรู้ กูก็ชาย
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

- หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข -

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 09:10:52 »

ขอบคุณครับ แต่ขอถามเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ
  - หนังสือรับรองจากผู้บังคับบัญชารับรองตำแหน่งหน้าที่ เงินเดือน ความประพฤติ  และเหตุผลความจำเป็นที่ขออนุญาต                          
     ที่ออกให้ไม่เกิน 6 เดือน                          
  - ผู้ออกหนังสือรับรองต้องเป็น ผู้บังคับบัญชาต้นสังกัด ระดับผู้อำนวยการกอง หรือเทียบเท่าขึ้นไป          
(2 ใบนี้พอมีตัวอย่างไหมครับ หรือมีฉบับร่างไหมครับ พิมพ์เอง หรือต้องไปเอาที่อำเภอครับ)

- หลักฐานแสดงว่าผ่านการฝึกอบรมการใช้อาวุธปืน       (หลักฐานตรงนี้หากเราไม่เคยผ่านการอบรม  แต่จบ  นศท. ปี 3 แทนกันได้หรือเปล่าครัีบ)   ขอบคุณล่วงหน้าครับ
        [/quote]

หนังสือรับรองจากผู้บังคับบัญชา ของผมพิมพ์เองครับ อาศัยดูแบบฟอร์มจากพี่ ๆ ใน www.gunsandgames.com และ www.gun.in.th มาปรับนิดหน่อย แล้วให้ ผอ. เซ็นต์ ต้องผอ.นะครับ รองฯก็ไม่ได้ เพราะผมเคยให้รองฯ เซ็นต์รับรอง โดนตีกลับจากอำเภอมา
สำหรับหลักฐานการผ่านการอบรม ตอนผมยื่นขอไม่มีให้ยื่นเอกสารนี้ ปัจจุบันคงให้เพิ่ม ถ้าไม่มีก็ลองไปติดต่อที่สนามยิงปืน (ในสนามกีฬากลาง) สมัครเป็นสมาชิกสนาม (รายปี 300) อาจนำมายื่นประกอบได้

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
dum25268
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 09:56:18 »

เอาง่ายๆครับทำเหมือนผมเลยเพราะอำเภอแต่ละที่ทำไม่ค่อยเหมือนกันหาเวลาไปถามคนที่รับเรื่องที่อำเภอเลยครับไม่ถึง 3 นาทีถามว่า ขอ ป3 เอาหยังพ่อง จบ.เพราะเดียวจะเสียเวลา
aekka
ความร่าเริงบันเทิงใจเป็นกำไรชีวิต...ถ้าวันใหนหงุดหงิดชีวิตขาดทุน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 17:45:06 »

การขอ ใบ ป.3 ข้าราชการขั้นตอนเหมือนเดิมไหมครับ
ถามตนเองก่อนว่า พร้อมที่จะโดนยิงหรือยัง ยิงฟันยิ้ม
ชีวิตใคร ใครก็รักครับ เจ๋ง

ยิ้มเข้าไว้แม้ว่าปัญหาจะมากเพียงใดก็ตาม สู้ต่อไปนะอย่าท้อ... เอกภพ 0880911472
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 17:50:45 »

การขอ ใบ ป.3 ข้าราชการขั้นตอนเหมือนเดิมไหมครับ
ถามตนเองก่อนว่า พร้อมที่จะโดนยิงหรือยัง ยิงฟันยิ้ม

เจ้าของกระทู้เค้าถามดี ๆ นะครับ

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
peter wangs
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 17:55:47 »

หนังสือตอบรับโทรไปที่ กันส์เซอร์วิสครับ ร้านจะให้ส่งเอกสารไปให้ แต่ที่ง่ายๆลองติดต่อนายทะเบียนแต่ละท้องที่ครับ บางทีก้อไม่ต้องใช้.
MRJACOP
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2012, 20:16:29 »

เจ้าของกระทู้เค้าถามดี ๆ นะครับ

ไช่แล้วครับ  เจ้าของกระทู้เค้าก็ถามดีๆถ้าตอบอย่างนี้อย่าเสียเวลาตอบเลยครับ
Kileer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 05:49:13 »

ผมก็คิดว่าไม่พร้อมจะถูกยิงนะครับแต่ต้องการมีไว้ป้องกันตัว ดูผู้คุม เมืองคอนโดนเก็บดิถ้าในสถาณการณ์นั้นเขามีปืนที่เอว ชักมาต่อสู้อาจไม่ถึงชีวิต ผนก็แค่ต้องการมีเพื่อป้องกันชีวิตและครอบครัว
aekka
ความร่าเริงบันเทิงใจเป็นกำไรชีวิต...ถ้าวันใหนหงุดหงิดชีวิตขาดทุน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 10:52:12 »

ผมก็คิดว่าไม่พร้อมจะถูกยิงนะครับแต่ต้องการมีไว้ป้องกันตัว ดูผู้คุม เมืองคอนโดนเก็บดิถ้าในสถาณการณ์นั้นเขามีปืนที่เอว ชักมาต่อสู้อาจไม่ถึงชีวิต ผนก็แค่ต้องการมีเพื่อป้องกันชีวิตและครอบครัว
ผมเคยทำใบ ป.3 แล้วที่อำเภอ แต่อยากบอกครับว่า
สัตว์โลกทุกชนิดมีกรรมเป็นของตน คนทำดีเป็นเหตุ ก็จะได้รับผลดีตามมา อย่างแน่นอน  ไม่สามารถหลีกเลี่ยงได้  ตรงกันข้าม คนทำชั่วเป็นเหตุ ก็จะได้รับผลชั่วอย่างแน่นอน ไม่สามารถหลีกเลี่ยงได้ กรรมหรือการกระทำของแต่ละคนจะติดตามตัวของผู้กระทำไป เหมือนล้อเกวียนหมุนไปตามรอยเท้าโค  เป็นไปตาม  กฎแห่งกรรม  ที่ว่า  ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว อย่างน้อยก็ในใจของผู้ทำ

บุคคลหว่านพืชเช่นใดย่อมได้รับผลเช่นนั้น การกระทำ (กรรม) เปรียบเหมือนการหว่านพืชลงดิน เช่น หว่านเมล็ดพริกลงดิน ย่อมได้ต้นพริกและผลพริกอย่างไม่มีวันเป็นอื่นไปได้ กล่าวง่าย ๆ

คือหว่านเมล็กพริกคงไม่เกิดเป็นต้นมะเขืออย่างแน่นอน  ย่อมได้พริกอย่างไม่ต้องสงสัย 

การกระทำ (กรรม) ของสัตว์โลกก็เช่นกัน  ย่อมขึ้นอยู่กับกรรม (การกระทำ) ที่เป็นสาเหตุว่าทำดีหรือทำชั่ว  ถ้าทำดีเป็นสาเหตุ ก็จะไดผลดี  ทำชั่วเป็นเหตุก็จะได้ผลชั่ว  ดังพุทธศาสนสุภาษิตที่ว่า   กมฺมุนา  วตฺตตี  โลโก    :  สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

ขออภัยที่เขียนยาวไปหน่อยครับ

ยิ้มเข้าไว้แม้ว่าปัญหาจะมากเพียงใดก็ตาม สู้ต่อไปนะอย่าท้อ... เอกภพ 0880911472
0440
ชั้นประถม
*

ชีวิตมันสั้น เกินกว่าจะไล่ตาม "คนที่เขาไม่มองเรา"

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 14:02:50 »

ผมเคยทำใบ ป.3 แล้วที่อำเภอ แต่อยากบอกครับว่า
สัตว์โลกทุกชนิดมีกรรมเป็นของตน คนทำดีเป็นเหตุ ก็จะได้รับผลดีตามมา อย่างแน่นอน  ไม่สามารถหลีกเลี่ยงได้  ตรงกันข้าม คนทำชั่วเป็นเหตุ ก็จะได้รับผลชั่วอย่างแน่นอน ไม่สามารถหลีกเลี่ยงได้ กรรมหรือการกระทำของแต่ละคนจะติดตามตัวของผู้กระทำไป เหมือนล้อเกวียนหมุนไปตามรอยเท้าโค  เป็นไปตาม  กฎแห่งกรรม  ที่ว่า  ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว อย่างน้อยก็ในใจของผู้ทำ

บุคคลหว่านพืชเช่นใดย่อมได้รับผลเช่นนั้น การกระทำ (กรรม) เปรียบเหมือนการหว่านพืชลงดิน เช่น หว่านเมล็ดพริกลงดิน ย่อมได้ต้นพริกและผลพริกอย่างไม่มีวันเป็นอื่นไปได้ กล่าวง่าย ๆ

คือหว่านเมล็กพริกคงไม่เกิดเป็นต้นมะเขืออย่างแน่นอน  ย่อมได้พริกอย่างไม่ต้องสงสัย 

การกระทำ (กรรม) ของสัตว์โลกก็เช่นกัน  ย่อมขึ้นอยู่กับกรรม (การกระทำ) ที่เป็นสาเหตุว่าทำดีหรือทำชั่ว  ถ้าทำดีเป็นสาเหตุ ก็จะไดผลดี  ทำชั่วเป็นเหตุก็จะได้ผลชั่ว  ดังพุทธศาสนสุภาษิตที่ว่า   กมฺมุนา  วตฺตตี  โลโก    :  สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

ขออภัยที่เขียนยาวไปหน่อยครับ

เขียนยาวผมให้อภัย แต่เขียนสั้นๆ ข้างบนผมไม่ให้อภัยครับ
การขออนุญาตมีใบป.3 หมายถึงคนๆ นึงเค้าใช้สิทธิตามกฎหมาย อยู่ภายใต้กฎหมาย
ไม่ใช่พร้อมจะโดนยิง หรือไปเที่ยวระรานยิงใคร
เราถือมีด ซึ่งเป็นอาวุธ เดินเข้าครัวไปหั่นผักทำครัว ไม่ผิด
เราถือมีดไปไล่แทงคนอื่น สิผิด

เรื่องบาปบุญที่คุณพูด เรื่องนึง เรื่องมีสมาชิกมาถามก็เรื่องนึง ตอบได้ก็ตอบ
ตอบไม่ได้ก็เว้น คุณก็บรรลุนิติภาวะแล้วนี่ครับ (คุณบอกเองว่าขอ ป.3 แล้ว)

ผมแค่ไม่อยากให้ถูกมอง คนมี ป.3 พร้อมโดนยิง แค่นี้จริงๆ

ID Line : n0804988255
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 14:15:39 »

คนที่ขอมีและใช้อาวุธปืนอย่างถูกกฏหมาย ไม่มีใครที่จะเอาปืนไปยิงคนอื่นหรอกครับ
ร้อยละร้อยของมือปืนรับจ้าง ใช้ปืนเถื่อนที่ไม่ขึ้นทะเบียนทั้งนั้น ใช้แล้วโยนทิ้งไม่เสียดาย
เพื่อนผมทำวิทยานิพนธ์เกี่ยวกับมือปืน แล้วนำมาเขียนเป็นหนังสือขาย หาอ่านดูได้ว่ามือปืนคิดอย่างไร
ปืนมีทะเบียนเป็นปืนที่ตรวจสอบได้ง่ายที่สุดเมื่อมีคดีต่าง ๆ ดังนั้น คนที่มีปืนย่อมระวังในการใช้ปืนเสมอ ไม่มีใครเอาไปยิงสุ่มสี่สุ่มห้าหรอกครับ
เคยมีคดียิงปืนขึ้นฟ้าแล้วตกลงมาใส่คนบาดเจ็บ (ดีที่ไม่ตาย) เหตุเกิดห่างจากบ้านผมสามกิโลเจ้าหน้าที่เปิดทะเบียนดูเลยว่า ปืนรุ่นนี้ในรัศมีห้ากิโลเมตรจากจุดเกิดเหตุมีใครขออนุญาตไว้บ้าง แล้วเรียกอาวุธปืนของผู้ที่ขอขึ้นทะเบียนไว้ที่มีขนาดตรงกับหัวกระสุนที่เกิดเหตุไปตรวจสอบดูว่าเกลียวลำกล้องตรงกับกระสุนปืนที่ก่อเหตุหรือไม่..รอดตัวไปที่ไม่ตรงกับของผม
หัวกระสุนที่ยิงออกจากลำกล้องปืนแต่ละกระบอกจะไม่เหมือนกัน เฉกเช่นเดียวกับลายนิ้วมือคน
ทั้งหัวกระสุนและปลอก แต่ละกระบอกไม่เหมือนกันครับ นี่คือสาเหตุว่าทำไมเจ้าหน้าที่ถึงต้องเก็บหัวกระสุนและปลอกกระสุนไว้ทุกครั้งที่เกิดเหตุ......มือปืน หรืออันธพาลถึงไม่เอาปืนมีทะเบียนไปยิงสุ่มสี่สุ่มห้างัยครับ
ทั้งหลายทั้งปวงที่เขียนมายาวเหยียด ก็คือ ไม่อยากให้มองปืน หรือมองคนเล่นปืนว่าป่าเถื่อนเสมอไป
ชีวิตใคร ใครก็รัก ลูกเมียใคร ใครก็รัก...มีแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มีครับ..
ผมเป็นคนใจร้อนมากในสมัยก่อน...แต่พอมีปืน กลับใจเย็นอย่างบอกไม่ถูก..
ปืนไม่ผิดหรอกครับ..คนที่ใช้ปืนต่างหากที่จะใช้เป็นหรือไม่
บางคนซื้อปืนมาก็ไม่ได้ยิงสักนัดเดียวก็มี  ซื้อเพื่อสะสม ซื้อเพราะความชอบและรักในสิ่งนั้น เหมือนกับคนเล่นพระเครื่อง คนสะสมว่านอะไรพวกนี้ แค่ได้ลูบคลำก็มีความสุขแล้ว
ด้วยความเคารพ

..ยุคนี้มันไม่มีใครเห็นแก่บ้านเมืองจริงๆ หร­อก..เกล้าผมอยากรู้นัก มีใครคิดถึงเรื่องของแ­ผ่นดินกันบ้าง..  - ขุนรองปลัดชูฯ -
ATTC#5
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 16:01:57 »

คนที่ขอมีและใช้อาวุธปืนอย่างถูกกฏหมาย ไม่มีใครที่จะเอาปืนไปยิงคนอื่นหรอกครับ
ร้อยละร้อยของมือปืนรับจ้าง ใช้ปืนเถื่อนที่ไม่ขึ้นทะเบียนทั้งนั้น ใช้แล้วโยนทิ้งไม่เสียดาย
เพื่อนผมทำวิทยานิพนธ์เกี่ยวกับมือปืน แล้วนำมาเขียนเป็นหนังสือขาย หาอ่านดูได้ว่ามือปืนคิดอย่างไร
ปืนมีทะเบียนเป็นปืนที่ตรวจสอบได้ง่ายที่สุดเมื่อมีคดีต่าง ๆ ดังนั้น คนที่มีปืนย่อมระวังในการใช้ปืนเสมอ ไม่มีใครเอาไปยิงสุ่มสี่สุ่มห้าหรอกครับ
เคยมีคดียิงปืนขึ้นฟ้าแล้วตกลงมาใส่คนบาดเจ็บ (ดีที่ไม่ตาย) เหตุเกิดห่างจากบ้านผมสามกิโลเจ้าหน้าที่เปิดทะเบียนดูเลยว่า ปืนรุ่นนี้ในรัศมีห้ากิโลเมตรจากจุดเกิดเหตุมีใครขออนุญาตไว้บ้าง แล้วเรียกอาวุธปืนของผู้ที่ขอขึ้นทะเบียนไว้ที่มีขนาดตรงกับหัวกระสุนที่เกิดเหตุไปตรวจสอบดูว่าเกลียวลำกล้องตรงกับกระสุนปืนที่ก่อเหตุหรือไม่..รอดตัวไปที่ไม่ตรงกับของผม
หัวกระสุนที่ยิงออกจากลำกล้องปืนแต่ละกระบอกจะไม่เหมือนกัน เฉกเช่นเดียวกับลายนิ้วมือคน
ทั้งหัวกระสุนและปลอก แต่ละกระบอกไม่เหมือนกันครับ นี่คือสาเหตุว่าทำไมเจ้าหน้าที่ถึงต้องเก็บหัวกระสุนและปลอกกระสุนไว้ทุกครั้งที่เกิดเหตุ......มือปืน หรืออันธพาลถึงไม่เอาปืนมีทะเบียนไปยิงสุ่มสี่สุ่มห้างัยครับ
ทั้งหลายทั้งปวงที่เขียนมายาวเหยียด ก็คือ ไม่อยากให้มองปืน หรือมองคนเล่นปืนว่าป่าเถื่อนเสมอไป
ชีวิตใคร ใครก็รัก ลูกเมียใคร ใครก็รัก...มีแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มีครับ..
ผมเป็นคนใจร้อนมากในสมัยก่อน...แต่พอมีปืน กลับใจเย็นอย่างบอกไม่ถูก..
ปืนไม่ผิดหรอกครับ..คนที่ใช้ปืนต่างหากที่จะใช้เป็นหรือไม่
บางคนซื้อปืนมาก็ไม่ได้ยิงสักนัดเดียวก็มี  ซื้อเพื่อสะสม ซื้อเพราะความชอบและรักในสิ่งนั้น เหมือนกับคนเล่นพระเครื่อง คนสะสมว่านอะไรพวกนี้ แค่ได้ลูบคลำก็มีความสุขแล้ว

+100 ครับ พอดีผมมี ป.4 ไม่ใช่ ป.3 คงไม่เข้าข่ายพร้อมโดนยิง ผมคนหนึ่งละครับ ที่ซื้อมาเก็บ มี 1 ก็อยากได้ 2 มี 2 ก็อยากได้ 3 - 4 - 5 ไปเรื่อยๆ ทั้งๆที่บางกระบอกไม่เคยยิงสักนัดเลย ว่างๆ เอาออกมาเช็ด ชโลมน้ำมัน เก็บ แค่นั้นจริงๆ ครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

เมื่อประตูบานหนึ่งปิด จะมีประตูอีกบานหนึ่งเปิด
ทำไมเราต้องมัวแต่เสียใจและสนใจเฉพาะบานที่ปิด
จนมองไม่เห็นประตูอีกบานหนึ่งที่เปิดรอ เราอยู่
Paul@CR
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 16:27:23 »

เขาเรียกปืนดูดปืนครับท่าน  ยิ้ม
แต่ก่อนมีสำนวน "หอมกลิ่นดินปืน" เดี๋ยวนี้เปลี่ยนเป็น "หอมกลิ่นน้ำมันปืน" แล้วละครับ

pong7161
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2012, 06:18:04 »

การขอใบ ป.3 ขึ้นอยู่ที่อำเภอครับ แต่ถ้าบ่อยากไปเสียเวลาเอาเอกสารทุกอย่างที่มีอยู่เช่นสำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาบัตร และขอใบรับรองจากหัวหน้า (รับรองพฤติกรรม) ว่าเราเป็นบุคคลที่สมควรมีอาวุธไว้ครอบครองได้ และเอกสารที่เกี่ยวข้องกับอาวุธที่จะซื้อครับ เช่นรุ่น ขนาด ถ้าอำเภอไหนบ่เรื่องมากก็จะได้ใบ ป.3 มาเลย แต่ถ้า... ก็คงเป็นเดือน แต่ถ้าเป็นข้าราชการรับรองได้ทุกราย คับแต่อาจช้าหน่อย
      สำหรับท่านที่ ขอใบ ป.3 แล้วคิดว่าเป็นเวรเป็นกรรม ก็แล้วแต่ท่าน ส่วนผมอยากได้เป็นสิบบอกครับชอบสะสมครับ บ่ได้ซื้อมาเพื่อให้ใครมายิ่ง หรือคิดจะไปยิ่งใคร
pong7161
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2012, 06:26:57 »

ผมส่งเอกสาร ป.1 พรุ่งนี้ครับ ขนาด 9 มม. โครงการ สน.สก ว่าจะเลือก GLOCK 19 OD GREEN ยิงฟันยิ้ม

ท่านสั่งซื้อที่ไหนครับ ผมก็สนใจ จะเอา GLOCK 19 Gen 4 อยู่ครับ มันมีอุปกรณ์เสริมหลายอย่างดีครับ
polkup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2012, 06:58:01 »

ข้าราชการ ประชาชน ต้องขออนุญาต ตรวจสอบประวัติ ซื้อก็แพง แต่คุณโจรสะบายมากไม่ต้องขออนุญาติใคร ราคาถูก เปลี่ยนปืนไปตามอารมย์ แล้วใครลำบากกว่ากัน 5555555  (คลายเครียด) 
HomeCopy
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2012, 15:37:21 »

+100 ครับ พอดีผมมี ป.4 ไม่ใช่ ป.3 คงไม่เข้าข่ายพร้อมโดนยิง ผมคนหนึ่งละครับ ที่ซื้อมาเก็บ มี 1 ก็อยากได้ 2 มี 2 ก็อยากได้ 3 - 4 - 5 ไปเรื่อยๆ ทั้งๆที่บางกระบอกไม่เคยยิงสักนัดเลย ว่างๆ เอาออกมาเช็ด ชโลมน้ำมัน เก็บ แค่นั้นจริงๆ ครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

555 เหมือนกันเลย และสุดท้ายผมก็จบที่ Colt.45 กระบอกเดียว มีเยอะ ผบ.ที่บ้านจ่ม
MP.CR.Suttishoke
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2012, 13:26:16 »

ร้านไหนยังมี sr9c ขายบ้างครับเนี่ยอยากได้ อยากได้

เกียรติยศไม่ได้มาจากชาติกำเนิด แต่เกิดจากการกระทำ
toptop077
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2012, 17:02:28 »

ลองดูที่ปืนสมพล 02-2262252-3
มีทูโทน ดำsr9cสนสก.ราคาประมาณ
44000นะครับ ผมเพิ่งใด้.357sp101มาครับ ขยิบตา ยิงฟันยิ้ม
g-focus
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2012, 21:02:52 »

ได้ใบ ป3 ไปซื้อปืนมาได้แล้ว นำไปขอ ป4 ท่านผู้มีอำนาจแจ้งว่าต้องเสียเงิน 5500
ทำไมมันแพงอย่างนั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์