เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 00:42:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  เรียนภาษาอังกฤษที่อินเดียในราคาประหยัด (2 เดือน)
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เรียนภาษาอังกฤษที่อินเดียในราคาประหยัด (2 เดือน)  (อ่าน 3013 ครั้ง)
Kroopoo
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2010, 20:23:02 »

ใครสนใจเรียนภาษาอังกฤษ ที่อินเดียในราคาประหยัด หรือหาข้อมูลเกี่ยวกับการเรียนภาษาอังกฤษในระยะสั้น  ยินดีให้คำปรึกษา  และเราจะมีโครงการพาน้อง ๆ เข้าคอร์สภาษาอังกฤษในช่วงซัมเมอร์ปีหน้า เป็นเวลา 2 เดือนในราคาที่ประหยัดที่สุดเหมือนไปเอง  อีเมล์เข้ามาคุยกับเราหรือขอรับโบชัวร์ได้ที่ gettoindia@gmail.com โดยทีมงานซึ่งเป็นครูเชียงรายแต้ๆ เจ้า
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2010, 20:28:10 »

ภาษาอังกฤษสำเนียงอินเดียเหรอครับ

Patu
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 15:00:10 »

ลูกเพื่อนไปเรียนที่อินเดียค่ะ กลับมาแล้วสามารถโต้ตอบกับคนพูดภาษาอังกฤษสาระพัดสำเนียงได้สบายบรื๋อ มีวินัยในตัวเองมากขึ้น ดีมากค่ะ ขอสนับสนุน
Kroopoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 18:43:04 »

สำเนียงแขกที่ว่า ที่อินเดียเขาก็ยอมรับค่ะ เขาจะออกเสียง ตัว c ไม่เหมือนกับเราค่ะ แต่เขาก็ยอมรับนะคะ นอกจากตัว  c ก็ยังมีตัว t อีกนะคะ แต่ว่า โดยภาพรวมแล้วก็ดูดีค่ะ ถ้าคุณมีเงินที่จะไปซัมเมอร์ที่สวิซหรืออังกฤษ ดิฉันแนะนำว่าไปเลยค่ะ แต่ถ้ามีงบจำกัดน่าจะไปอินเดียมากกว่านะคะ อินเดียไม่ไปไม่รู้  ใครสนใจเมลล์เข้ามาถามได้นะคะเราจะตอบให้ตรงความจริงทุกอย่าง (Gettoindia@gmail.com) หวังว่าคงจะเป็นทางเลือกที่ดีกับคนที่อยากเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติม ได้ประสบการณ์ใหม่ ๆ เยอะ ที่นั่นหนังสือก็ราคาถูก สำหรับคนที่รักการอ่านรับรองว่าขากลับกระเป๋าไม่มีที่ว่างเหลือแล้วมีแต่หนังสือเหมือนดิฉันนี้แหละค่ะ  (จะตอบคำถามได้สะดวกในช่วงเย็นนะคะ เพราะเป็นครูค่ะ ต้องรบกับเด็กๆ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Kroopoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 18:48:07 »

ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณนะคะคุณ Patu ความคิดเห็นของคุณอาจมีประโยชน์กับน้อง ๆ อีกหลายคนที่กังวลใจเกี่ยวกับการไปเรียนภาษาอังกฤษที่อินเดีย  ดิฉันไปเรียนภาษาอังกฤษที่อินเดียเพราะมีงบน้อยแต่สิ่งที่ได้กลับมาเกินคุ้มค่ะ โดยเฉพาะหน้าที่การงาน
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 19:27:49 »

ในเชียงรายก็มีโรงเรียนที่สอนดี ๆ อยู่นะผมว่า อีกอย่างผมก็ทำงานเกี่ยวกับภาษาอังกฤษนะครับ ไม่ใช่ตาสีตาสา มาโพสท์หาเรื่อง และผมเพิ่งได้ยินนี่ล่ะว่าไปเรียนภาษาอังกฤษที่อินเดียแล้วมันดี ไม่ได้ป่วนนะครับ

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 19:42:15 »

ครอสเรียนราคาเท่าไหร่ครับ  แล้วค่าเครื่องบินไป-กลับละครับ เท่าไหร่  แล้ว ค่ากิน ค่าอยู่ อีกละครับ

ทั้งหมดนี่ ต้องเสียเท่าไหร่ครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
เพชรพลอยผ้าม่าน
ระดับ ป.ตรี

เพชรพลอยผ้าม่าน

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2010, 19:54:17 »

ภาพของอินเดีย ที่เราเห็นในทีวีคือภาพที่เห็นแต่คนระดับล่าง

ทำให้รู้สึกว่าเขาไม่เจริญเลย  แต่...

อย่าลืมว่า  อินเดียเจริญทั้งด้าน  IT  อุตาสาหกรรมอื่น ๆ จนเป็นที่ยอมรับกันในระดับโลก

ถ้าจะถามถึงภาษาอังกฤษ  ถือว่าแขกอินเดียภาษาอังกฤษดีกว่าคนบ้านเราเยอะ

แต่....ไม่ดีอยู่อย่างเดียว   เวลาพูดแล้วชอบส่ายหัว  5555

บริการที่ดี และจริงใจคือสิ่งที่เพชรพลอยผ้าม่านจะมอบให้คุณ
088-2672602
Line-ID-0882672602
ติดตามผลงานได้ที่ facebook: เพชรพลอย ผ้าม่าน
Kroopoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 01:04:16 »

คุณฮักแม่จันคะ ช่วยติดต่อทางเมล์ด้วยคะ หรือทิ้งเมล์ไว้ก็ได้นะคะ ยินดีตอบทุกคำถามค่ะ
Kroopoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 01:09:38 »

ตอบคุณ Zombie01
  ดิฉันเชื่อค่ะว่าในเชียงรายก็มีที่เรียนภาษาอังกฤษที่ดี ๆ หลายที่ เพียงแต่ยกอินเดียมาเป็นทางเลือกเท่านั้น  ต้องขอโทษเป็นอย่างยิ่งถ้าดิฉันกล่าวคำไหนที่ไปดูถูกคุณหรือบ่งชี้ว่าคุณเป็นตาสีตาสา  และดิฉันไม่คิดว่าคุณมาป่วนหรอกค่ะ ความคิดเห็นที่แตกต่างย่อมเป็นสิ่งที่ดี ให้เราพิจารณาอะไรได้รอบคอบมากขึ้น  ขอบคุณมากกับความคิดเห็นค่ะ
Kroopoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 01:14:46 »

เราไม่ได้บริการจัดคอร์สเรียนภาษาอังกฤษเท่านั้น ใครอยากไปเองเราให้คำปรึกษาฟรีค่ะไม่มีค่าอะไรบวกเพิ่มหรือเรียกเก็บทั้งสิ้นในกรณีที่คุณบินเดี่ยวไปเอง รับรองว่าคุณจะได้ประหยัดกระเป๋าตังค์แน่นอน  หรือถ้าไปกับเรา คุณจะได้รับการบริการที่พัก โรงเรียน ทัศนศึกษา และอีกหลากหลายกิจกรรมที่จะเพิ่มเติมประสบการณ์ด้านภาษาค่ะ (gettoindia@gmail.com)
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 06:30:05 »

pittaya007@gmail.com  ช่วยบอกรายละเอียดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 11:25:14 »

อินเดียดีครับที่สำคัญไม่แพง หลายๆเมืองเจริญกว่าไทยเยอะ ลูกเพื่อนๆไปเรียนมาหลายคน บางคนส่งไปเรียนมหาลัยที่นั่น เรื่องเทคโนโลยี IT ไม่ต้องห่วงครับ
นายเหตุผล
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 22:41:16 »

ตอนนี้กระเป๋าหนักละ  กะว่าจะไปอินเดีย และไปชุดตัวที่อเมริกา+เรียนภาษาสักปีสองปี แต่ยังไม่มีเวลาเลย และที่สำคัญยังไม่มีคู่ทุกคู่ยากที่ไปจะลำบากด้วยกันเลย อิอิ
ว่าแต่ น่าจะลงรายละเอียดไว้นะ เกี่ยวกับค่าใช้จ่ายอะไรบ้างอ่ะ...
tukta906
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 22:51:06 »

ขอทราบรายละเอียดนะคะ  และอยากทราบว่าครูปูพอจะแชร์ข้อมูลกรุ๊ปที่ครูเคยพาไปไหมคะ พอดีมีลูกชาย 12 ขวบ อยากจะให้ไปเอาประสบการณ์ช่วงปิดเทอมพอดีค่ะ  ในโครงการจะดูแลเด็ก ๆ จนกลับเลยใช่ไหมคะ หรือเป็นลักษณะพาไปอยู่ แฟมิลี่ คะ
ขอบคุณค่ะ
สวนริมกก
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 23:40:39 »

น่าสนใจมาก เรียนที่ไหนๆขอให้สื่อสารได้ก็โอเคแล้ว แม้แต่ภาษาไทยภาคต่างๆยังสำเนียงต่างกันเลย
tukta906
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 23:43:35 »

ลืมฝากอีเมล์ค่ะ  tukta906@yahoo.com

Ibniubbas
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 19:53:23 »

ขอข้อมูลด้วยคัฟ

ผมต้องการไปที่มุมไบ

ubbas_sunset@hotmail.com
koyi56
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 21:47:02 »

ในเชียงรายก็มีโรงเรียนที่สอนดี ๆ อยู่นะผมว่า อีกอย่างผมก็ทำงานเกี่ยวกับภาษาอังกฤษนะครับ ไม่ใช่ตาสีตาสา มาโพสท์หาเรื่อง และผมเพิ่งได้ยินนี่ล่ะว่าไปเรียนภาษาอังกฤษที่อินเดียแล้วมันดี ไม่ได้ป่วนนะครับ
โอ๊ย คุณ zoombie ถ้าไม่เคยไปก็อย่าเพิ่งวิจารณ์เค้าว่าไม่ดี  ส้มไม่เคยเอาเข้าปาก จะรู้ไหมว่ามันหวาน  ไม่พูดก็ไม่มีใครเขาว่าหรอก  
ให้กำลังใจคุณ kruepoo ค่ะ  แล้วก็ขอรายละเอียดด้วยคนค่ะ rsnku56@yahoo.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 สิงหาคม 2010, 21:53:14 โดย koyi56 » IP : บันทึกการเข้า
Aimam
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2010, 14:53:26 »

ขอรายละเอียดทาง PM ด้วยครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์