เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 06:23:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ข้างห้อง มัน......กับสามีให้มัน เสียงดังหน้ารำคาญมาก (ขอบ่นหน่อย)
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน ข้างห้อง มัน......กับสามีให้มัน เสียงดังหน้ารำคาญมาก (ขอบ่นหน่อย)  (อ่าน 6968 ครั้ง)
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 11:09:57 »

เปิดโฮมเธียร์เตอร์..ให้น้อง มิยาบิ...ต่อสู้ด้วยเสียงครางให้ดังกว่า.. ยิงฟันยิ้ม
เจ๋งเลยถูกต้องนะครับ ยิงฟันยิ้ม
ท่าน Add มักขะหนาดเน้อจะอี้หนา...ถ้าเป็นท่าน Add สีท่าหัวข้อ..จะบ่มา..ขอบ่น..คิคิคิ ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หึหึ ทั้งสองท่าน ไม่มีใครน้อยหน้ากันเลยเน๊อะ สงสัยคงดูบ่อยล่ะซี้ กิ้วๆๆๆๆ ยิ้มกว้างๆ
ไม่ได้ดูบ่อยจ้า...แค่เวลาว่างๆ..จริ๊งจริ้ง.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เหอๆๆๆๆ   ไม่ค่อยเลยน่ะค่ะคุนพี่ทั้งหลายยยยยย อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 10:00:12 »

แอบติดกล้องซะเลย...อิอิ
จ๊ะเอ๋ไครเอ่ย
มัธยม
**

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 10:14:09 »

ฮ่าฮ่า ยิงฟันยิ้ม อ่านแล้วก้ขำ ยิงฟันยิ้ม เอางี้แข่งเลยครับ เอาให้ดังกว่าไม่ต้องทำจริงก็ได้เอาหนังมาเปิดเสียงดังๆ
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 10:19:27 »

ขอโทษครับ คราวหลังจะยับยั้งชั่งใจกว่านี้นะครับ เอิกๆๆ

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 11:09:38 »

ยาวไปๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
shiraishi
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 11:28:13 »

ขันติ นะขันติ แลบลิ้น
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 11:59:40 »

-1 ไม่ตอบดีกว่า กลัวถูกแบน อิอิ ตอบไปก็เหมือนคุยเล่นแบบ MSN อยู่ดี
หลังๆ ถ้าไม่จำเป็น ส่วนตัวมักไม่แสดงความเห็นใดๆในห้องนี้
อีกอย่าง แค่หัวข้อหลายๆข้อก็ไรสาระอยู่แล้ว เลยไม่อยากเข้ามา(ขออนุญาติพูดตรงๆ) แต่มันจำเป็นต้องเข้ามาอ่านเพราะ ชีวิตขาดหวานไม่ได้ อิอิ (คนรู้จัก ดันชอบเรื่องไรสาระ อิอิ)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Ironmaiden

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 12:05:22 »

-1 ไม่ตอบดีกว่า กลัวถูกแบน อิอิ ตอบไปก็เหมือนคุยเล่นแบบ MSN อยู่ดี
หลังๆ ถ้าไม่จำเป็น ส่วนตัวมักไม่แสดงความเห็นใดๆในห้องนี้
อีกอย่าง แค่หัวข้อหลายๆข้อก็ไรสาระอยู่แล้ว เลยไม่อยากเข้ามา(ขออนุญาติพูดตรงๆ) แต่มันจำเป็นต้องเข้ามาอ่านเพราะ ชีวิตขาดหวานไม่ได้ อิอิ (คนรู้จัก ดันชอบเรื่องไรสาระ อิอิ)
แต่ก็ยังอุตส่าห์เข้ามาเนาะ...แสดงว่าท่านก็ขาดความไร้สาระไม่ได้นี่นา ...อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 12:10:58 »

ขอ"แจม"ด้วยเลยท่านฯ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
romeo28
มัธยม
**

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 12:13:08 »

ขอ"แจม"ด้วยเลยท่านฯ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอด้วย
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 12:32:07 »

อืมมมมม  ขยิบตา ดูแล้วคุณเจมส์เป็นคนมีสาระจริงๆแหละค่ะ  ถึงว่าช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นโพสต์อะไร สงสัยกลัวจะผิดประเด็นเอง อิอิอิ   แลบลิ้น ยิงฟันยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 12:46:24 »

ก็มันเป็นสีสรรของชีวิตนิครับ ทุกท่าน ปลาทูดันเข้าไปทักว่าคิดถึง เลยต้องแวะมา
และ ใครๆที่ผมคุ้นชื่อ ก็คนรู้จักกันทั้งนั้น ชิวๆดี แซวกันได้ แหย่กันได้ ขำๆไป

จริงๆแล้ว สาเหตหลักๆนะครับทีไม่อยากเข้ามา ก็แค่ มาทีไร เสียเวลากับห้องนี้ทุกที งานการไม่ได้ทำกันหละ อิอิ ไม่โพสตอบ ก็ต้องเข้ามาอ่านเฉยๆ ถึงไม่มีสาระนะครับ แต่มันก็เป็นสาระคดี การที่จะทราบเหตการบางอย่าง กระแสความชอบ ความนิยม หรือวิถีชีวิตความเป็นอยุ่ แนวคิด ค่านิยม และอื่นๆ ก็ได้จากห้องนี้แหละครับ ทั้งหมดผมเรียกมันว่า ข่าวสั่งคมและชุมชล (เช่นล่าสุดข่าว UFO ) ถ้ามองกันเป็นนะครับ และมันก็จำเป็นในชีวิตประจำวันด้วย เช่นเพื่อใช้ในทางดำรงชีวิต และธุรกิจ ดังนั้นอะไรหลายๆอย่าง หลายๆคนอาจมองว่าไร้สาระ แต่จริงๆมันมีสาระอยู่ในตัวครับ แค่พูดเล่น ก็เถอะ คำแซว คำเล่าก็เถอะ นั่นเป็นสาระหมดเลย แค่ประโยดในมุมใหนเท่านั้นเอง

ที่ผมชอบที่สุดก็คือมุข ต่างๆ ถึงต้องคัดลอกเก็บไว้ ถ้าถามว่ามันมีประโยดตรงใหน ก็ในงานการสอน งานนำเสนอ หรือการสนทนาทั่วๆไปเป็นต้น มันก็ต้องมีอะไรขำๆแทรก ถ้าขาดน้ำตาลชีวิตจะอยู่ได้อย่างไร จริงปะ (อย่าเป้นโรคกลัวอ้วนจนขึ้นสมองกันหน่อยเลยครับ)
และที่ต้องเซฟเก็บเป็นประจำ คือภาพ ไม่ว่าจะขำไม่ขำ (เช่นภาพ รู้อะไรไม่สู้รู้งี้ ใช้สอนใจได้ เป็นต้น)ก็ใช้เพิ่มความมีสาระได้ในงานต่างๆ และอนาคตได้

สรุป ที่โพสนี้ อาจบอกได้ว่า ไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้เลยก็ว่าได้ (ซึ่งมีความเสี่ยงโดนแบน)
แต่มันตามน้ำครับ ถ้าขึ้นกระทู้ใหม่ก็ใช่เรื่อง และถ้าหาว่าจะสร้างความแตกแยกอันนี้ก็แล้วแต่จิตจะคิด แต่มันจำเป็นต้องนำเสนอเพื่อให้เกิดปัญญา ติเพื่อก่อ เจตณาก็มีเพียงเท่านี้ ถ้าเข้าใจหลักที่ว่า ทุกคนคือคนเชียงราย ไม่ได้หาเรื่องนะครับ ใครๆอย่าเข้าใจผิด อาจพูดตรงไป มันเลยฟังดูแรง แต่พอดีผมเป็นคนเช่นนี้โดยธรรมชาติ อย่าถือ ขอบคุณที่ให้โอกาศแสดงความคิดเห็นครับ Thk ยังไงก็รักจะ จุบๆ (ร้ายก็รัก  ยิงฟันยิ้ม)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
KykykyKyky
ชั้นประถม
*

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 12:46:43 »

มันเป็นเรื่องส่วนตัวของเขา เพราะสิ่งพวกนี้มันห้ามไม่ได้ ต้องทำใจ ขันติ.....
บ่าวน้อย
ชั้นประถม
*

กำว่าเฒ่า อู้เบาๆ ก็เจ็บ

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 15:35:45 »

แอบติดกล้องซะเลย...อิอิ

ลงยูทูบ แบ่งกันดู

ยามตุ๊ก บ่ามีคนตวย ยามรวย ตวยกั๋นเป็นปุ๊ก
กระเจียว
มัธยม
**

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 15:57:35 »

เขาทำอะไรกันหรอครับ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 16:04:31 »

เขาทำอะไรกันหรอครับ
เอาสะดือชนกัน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
@เชียงแสน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 19:13:52 »

..อ่านแล้วผมขำ ขำ เคยเจอตอนอยู่หอ เราก็คนทำงาน ดันไปอยู่กับหอที่มีเด็กนักเรียน...

...ไม่รู้จะว่ายังไงดีครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
3536333
วู้ดดี้ เกิดมาลุย
ชั้นประถม
*

เกมชีวิต เราลิขิตมันได้

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 20:46:28 »

เดี๋ยวมันก็เลิกกันแล้ว อิอิ

lloU._.Love
ชั้นประถม
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 20:55:08 »

สงสัยข้าวใหม่ปลามันม๊างค่ะ แต่ก็น่าจะเก็บเสียงม๊าง เค้าไม่อายกันหรือไงเน้อ เรายังอายเลย(ล้อเล่น ยังไม่เคยลอง) 555+

(ของอย่างนี้มันอยู่ที่จิตใต้สำนึก) ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 กันยายน 2012, 20:59:21 โดย lloU._.Love » IP : บันทึกการเข้า

.+*+.แรกๆเรียก "สุดที่รัก"...หลังๆเรียก "สุดที่จะรัก" !!.+*+.
LoveYou2
มัธยม
*

096-0133136 บอย

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 20:56:58 »

โทรบอกเพื่อน ๆ มานั่งกิน.... กันที่ห้องเลย พากันมาฟังเสียงมัน มากันเยอะๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

+100  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้ายังมีเสียงอีก ผมยอม  5555++
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์