เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 12:00:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  น้าผมเจอ UFO ครับ เวลา 4.30น. อยากทราบมีใครเจอเหมือนกันอีกครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน น้าผมเจอ UFO ครับ เวลา 4.30น. อยากทราบมีใครเจอเหมือนกันอีกครับ  (อ่าน 2207 ครั้ง)
Ch4mpion
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 16:41:52 »

น้าผม 2 คนบอกว่าตอนเดินไปตลาดเพื่อจะไปขายของ เจอวัตถุประหลาด ลักษณะวงกลมสีขาว ด้านในมีช่องสี่เหลี่ยมวงรีอยู่ด้านใน แกบอกว่ามันบินต่ำมาก ผมอยากทราบว่ามีใครเจอหรือถ่ายรูปไว้มั่งครับ สดๆเลยวันนี้ เวลาประมาณ 4.30 (ตี4ครึ่ง) ขอบคุณครับ

ปล.คนกวาดถนนหน้าโรงเรียนสามัคคีก็เห็นนะครับ!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 17:31:51 โดย Ch4mpion » IP : บันทึกการเข้า
Addmobile
สวัสดีครับ
ระดับ :ป.โท

จริงจังจริงแต่จริงใจ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 16:47:57 »

เจอที่ไหนนะครับ
Ironmaiden

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 16:51:30 »

น้าบอกว่าตอนเดินไปตลาดเพื่อจะไปขายของ เจอวัตถุประหลาด ลักษณะวงกลมสีขาว ด้านในมีช่องสี่เหลี่ยมวงรีอยู่ด้านใน แกบอกว่ามันบินต่ำมาก ผมอยากทราบว่ามีใครเจอหรือถ่ายรูปไว้มั่งครับ สดๆเลยวันนี้ เวลาประมาณ 4.30 (ตี4ครึ่ง) ขอบคุณครับ
สเกตรูปมาให้ดูหน่อยจิ
Ch4mpion
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 16:55:07 »

เจอที่ไหนนะครับ

บริเวณหน้าโรงเรียนสามัคคีครับ
Ch4mpion
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 16:55:34 »

น้าบอกว่าตอนเดินไปตลาดเพื่อจะไปขายของ เจอวัตถุประหลาด ลักษณะวงกลมสีขาว ด้านในมีช่องสี่เหลี่ยมวงรีอยู่ด้านใน แกบอกว่ามันบินต่ำมาก ผมอยากทราบว่ามีใครเจอหรือถ่ายรูปไว้มั่งครับ สดๆเลยวันนี้ เวลาประมาณ 4.30 (ตี4ครึ่ง) ขอบคุณครับ
สเกตรูปมาให้ดูหน่อยจิ

เดี๋ยวถามน้าแล้วจะวาดให้ดูครับ รอสักครู่
Ch4mpion
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 17:04:50 »

น้าผมบอกมาประมาณนี้ครับ ขออภัยฝีมือกากขนาด
rotmay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 17:26:33 »

ฮืม ถ้าเห็นชัดเจนขนาดนั้น ไม่ขอเดานะคะว่าเป็นอะไร สงสัยจะufo

แต่ที่เคยเห็นสองครั้ง เป็นดาวเทียมค่ะ มันจะลอยต่ำแต่ไม่ต่ำขนาดที่จะเห็นชัดเจนขนาดที่จะอธิบายได้ว่ารูปทรงยังไง แต่ว่าเคยเจอตอนกลางดึกๆ มันจะมีแสงวาบๆเหมือนกับดาวตก
Ch4mpion
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 17:32:05 »

ฮืม ถ้าเห็นชัดเจนขนาดนั้น ไม่ขอเดานะคะว่าเป็นอะไร สงสัยจะufo

แต่ที่เคยเห็นสองครั้ง เป็นดาวเทียมค่ะ มันจะลอยต่ำแต่ไม่ต่ำขนาดที่จะเห็นชัดเจนขนาดที่จะอธิบายได้ว่ารูปทรงยังไง แต่ว่าเคยเจอตอนกลางดึกๆ มันจะมีแสงวาบๆเหมือนกับดาวตก

อ่อครับ
สบายแมน

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 17:50:38 »

เครื่องบินบังคับของเล่นหรือเปล่าสมัยนี้ทำกันได้นะ ที่น้าคุณเห็น
ใกล้ไกลแค่ไหน บินสูงต่ำแค่ไหน ลำใหญ่ประมาณไหน
ความก่อนดูทีวี เจอฮอร์บังคับ เป็นรูปถ้วยกาไก่ก็มีบินอยู่บนอากาศเลย ยิ้ม
8inw
จอหงวนราชวงศ์ฮั่น
ระดับ ป.ตรี

เสร็จนาฆ่าโคทึก...เสร็จศึกฆ่าขุนพล

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 18:01:48 »

UFO มาสำรวจดาวโลก แต่เกิดรู้สึกหิวเลยไปแวะซื้อไก่ทอดกาดหลวง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Ch4mpion
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 18:25:52 »

เครื่องบินบังคับของเล่นหรือเปล่าสมัยนี้ทำกันได้นะ ที่น้าคุณเห็น
ใกล้ไกลแค่ไหน บินสูงต่ำแค่ไหน ลำใหญ่ประมาณไหน
ความก่อนดูทีวี เจอฮอร์บังคับ เป็นรูปถ้วยกาไก่ก็มีบินอยู่บนอากาศเลย ยิ้ม

ไม่ใกล้ไม่ไกลครับ เห็นว่าลำใหญ่พอควร
Ch4mpion
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 18:26:26 »

UFO มาสำรวจดาวโลก แต่เกิดรู้สึกหิวเลยไปแวะซื้อไก่ทอดกาดหลวง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คงอร่อยน่าดู เฮ้ยยยย!!!  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แมวเมียวๆแมวเมี๊ยวๆ
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 20:39:06 »

คงอร่อยน่าดู เฮ้ยยยย!!!  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ซ่ะงั้น

chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 21:01:07 »

โค๊ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
blue dragon
มัธยม
**

..แดดสุดท้าย..

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 21:53:27 »

ไม่แน่นะครับ
อาจเป็นของจริง
เพราะมีคนเจอกันเยอะมาก ในต่างประเทศ

กั๋นว่าจะมัด บ่ต้องมัดด้วยป๋อ กำปากกำคอ มัดกั๋นก็ได้
https://www.facebook.com/skyline.blue.9
Ch4mpion
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 05:23:00 »

ไม่มีใครเจอเลยเหรอครับ - -*
A@Y~OnLy LoVe~
ชั้นประถม
*

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 07:46:39 »

ในข่าว ufo ชอบโผล่ตาม อเมริกาหรือยุโรป รอบนี้มาไกลแหะ สงสัยอยากเปลี่ยนบรรยากาศมาแอ่วเชียงราย(ล้อเล่นเน้อ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"Glory in life is not in never failing, But rising each time we fail."
                             - - Anonymous - -
ความสำเร็จในชีวิตไม่ใช่การที่ไม่เคยพ่ายแพ้ หากแต่เพิ่มขึ้นทุกครั้งที่ล้มลง
Ironmaiden

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 08:31:33 »

ถ้าคุยเอามันส์...เรื่อง UFO มันก็มีความเป็นไปได้นะ...
ถ้าให้เดาแบบหลักการหน่อยๆก็มีงานวิจัยของฝรั่งมะกันเกี่ยวกะยานสอดแนมรูปทรงกลมคล้ายจานบินนี่แหละ..
สามารถบินต่ำได้และเงียบ...แต่ตัวต้นแบบยังไม่เป็นที่เปิดเผยกับสาธารณะชน..
เหมือนเครื่อง สเตล ในช่วงสงครามอ่าว กว่าจะมาเปิดเผยก็ประมาณปี 95
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 08:41:29 »

ต้องเตียม battle ship ไว้ละ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
Ch4mpion
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 16:10:36 »

ถ้าคุยเอามันส์...เรื่อง UFO มันก็มีความเป็นไปได้นะ...
ถ้าให้เดาแบบหลักการหน่อยๆก็มีงานวิจัยของฝรั่งมะกันเกี่ยวกะยานสอดแนมรูปทรงกลมคล้ายจานบินนี่แหละ..
สามารถบินต่ำได้และเงียบ...แต่ตัวต้นแบบยังไม่เป็นที่เปิดเผยกับสาธารณะชน..
เหมือนเครื่อง สเตล ในช่วงสงครามอ่าว กว่าจะมาเปิดเผยก็ประมาณปี 95

หน้า: [1] 2 พิมพ์