เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 17:41:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักตกปลาเชียงราย (ผู้ดูแล: >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  ที่หนองบัว ว.ค มีคนเอาปลามาปล่อยบ้างไหมครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ที่หนองบัว ว.ค มีคนเอาปลามาปล่อยบ้างไหมครับ  (อ่าน 1516 ครั้ง)
sathid
รักน้อยๆแต่ขอให้นานๆ
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2010, 20:51:19 »

อย่ากทราบว่าหนองบัวเขาปล่อยปลากันบ้างไหมครับและมีปลาไรบ้างเห็นคนไปตกได้กันบ้างไหมครับ และใช้เหยื่อไรตกครับ
Styx
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2010, 22:43:25 »

เห็นมีเอามาปล่อยบ้างคับ
แต่พอกินเบ็ดขึ้นมาก็เอากลับกันหมด
ตัวยังเล็กนิดเดียว ... เสียดายคับ  แลบลิ้น

ส่วนเหยื่อถ้าตกหน้าดิน ให้หนักแยมโรลหน่อยคับ  ยิงฟันยิ้ม หอมๆ
NesLucifer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2010, 23:57:28 »

ผมเห็นตาลุงแก่ๆคนนึงครับ ไม่รู้ว่าบุญหรือบาป ปล่อยปลาตรงที่เค้าให้อาหาร เห็น ช่อนรออยู่เลย
บุญของช่อน บาปของปลาตัวเล็กมั้ง

082 7583338  ตกปลา 24 ชั่วโมง
หยอยคุง
ระดับ :ป.โท

จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป.........

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 00:14:52 »

ผมเห็นตาลุงแก่ๆคนนึงครับ ไม่รู้ว่าบุญหรือบาป ปล่อยปลาตรงที่เค้าให้อาหาร เห็น ช่อนรออยู่เลย
บุญของช่อน บาปของปลาตัวเล็กมั้ง

เป็นธรรมดาครับหนองบัวมีปลาล่าเหยื่ออยู่เยอะ.............
ชะโด ช่อน กราย แต่ปลาเล็กก้อปรับตัว ออกลูกออกหลานตั้งแต่ตัวเล็กๆเหมือนกัน..............

ยังไม่นับมนุษย์ที่ล่าปลาอีก หาแบบพอเพียงแล้วจะมีปลาเหลือเพียงพอครับท่าน.............

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

https://www.facebook.com/WasakornTeekasang
 เบอร์08363616ห้าสี่/090-5419หกหกหก
https://www.facebook.com/harrotchiangmai/
จำหน่าย ชุดยูนิฟอร์มสำเร็จรูป ซ๊ะป๊ะอย่าง...
Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

—‘ ฅ น ติ ด ดิ น ’—

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 01:38:11 »

เป็นธรรมดาครับหนองบัวมีปลาล่าเหยื่ออยู่เยอะ.............
ชะโด ช่อน กราย แต่ปลาเล็กก้อปรับตัว ออกลูกออกหลานตั้งแต่ตัวเล็กๆเหมือนกัน..............

ยังไม่นับมนุษย์ที่ล่าปลาอีก หาแบบพอเพียงแล้วจะมีปลาเหลือเพียงพอครับท่าน.............

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

+1,000,000 ครับ

~ Bullet for my Brother ~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 07:10:25 »

มีแน่นอนครับ ไม่ว่าจะปล่อยทีละเยอะๆ หรือปล่อยแบบปล่อยนกปล่อยปลา

อย่างชะโดก็มีคนเอามาปล่อยทีละหลายๆครอก ปลาอื่นก็ปล่อยกันเป็นถุงๆ

บางทีคนตกไม่ได้ปล่อย คนปล่อยบางทีก็ไม่ได้ตก

ปล่อยหื้อต๋ายกะมาก้านคนหากิ๋นกับน้ำกับหนองนี่ละคับ มันเอากั๋นกู่ฮ่อม

ผมเห็นมีทอดแหที่ประตูน้ำฝั่งข้างใน วค ด้วย ทำกันเป็นล่ำเป็นสัน(ดา...)
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 09:58:49 »

แต่พอกินเบ็ดขึ้นมาก็เอากลับกันหมด
ตัวยังเล็กนิดเดียว ... เสียดายคับ  แลบลิ้น

ส่วนเหยื่อถ้าตกหน้าดิน ให้หนักแยมโรลหน่อยคับ  ยิงฟันยิ้ม หอมๆ

อืม มีคุณพ่อใจดี แถว ๆ นั้น เอามาปล่อย ปีนึงหลายร้อยตัวนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
ร้านสปื๋วฟิชชิ่งช็อป
ระดับ ป.ตรี

" มิตรภาพ กำลังใจ อย่าทำลายมัน "

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 20:35:26 »

ตัวยังเล็กนิดเดียว ... เสียดายคับ  แลบลิ้น

ส่วนเหยื่อถ้าตกหน้าดิน ให้หนักแยมโรลหน่อยคับ  ยิงฟันยิ้ม หอมๆ

อืม มีคุณพ่อใจดี แถว ๆ นั้น เอามาปล่อย ปีนึงหลายร้อยตัวนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

^
^
^

ต้องขอขอบคุณ คุณพ่อคนนั้นเป็นอย่างสูงเลยนะคะ

มีโอกาสจะขอเข้าไปกราบทักทายค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

V
V
V

* rrrrrrrrrrrrrr (Small).jpg (102.81 KB, 640x426 - ดู 270 ครั้ง.)

ร้านสปิ๋วฟิชชิ่งช็อป  160/4 ม.6 หนองปึ๋ง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000 นรวีร์ นิสัยคาน สุภาวรรณ 539 003 692 1 กรุงไทยห้าแยกพ่อขุนเม็งราย * https://www.facebook.com/sapewfishing 084 - 0424260
Styx
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2010, 00:19:22 »

ลุงข้างบนนี่ ...

หน้าตาคุ้นๆ นะคับ  ยิงฟันยิ้ม เหมือนว่ารูปนี้จะไปตีเหยื่อปลอมที่แม่จัน  ยิ้มกว้างๆ

แกก็ปล่อยเรื่อยๆ คับ
ซื้อมาจากนู่นๆ นี่ๆ มั่ง เอามาปล่อย

แต่ล่าสุด ...
ได้ยินว่า ช่วงนี้ลูกปลากรายโดนช้อนไปเป็นอาหารเลี้ยงปลาดุกเยอะเลย น่าเสียดายแท้ๆ
ช่วงก่อนก็ลูกปลาบู่
เห็นว่าลูกปลาพวกนี้เข้าไปหลบตามซั้งที่ชาวบ้านทำไว้ดักกุ้ง พอได้ลูกปลาไปก็เอาไปเลี้ยงปลาดุก
ปลาดุกที่หลวงท่านแจกให้เลี้ยงน่ะคับ ...  แลบลิ้น ธ่อว์ ... คิดไปได้ แจกปลาดุกให้เลี้ยง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์