เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 23:21:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ข้าวซอยน้อย ข้าวซอยน้ำคั่ว บ้านดู่ เชียงราย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน ข้าวซอยน้อย ข้าวซอยน้ำคั่ว บ้านดู่ เชียงราย  (อ่าน 13785 ครั้ง)
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 19:39:08 »

ข้าวฟืน หรือข้าวแรมฟืน..ผมรู้จักและเคยกิน....แต่ข้าซอยน้อย.พึ่งได้ยินชื่อ..รสชาดจะเป็นยังไงหนอ..น่าลิ้มลองจริงๆ ...สนับสนุนครับ..ของกิ๋นบ้านเฮา ยิงฟันยิ้ม

<<รับเดินสาย Fiber Optic ,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
rotmay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 21:58:22 »

ผมว่าน่าจะทำใบปลิวไปแจกแถวคลองถมหรือถนนคนเดิน
ให้คนรู้จักเยอะๆนะครับแค่ในเว็ปคงไม่พอหรอกครับ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ จะขอทำตามคำแนะนำเลยแล้วกันนะคะ  ยิงฟันยิ้ม
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 23:03:59 »

กำลังสั่งทำซุ้มและปรับสถานที่ค่ะ จะเปิดประมาณต้นเดือนหรือไม่ก็กลางเดือนค่ะ

โปรโมรชั่นของเชียงรายโฟกัสนะคะ  วันเปิดร้าน ถ้าบอกว่ามาจากเชียงรายโฟกัส ทุกอย่าง9บาทจัดไปเลยค่า

อย่าลืมตามมาอุดหนุนนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ยิ้มกว้างๆ

ไอยะ แหล่มเลย เปิดเมื่อใดจะไปบอกว่ามาจากเจียงฮายโฟกัสบ้าง

แล้วจะถ่ายฟรีวิวอาหารฮื้อ อิอิ

flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 23:09:31 »

กำลังสั่งทำซุ้มและปรับสถานที่ค่ะ จะเปิดประมาณต้นเดือนหรือไม่ก็กลางเดือนค่ะ

โปรโมรชั่นของเชียงรายโฟกัสนะคะ  วันเปิดร้าน ถ้าบอกว่ามาจากเชียงรายโฟกัส ทุกอย่าง9บาทจัดไปเลยค่า

อย่าลืมตามมาอุดหนุนนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ยิ้มกว้างๆ

ไอ่หย๊ะ!!  ตกใจ ตกใจ ตกใจ    แย่งกันหัวแตกแน่งานนี้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แย่งมาเผื่อสักสองแผ่นเน่อ  ยิงฟันยิ้ม

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
rotmay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2012, 23:36:25 »

ไอ่หย๊ะ!!  ตกใจ ตกใจ ตกใจ    แย่งกันหัวแตกแน่งานนี้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แย่งมาเผื่อสักสองแผ่นเน่อ  ยิงฟันยิ้ม

จะกินที่ร้านหรือ(ฝากใคร)ซื้อกลับไปกินที่บ้าน ราคาเดียว 9 บาท เฉพาะวันเปิดร้านค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
rotmay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2012, 18:44:59 »

ไอยะ แหล่มเลย เปิดเมื่อใดจะไปบอกว่ามาจากเจียงฮายโฟกัสบ้าง

แล้วจะถ่ายฟรีวิวอาหารฮื้อ อิอิ

สัญญาแล้วนะคะว่าวันเปิดร้านจะมา  ยิงฟันยิ้ม แล้วจะอัฟเดตรูปร้านและหน้าตาอาหารเพิ่มนะคะ  ยิ้มกว้างๆ
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 11:54:41 »

เปิดวันไหน pm มากำเน้อครับจะไปอุดหนุน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 13:56:34 »

เปิดวันไหน pm มากำเน้อครับจะไปอุดหนุน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บอกหน้าห้องเต๊อะเจ้า...จะได้ไปกั๋นหมดห้องเลย
ท่านต้นฟ้า1 กะจะไปกิ๋นคนเดียวอะน่อ..(ล้อเล่ง) อิอิ

*** ข้าวซอยน้อยนี้เป๋นอาหารมังสวิรัติ ก่อเจ้า ***

rotmay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 14:02:18 »

ได้เลยจ้าวว สัญญาแล้วเน้ออออ ยิ้มกว้างๆ
rotmay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2012, 14:04:58 »

บอกหน้าห้องเต๊อะเจ้า...จะได้ไปกั๋นหมดห้องเลย
ท่านต้นฟ้า1 กะจะไปกิ๋นคนเดียวอะน่อ..(ล้อเล่ง) อิอิ

*** ข้าวซอยน้อยนี้เป๋นอาหารมังสวิรัติ ก่อเจ้า ***

เป๋นทั้งมังสวิรัติและไม่มังสังวิรัติ เพราะข้าวซอยน้อยแบบทรงเครื่องธรรมดาประกอบไปด้วยแป้งนิดหน่อย ผักเยอะ พริก ถั่ว เกลือ ซอสถั่วเหลือง แล้วก็ฝีมือการปรุงของแต่ละคนค่ะ

แต่ถ้าคนที่ไม่มังสวิรัติ ก็จะทรงเครื่องแบบใส่ไข่ แบบใส่หมู ปูอัด ฯลฯ แล้วก็ชอบค่ะ ยิ้มกว้างๆ

[PS]MyScoopy-i Club CR
มัธยม
**

~เราจะก้าวไปด้วยกัน~

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2012, 02:24:07 »

ชอบกิน ข้าวซอยน้อยครับ

ลำดีขนาด   ไป  แม่สายไปเสาะกิน แถวๆ หลัง โฮงเรียนแม่สายประสิทฯ  ติดใจ ไปแล้วก็ไปแหม

เปิดที่บ้านดู่ก็ดีครับ จะ ได้ แวะ ไปกิน  มัก ขนาด อิอิ

I'm X  Scoopy-i CR
~ ~ ~
.:: Zone Chiang Rai No.
๐`chillygalz`๐
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 01:58:02 »

น่ากินๆ แล้วจะไปอุดหนุนเน้อเจ้า

จำหน่ายทุเรียนทอดกรอบ ราคานักเรียน
http://line.me/ti/p/XYKJ3NXhbW
rotmay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 09:17:23 »

ยิ้มกว้างๆ
น่ากินๆ แล้วจะไปอุดหนุนเน้อเจ้า

ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณจ้าดนักจ้าววว ยิ้มกว้างๆ
myc@fe
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 09:30:39 »

รอทานอยู่ค่ะ  เงาลาเปิด ปิด กี่โมงค่ะ ยิงฟันยิ้ม

ติดตามเมนูต่างๆของร้านได้ที่
http://www.facebook.com/pages/Chiangrai-Cafe/160691647349453?ref=hl

http://chiangraicafe.wix.com/foodanddrink
rotmay
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 11:01:30 »

รอทานอยู่ค่ะ  เงาลาเปิด ปิด กี่โมงค่ะ ยิงฟันยิ้ม

เปิดร้าน 9.30-19.30 น.ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ยิ้ม
สบายแมน

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 11:31:39 »

น่าตาน่าลอง ยิ้ม
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2012, 20:56:55 »

ตั๋วผมเองมักข้าวซอนน้อยแฟนมักข้าวแรมฝืนอิอิ อิดเหนื่อย

ได้เลยจ้าวว สัญญาแล้วเน้ออออ ยิ้มกว้างๆ
ไปก่าครับคงตอนแลงๆเน้อครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
nugiify
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 16:15:48 »

ว๊าวววว  แบบนี้ต้องตามไปชิม  ชอบทานมว๊ากกก ><
Lungcha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2012, 16:31:52 »

ดีดีอยู่ใกล้ๆกัน จะไปอุดหนุนจ้า

ร้านบ้านเบญจรัตน์ (สเต็กไร่ลุงชา) ซอยข้างตลาดบ้านดู่ ทางเข้าน้ำตกโป่งพระบาท เลี้ยวมา 700 ม.อยู่ขวามือครับ ติดถนนเลย โทร. 08-6670-5588 เปิดบริการเวลา 10.00-21.00 น. หยุดทุกวันจันทร์
JUTARAT_ZUJI
ติดต่อสอบถามได้ค่ะ แม่ค้าคนเชียงราย
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

Tel.087-6619119

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2012, 23:18:18 »

น่ากิ๋นขนาดห่อ

Line:Jutarat9119
Tel.087-6619119
ซื่อสัตย์-,สุจริต,เที่ยงตรง
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์