เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 02:08:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  สมัยนี้ไม่มีรถยนต์ขับ ไม่มีโทรศัพท์ไอโฟนใช้ จีบสาวไม่ติดจริงหรือครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน สมัยนี้ไม่มีรถยนต์ขับ ไม่มีโทรศัพท์ไอโฟนใช้ จีบสาวไม่ติดจริงหรือครับ  (อ่าน 3458 ครั้ง)
~อั่ย มู๋อ้วน*
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

หล่อเหลา นักเกาหู

« เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:02:03 »

ตามหัวข้อเลยครับ วันนี้นั่งคุยกับน้อง นศ. ผู้หญิงที่มาฝึกงาน เรื่องงานละครที่คณะของน้องเขาจัด ก็เลยแซวๆว่าให้หาสาวให้จะควงไปงาน น้องเขาตอบว่า พี่มีรถยนต์ขับไหม ถ้าไม่มีสาวไหนก็ไม่อยากไปด้วยหรอก ด้วยความสงสัยเลยไปถามน้องผู้ชายอีกคนก็ได้คำตอบว่า ถ้าไปจีบสาวแล้วมีรถยนต์ขับ มีไอโฟนใช้ ชนะไปกว่าครึ่ง

ผมเลยสงสัยว่าเดี๋ยวนี้คนเราเป็นถึงขนาดนี้แล้วหรอ คนเค้าคบกันเพียงแค่นี้ใช่ไหม หรือผมโลกสวยอยู่คนเดียวว่า คนเราชอบกันที่ใจ ฮืม ฮืม

แจ้งข้อมูล ปัญหา ร้องเรียน ร้องทุกข์ เตือนภัย PM ได้ทันที

แมวไหน ไฟแรงเฟร่อ!!
mynameisgun
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:04:42 »

ไม่ใช่ ว่าคนดี ๆ จะไม่มีน๊ะ คับ  - -

มันแล้วแต่คน แต่ถ้าเป็น ผม ผู้ ญ เลือก ขนาด นั้น ต่อ ให้ ผมมีรถยนต์ ผม ก็ไม่เอา

เราต้องหาแฟน ที่จิตใจต่อกัน ไม่ได้ เห็นทรัพย์สิน ของนอกกายมีค่า มากกว่าตัวเรา คับ

เชื่อผม !!

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นต่อไป........
aem071
ชั้นประถม
*

คนขายแบตโทรสับ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:08:27 »

ถ้าเลือกที่วัตถุ  ผมว่าอย่าเอามาเป็นแม่ของลูกเลยคับ
แต่ถ้ารักกันจริง ช่วยกันเก็บเงิน เดี๋ยวก็มีรถใช้เองละคับ
TOR207
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:12:32 »

ถ้าเลือกที่วัตถุ  ผมว่าอย่าเอามาเป็นแม่ของลูกเลยคับ
แต่ถ้ารักกันจริง ช่วยกันเก็บเงิน เดี๋ยวก็มีรถใช้เองละคับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งคร้าบ

ลายเซ็นว่าง
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:14:02 »

ตอนเรามี มันก็เอาเรา

ตอนเราหมด เราก็อดเอามัน

จีบคนที่รักตัวเราดีกว่าครับ

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
E22XYI
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ฝันให้ไกล ไปให้ถึงฝัน

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:14:31 »

+100000 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เวทิน เปาวัลย์
นิว 0801349251
คนรักมิเนเจอร์ ,พระเครื่อง,วิทยุสมัครเล่น,เครื่องเสียงกลางแจ้ง
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:16:43 »

เอ่อ...อันนี้ไม่รู้นะครับ...แต่คิดว่าน่าจะใกล้เคียง
แบบว่าผมก็พึ่งขายรถไป...ตอนนี้ไม่มีใช้ โทรศัพท์ก็ 3310
ผมก็เลยจีบใครไม่ติดละมังครับ...
สงสัยแต่ว่าทำไมสาวๆมันจีบผมติดกันจัง....งงมักๆ
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:18:28 »

สมัยผมยังเรียนอยู่ ก็ไม่ค่อยเห็นเป็นอย่างนี้เท่าไหร่ แต่พอวันนี้ออกมามองในอีกมุมหนึ่งก็เลยคิดว่าโลกมันคงเปลี่ยนไปแล้ว เพื่อนสนิทผมคนนึงทำงานอยู่ที่ กทม. ไปจีบสาวในบริษัท แต่ก็แห้วตลอด มันชอบบ่นว่า ไม่คอยมีออะไรไปออฟเฟอร์ให้สาวๆ นั่งรถเมล์มาทำงานมั่ง นั่งพี่วินมั่ง เลยไม่มีสาวไหนจะสนใจ ตอนนั้นผมยังหัวเราะเยาะแล้วบอกว่า เพราะคิงมันไร้ฝีมือนะก่ะ เลยแดกแห้วตลอด พอมาหลังๆนี่ได้ยินได้ฟังแบบนี้เยอะเข้า เลยสงสัยว่ามีเราคนเดียวที่โลกสวยใช่ไหม มิน่าไปจีบสาวไหนไม่ติดซะที ฮ่าๆๆๆๆ

แจ้งข้อมูล ปัญหา ร้องเรียน ร้องทุกข์ เตือนภัย PM ได้ทันที

Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:21:50 »

เดี๋ยวนี้มันสมัยนิยมนะมู๋อ้วน  ใครไม่มีอ่ะเชย
จะจีบสาวสมัยนี้อ่ะคิดหนัก

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:24:35 »

เดี๋ยวนี้มันสมัยนิยมนะมู๋อ้วน  ใครไม่มีอ่ะเชย
ก็ว่าอยู่ครับ เมเม่ ไปเที่ยวไหนขี่รถเครื่องไป สาวไม่แลซักคน ไปกับไอ่หนุ่มรถเก๋งกันหมด ฮ่าๆๆ

Ironmaiden

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:27:42 »

ช่าย...แบบบางทีเราขี่ม้าพันเบลเจี้ยนไปเธอก็มะสน ไม่ใช่บีเอ็มดับเบิลยู
ตอนไปไหนมาไหนไม่มีแบงค์พันสี่ห้าไบไม่ไปด้วยกลัวอด...
แง้มสงสารกระเป๋าตัวเองมีแต่ตั๋วจำนำกะ เหรียญทองซีซาร์...อิอิอิ
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:29:15 »

ช่าย...แบบบางทีเราขี่ม้าพันเบลเจี้ยนไปเธอก็มะสน ไม่ใช่บีเอ็มดับเบิลยู
ตอนไปไหนมาไหนไม่มีแบงค์พันสี่ห้าไบไม่ไปด้วยกลัวอด...
แง้มสงสารกระเป๋าตัวเองมีแต่ตั๋วจำนำกะ เหรียญทองซีซาร์...อิอิอิ

ต่อหื้อเป๋นดูคาติ คันเป็นล้าน สาวก้บ่ะไปตวยครับ มันฮ้อน 555

N'ออย-->ดำมอย
--> อมยิ้ม <--
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:30:26 »

ออยว่ามันไม่เกี่ยวกับรถยนต์ กับไอโฟนอะไรหรอกค่ะ คนเราจะคบกันมันอยู่ที่ใจมากกว่า
ตอนออยกับแฟนจีบกันใหม่ๆ แฟนออยก็ไม่มีรถยนต์ขับ ไม่มีโทรศัพท์หรู ใช้ ออยก็ยังคบด้วยเลย
คุณค่าของคนมันไม่ได้วัดด้วยวัตถุนอกกายหรอกค่ะ มันอยู่ที่จิตใจของเขาค่ะ ไม่จำเป็นต้องมีอะไร ถึงมีแต่ตัวกับหัวใจ ไม่หล่อ ไม่รวย เราก็คบได้ ถ้าเขาคนนั้นเป็นคนดี

ทุเรียนหมอนทองอบกรอบ ทุเรียนหมอนทองแท้  100% สนใจ pm หรือ ID LINE : aoyoil_oil
Mamae
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:33:28 »

เดี๋ยวนี้มันสมัยนิยมนะมู๋อ้วน  ใครไม่มีอ่ะเชย
ก็ว่าอยู่ครับ เมเม่ ไปเที่ยวไหนขี่รถเครื่องไป สาวไม่แลซักคน ไปกับไอ่หนุ่มรถเก๋งกันหมด ฮ่าๆๆ

แต่อันนี้มันก็ขึ้นอยู่กับคนที่มู๋อ้วนจะไปจีบนะ
ถ้าให้เดา เมเม่ว่ามู๋อ้วนไปจีบนักศึกษาใช่ป่ะ ถึงได้กินแห้วมาน่ะ ยิ้มกว้างๆ

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:37:08 »

เดี๋ยวนี้มันสมัยนิยมนะมู๋อ้วน  ใครไม่มีอ่ะเชย

แต่อันนี้มันก็ขึ้นอยู่กับคนที่มู๋อ้วนจะไปจีบนะ
ถ้าให้เดา เมเม่ว่ามู๋อ้วนไปจีบนักศึกษาใช่ป่ะ ถึงได้กินแห้วมาน่ะ ยิ้มกว้างๆ
นักศึกษาครับ อายุใกล้เคียงกัน เฟรชชี่เหมือนกัน อิอิ  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:39:50 »

ออยว่ามันไม่เกี่ยวกับรถยนต์ กับไอโฟนอะไรหรอกค่ะ คนเราจะคบกันมันอยู่ที่ใจมากกว่า
ตอนออยกับแฟนจีบกันใหม่ๆ แฟนออยก็ไม่มีรถยนต์ขับ ไม่มีโทรศัพท์หรู ใช้ ออยก็ยังคบด้วยเลย
คุณค่าของคนมันไม่ได้วัดด้วยวัตถุนอกกายหรอกค่ะ มันอยู่ที่จิตใจของเขาค่ะ ไม่จำเป็นต้องมีอะไร ถึงมีแต่ตัวกับหัวใจ ไม่หล่อ ไม่รวย เราก็คบได้ ถ้าเขาคนนั้นเป็นคนดี
ที่บ้านยังมีอีกไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จ๊ะเอ๋ไครเอ่ย
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:45:21 »

อืม... สรุปผมไม่มีซักอย่างสะไลน์หนอนไปก่อนละกัน 5 5 5 5 5+
Ironmaiden

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:48:29 »

อืม... สรุปผมไม่มีซักอย่างสะไลน์หนอนไปก่อนละกัน 5 5 5 5 5+
น่าสงสารจังท่าน....ป่ะ...เดี๋ยวผมพาไปวนรถแถวๆโรงแรมสยามเก่า...
Mamae
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:50:01 »

อดทนไปก่อนนะมู๋อ้วน เดี๋ยวรอได้ทำการทำงานเป็นหลักเป็นแหล่งดี ๆ ก่อน
เดี๋ยวสาว ๆ ก็จะมาเองแหละน่า เชื่อพี่เต๊อะ ยิ้มกว้างๆ

Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 23:54:13 »

อดทนไปก่อนนะมู๋อ้วน เดี๋ยวรอได้ทำการทำงานเป็นหลักเป็นแหล่งดี ๆ ก่อน
เดี๋ยวสาว ๆ ก็จะมาเองแหละน่า เชื่อพี่เต๊อะ ยิ้มกว้างๆ
ตอนนี้ก็ยังไม่มาเลยครับ ฮือๆๆ  ร้องไห้ ร้องไห้

หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์