เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 03:53:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  มีใครพอมีวิธีแก้ไขพวกโหลดบิทที่หอบ้างครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน มีใครพอมีวิธีแก้ไขพวกโหลดบิทที่หอบ้างครับ  (อ่าน 12551 ครั้ง)
madamusn
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 20:36:11 »

คือว่าผมตอนนี้ผมใช้โปรแกรมตัวนี้ Wireshark มันตรวจจับได้ แต่ผมทำอะไรไม่ได้ ไปแจ้งเจ้าของหอ เขาก็ไม่รู้จักห้อง ผมเลยจนปัญญา ไปใช้เน็ตคัต ก็หาไอพีมันไม่เจอในเน็ตคัต ผมก็เลยอยากจะหาวิธีมาแก้เผ็ดไอ้พวกชอบโหลดบ้าง โหลดแทนที่จะมีมารยาทโหลดตอน01.00-04.00ก็ไม่มีใครว่านี่ ดันโหลดทั้งวันทั้งคืน พอผมเปิดโปรแกรมนี้ขึ้นมาทีไรเจอเมื่อนั้น วานคนที่รู้ มาตอบทีนะครับ จักขอบพระคุณอย่างสูง
nuypond
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 22:32:41 »

....................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2012, 03:25:54 โดย nuypond » IP : บันทึกการเข้า
madamusn
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 19:59:46 »

ขอบคุณมากครับ แต่เสียดายไปบอกเจ้าของหอแล้ว และแกบอกว่าเคยทำแล้วเน็ตช้า คนในหอเขาโวย(ผมก็ยัง งง อยู่เพราะหอนี่เพิ่งส้รางได้ 1ปีเกือบจะ2ปี ซึ่งผมก็ มาอยู่ใหม่ที่หอนี้สร้างเสร็จครับเอาง่ายๆ หอนี่สร้างเสร็จผมเป็นคนเข้ามาอยู่คนแรกเลย สงสัยแกไม่อยากเสียตังเพิ่ม เห้อเหนื่อยใจ ตอนนี้กะว่าอยากจะหาหอใหม่อยู่แล้วครับ)
zan8453
ชั้นประถม
*

ข้าของแผ่นดิน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 20:04:08 »

ขออนุญาติเจ้าของหอ  เขียนป้ายติดคำว่า   "ไอ้เห็นแ่ก่ตัวชอบโหลดบิต"  โกรธ
madamusn
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 20:57:59 »

ขอบคุณมากครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เดี๋ยวผมจะลองเอาไปทำดูเผื่ออะไรมันจะดีขึ้น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 23:13:22 »

เนทหอฟรีนั้นมันของแถมครับ คือการให้เนทร่วมกันมันต้องมีกติการ ไม่งั้นเขาจะเดือดร้อน เขาคนนั้นก็อาจเป็นเราอีก เพราะคนอื่นก็คิดแบบคุณ ผมสนับสนุดไม่ให้มีการปิดกั้นเสรีในการใช้เนทนะครับ และเห็นใจคุณด้วย แต่แนะนำ ให้ 3G ส่วนตัวดีกว่าครับ เป็นทางออกที่ดี วิธี1 เล่นเนททั่วไป ดูยูตูบก็ใช้หอ โหลดบิตก็ใช้ 3G ถ้าเสียค่าใช้เนทรายเดือนให้หอ ก็ขอคืนหรือเดือนต่อไปจะไม่เล่นไม่จ่ายก็ได้นะ เอามาจ่าย 3G ดีกว่า

แต่มีอีกวิธี ผมเองก็อยากแนะนำเจ้าของหอ หรือถ้าว่างๆก็เสนอเองดูนะครับ
ก็คือ ให้เจ้าของหอเอาเนทเข้ามาอีกชุดหนึ่ง แล้วเปิดแบบไม่กำจัดการใช้งาน ทีนี้ใครจะโหลดบิตอะไรก็ได้ตามใจ แย่งกันโหลดก็ได้ เพราะจัดให้แล้ว เดือดร้อนคนเล่นไม่เดือดร้อนก็ตามใจแล้วทีนี้ ถูกใจใหม่ครับ อ่อแนะนำเป็น 7/7 AIS จะได้แรงๆ เดือดร้อนน้อยหน่อย ถ้าใครเดือดร้อนเนทไม่ใหลเพราะมีคนแย่งโหลดบิตในเวลานั้น อันนี้ก็เปลี่ยนใช้เนทหอแบบปกติแทน สรุปได้ว่าถ้าจะเอาสะดวกแบบนี้ก็คงต้องจ่ายค่าใช้เนทเพิ่มครับ คือถ้าใครไม่โหลดบิต ก็ไม่ต้องจ่ายค่าเนทชุดใหม่ ส่วนใครจะประหยัดจะโหลดบิตด้วยก็เลือกไปจ่ายเนทใหม่แทน แบบนี้ง่ายใหม่ครับ ความคิดผม ไม่เห็นต้องย้ายหอเลย เพราะหอใหนๆก็บล็อคบิตหมด ถ้าหอใหนไม่จัดสรรให้เฉลี่ยเนทให้เท่าๆกัน คนก็ย้ายออกหมด เพราะไม่ได้ใช้เนท แต่คุณได้ใช้ แต่ดันจะย้ายออก เป็นเหตผลที่ไม่ถูกจุดจริงๆ ยังไงถ้าเป็นผม ผมนะจะเอาเนทมาลงเพิ่มเลยครับ ถ้า 6 7ห้อง เฉลี่ยห้องละ 100-200 ก็จ่ายค่าเนทได้สบายอยู่แล้ว จริงใหมครับ ผมก็ชอบโหลดด้วยคน อิอิ แหมอยากเอาเนทมาลงให้พวกคุณใช้โฆลดบิตกันจัง

ยังมีอีกวิธีนะครับ แต่เอาแค่นี้ก่อน จุบๆ ฝากไว้ว่าใจเขาใจเรานะครับ แต่ผมก็เห็นใจ วิธีล่าสุดแนวๆนี้เลย มาตอบก่อนแล้วจะเฉลยให้ (มันยาวไปละ)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 01:14:20 »

เนทหอฟรีนั้นมันของแถมครับ คือการให้เนทร่วมกันมันต้องมีกติการ ไม่งั้นเขาจะเดือดร้อน เขาคนนั้นก็อาจเป็นเราอีก เพราะคนอื่นก็คิดแบบคุณ ผมสนับสนุดไม่ให้มีการปิดกั้นเสรีในการใช้เนทนะครับ และเห็นใจคุณด้วย แต่แนะนำ ให้ 3G ส่วนตัวดีกว่าครับ เป็นทางออกที่ดี วิธี1 เล่นเนททั่วไป ดูยูตูบก็ใช้หอ โหลดบิตก็ใช้ 3G ถ้าเสียค่าใช้เนทรายเดือนให้หอ ก็ขอคืนหรือเดือนต่อไปจะไม่เล่นไม่จ่ายก็ได้นะ เอามาจ่าย 3G ดีกว่า

แต่มีอีกวิธี ผมเองก็อยากแนะนำเจ้าของหอ หรือถ้าว่างๆก็เสนอเองดูนะครับ
ก็คือ ให้เจ้าของหอเอาเนทเข้ามาอีกชุดหนึ่ง แล้วเปิดแบบไม่กำจัดการใช้งาน ทีนี้ใครจะโหลดบิตอะไรก็ได้ตามใจ แย่งกันโหลดก็ได้ เพราะจัดให้แล้ว เดือดร้อนคนเล่นไม่เดือดร้อนก็ตามใจแล้วทีนี้ ถูกใจใหม่ครับ อ่อแนะนำเป็น 7/7 AIS จะได้แรงๆ เดือดร้อนน้อยหน่อย ถ้าใครเดือดร้อนเนทไม่ใหลเพราะมีคนแย่งโหลดบิตในเวลานั้น อันนี้ก็เปลี่ยนใช้เนทหอแบบปกติแทน สรุปได้ว่าถ้าจะเอาสะดวกแบบนี้ก็คงต้องจ่ายค่าใช้เนทเพิ่มครับ คือถ้าใครไม่โหลดบิต ก็ไม่ต้องจ่ายค่าเนทชุดใหม่ ส่วนใครจะประหยัดจะโหลดบิตด้วยก็เลือกไปจ่ายเนทใหม่แทน แบบนี้ง่ายใหม่ครับ ความคิดผม ไม่เห็นต้องย้ายหอเลย เพราะหอใหนๆก็บล็อคบิตหมด ถ้าหอใหนไม่จัดสรรให้เฉลี่ยเนทให้เท่าๆกัน คนก็ย้ายออกหมด เพราะไม่ได้ใช้เนท แต่คุณได้ใช้ แต่ดันจะย้ายออก เป็นเหตผลที่ไม่ถูกจุดจริงๆ ยังไงถ้าเป็นผม ผมนะจะเอาเนทมาลงเพิ่มเลยครับ ถ้า 6 7ห้อง เฉลี่ยห้องละ 100-200 ก็จ่ายค่าเนทได้สบายอยู่แล้ว จริงใหมครับ ผมก็ชอบโหลดด้วยคน อิอิ แหมอยากเอาเนทมาลงให้พวกคุณใช้โฆลดบิตกันจัง

ยังมีอีกวิธีนะครับ แต่เอาแค่นี้ก่อน จุบๆ ฝากไว้ว่าใจเขาใจเรานะครับ แต่ผมก็เห็นใจ วิธีล่าสุดแนวๆนี้เลย มาตอบก่อนแล้วจะเฉลยให้ (มันยาวไปละ)

ไม่จ่าย แต่จะโหลด ดีกว่า ประหยัดดี

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 06:52:14 »

ไม่จ่าย แต่จะโหลด ดีกว่า ประหยัดดี
วันนี้ กินตับมากวนๆ แลบลิ้น
ไว้เจ้าของมาโพสถามก่อนแล้วจะบอก ฟรีแน่นอน
(คนกล้าคิดกล้าคุยดีกว่า นั่งดูเฉยๆ เพราะไม่ได้คิดไม่ได้พูด - ผิดถูกเราไม่ว่า แต่ขอให้กล้าคิด รายการเด็กช่อง itv ยืมคำเขามา อิอิ)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2012, 10:54:25 »

หอใหญ่ไหมครับ ถ้าใหญ่พอทำงานระบบเซอฟเวอร์ครับ จบง่ายกว่า

ktccww
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2012, 09:23:24 »

ลองใช้ p2pover ดูครับ

แต่ต้องมีจรรยาบรรณในการใช้งานน่ะครับ

ป.ล. จะใช้ได้ต่อเมื่อ 1. เป็นแค่ router ธรรมดา ไม่ใช่วาง  server

เป็นแค่เด็กตัวเล็ก ^^
madamusn
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 11:11:35 »

ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยนะครับ ที่ช่วยมาแสดงความคิดเห็นและแนะนำ แต่ตอนนี้ปัญหานี้หมดไปแล้วครับ หรือยังมีอยู่ผมก็ไม่ทราบได้ เพราะผมได้ไปเจอวิธีแก้ไขที่ดีกว่าโปรแกรมทุกตัวในโลกนี้แล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณทุกๆคนครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 14:31:42 »

นานหลายเดือนเลยนะไม่เข้ามาอ่าน เขาไปถึงใหนๆกันแล้ว 555+
เขาแก้ปัญหากันได้หมดแล้วครับ ไม่เชื่อก็ถาม คนปวดตับ ดูซิ ตับ ๆ ๆ ๆ

PHP@Design
CyberMan
ชั้นประถม
*

♥ PHP & กาแฟสด

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 14:54:22 »

เขาทำยังไงกันอ่ะครับ ปกติถ้าผมหงุดหงิดๆ
จะปล่อยกระแสไฟฟ้าแสนโวลต์ ช๊อตเราเตอร์ระเบิดตูมอย่างเดียว ^^"

Zyrem
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2013, 02:16:06 »

เขาทำยังไงกันอ่ะครับ ปกติถ้าผมหงุดหงิดๆ
จะปล่อยกระแสไฟฟ้าแสนโวลต์ ช๊อตเราเตอร์ระเบิดตูมอย่างเดียว ^^"

พูดเป็นเล่นไป ยัด220เข้ารูแลนห้องที่โหลดมาเรียบร้อยแล้ว
Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2013, 05:41:28 »

ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยนะครับ ที่ช่วยมาแสดงความคิดเห็นและแนะนำ แต่ตอนนี้ปัญหานี้หมดไปแล้วครับ หรือยังมีอยู่ผมก็ไม่ทราบได้ เพราะผมได้ไปเจอวิธีแก้ไขที่ดีกว่าโปรแกรมทุกตัวในโลกนี้แล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณทุกๆคนครับ

บอกหน่อยได้ก่อ ?

ไค่ฮู้  เผื่อโดนมั่ง จะได้มีวิธีแก้

Manutpong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2013, 17:18:08 »

ตอนรุ่นผม ผมถอดปลั๊กเร้าเตอร์ซะเลย หุหุ
MONYADONGMUSIC
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 10:02:50 »

จริงๆมันก็โหลดได้นั่นแหละ บิตใช่ไหมครับ แต่ถ้าคนที่เล่นเป็น เขาไม่โหลดแบบฟูลหรอก มันแบ่งความเร็วในการโหลดได้ เคยแอบโหลด อิอิ โหลดนิดๆ55โหลดเต็มๆเนตบ้านใครบ้านมัน 55

มันมีโปรแกรมการจัดการอยู่นะ ลองไปถามคนที่ทำเซิฟเนตสิครับ บล็อคโปรแกรมโหลดบิตทุกชนิด

ม่อนยาดองมิวสิค 081-594-8592 พี่ขาว
อู่ช่างผัดการช่าง 082-3902586 ช่างผัด
มิวสิคคอมพิวเตอร์ 089-8388005 ช่างอู๋
tapurotary
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 16:33:39 »

ผมก็ใช้เน็ตหอนะ โหลดบิตด้วย แต่ไม่ได้รบกวนการใช้้เน็ตใครครับ
คือเราต้องมีมารยาทครับ ไม่ใช่ตั้งแบบเต็มที่จนใครๆ ใช้เน็ตไม่ได้
เราตั้งแค่ 128 / 25 เอง คุณดู Youtube ยังใช้แบนวิทสูงกว่าผมตั้งเยอะ
ทัั้งนี้ทั้งนั้นมันอยู่ที่่มารยาทครับ ไม่ใช่ว่าคุณเห็นใครโหลดบิทก็ไปว่าเขา
ก่อนว่าดูแบนวิทเขาด้วยครับว่าเขาใช้ทรัพยากรไปเท่าไหร่
จะบอกนะครับ ถึงแม้ว่าหอไหนจะบล็อคบิทอ่ะครับ แต่ถ้าคนเล่นบิทจริงๆ
เขาก็โหลดได้ครับ ทะลุทะลวงหมดอ่ะครับ บอกแล้วครับว่าอยู่ที่มารยาทครับ
InF1nityXT
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 17:16:31 »

ใช้ Proxy,VPN หรือ sock4,5 ก็ได้ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 17:19:10 โดย InF1nityXT » IP : บันทึกการเข้า
tapurotary
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 22:04:30 »

ใช่ครับ เช่นเดียวกับคุณ InF1nityXT
ที่ว่ามาทั้งหมดนี้จะทำให้โหลดบิทได้ดีขึ้น
หน้า: [1] 2 พิมพ์