เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 11:41:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  จะเอายังไง กับผู้ชายเลวๆ (บทสรุป)
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน จะเอายังไง กับผู้ชายเลวๆ (บทสรุป)  (อ่าน 5225 ครั้ง)
Ampie
ระดับ ป.ตรี

คุณแม่ สายสตรอง

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 03:06:49 »

เป็นกำลังใจให้คุณแม่คนใหม่
เราก็(เคย) เป็นเหมือนคุณ อาจจะหนักกว่าด้วยซ้ำ
ตอนนี้น้อง 4 ขวบแล้ว ค่าเลี้ยงดูเราก็ไม่ขอ
ไม่มีเขาเราก็อยู่กันได้ไม่เห็นตาย.......
Single mom จงเจริญ^^

ขอบคุณเจ้า เรื่องค่าเลี้ยงดูเราก็บอกเค้านะค่ะ ว่าจะรับผิดชอบมั้ย ถ้าไม่รับก็ไม่เอา แล้วไม่ต้องมายุ่งกับลูกเรา ไม่ต้องมาเกี่ยวอะไรทั้งสิ้น แต่มันบอกว่าจะให้ทุกเดือนแต่ยังไม่เป็นกิจลักษณะเลยค่ะ จนจะคลอดละ ยังไม่ได้เลย ว่าจะทำสัญญาไปเลย แต่ใจจริงไม่อยากไปยุ่งเกี่ยวอะไรเลยค่ะ ไม่มีก็อยู่ได้ แน่นอน ยิ้มกว้างๆ
ถ้าจะให้ดีทำสัญญาด้วยค่ะ  ถ้าเกิดบิดพริ่วขึ้นมากจัดหนักๆเลยค่ะ แต่ก็อย่างว่าละค่ะเดียวก็ว่าเราเห็นแกเงินอีกคนเราสมัยนี้มันมีหลายเล่มเกวียนเจ้าเล่นัก  ถือสะว่าหมดเวรหมดกรรมค่ะ ปล่อยให้ผีเน่ากับโรงพลุอยู่ด้วยกัน แล้วคุณพี่ก็ดูแลตัวเองให้ดูดีสดใส ทำตัวเองให้ดูดีให้ผู้ชายคนนั้นเสียดายเล่นค่ะ
คุณน้องคะพี่เลี้ยงลูก 2 คน มาเป็นสิบกว่าปีแล้วค่ะ คนโตเข้ามหาลัยแล้วแถมแม่แก่ๆอีกคน ทรัพย์สินทุกชิ้นพี่หามาได้เอง ตอนเลิกกันพี่หิ้วกระเป๋ามาคนละใบกับลูกกับแม่ไม่มีอะไรซักอย่าง น้องยังมีลูกคนเดียวเท่านั้นต้องทำให้ได้นะคะ ไม่ต้องพึ่งผู้ชายเราก็สามารถยืนด้วยลำแข้งของตนเองได้ พี่เป็นกำลังใจให้นะคะ ปล.ช่วยโพสต์หน้าพ่อของเด็กให้พี่ดูหน่อยได้ป่าว ส่ง PM มาก็ได้พี่จะตึ๊บมันเอง

ยิ้มกว้างๆ หนูว่ากระทืบไปก็เสียแรงเราค่ะ นอกจากหน้าตามันไม่หล่อแล้ว แต่จริงๆไม่ได้เลือกคบคนที่หน้าตาเล๊ย คิดว่าเปนคนดี แต่พลาด หน้าตาไม่ดี นิสัยเลวมาก พี่ค่ะ มันไปคุยกันค่ะ กับกิ๊กมัน รักๆรักกันมาก จะเป็นกำลังใจให้กัน บอกจะช่วยกันเลี้ยง กิ๊กมันจะตั้งชื่อให้ลูกหนูด้วยนะ มันเองก็บอกกิ๊กมันว่า มันไม่ยอมจะเอาลูกมาเลี้ยงเอง ไปพูดว่าหนูเนี่ยไม่เอาลูก ยังไงก็จะไม่ยอมให้หนูเลี้ยง แต่พอหนูไปถามมันค่ะ คุณพูดจริงมั้ย โอย รีบพูดน้ำลายแทบสำลักเลยค่ะ ไม่เคยพูด ไม่มีใคร ทั้งๆที่มันพาไปเอากัน อยู่ด้วยกันที่ห้อง ของหนู เสื้อผ้าหนู ทุกอย่างยังอยู่ในห้องอยู่เลยค่ะ ละมันยังมีหน้ามาพูดว่าจะมาเอาลูกไป ข้ามศพหนูไปก่อนแน่ๆ หนูปรี๊ดแตกเลยค่ะพี่ ไม่ได้หึงหวงมันนะค่ะ แต่มันเห็นเราเป็นอีโง่ ไม่รู้อะไรเลย แต่ก็โง่ๆจิงๆค่ะ โง่มาได้ตั้งนาน พอตาสว่าง โอ้โห ทำไม มันเยอะขนาดนี้ที่หนูไม่รู้อะไรเลย มันยังแสร้งทำเป็นไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยค่ะ มันโคตรของโคตร โคตร ไม่รู้จะพูดไงดี ตอนแรกว่าจะไม่เอาเรื่องเอาความอะไรค่ะ เพราะบอกไปแล้วว่าจบนะ จะรับผิดชอบมั้ย ถ้ารับก็มาตกลงกัน ถ้าไม่ก็ห้ามมายุ่ง ไม่มีสิทธิอะไรทั้งนั้น แต่ตัวมันเอาหนูไปพูดเสียหาย ไม่ไหวจะเคลียจริงๆกับผู้ชายเลวๆแบบนี้  โกรธ
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 06:48:26 »

เราก็(เคย) เป็นเหมือนคุณ อาจจะหนักกว่าด้วยซ้ำ
ตอนนี้น้อง 4 ขวบแล้ว ค่าเลี้ยงดูเราก็ไม่ขอ
ไม่มีเขาเราก็อยู่กันได้ไม่เห็นตาย.......

ขอบคุณเจ้า เรื่องค่าเลี้ยงดูเราก็บอกเค้านะค่ะ ว่าจะรับผิดชอบมั้ย ถ้าไม่รับก็ไม่เอา แล้วไม่ต้องมายุ่งกับลูกเรา ไม่ต้องมาเกี่ยวอะไรทั้งสิ้น แต่มันบอกว่าจะให้ทุกเดือนแต่ยังไม่เป็นกิจลักษณะเลยค่ะ จนจะคลอดละ ยังไม่ได้เลย ว่าจะทำสัญญาไปเลย แต่ใจจริงไม่อยากไปยุ่งเกี่ยวอะไรเลยค่ะ ไม่มีก็อยู่ได้ แน่นอน ยิ้มกว้างๆ
ถ้าจะให้ดีทำสัญญาด้วยค่ะ  ถ้าเกิดบิดพริ่วขึ้นมากจัดหนักๆเลยค่ะ แต่ก็อย่างว่าละค่ะเดียวก็ว่าเราเห็นแกเงินอีกคนเราสมัยนี้มันมีหลายเล่มเกวียนเจ้าเล่นัก  ถือสะว่าหมดเวรหมดกรรมค่ะ ปล่อยให้ผีเน่ากับโรงพลุอยู่ด้วยกัน แล้วคุณพี่ก็ดูแลตัวเองให้ดูดีสดใส ทำตัวเองให้ดูดีให้ผู้ชายคนนั้นเสียดายเล่นค่ะ
คุณน้องคะพี่เลี้ยงลูก 2 คน มาเป็นสิบกว่าปีแล้วค่ะ คนโตเข้ามหาลัยแล้วแถมแม่แก่ๆอีกคน ทรัพย์สินทุกชิ้นพี่หามาได้เอง ตอนเลิกกันพี่หิ้วกระเป๋ามาคนละใบกับลูกกับแม่ไม่มีอะไรซักอย่าง น้องยังมีลูกคนเดียวเท่านั้นต้องทำให้ได้นะคะ ไม่ต้องพึ่งผู้ชายเราก็สามารถยืนด้วยลำแข้งของตนเองได้ พี่เป็นกำลังใจให้นะคะ ปล.ช่วยโพสต์หน้าพ่อของเด็กให้พี่ดูหน่อยได้ป่าว ส่ง PM มาก็ได้พี่จะตึ๊บมันเอง

ยิ้มกว้างๆ หนูว่ากระทืบไปก็เสียแรงเราค่ะ นอกจากหน้าตามันไม่หล่อแล้ว แต่จริงๆไม่ได้เลือกคบคนที่หน้าตาเล๊ย คิดว่าเปนคนดี แต่พลาด หน้าตาไม่ดี นิสัยเลวมาก พี่ค่ะ มันไปคุยกันค่ะ กับกิ๊กมัน รักๆรักกันมาก จะเป็นกำลังใจให้กัน บอกจะช่วยกันเลี้ยง กิ๊กมันจะตั้งชื่อให้ลูกหนูด้วยนะ มันเองก็บอกกิ๊กมันว่า มันไม่ยอมจะเอาลูกมาเลี้ยงเอง ไปพูดว่าหนูเนี่ยไม่เอาลูก ยังไงก็จะไม่ยอมให้หนูเลี้ยง แต่พอหนูไปถามมันค่ะ คุณพูดจริงมั้ย โอย รีบพูดน้ำลายแทบสำลักเลยค่ะ ไม่เคยพูด ไม่มีใคร ทั้งๆที่มันพาไปเอากัน อยู่ด้วยกันที่ห้อง ของหนู เสื้อผ้าหนู ทุกอย่างยังอยู่ในห้องอยู่เลยค่ะ ละมันยังมีหน้ามาพูดว่าจะมาเอาลูกไป ข้ามศพหนูไปก่อนแน่ๆ หนูปรี๊ดแตกเลยค่ะพี่ ไม่ได้หึงหวงมันนะค่ะ แต่มันเห็นเราเป็นอีโง่ ไม่รู้อะไรเลย แต่ก็โง่ๆจิงๆค่ะ โง่มาได้ตั้งนาน พอตาสว่าง โอ้โห ทำไม มันเยอะขนาดนี้ที่หนูไม่รู้อะไรเลย มันยังแสร้งทำเป็นไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยค่ะ มันโคตรของโคตร โคตร ไม่รู้จะพูดไงดี ตอนแรกว่าจะไม่เอาเรื่องเอาความอะไรค่ะ เพราะบอกไปแล้วว่าจบนะ จะรับผิดชอบมั้ย ถ้ารับก็มาตกลงกัน ถ้าไม่ก็ห้ามมายุ่ง ไม่มีสิทธิอะไรทั้งนั้น แต่ตัวมันเอาหนูไปพูดเสียหาย ไม่ไหวจะเคลียจริงๆกับผู้ชายเลวๆแบบนี้  โกรธ
หนูว่าน่ะค่ะ พี่ทิ้งมันเถอะค่ะ มัน...แบบว่า....ทั้ง2เลยอ่ะค่ะ ตี2หน้า ต่อหน้าคนอื่นอย่างหนึ่งต่อหน้าเราอย่างหนึ่ง เหอะ!!! ผู้หญิงก็หน้าหนาน่ะค่ะขนาดรู้ว่าผู้ชายมีลูก(ที่กำลังจะเกิด)มีเมียแล้วก็ยังจะคบอยู่เนาะ หนูก็มีเพื่อนที่เป็นซิงเกิลมัมเหมือนกันค่ะ มันท้องตอนมันอยู่ปี1ที่มหาลัยแห่งหนึ่ง มันก็เลยตัดสินใจดร๊อปเรียนกลับมาอยู่บ้าน สามีของเพื่อนก็เรียนต่อไปค่ะ (แก่ว่าเพื่อน1ปี) ตอนท้องก็ไม่ค่อยจะมาดูแลพอกลับมาบ้านก็หายหัวไม่ดูดำดูดีเพื่อนหนูเลย จนคลอดลูกก็มาให้เห็นหน้าแล้วก็ไปจนลูกของเพื่อนได้3เดือนกว่าก็ตัดสินใจเลิกกะผู้ชายคนนั้นเพราะตลอดเวลาที่ผ่านมา ไม่ได้รับความสนใจจากสามี สามีได้แต่เที่นวกินเหล้า ไปหาเพื่อนส่วนเมียกับลูกนั่งรอแล้วรออีกจนหมดแล้วอดทน  เพื่อนก็เลยไปเปลี่ยนชื่อ นามสกุลใหม่หมดเลยค่ะ ทุกวันนี้มันก็อยู่ได้ด้วยตัวเองถึงมันเองจะต้องมาทำงาน กทม คนเดียว ส่วนลูกแม่มันก็เลี้ยงให้ มันว่าถึงจะเหนื่อยก็ยังดีกว่าทนทุกทรมารต่อไปแบบไม่มีสิ้นสุด     สู้ๆน่ะค่ะ จขกท  ^^ ยิ้มเท่ห์

นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 06:50:22 »

ป๊าด  โหดจ้าว ยิงฟันยิ้ม

นายตะเข้
ระดับ :ป.โท

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 07:13:27 »

ละเหี๋ย.... แลบลิ้น ยิงฟันยิ้ม

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
กระเจียว
มัธยม
**

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 08:56:36 »

เห็นใจจริงๆครับ เป็นไปได้ เลิกอย่างเดียว อยากให้เป็นกรณีศึกษาของคนที่คิดจะมีครอบครัว
คิดให้ดี อย่าด่วนได้ ศึกษาให้นานๆ แล้วจะไม่ต้องมาผิดหวังภายหลัง สู้ครับ จขกท
Ironmaiden

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 08:59:30 »

ละเหี๋ย.... แลบลิ้น ยิงฟันยิ้ม
คนดีๆอย่างพี่เข้...ยังมี...
Ampie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 19:15:42 »

หนูว่าน่ะค่ะ พี่ทิ้งมันเถอะค่ะ มัน...แบบว่า....ทั้ง2เลยอ่ะค่ะ ตี2หน้า ต่อหน้าคนอื่นอย่างหนึ่งต่อหน้าเราอย่างหนึ่ง เหอะ!!! ผู้หญิงก็หน้าหนาน่ะค่ะขนาดรู้ว่าผู้ชายมีลูก(ที่กำลังจะเกิด)มีเมียแล้วก็ยังจะคบอยู่เนาะ หนูก็มีเพื่อนที่เป็นซิงเกิลมัมเหมือนกันค่ะ มันท้องตอนมันอยู่ปี1ที่มหาลัยแห่งหนึ่ง มันก็เลยตัดสินใจดร๊อปเรียนกลับมาอยู่บ้าน สามีของเพื่อนก็เรียนต่อไปค่ะ (แก่ว่าเพื่อน1ปี) ตอนท้องก็ไม่ค่อยจะมาดูแลพอกลับมาบ้านก็หายหัวไม่ดูดำดูดีเพื่อนหนูเลย จนคลอดลูกก็มาให้เห็นหน้าแล้วก็ไปจนลูกของเพื่อนได้3เดือนกว่าก็ตัดสินใจเลิกกะผู้ชายคนนั้นเพราะตลอดเวลาที่ผ่านมา ไม่ได้รับความสนใจจากสามี สามีได้แต่เที่นวกินเหล้า ไปหาเพื่อนส่วนเมียกับลูกนั่งรอแล้วรออีกจนหมดแล้วอดทน  เพื่อนก็เลยไปเปลี่ยนชื่อ นามสกุลใหม่หมดเลยค่ะ ทุกวันนี้มันก็อยู่ได้ด้วยตัวเองถึงมันเองจะต้องมาทำงาน กทม คนเดียว ส่วนลูกแม่มันก็เลี้ยงให้ มันว่าถึงจะเหนื่อยก็ยังดีกว่าทนทุกทรมารต่อไปแบบไม่มีสิ้นสุด     สู้ๆน่ะค่ะ จขกท  ^^ ยิ้มเท่ห์

เลิกแล้วค่ะ ไม่ให้มายุ่งอะไรกับลูก ไม่เกี่ยวข้องอะไรทั้งสิ้น ตอนคลอดก้ไม่ให้มาค่ะ ไม่ต้องมาดูหน้าลูก ตัดขาดกันไปเลย อาจจะดูใจดำนะค่ะ แต่ยอม ไม่อยากให้มีอะไรมาเกี่ยวข้องกันอีก เราขอรับภาระเลี้ยงดู คนเดียว ดูแลคนเดียว single mum มือใหม่มาแล้ว ยิ้ม
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 19:21:09 »

ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ  ยิ้ม ยิ้มเท่ห์

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
60RADIO
มัธยม
**

60RADIO

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 19:29:21 »

ทำใจให้สะบายอย่าเครียด

60RADIO 79/243 หมู่ 22 ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย
ติดตั้ง ระบบFire Alarm, GPS ติดตามรถ, ซ่อมกล่อง ECU, วิทยุสื่อสาร, กล้องวงจรปิด และ อุปกรณ์รักษาความปลอดภัยในอาคาร
Phone&line; 089 556 3228
meng1004
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 21:59:19 »

ปัญหาโลกแตกจริงๆ....ใจร่มๆไว้ก่อนนึกถึงลูกในท้องไว้อันดับแรกเด้อ
AserityShop
มีของก็ขาย ไม่มีก็ไม่ขาย ก็แค่นั้นครับ
ระดับ ป.ตรี

¬AserityShop¬

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 23:32:31 »

ไม่มีคำพูดสวยหรูอย่างท่านอื่นๆมาให้อ่าน

แต่จะบอกว่า สู้ต่อไปเพื่อลูก คลอดมาว่ากันใหม่ครับ จะเก็บเค้าคนนั้นไว้ทำพันธ์ต่อ รึ สะสางยังไงก็ตามแต่ แต่ช่วงนี้ก็ ไม่ต้องเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้เถอะครับ เพื่อลูก  ยิงฟันยิ้ม

คุณคิดแค้นไปได้อะไรขึ้นมา เสียสุขภาพจิต ทั้งแม่ทั้งลูก ถ้าเรารู้ตั้งแต่แรกว่าเค้าจะเป็นคนแบบนี้ เราคงไม่หลวมตัวไป...หรอก จริงไหม  ฮืม

หาเวลาว่างอ่านหนังสือนิทานให้ลูกฟัง ฟังบทสวดธรรมะ  สูดลมหายใจเข้ายาวๆแล้วปล่อยออกช้าๆ ช่วยให้ใจเย็นได้จริง เป็นประโยชน์ทั้งนั้น ลองทำดิครับ  ยิงฟันยิ้ม

ป.ล.ผมไม่เคยเอาสิ่งสวยงามมาปกปิดปัญหาของคนๆนั้นเพื่อบรรเทา แต่ ผมจะเอาความจริงที่เราควรจะทำมาบอกแทนครับ ซึ่งเปรียบเหมือนการรักษา  เจ๋ง

ซื้อขายมั่นใจ 100% เช็คประวัติได้ เป็นคนง่ายๆไม่ซับซ้อน (^_^)
ติดต่อ Tel: 099-2494781,0643273958
ไลน์:aserityshop

งดคุยเล่นในเวลาราชการ หลัง 22.00 น.งดติดต่อทุกกรณี
joecho
ระดับ ป.ตรี

ทำดีแทบตาย

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2012, 23:36:33 »

ตอนสุดท้าย เป็นเรื่องของคนสองคน ยังไงก็ขอให้คิดให้ดี คิดถึงความดีตอนที่รักกันครั้งแรกบ้าง อิอิ สู้ๆ

ไม่มีใครไม่รู้จัก
0857102000
aekka
ความร่าเริงบันเทิงใจเป็นกำไรชีวิต...ถ้าวันใหนหงุดหงิดชีวิตขาดทุน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2012, 00:30:03 »

ชีวิตต้องเดินต่อไปและ ลูกคือความหวังของเรา สู้ๆๆๆๆๆๆ ยิ้มกว้างๆ

ยิ้มเข้าไว้แม้ว่าปัญหาจะมากเพียงใดก็ตาม สู้ต่อไปนะอย่าท้อ... เอกภพ 0880911472
Ironmaiden

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2012, 08:56:04 »

"เรื่องมันไม่ง่ายอย่างนั้นหรอก ประสก"....
คนที่เป็นเบาหวาน จะตัดแขนขาที่เน่าเปี่อย เพื่อรักษาชีวิต
วิถีชีวิตคนเราก็เหมือนกัน "ไม่มีหนทางใดที่จะไม่พบการสูญเสีย หรือเจ็บปวด" เพียงแต่เราเลือกหนทางที่เสียน้อยที่สุด เจ็บน้อยที่สุด
Ampie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 02:14:20 »

ขอบคุณทุกกำลังใจนะค่ะ สั้นๆง่ายๆ ผู้ชายไม่รับผิดชอบ ค่ะ

แอม หญิง แกร่งค่ะ  ยิ้ม ไม่เสียใจและไม่แคร์ ลูกคนเดียวเลี้ยงได้ค่ะ จะเลี้ยงดูให้ดีที่สุด
มีแม่คนเดียว ลูกก็เป็นคนดีได้

ถือเป็นบทเรียนราคาแพงค่ะ แอมจะจำจนวันตายเลย ส่วนกรรมใดใครก่อไว้ เชื่อว่าเวรกรรมมีจริงค่ะ
romeo28
มัธยม
**

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 07:21:01 »

ผมขอให้กำลังแล้วกันนะครับ...พี่สาวผมก็มีเรื่องประมาณนี้แหละครับ ถ้าตัดใจได้ก็ไม่มีปัญหา ไม่มีผู้ชายคนนั้นยังจะสบายกว่าอีกครับ... สู้ๆนะครับ
ปล.ผู้ชายดีๆก็มีนะครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 22:58:43 »

สู้ต่อไปนะคะ ถึงจะเหนื่อย หนัก แต่ก็ดีกว่ามีตัวถ่วงความเจริญ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
1247
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 10:48:42 »

สู้ๆนะจะเปนกำลังให้  หัวอกลูกผู้หญิง  ถือว่าเปนบทเรียนสอนชีวิตไม่ควรจะไปยึดติดกับสิ่งเลวๆ

ขอบคุณมากที่เห็นความสำคัญของตัวเอง และคนอื่น    มากกว่าความสุขของลูกและครอบครัว
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 12:17:27 »

ผู้ชายก็เลวได้ใจเนอะ

ว่าแต่ว่าผ่ายผู้หญิงพลาดไป . . . . กับมันได้อย่างไร

ถือซะว่าพลาดไป ก้มหน้ากัดฟันสู้ ผมก็เจ็บมาเยอะเหมือนๆกันแหละนะ
แต่อาจจะเจ็บกว่า เพราะลูกได้ 5 ขวบถึงเลิกกันเพราะผู้หญิงอยากได้ดีอยากมีผัวขับรถยนต์(ถูกหวย)
ทุกวันนี้ผมก็ทำบุญกรวดน้ำไปละ กลับไปคิดถึงยังไงก็ไม่เสียใจมีแต่ความเฉยชา
สู้ๆครับ คุณแม่เลี้ยงเดี่ยว ต้องลำบากอีกเยอะแน่นอน

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 13:10:28 »

ผู้ชายก็เลวได้ใจเนอะ

ว่าแต่ว่าผ่ายผู้หญิงพลาดไป . . . . กับมันได้อย่างไร

ถือซะว่าพลาดไป ก้มหน้ากัดฟันสู้ ผมก็เจ็บมาเยอะเหมือนๆกันแหละนะ
แต่อาจจะเจ็บกว่า เพราะลูกได้ 5 ขวบถึงเลิกกันเพราะผู้หญิงอยากได้ดีอยากมีผัวขับรถยนต์(ถูกหวย)
ทุกวันนี้ผมก็ทำบุญกรวดน้ำไปละ กลับไปคิดถึงยังไงก็ไม่เสียใจมีแต่ความเฉยชา
สู้ๆครับ คุณแม่เลี้ยงเดี่ยว ต้องลำบากอีกเยอะแน่นอน

น้องเพื่อนผมก็เคยพลาดครับ มันมาอย่างเหี้ยในชุดเทพบุตร
เอาอกเอาใจทุกอย่าง ไปไหนแทบจะอุ้ม ข้าวแทบจะป้อนถึงกระเพาะ
เคยเตือนแล้วน้องเขาแล้วไม่เชื่อ บอกอย่างเดียวพี่เขาก็ดีนะ
สุดท้ายพอท้องก็บอกว่าไม่ใช่ลูกมัน ด่าซ้ำว่าอีกะ...อีกตะหาก
พวกดีเลิศ ปากหวานนี่อันตรายครับ มักจะดีแต่แรกๆ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์