เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 04:29:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  จะเอายังไง กับผู้ชายเลวๆ (บทสรุป)
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน จะเอายังไง กับผู้ชายเลวๆ (บทสรุป)  (อ่าน 5228 ครั้ง)
Ampie
ระดับ ป.ตรี

คุณแม่ สายสตรอง

« เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 19:21:42 »

จากที่ได้มาระบาย ให้พี่น้องชาวเชียงรายโฟกัสได้ฟังกัน สรุปคือ แอม ไปทวงถามค่าทำคลอดมา
ได้มา 30,000 ค่ะ แต่กว่าจะได้มา คือทางบ้านเค้าดูถูกแอมมาก แทนที่จะพูดกับแอมดีๆนะค่ะ มาตะครอกใส่ แว๊ดๆ เหมือนเราไปทำลูกชายเค้าท้อง ตอนแรกไม่ยินดี ไม่ยินยอมที่จะให้ด้วยค่ะ เพราะทางบ้านเค้า เข้าข้างลูกชายเค้าหมดค่ะ เค้าบอกไม่ให้ จะให้วันที่เราคลอด  ขยิบตา แต่แอมไม่ยอมค่ะ ยังไงก็ต้องได้ เพราะใกล้จะคลอดแล้ว ยังไม่เคยได้เงินจากเค้าเลย แล้วก็ทำสัญญากันแล้วค่ะ เรื่องเงินแค่ 30,000 กับระบุว่าเราจะไม่ไปเรียกร้องสิทธิให้เค้ามาเป็นพ่อของลูกเรา ฮืม คือมันกลัวมากค่ะ ว่าจะไปเอามันเป็นพ่อของลูก (มันเอาส้นเท้าคิดแน่ๆค่ะ) และแอมถามนะค่ะ ว่าค่าคลอดได้ตกลงให้ แล้วจะจ่ายค่าเลี้ยงดูมั้ย แอมไม่ได้บังคับนะค่ะ ถามเค้าดีๆ เพราะจะให้จ่ายแค่เดือนละพันสองพันค่ะ แต่เค้าบอกว่าไม่เอา ไม่ให้จะให้แค่ค่าคลอด จะให้แค่นี้ถือว่าจบ แอมก็โอเคคคคค คุณตัดสินใจเอง แอมได้ให้โอกาสเค้าแล้ว แต่ในเมื่อเค้าไม่อยากเป็นพ่อ ไม่อยากได้ลูก ไม่สนใจลูก ก็ได้ พูดมาแล้วพยานรับรู้ ในเมื่อคุณไม่ส่งเสียนะ ไม่เลี้ยงดู ไม่สนใจอะไรเลย คุณไม่มีสิทธิเปนพ่อ ไม่มีสิทธิมาเรียกร้องอะไรใดทั้งสิ้น เค้าก็ยินดี ยืนยันว่า ไม่ให้ค่ะ นี่คือคำพูดของลูกผู้ชายค่ะ  ส่วนแอมจบค่ะ แอมไม่ได้เรียกร้องอะไรเลย นอกจากค่าทำคลอด เพราะแอมไม่ได้ทำงาน ไม่มีรายได้ ไม่มีเงินก้อน ต้องลาออกจากงานมาอยู่บ้าน ส่วนเรื่องค่าเลี้ยงดู ดูแล เค้าพูดเองว่าไม่ให้ และจะไม่มายุ่งเกี่ยวตามที่ทำสัญญา (เค้าเองก็ไม่พูดกะแอมนะค่ะ ให้ญาติพี่น้องเค้าพูดแทนออกตัวแทน เราถามอะไรก็ไม่พูด คือมันไม่เอาอะไรเลย จิงๆค่ะ ลูกผู้ชายมากๆ) ต่อไปนี้ ก็จะดูแลตัวเอง ดูแลลูกให้ดีที่สุดค่ะ เชื่อว่าถึงลูกเราจะมีแม่คนเดียว ก็จะเลี้ยงเค้าให้ดีที่สุดและเป็นคนดีค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กันยายน 2012, 02:15:30 โดย Ampie » IP : บันทึกการเข้า
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 19:38:30 »

ถ้าไม่ติดว่าคุณท้องอยู่ จะแนะนำให้เลิกค่ะ แต่คุณแน่ใจนะคะว่าข่าวกรองถูกต้อง คุณรับได้หรือเปล่ากับครอบครัวที่ขาดผู้นำ ถ้าได้ ถ้าไหวก็จัดหนักๆไปเลยค่ะ ลองเปิดใจคุยแบบจริงจังเพื่อลูกที่กำลังจะเกิดมานะคะ
คุณคงรู้จักสามีคุณดีที่สุดและรู้ว่าควรจะจัดการแบบไหนอยู่แล้วล่ะเพียงแต่ยังลังเล
ยังไงก็ขอให้ทำตามความรู้สึกแรก เรื่องแบบนี้ผู้หญิงเราเซนส์แรงอยู่แล้วค่ะ
แต่ก็อย่าเครียดมากไปนะคะเด่วลูกในท้องจะไม่ happy ไปกับคุณด้วย
ขอเป็นกำลังใจให้คุณผ่านจุดนี้ไปได้ด้วยดีนะคะ เป็นห่วงค่ะ ยิ้มเท่ห์

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 19:40:28 »

มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 21:22:17 »

ดราม่าจัง...เรื่องเศร้า...แต่ไม่ขอออกความเห็น
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 21:29:01 »

เข้มแข็งนะคะ เพื่อลูกในท้อง อย่าคิดอะไรมากเลยค่ะกับผู้ชายแบบนี้
คิดถึงตัวเอง คิดถึงลูกในท้องให้มาก ๆ ให้เขาได้เกิดมาเป็นเด็กที่สมบูรณ์แข็งแรงนะคะ

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
Ampie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 00:13:11 »

ถ้าไม่ติดว่าคุณท้องอยู่ จะแนะนำให้เลิกค่ะ แต่คุณแน่ใจนะคะว่าข่าวกรองถูกต้อง คุณรับได้หรือเปล่ากับครอบครัวที่ขาดผู้นำ ถ้าได้ ถ้าไหวก็จัดหนักๆไปเลยค่ะ ลองเปิดใจคุยแบบจริงจังเพื่อลูกที่กำลังจะเกิดมานะคะ
คุณคงรู้จักสามีคุณดีที่สุดและรู้ว่าควรจะจัดการแบบไหนอยู่แล้วล่ะเพียงแต่ยังลังเล
ยังไงก็ขอให้ทำตามความรู้สึกแรก เรื่องแบบนี้ผู้หญิงเราเซนส์แรงอยู่แล้วค่ะ
แต่ก็อย่าเครียดมากไปนะคะเด่วลูกในท้องจะไม่ happy ไปกับคุณด้วย
ขอเป็นกำลังใจให้คุณผ่านจุดนี้ไปได้ด้วยดีนะคะ เป็นห่วงค่ะ ยิ้มเท่ห์

ข่าวกรองถูกแน่นอนค่ะ เรื่องโทรศัพ เอามาจากเว็บเลย ส่วนเรื่องเที่ยว มีเพื่อนมันที่ทำงานมาถาม ว่าทำไมถึงปล่อยให้เที่ยวทุกวัน เราก็บอกไปเราเองยังไม่รุ้เลยจิงๆ โทรไปก็จะนอนแล้วทุกที เรื่องกิ๊กมัน ก้โทรไปคุย มันหลายอย่างจิงๆ อย่างที่บอก เซ็นส์แรงจิงๆ ขนาดนี้ยังทำกันได้ แต่จะไม่เครียดค่ะ คลอดแล้วจะไปจัดหนักเลย ตอนนี้ทำอะไรไม่ไหวจิงๆ และขอบคุณมากๆๆเลยนะค่ะ อ่านแล้วน้ำตาจะไหล  ร้องไห้
Ampie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 00:15:35 »

ดูแลตัวเองให้มากๆครับรักตัวเองกะลูกในท้องให้เยอะๆครับ ทุกสิ่งทุกอย่างปล่อยวางไปก่อน เข้าหาครอบครัว พ่อ แม่เราดีกว่าครับ หรือว่างๆก็แวะมาทักเพื่อนๆในนี้ก็ได้ครับ หากว่างจะมาคุยเป้นเพื่อน

ตอนนี้ก็ปล่อยวางไปจิงๆ จะดูแลตัวเองให้ดีที่สุดค่ะ ช่วงนี้ก็ท้องใหญ่แล้ว ทำอะไรไม่ได้มาก
ขอบคุณนะคะ่ กำลังใจ ขอบคุณจิงๆ
Lovesong
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

"ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก"

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 00:16:11 »

ช่วงนี้ก็ดูแลตัวเองกับลูกในท้องดีกว่าครับ
Ampie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 00:18:09 »

เข้มแข็งนะคะ เพื่อลูกในท้อง อย่าคิดอะไรมากเลยค่ะกับผู้ชายแบบนี้
คิดถึงตัวเอง คิดถึงลูกในท้องให้มาก ๆ ให้เขาได้เกิดมาเป็นเด็กที่สมบูรณ์แข็งแรงนะคะ

ใช่ค่ะ จะไม่อะไรกับมันแล้ว เวลาเราเจ็บป่วย มันไม่เคยมารับรู้ดูแลเลย มีแต่แม่ที่ดูตลอด ผู้ชายเองยังไปหาความสุขใส่ตัวเค้าเลยค่ะ รักตัวเองรักลูกรักแม่ดีกว่าเนอะ  ยิ้ม
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 00:20:55 »

ผมก็เคยเกือบจะนอกใจตอนแฟนท้อง แต่พอนึกถึงอดีตของครอบครัวตัวเองที่แตกสลายแล้วมันช่างขมขื่นก็เลยทำให้ยั้งคิดได้ทัน
ของผมไม่หนักมากแค่คุยกันแก้เหงาอย่างเดียว

ถ้าผมเป็นคุณคงจะตัดใจเลิก เพราะนิสัยผู้ชายที่ทำได้ขนาดนี้ 99%ยังไงก็ต้องกลับไปทำอีก ยังไงก็ต้องเจอปัญหานี้อีกเรื่อยๆ
แต่ต้องตกลงเรื่องค่าเลี้ยงดู ค่าใช้จ่าย ทำสัญญากันแบบพ่อผม และอย่าลืมเขียนเงื่อนไขว่าเพิ่มขึ้น 5%ในทุกๆปี

Ampie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 00:26:25 »

ผมก็เคยเกือบจะนอกใจตอนแฟนท้อง แต่พอนึกถึงอดีตของครอบครัวตัวเองที่แตกสลายแล้วมันช่างขมขื่นก็เลยทำให้ยั้งคิดได้ทัน
ของผมไม่หนักมากแค่คุยกันแก้เหงาอย่างเดียว

ถ้าผมเป็นคุณคงจะตัดใจเลิก เพราะนิสัยผู้ชายที่ทำได้ขนาดนี้ 99%ยังไงก็ต้องกลับไปทำอีก ยังไงก็ต้องเจอปัญหานี้อีกเรื่อยๆ
แต่ต้องตกลงเรื่องค่าเลี้ยงดู ค่าใช้จ่าย ทำสัญญากันแบบพ่อผม และอย่าลืมเขียนเงื่อนไขว่าเพิ่มขึ้น 5%ในทุกๆปี

ก็คิดว่าแบบนั้นแหละค่ะ ขนาดท้องอยู่ ยังพาผู้หญิงคนอื่นไปได้
แล้วเรื่องทำสัญญา ต้องเรื่องขึ้นศาลเลยรึป่าวค่ะ รึว่าทำสัญญาเอง ก็คิดอยู่ ถ้ามันไม่รับผิดชอบค่าเลี้ยงดู คงต้องฟ้องศาลไปเลย
joecho
ระดับ ป.ตรี

ทำดีแทบตาย

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 00:38:31 »

เข้มแข็งไว้นะครับ สุดท้ายคนที่เขาจะมองเห็นก็คือแม่ของลูกนะครับ แล้วเขาจะกลับมาอย่างเหนือเมฆ

ไม่มีใครไม่รู้จัก
0857102000
Ampie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 00:44:58 »

เข้มแข็งไว้นะครับ สุดท้ายคนที่เขาจะมองเห็นก็คือแม่ของลูกนะครับ แล้วเขาจะกลับมาอย่างเหนือเมฆ

กลัวไม่ใช่อย่างนั้น หนะซิค่ะ ยิ้มกว้างๆ คิดว่าไม่ต้องกลับมาจะดีกว่า ยิ้มเท่ห์

แต่จะเข้มแข็งค่ะ ได้กำลังจากพี่น้องชาวเชียงรายโฟกัส แค่นี้น้ำตาจะไหลแล้วววว ขอบคุณมากๆๆค่ะ
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 00:54:09 »

ก็คิดว่าแบบนั้นแหละค่ะ ขนาดท้องอยู่ ยังพาผู้หญิงคนอื่นไปได้
แล้วเรื่องทำสัญญา ต้องเรื่องขึ้นศาลเลยรึป่าวค่ะ รึว่าทำสัญญาเอง ก็คิดอยู่ ถ้ามันไม่รับผิดชอบค่าเลี้ยงดู คงต้องฟ้องศาลไปเลย

กรณีพ่อผมทำสัญญากันต่อหน้าผู้ใหญ่ครับ แล้วก็ให้พยานและเจ้าตัวลงชื่อครับ ถ้าไม่ทำตามสัญญาก็นำไปฟ้องได้ครับ
ซึ่งคุณควรให้เขาจดทะเบียนรับรองบุตรก่อนครับ ไม่ทราบว่าจดทะเบียนสมรสกันหรือยังครับ

Ampie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 01:13:24 »

กรณีพ่อผมทำสัญญากันต่อหน้าผู้ใหญ่ครับ แล้วก็ให้พยานและเจ้าตัวลงชื่อครับ ถ้าไม่ทำตามสัญญาก็นำไปฟ้องได้ครับ
ซึ่งคุณควรให้เขาจดทะเบียนรับรองบุตรก่อนครับ ไม่ทราบว่าจดทะเบียนสมรสกันหรือยังครับ

ไม่ได้จดค่ะ  ยิ้ม
m11
เตรียมอนุบาล
*

เกิดมาทั้งทีก็มีแต่น้ำตาตกเข่า

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 04:58:20 »

ดูเเลตัวเองให้ดีดีนะครับ กลับลูกนะครับ  ถ้าในใจผมนะครับ ผมอยากจะกระตืบมั............. จริงจริงนะครับ
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 08:43:08 »

กลัวไม่ใช่อย่างนั้น หนะซิค่ะ ยิ้มกว้างๆ คิดว่าไม่ต้องกลับมาจะดีกว่า ยิ้มเท่ห์

แต่จะเข้มแข็งค่ะ ได้กำลังจากพี่น้องชาวเชียงรายโฟกัส แค่นี้น้ำตาจะไหลแล้วววว ขอบคุณมากๆๆค่ะ
ไม่รู้จะแนะนำอะไร เพราะว่าไม่มีประสบการณ์ด้านนี้ แต่ที่ทำได้คือให้กำลังใจครับ สู้ๆๆๆ ครับเอาใจช่วย ยิงฟันยิ้ม

samurai_ฅนเมือง
VIP
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 09:07:32 »

ไม่รู้จะแนะนำอะไร เพราะว่าไม่มีประสบการณ์ด้านนี้ แต่ที่ทำได้คือให้กำลังใจครับ สู้ๆๆๆ ครับเอาใจช่วย ยิงฟันยิ้ม
+1เหมือนกันเลยคับ ไม่ค่อยมีประสบการณด้านนี้

หลายคนเรียนไม่จบแต่พบความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ เพราะเป็นคนใฝ่เรียนรู้ด้วยตนเอง ปัญญาไม่ได้อยู่ในมหาวิทยาลัยแต่อยู่ในจิตใจที่ใฝ่รู้
blue dragon
มัธยม
**

..แดดสุดท้าย..

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 09:50:15 »

ให้กำลังใจด้วยคนครับ

กั๋นว่าจะมัด บ่ต้องมัดด้วยป๋อ กำปากกำคอ มัดกั๋นก็ได้
https://www.facebook.com/skyline.blue.9
lapasrada
"ดื่มกาแฟกับ"คนรู้ใจ" ในราคาแบบ"คนกันเอง" ที่ Hug-kafe
ระดับ ป.ตรี

เรื่องมันเศร้า เหล้าเลยหวาน....

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 09:54:30 »

ตามประสบก๋าน แม่นก่ออ้าย ( อิอิ มีแซวเล่นๆ เน้อ )

ร้านอาหารแช่แข็งเมืองเทิง จำหน่ายอาหารทะเลแช่แข็ง หมูกะทะแช่แข็ง ของทอด ทานเล่น ในราคากันเอง สอบถามได้ที่ 083-0613840 พี่จูนค่ะ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013560877951
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์