เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 01:43:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ธุรกิจเครือข่าย MLM งานออนไลน์
| |-+  ธุรกิจเครือข่าย MLM - ขายประกัน
| | |-+  แฉวิธีการหาเงินทางอินเตอร์เน็ตได้ตังค์จริงหรือหลอก!!! อ่านให้จบ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แฉวิธีการหาเงินทางอินเตอร์เน็ตได้ตังค์จริงหรือหลอก!!! อ่านให้จบ  (อ่าน 358 ครั้ง)
*•นิทๅนก่oนนoน*•
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

‧:‧ ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน• •·:❉

« เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 03:07:35 »

แฉวิธีการหาเงินทางอินเตอร์เน็ตได้ตังค์จริงหรือหลอก!!!
**มาดูกันครับว่าวิธีการหาเงินทางอินเตอร์เน็ตโดยวิธีการสมัครเว็บสปอนเซอร์คลิกป้ายโฆษณาและคลิกลิงค์อ่านจดหมายว่าจะได้ตังค์จริงหรือหลอกลวง

#@# อยากจะสรุปให้ฟังดังนี้ครับ เว็บพวกนี้หลอกครับ หลอกพวกที่ไม่อ่าน หรืออ่านไม่รอบครอบ ถ้าอ่านให้ระเอียดแล้วส่วนมากได้เงินจริงๆ ครับไม่ได้หลอกลวงแต่อย่างใด เพียงแต่เป็นบางเว็บเท่านั้นที่ทำแล้วไม่ได้ตังค์ทำไปแล้วเสียอารมณ์เปล่าๆ เพราะเราไม่ได้ดูข้อตกลงหรือเงื่อนไขของเขาให้ดีเสียก่อน ผมเห็นหลายต่อหลายคนไปโฆษณากันเยอะครับตามเว็บบอร์ดและตามเว็บไซต์ต่างๆ ทำให้คนที่ไม่เคยทำหลงเชื่อและลงมือทำโดยไม่ได้ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อน สุดท้ายก็อดได้ตังค์

**ยกตัวอย่างเว็บที่ทำแล้วไม่ได้ตังค์ก็คือเว็บ

http://www.affablesite.com

http://www.dollar-mail.com

http://www.fantastic-mail.com

สามเว็บนี้เข้าก็จ่ายจริงแต่เขาไม่ได้จ่ายเป็นเงินสดให้เรา แต่เขาจะจ่ายเป็นค่าโฆษณาจากทางเว็บเท่านั้น ถ้าไม่เชื่อก็ลองเข้าไปดูใน Member Agreement เขาเขียนไว้อย่างชัดเจน You can redeem for Advertising Only with the minimum of $120 ถ้าเรื่องนี้ไม่เป็นความจริงผมซึ่งเป็นคนไทยจะมาหลอกคนไทยด้วยกันทำไม หลอกไปเพื่ออะไร หลอกแล้วได้อะไร เป็นบาปและยังโดนสาปแช่งอีก

ก่อนที่ผมจะรู้จักเว็บพวกนี้ ครั้งแรกผมไปเจอกระทู้ในเว็บบอร์ดๆ หนึ่งเขาบอกว่าให้ลองทำดู (เป็นเว็บของ www.fantastic-mail.com) ผมก็ลองสมัคร และลองทำดู เพราะว่ามันไม่ได้เสียหายอะไรและผมก็ใช้เน็ตทุกวันอยู่แล้วอีกอย่างก็ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ผมทำไปได้ประมาณครึ่งเดือนครับเงินก็สะสมเป็นปกติ ต่อมาแล้วผมก็ได้ยินเขาพูดกันว่าเว็บนี้ทำแล้วไม่ได้ตังค์จริง ผมก็ย้อนกลับไปดูข้อตกลงที่เขาเขียนไว้ใน Member Agreement เขาเขียนบอกว่าเขาจะจ่ายให้เป็นค่าโฆษณาเท่านั้น (หมายถึงเงินที่เราหาได้จากเว็บ เขาจะให้เรานำเอาเงินนี้ไปทำโฆษณาอีกทีหนึ่งครับ) สรุปแล้วเข้าไม่ได้จ่ายเป็นเงินสดให้เราครับ ***แต่เขาจ่ายเป็นค่าโฆษณาใ ห้เรา*** ผมเซ็งมากครับแต่ผมก็ยังไม่ท้อ ผมก็เลยทดลองไปค้นข้อมูลที่แท้จริงเกี่ยวกับเว็บพวกนี้ดูอีกที่ หาข้อมูลและศึกษาอย่างละเอียดอยู่สองวัน ผมก็สรุปได้ว่าเว็บพวกนี้มันได้เงินจริงๆ ไม่ได้หลอกลวง

***ตอนนี้ผมใช้เวลาว่างในการเล่นเน็ตหาตังค์ดอลลาร์ควบคู่ไปด้วย ดีกว่านั่งเล่นเน็ตอย่างเดียวเสียค่าชั่วโมงเปล่าๆ อย่างน้อยเดือนๆหนึ่งก็มีเงินใช้อย่างสบายไม่ต้องไปทำงานนอกบ้าน ถ้าไม่อยากออกไป

***ขอแนะนำครับถ้าใครทำงานประจำอยู่ก็ไม่ต้องหยุดทำงานประจำของคุณหลอกครับ แค่เอาเวลาว่างๆ หลังเลิกงานมาเปิด Net นั่งดูหนัง ฟัง เพลง ท่อง Web ที่คุณเข้าอยู่เป็นประจำหรือ ทำควบคู่กับงานประจำของคุณไปด้วย รับลองไม่มีผลกระทบกับงานของคุณอย่างแน่นอน ....แค่แล้วเข้าสู่โปรแกรม พูดง่ายๆครับนั่งเล่นเน็ตอยู่บ้านอย่างเดียวพอ, สิ้นเดือนจะมีเช็คส่งมาให้เราถึงบ้าน เอาไปขึ้นเงินที่ธนาคารได้เลย สนุกครับงานแบบนี้

***ถ้าคุณเป็นอีกคนหนึ่งใช่ไหมที่ชอบเล่น NET ทุกวัน ขอให้ได้เล่นเถอะ วันละนิด วันละหน่อย ก็ยังดี บางครั้งมีเวลาไม่ได้ไปเรียน หรือไปทำงาน ก้อจะเล่น NET ทั้งวัน อาจจะเข้าไปหาความ รู้ต่างๆเพิ่มเติม หรือเข้าไป CHAT หรือเข้าไปทำอะไรก้อตาม คุณทราบมั้ยครับว่า เดี๋ยวนี้ต่างประเทศเขาจ้างเราดูโฆษณาของเขากันแล้วนะครับ แปลกดีนะครับแต่ก้อเป็นเรื่องจริงครับ เพียงแค่คุณเปิดโปรแกรมของเขาเวลาคุณเล่น INTERNET ยิ่งเล่นนานก้อยิ่งได้ เงินเยอะลักษณะการทำงานคือ
เราทำแค่กรอกที่อยู่ที่จะรับเช็ค จากนั้นเค้าก้อจะขอพื้นที่โฆษณาเล็กๆเวลาเราเล่น INTERNET ซึ่งจะไม่มีผลข้างเคียงใดๆกับการเล่น INTERNET ของเราเลย ยิ่งเราโชว์โฆษณาเค้านานเท่าไหร่ ก้อจะมีตัวเลข (เงิน)ขึ้นกันให้เห็นเลยนะครับว่าเราทำยอด
ไปถึงไหนแล้ว (อันนี้ก้อหมายถึงว่ายิ่งถ้าใครเล่น INTERNET นานๆ ทั้งวันทั้งคืน ก้อรับกันไป เต็มๆล่ะ
เป็นธุรกิจที่ต้องพึ่งพากันครับ เราให้พื้นที่โฆษณาเล็กๆแล้วได้เงินจากเค้าเป็นข้อแลกเปลี่ยน ได้เยอะมากอยู่นะครับ
ถ้าคุณอยากรวยอย่างง่ายๆ ไปพร้อมๆกับการเล่น INTERNET ในแต่ละวันของคุณ ลองดูได้ครับ

http://www.cashfiesta.com/php/join.phpref=rchumdee
ทำตามขั้นตอนที่ผมบอกนะครับ   Join Today
1. คุณ Copy ชื่อ Website ด้านบน แล้วนำไปเปิดใน Address ของ Internet หน้าใหม่ เพราะคุณต้องดูวิธีสมัครในหน้านี้
2. ขั้นตอนนี้สำคัญมาก *จะต้องใส่ทุกช่องเป็นภาษาอังกฤษเพราะเค้าจะส่งเช็คมาให้ตามที่อยู่ของคุณ*
3. Login : ใส่ชื่ออะไรก้อได้ตามต้องการเพื่อใช้ Login ควรตั้งที่จำง่ายง่ายๆ แล้วจดเก็บไว้
4. Password : ใส่ชื่ออะไรก้อได้ตามต้องการเพื่อใช้ควบคู่กับ Login แต่ต้อง 4 ตัวขึ้นไปนะครับ
5. Verify Password : ยืนยัน Password อีกครั้ง
6. First Name : ใส่ชื่อจริงของคุณ
7. Last Name : ใส่นามสกุลของคุณ
8. Street Address ที่อยู่ที่ต้องการรับเช็ค ตัวอย่างเช่น 56 Soi.Ngamvongwan25 Ngamvongwan Rd. Tumbol.Bangkhen
9. City : ชื่ออำเภอ
10. Zip/Postal Code : รหัสไปรษณีย์
11. State : ไม่ต้องใส่ครับ เพราะเราไม่ได้อยู่ที่อเมริกาหรือแคนาดา
12. Province : จังหวัด เช่น Bangkok
13. Country : Thailand
14. E-mail address : ใส่ E-mail ของเราที่ต้องการติดต่อกับ Web cashfiesta
15. Verify E-mail address : ยืนยัน E-mail ของเราอีกครั้ง
16. Year of Birth : ปีเกิดของคุณ เป็นปี ค.ศ. นะครับ (เอาปี พ.ศ. ที่คุณเกิดลบด้วย 543 จะได้ปี ค.ศ. ครับ)
17. Gender : เพศของคุณ (Male = ชาย , Female = หญิง)
18. Education : ระดับการศึกษา
19. Annual Household Income : รายได้ต่อปีของคุณ
20. ที่ช่อง Industry และ Title ใส่อะไรก็ได้
21. Please tell us why you use Internet ใช้ Internet ทำอะไรบ้าง เลือกข้อไหนก็ได้
22. Please tell us what do you search for or buy online ถ้าคุณจะซื้อสินค้าทาง Internet คุณจะซื้ออะไร เลือกข้อไหนก็ได้
23. ที่ช่อง Referred by พิมพ์ patipat0036 ครับ (ต้องใช้ชื่อคนแนะนำเพราะถ้าไม่ใส่จะเข้าไม่ได้เคยลองดูแล้วเดี๋ยวพอคุณเป็นสมาชิกคุณก็ใช้ชื่อคุณแนะนำเพื่อนคุณ)
24. คลิ๊กที่ช่อง I have read and understand the Member Agreement ด้วยนะครับ
25. ดูอีกครั้งครับว่าใส่ครบทุกช่องแล้วนะครับ จากนั้นกดปุ่ม Submit Registration ได้เลยครับ
26. ถ้าเข้าไม่ได้แสดงว่าคุณกรอกข้อมูลผิด จะมีข้อความคำว่า Error สีแดง ขึ้นมาที่ช่องที่เรากรอกข้อมูลผิด ก็แก้ไขให้เรียบร้อย
25. จะมาถึงหน้าที่ให้เรา Download โปรแกรม cashfiesta -- http://www.cashfiesta.com/php/download.php
สิ่งที่เราต้องทำ
เปิด File cashfiesta.exe ที่เรา Download ขึ้นมา จะมีช่องให้เราใส่ Login และ Password ก้อให้ใส่อันที่เราลงทะเบียนไว้จากนั้น
หน้าจอของคุณก้อจะมีแถบโฆษณาขึ้นมา ให้คลิ๊กที่คนนั่งนะครับ จะอยู่ทางด้านซ้าย เราต้องคอยคลิ๊กให้มันเดินอยู่ตลอดเวลา อย่าให้นั่งนิ่ง หรือเดินไปมาบนป้ายโฆษณา เราถึงจะได้เงินครับ ถ้ามันหยุดเดิน เงินเราก้อหยุดเดินด้วยครับ (หมายถึง ต้องให้มันเดินอยู่กับที่ตลอดเวลา ห้ามนั่งนิ่งๆ หรือเดินไปมาบนป้ายโฆษณาครับ) หรือสังเกตดูที่รูป $ (ตรงมุมด้านขวาของหน้าจอ ตรงแถวๆนาฬิกา) ถ้ามันเปลี่ยนเป็นสีแดง เราต้องขยับเม้าส์ไปจิ้มหรือคลิ๊กไปที่ตัวคนให้มันเดินอยู่กับที่ตลอดเวลา เพราะ Web จะดูว่าเราแค่เปิดเครื่องเอาไว้เฉยๆ หรือเปล่า ถ้ารูป $ เป็นสีเขียวแสดงว่าทำงานอยู่ครับ ผลตอบแทน ในแต่ละเดือน เมื่อครบ 50 $ หรือประมาณ 2,000 บาท ซึ่งส่วนมากจะได้ถึง 10,000 บาท แต่ถ้าไม่ถึงยอดจะทบไปรวมกับเดือนต่อไปครับ ถ้ายอดถึง จะต้องไปกดปุ่ม REQUEST PAYMENT BUTTON
(ปุ่มนี้จะปรากฏทุกวันที่ 1-15 ของเดือนเท่านั้นครับ)ที่หน้า Member ใน http://www.cashfiesta.com เพื่อขอให้ทาง WEB ส่ง
ส่งเช็คมาให้เราที่บ้านเลยนะครับ เราก้อเอาเช็คไปขึ้นเงินตามธนาคารได้ทุกที่ ขอแนะนำให้ไปที่ธนาคารกรุงไทยครับ
เพราะจะเสียค่าธรรมเนียมถูกที่สุด ประมาณ 200 บาทครับ
** ขออภัยถ้าข้อความรบกวนคุณ ***
**ถือเป็นรายได้เสริมสามารถจ่ายค่าเน็ตได้แถมมีเงินเหลือเก็บได้อีก **
คุณเคยคำนวณเงินไหมเราลองมาคำนวณเงินกันดีกว่าว่าจะได้เท่าไร ตัวอย่าง เราเล่นเน็ตทุกวันๆละ 10 ชม.อย่างต่ำไหม
ปรกติ 15-19 วินาที = 1 คะแนน (POINTS), 1 ชั่วโมง = 3600 วินาที ได้ 240 คะแนน แต่ขอคิดที่ 240 คะแนน/ชั่วโมง ให้ดูนะครับ เพราะว่าโดนเฉลี่ย/ชั่วโมงแล้ว จะได้เท่านี้เลยล่ะครับ เราสามารถได้คะแนน 2,400 คะแนนต่อวัน 30 วัน เราจะได้ทั้งหมด 72,000 คะแนนทุกๆ 1,000 คะแนน เราจะได้ 1.666* เหรียญสหรัฐ(ดอลล่าร์นะครับ) เพราะฉะนั้น 72,000 คะแนน ก็ได้ 72x1.666 = 119.52 เหรียญสหรัฐ
คิดเป็นเงินไทยคูณ 42 ( 1 ดอลลาร์ = 42 บาท ) เข้าไปก็เป็น 5019.84 บาท เห็นไหมเดือนนึงถ้าเล่น ทุกวันวันละ 10 ชั่วโมงก็ได้ หกพันบาทแล้ว (คิดที่ 240 คะแนน/ชั่วโมง) ถ้าคิดที่ 600 คะแนนเต็มต่อชั่วโมง จะได้ 240 เหรียญสหรัฐ คูณ 42 เข้าไปก็เป็น 12,595 บาท ( ในเวปบอก 600 แต่ได้จริงๆเท่านี้ครับ คือ 240 คะแนน/ชั่วโมง ครับ ลองจับเวลาดูนะครับ )

การหาเงินแบบนี้ง่ายๆ ไม่ต้องอ่านเมล์ แค่เปิดอินเตอร์เน็ตทิ้งไว้ หรือเปิดใช้งานปกติอย่างที่เคยใช้ (เหมาะสำหรับคนที่มีต้นทุนค่าชั่วโมงเนตแบบเหมาจ่ายต่อเดือน เพราะอย่างไรก็ต้องจ่ายอยู่แล้ว) ซึ่งคะแนนก็จะรันไปเรื่อยๆ อัตราจ่ายต่อแต้มค่อนข้างน้อย แต่เป็นบริษัทที่มีความมั่นคงมากที่สุดเหมาะสำหรับการเล่นระยะยาวและหาสายงานเยอะ ๆ ซึ่งจะทำให้รายได้เพิ่มมากขึ้นในอนาคตจากการทำงานเท่าเดิม

TRIP & TRICK

1. เล่น NET บ่อยๆครับ ทุกครั้งที่เปิดเน็ตก็อย่าลืมเปิดCashfiestaด้วยนะคับ
ขอย้ำว่า อย่าลืมเปิดนะครับ มันไม่เกะกะหน้าจอคุณหรอกคับ
เพราะถ้าคุณไม่เปิดเงินคุณก็ไม่ขึ้นนะครับ

2. แนะนำเพื่อนมาสมัครต่อจากคุณ (เพิ่มคะแนนได้อย่างมากเลยครับ)
วิธีการแนะนำบอกต่อ
หลักการ คือ ถ้าคุณทำคนเดียวโดยไม่บอกต่อคุณก็อาจจะเหนื่อยและท้อแท้ แต่ถ้าคุณแนะนำเพื่อนคุณ
หรือคนอื่นๆในเน็ต จากที่คุณได้ รายได้ที่คงที่ ก็จะกลายเป็นรายได้ที่ทวีคูณ
สมมุติจาก1คนบอกต่อเพียงวันละ1คนและเพื่อนคุณบอกต่อวันละ1คน
เพื่อนคุณก็จะบอกเพื่อนคุณก็จะบอกเพื่อนคุณจากเดิมเพิ่มวันละคนก็จะกลายเป็น 2คน 4คน 8คน 16คน 32คน 64คน 128คน 256คน แค่เพียง ไม่นานเครือข่ายของตัวคุณเองก็จะมากมาย
แต่มันไม่ง่ายในการชวนคนบอกต่อแต่ถ้าทำเป็นก็ไม่ยากถ้าบวกกับความขยันด้วยผมว่าได้มากแน่ๆครับ
การที่จะสั่งให้คนที่คุณแนะนำบอกต่อคนอื่นๆเพราะคุณอาจจะไม่รู้จักเขาหรืออาจต้องเหน็ดเหนื่อยกับการบอกต่อหรือแนะนำวิธีการต่อๆ สิ่งที่คุณควรทำในแต่ละวันถ้าอยากจะประสบความสำเร็จในการบอกต่อ

3. ขยันในการส่งอีเมล์หาเพื่อน หรือขยันโพสต์ในเว็บบอร์ดที่ผู้คนนิยมสิงสถิต แนะนำสิ่งที่เขาต้องการ

4.อาจทำเป็นเว็บเพจสักหน้าหนึ่งเพื่ออธิบายวิธีการโดยละเอียดคนที่สมัครต่อจากเราเขาจะได้เข้าใจ
(copy เอาข้อความของผมไปทำก็ได้คับ)

5.อาจจะเข้าไปพูดจาชวนคนใน msn มาทำก็ได้เหมือนกันถ้าคุณมีศิลปะในการชวนคน

6.แนะนำคนอื่นโดยต่อเนื่องทุกวันครับแล้วคุณจะเห็นผลเองแหละครับ

หมายเหตุ

*ลองอ่านรายละเอียด เงื่อนไขและข้อกำหนดของทาง Web เขาดูก่อนนะครับ ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องทำเพราะคุณเลือกตัดสินใจได้ด้วยดุลพินิจของคุณเองนะครับว่าคุณเลือกที่จะไม่ทำ หรือเลือกที่จะทำ

คำเตือน

งานนี้ต้องอดทนต่อคำวิพากวิจารณ์ตามเว็บบอร์ดนะครับ เพราะเขาอาจรำคาญบ้างเป็นธรรมดาครับ และเดือนแรกๆ รายได้คุณอาจไม่มากนะครับถ้าทำคนเดียว ที่สำคัญนี่เป็นงานอิสระ ระยะยาวครับ เล่น Net เมื่อไหร่ทำเมื่อนั้น ไหนๆ จะต้องเสียค่าไฟ เสียค่าโทรศัพท์ เสียเวลา และเสียค่าชั่วโมง Net อยู่แล้ว! คุณเลือกได้เองที่จะเป็นฝ่ายที่เสียอย่างเดียว หรือเลือกที่จะได้อะไรกลับคืนกลับมาบ้าง ไม่มากก็น้อย เพราะค่าใช้จ่ายทั้งหมดคุณเป็นคนจ่าย คุณคือผู้เลือกครับ!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 03:17:41 โดย patipat0036 » IP : บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/beer.zii.904

"กำขี้ดีกว่ากำตด กำขี้สดๆ กำตดดีกว่า" ยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์