เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 21 กันยายน 2014, 23:06:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

++ คลิกที่นี่ เพื่อดูความเคลื่อนไหวในเว็บบอร์ด รายงานผลแบบอัตโนมัติ ทุกๆ 1 นาที++

.:: กฏกติกา ระเบียบการใช้งานเว็บไซต์เชียงรายโฟกัสดอทคอม ขอให้สมาชิกและผู้ใช้บริการทุกท่านโปรดอ่านทำความเข้าใจ ก่อนที่จะใช้งาน ::.

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >: l!ne-p๐!nt :<)
| | |-+  เชียงรายมีโรงเรียนประจำ(กินนอน)ชั้นมัธยม ที่ไหนบ้างค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เชียงรายมีโรงเรียนประจำ(กินนอน)ชั้นมัธยม ที่ไหนบ้างค่ะ  (อ่าน 3348 ครั้ง)
uku*land
ชั้นประถม
*

Ukulele Mahalo ราคาเบาๆ คุณคัดสรรมาแล้วเพื่อนคุณ

« เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 20:31:17 »

นอกจาก รร จุฬาภรณ์ฯ แล้ว ในเชียงรายมีที่ไหนบ้างค่ะ

Ukulele Mahalo สีสันสดใส มาแล้วจ้าาา !!
https://www.facebook.com/ukeland
คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 20:54:30 »

สมัยก่อน.รร.สันติวิทยา มีนักเรียนประจำ
แต่..สมัยนี้...บ่รู้ว่ายังมีอยู่ไหม .ลองสอบถามดู

ส่วนที่ รร.สหศาสตร์.รับนักเรียนประจำ
เท่าที่เห็นจะเป็นนักเรียนชนเผ่า....
และอีก รร.คือศึกษาสงเคราะห์แม่จัน เจ้า

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
tanza
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 21:10:39 »

ครับมีแค่ จุฬาภรณ กับ ศึกษาสงเคราห์แม่จันครับถ้าใกล้ๆก็มีเฉลิมพระเกียรติพะเยาครับ ยิงฟันยิ้ม
>: l!ne-p๐!nt :<
~: ดาบราชบุตร :~
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 22:44:29 »

จุดประสงค์ คืออะไรครับ จะไปทำบุญหรือจะไปเรียน ไม่ได้กวนนะครับแต่โรงเรียนแถวๆบนดอยก็จะมีเหมือนกัน เช่นกกน้อยวิทยา แม่มอญวิทยา หรือบ้านใหม่พัฒนา วาวี แถวๆดอยช้างนะครับ

!!!  !!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!  !!!

||| ||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย ||| |||||
uku*land
ชั้นประถม
*

Ukulele Mahalo ราคาเบาๆ คุณคัดสรรมาแล้วเพื่อนคุณ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 22:56:10 »

ให้หลานเรียนค่ะ แล้ว รร บนดอยนี่เค้ารับคนเมืองมั้ยค่ะ ที่ถามว่าไปทำบุญหรือเค้ารับแค่เด็กด้อยโอกาส?
ขอบคุณทุกคอมเม้นนะค่ะ

Ukulele Mahalo สีสันสดใส มาแล้วจ้าาา !!
https://www.facebook.com/ukeland
>: l!ne-p๐!nt :<
~: ดาบราชบุตร :~
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 23:02:59 »

ถ้าเรียน ผมว่าเรียนโรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย ดีกว่าครับ แต่ผมเคนเห็นที่วาวีก็มีนะครับ เค้าจะมีสอนภาษาจีนด้วย แต่........จำไม่ได้แล้วชื่อโรงเรียนอะไร  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

!!!  !!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!  !!!

||| ||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย ||| |||||
samurai_ฅนเมือง
สถิต ห้าแยกพ่อขุนฯ
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 23:51:22 »

+1 ว่าไปแล้ว จุฬาภรณฯ นี่แหละคับน่าจะดีที่สุด ในเรื่องการศึดษา ด้านคุณภาพ
เป็นไปได้ขอแนะนำเลยคับ เรื่องค่าใช้จ่ายก็ไม่เท่าไหร่.

หลายคนเรียนไม่จบแต่พบความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ เพราะเป็นคนใฝ่เรียนรู้ด้วยตนเอง ปัญญาไม่ได้อยู่ในมหาวิทยาลัยแต่อยู่ในจิตใจที่ใฝ่รู้
kaoijai
ชั้นประถม
*

maruko supertinger

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2012, 22:00:54 »

เพิ่มเติมค่ะ ตอนนี้โรงเรียนจุฬาภรณ รับนักเรียนเป็นนักเรียนทุนทั้งหมด รัฐจ่ายให้รายหัวหัวละแปดหมื่นสี่พันบาทต่อคนต่อปีนะคะ  เรียนฟรีค่ะ
Yammy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2012, 19:09:48 »

โรงเรียนสันติวิทยาก็มีค่ะ โรงเรียนอยู่ก่อนถึงห้าแยก ตรงข้ามปั้มน้ำมัน PT
มีนักเรียนประจำอยู่พอสมควรเหมือนกัน ลองเข้าไปสอบถามได้ที่ห้องธุรการโรงเรียนเลยค่ะ ค่าใช้จ่ายก็ไม่น่าจะแพงนะคะ ตอนเย็นก็มีสอนพิเศษในหอด้วย..
@เชียงแสน
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2012, 20:27:08 »

+1 ว่าไปแล้ว จุฬาภรณฯ นี่แหละคับน่าจะดีที่สุด ในเรื่องการศึกษา ด้านคุณภาพ
เป็นไปได้ขอแนะนำเลยคับ เรื่องค่าใช้จ่ายก็ไม่เท่าไหร่.

เห็นด้วยครับ

รวมพลคนสอบสรรพากร/กรมการปกครอง
https://www.facebook.com/groups/dopa.rd2557/
https://www.facebook.com/groups/ictdopaofficer/
9270
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2012, 21:29:55 »

ขอเสนอจุฬาภรณ์ครับ  กินนอนดีที่สุดในเชียงราย
wara64
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2012, 23:26:28 »

รรจุฬาภรณฯ ดีที่สุด..แต่เด็กต้องเก่งมากๆๆๆ โดยเฉพาะ วิทย์-คณิต ถึงจะสอบเข้าเรียนได้   รับจำนวนน้อย เรียนทุนทั้งหมดค่ะ
Tonsai_1455
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2012, 21:07:55 »

จุฬาภรณราชวิทยาลัย เชียงราย  โรงเรียนวิทยาศาสตร์ภูมิภาค ครับ แต่
ไม่รับนักเรียนย้ายครับ เนื่องจากเป็นนักเรียนทุน รับย้ายเฉพาะนักเรียนทุนในกลุ่มโรงเรียนวิทยาศาสตร์ภูมิภาคเ่ีท่านั้น
ม.1 สมัครไปแล้ว ยอดเป็นพัน รับ 96 คน
ม.4 กำลังรับสมัครจนถึงสิ้นเดือนกันยายน นี้ ครับ

อีกที่หนึ่งคือ เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา ครับ ประจำเหมือนกัน
หน้า: [1] พิมพ์