เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 01:57:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอเสนอแนะร้าน Advice (ร้านดีเอ็น)
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ขอเสนอแนะร้าน Advice (ร้านดีเอ็น)  (อ่าน 3292 ครั้ง)
Wasp
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 00:48:07 »

ขอเสนอแนะว่าทางร้านควรติดราคาอุปกรณ์ให้หมดทุกอย่าง เช่น เมาส์ คีย์บอร์ด นะครับ เพราะจะได้ช่วยในการตัดสินใจซื้อได้ง่าย แต่บริการนั้นดีมากครับ
Art_it
อู้เรื่องคอมง่ายๆ กะ..Art_it
ระดับ :ป.โท

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 00:52:38 »

เอ้า  พนง.ดีเอ็น เข้ามาดูเน้อครับ คำแนะนำจากลูกค้า 

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
apsch2
มัธยม
**

สัตว์โลกต้องเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 05:06:01 »

ของเยอะดีครับร้านนี้
Wasp
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 06:16:57 »

หรือว่าทาง Advice มีราคาขึ้นๆลงๆตามหน้าเว็บอ่ะคับ
Nano_gamer
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 06:27:33 »

ผมว่า ราคาน่าจะตามหน้าเว๊บนะครับ
เลยไม่ติด  แต่ไปซื้อก็ถือว่า ราคาถูกระดับต้นๆ ของเชียงรายเลย ยิงฟันยิ้ม

095-6971238
banana2go
ปลูกกล้วยคาเวนดิช หอมทอง แนวใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 07:12:01 »

เชื่อไหม
ผมซื้อแอดไวซ์ปีละหลายอยู่

ผมเข้าไปหลายครั้ง เผื่อจะลองเปลี่ยนที่ซื้อดูบ้าง
ของก็เยอะครับ
แต่ยังไม่เคยซื้อสักครั้งเลย มีแต่เดินมือเปล่าออกมาทุกครั้ง  คงไม่คุ้นเคย

กับอีกที่ ผมเลือกๆ ใส่ตะกร้ามีน้องๆ มาช่วยยกไปเตรียมคิดเงิน
ได้ของพอแล้ว แจ้งให้คิดเงิน แจ้งยอด แล้วจัดส่ง  บางครั้งของถึงบ้านก่อนผมอีก 

แล้วแต่ใครชอบครับ

shiraishi
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 11:28:13 »

ของบางอย่างก็ติด บางอย่างก็ไม่ติดครับ แต่รับรองราคาถูกดีครับ ผมไปใช้บริการทุกครั้ง ยิ้มเท่ห์
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 12:59:24 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
ส่วนเรื่องการติดราคาสินค้า ตามที่ลูกค้าติชมมา ทางเราของแจ้งลูกค้าว่า
ราคาสินค้าของทางร้านเรา อัพเดท ขึ้นลง ตามราคาหน้าเว็บตลอด ถ้าเกิด ติดเกินราคาจริง ลูกค้าบางท่าน ก็ติงมาว่า ราคาหน้าเว็บน้อยกว่านี้ หรือบางกรณี ติดราคาน้อยกว่าหน้าเว็บ ทำให้ทางร้านต้องขายตำกว่าทุน เพราะลูกค้าจะไม่ยอม เพราะฉะนั้น ทางร้านเลยมีพนักงานเคยเดินตาม เพื่อคอยบริการท่าน
อีกอย่าง ทางร้านขายราคาส่ง การติดราคาสินค้าบางตัว อาจจะทำให้เกิดผลกระทบกับ ดีเลอร์ที่ซื้อสินค้าไปขายต่อ
ขอบคุณที่ใช้บริการของ Advice ค่ะ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
banana2go
ปลูกกล้วยคาเวนดิช หอมทอง แนวใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 13:35:19 »

อ่อ ของเจ๊ นี่เอง

ผมเข้าไปหลายครั้งจริงครับ
แต่ไม่เคยซื้อ

ครั้งแรกที่ซื้อ คงฝากเสี่ยอาร์ตไปรับแทน

...
Wasp
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 13:50:44 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
ส่วนเรื่องการติดราคาสินค้า ตามที่ลูกค้าติชมมา ทางเราของแจ้งลูกค้าว่า
ราคาสินค้าของทางร้านเรา อัพเดท ขึ้นลง ตามราคาหน้าเว็บตลอด ถ้าเกิด ติดเกินราคาจริง ลูกค้าบางท่าน ก็ติงมาว่า ราคาหน้าเว็บน้อยกว่านี้ หรือบางกรณี ติดราคาน้อยกว่าหน้าเว็บ ทำให้ทางร้านต้องขายตำกว่าทุน เพราะลูกค้าจะไม่ยอม เพราะฉะนั้น ทางร้านเลยมีพนักงานเคยเดินตาม เพื่อคอยบริการท่าน
อีกอย่าง ทางร้านขายราคาส่ง การติดราคาสินค้าบางตัว อาจจะทำให้เกิดผลกระทบกับ ดีเลอร์ที่ซื้อสินค้าไปขายต่อ
ขอบคุณที่ใช้บริการของ Advice ค่ะ
เข้าจะละครับ ขอบคุณนะครับ
Masterbkk
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2012, 14:28:57 »

ไม่เคยเข้าไปร้านนี้เลยครับ แต่สั่งของร้านนี้ประจำเลย บริการโคตรดีเลยครับจากที่เคยสั่งจากเชียงใหม่ เดะนี้ DN ตลอดเลย
ว่างๆๆต้องแอบไปแอ่วผ่อละ 55555+

062-2649642  052-054692
tiwly-pg
ชั้นประถม
*

~คนสร้างภาพ ภาพที่ทำให้โลกสวยงาม~

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 21:45:07 »

เอ้า  พนง.ดีเอ็น เข้ามาดูเน้อครับ คำแนะนำจากลูกค้า 
ร้านนี้คอยบริการ ร้านคอมย่อยqทั่วเชียงราย ควรปิดช่องโหว่เล็กๆนี้ จะดีมากครับ ^ ^
60RADIO
มัธยม
**

60RADIO

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2012, 18:32:30 »

ติดราคาน่จะดี

60RADIO 79/243 หมู่ 22 ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย
ติดตั้ง ระบบFire Alarm, GPS ติดตามรถ, ซ่อมกล่อง ECU, วิทยุสื่อสาร, กล้องวงจรปิด และ อุปกรณ์รักษาความปลอดภัยในอาคาร
Phone&line; 089 556 3228
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2012, 19:28:21 »

ซักวันจะขายมั่ง แต่จะติดราคาส่งให้ตามจริง ถ้าชุดใหม่มาถูกกกว่าก็ตามนั้น ถ้าชุดใหม่มาแพงกว่าก็ตามนั้น ถ้าของเก่าเหลือก็จะมีผลกระทบ แต่มันมีเทคนิคส่วนตัวไม่ขอพูดละกัน
เผลอๆ จะขายแบบไม่เอากำไรเลย เพื่อสมาชิค(เฉพาะสมาชิค) ใครอยากเป็นแนวร่วมก็ภาวนาไว้ อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
สมLLมu
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2012, 15:59:04 »

ราคา ขึ้นลงไม่แน่นอนสักวันครับ เพราะราคาอัพเดททุกวัน ครับท่าน โดยเฉพาะเมาส์ กะ จอยเกมส์ ครับ ผมเคยทำงานที่นั่นครับ ติดไปเมื่อวานวันนี้ราคาขึ้นอีก ลูกค้าบ่นครับ เลย ไม่ค่อยจะติดเท่าไหร่ จะติดบางตัวเท่านั้นครับ ขออภัยด้วย ครับ  ยิ้ม ยิ้ม

Line : Manmangmee
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2012, 16:25:51 »

รุงรังกันทุกร้านครับ โดนติทั่วหน้า อิอิ เอาใจยากครับ  ยิงฟันยิ้ม
กรุณาเข้าใจเข้าหน่อย อิอิ ซื้อในห้างครับชัวร์ ถ้าไม่คิดถี่คิดย่อยนะ  แลบลิ้น

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2012, 18:21:12 »

ขอมุงดูเฉยๆ ไม่อยากเม้น เดี๋ยวมันยาว.....
สมLLมu
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2012, 11:35:47 »

ขอมุงดูเฉยๆ ไม่อยากเม้น เดี๋ยวมันยาว.....

Line : Manmangmee
JAMESCOM1

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2012, 16:47:08 »

เพราะ ร้านใหญ่หนองบัวเขาเน้นขายส่งให้ผู้ประกอบการ หรือร้านคอมครับ
อีกฝัง ตอบสนองขาจรทั่วไปครับ ติดราคาชัดเจนนะ ที่ผมจำได้ ทั้งป้าทั้งปู่ก็เฝ้าทรัพอยู่ อิอิ

แต่ก็สอบถามราคาได้หมด

Hawaii
ระดับ ป.ตรี

++ ไม่ชอบการแข่งขัน...แต่ไม่อยากอยู่ข้างหลังใคร ++

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2012, 04:36:39 »

ราคาของขึ้นลงทุกวันจริงๆครับ อันนี้ผมเข้าใจทางร้าน สำหรับผมไม่มีอะไรครับ การบริการก็โอเค

++ ไม่ชอบการแข่งขัน...แต่ไม่อยากอยู่ข้างหลังใคร ++
** อ้อมกอด...อบอุ่นเชียงราย

หน้า: [1] 2 พิมพ์