เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 เมษายน 2024, 17:13:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  คุณคิดยังไงกับ>เพื่อน<ที่...
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน คุณคิดยังไงกับ>เพื่อน<ที่...  (อ่าน 1070 ครั้ง)
lloU._.Love
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 20:45:00 »

คุณคิดยังไงกับ>>เพื่อน<<(ไปเที่ยวด้วยกัน,นั่งรถไปคันเดียวกันนะ<เที่ยวผับ> แต่ตอนกลับไม่บอกสักคำ) ปล่อยให้เราตามหาแทบตาย โทรไปก็ไม่รับสาย (พอวันรุ่งขึ้นบอกว่าแฟนมารับเลยกลับกับแฟน ขอโทษนะที่ไม่ได้บอก)  ตอนทะเลาะกับแฟนก็โทรมาชวนเราบอกอยากเที่ยว เราก็ยอมไปเป็นเพื่อน แต่พอดีกับแฟนกับทิ้งเราเฉย >>>ถ้าเป็นคุณๆจะรู้สึกยังไง

.+*+.แรกๆเรียก "สุดที่รัก"...หลังๆเรียก "สุดที่จะรัก" !!.+*+.
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 20:52:23 »

อืมนะ ก็คิดว่าคงไม่น่าใช่เพื่อนที่เราจะคบได้สนิทใจอะค่ะ
ทิ้งยังไม่เท่าไรพอเข้าใจว่าอยากปรับความเข้าใจกะแฟนนะ
แต่โทรหาแล้วไม่รับ ไม่โทรกลับ มัน เหตุผลฟังไม่ขึ้นนะ
ต่อไปก็อย่าทุ่มเต็มตัวล่ะ โตๆกันแล้ว เค้าคงแก้ปัญหาได้
เค้าทำแบบนี้กับน้อง  ยังซื้อใจน้องได้อยู่เหรอ ลองถามตัวเองดูค่ะ ยิ้มเท่ห์

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
m11
เตรียมอนุบาล
*

เกิดมาทั้งทีก็มีแต่น้ำตาตกเข่า

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 21:00:57 »

เพื่อน ทิ้งกันยังไม่เท่าไหรครับ เเต่เเฟนผมทิ้งสิ มันเจ็บใจมากกว่านะครับ อย่างไรก็เพื่อนกันเดียวก็คุยกัน เเม้จะต่อยกัน เเต่ก็ยังเป็นเพื่อนกันนะครับ
LoveYou2
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

096-0133136 บอย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 21:03:11 »

เพื่อนกินหาง่ายครับ   เพื่อนตายย่อมหายาก
numainaka
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 23:02:27 »

อืมนะ ก็คิดว่าคงไม่น่าใช่เพื่อนที่เราจะคบได้สนิทใจอะค่ะ
ทิ้งยังไม่เท่าไรพอเข้าใจว่าอยากปรับความเข้าใจกะแฟนนะ
แต่โทรหาแล้วไม่รับ ไม่โทรกลับ มัน เหตุผลฟังไม่ขึ้นนะ
ต่อไปก็อย่าทุ่มเต็มตัวล่ะ โตๆกันแล้ว เค้าคงแก้ปัญหาได้
เค้าทำแบบนี้กับน้อง  ยังซื้อใจน้องได้อยู่เหรอ ลองถามตัวเองดูค่ะ ยิ้มเท่ห์

+1 ค่ะ

เคยโดนมาบ่อยหลายครั้งแล้วค่ะ...ก็แอบเจ็บใจหลายหนเหมือนกัน>>แต่ก็ยังไงก็เพื่อนค่ะ ใช้วิจารณญาณ..คิดตรึกตรองว่า>>ต่อไปควรทุ่มกับเพื่อนแบบนี้เต็มตัวหรือไม่..ก็โตๆกันแล้วนะค่ะ.. ยิงฟันยิ้ม
myiza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 11:23:18 »

นิสัยบ่ดีเอาตั๋วว่า บ่มีความรับผิดชอบ คนจะอี้ !!!  แต่จะไดก่เพืี่อน อะ ถ้าเค้าบ่มีข้อดีเลยเราก่คง บ่คบเป๋นเพื่อน เนอะ  ัโกรธนี่ก่โกรธอยุ่ แตีก่จ้างมันเตอะ วันหน้าเค้านอยกะแฟนล้ะ จวนแอ่วกก่บ่ต้องไปตวย    ก้ปอละรุ้แค่ว่าคนๆนี้คบได่สนิทได้ ในระดับไหน .เอาอ่ัะก่าเนอะ ^^´
Da่ geิ ลูกครึ่งขาว
ระดับ:อนุบาลคันปาก
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 11:54:06 »

วันหลังมาชวนอีก บอกไปเลยไม่ว่าง หรือคิดดูก่อนนะ แล้วไปเองเลยไม่ต้องชวนมัน  ยิงฟันยิ้ม

~When U walk,through a storm.Hold you head up  high And don't be afraid of the dark.At the end of the storm there's a golden sky. Walk on, With hope in your heart. and YOU'LL NEVER WALK ALONE
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 12:39:15 »

+1 ค่ะ

เคยโดนมาบ่อยหลายครั้งแล้วค่ะ...ก็แอบเจ็บใจหลายหนเหมือนกัน>>แต่ก็ยังไงก็เพื่อนค่ะ ใช้วิจารณญาณ..คิดตรึกตรองว่า>>ต่อไปควรทุ่มกับเพื่อนแบบนี้เต็มตัวหรือไม่..ก็โตๆกันแล้วนะค่ะ.. ยิงฟันยิ้ม
ใช่ค่ะ!!!   

Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 12:42:28 »

วันหลังมาชวนอีก บอกไปเลยไม่ว่าง หรือคิดดูก่อนนะ แล้วไปเองเลยไม่ต้องชวนมัน  ยิงฟันยิ้ม
ไม่งั้นก็...ไปด้วยกันแต่เราแอบกลับก่อนมั่ง แล้วปิดเครื่อง ปล่อยให้มานตามหามั่ง..อิอิอิ
Da่ geิ ลูกครึ่งขาว
ระดับ:อนุบาลคันปาก
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 12:46:54 »

ไม่งั้นก็...ไปด้วยกันแต่เราแอบกลับก่อนมั่ง แล้วปิดเครื่อง ปล่อยให้มานตามหามั่ง..อิอิอิ

เออ อันนี้ก็เข้าท่า แฮะ แก้แค้น ไม่งั้นมันจะคาใจ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

~When U walk,through a storm.Hold you head up  high And don't be afraid of the dark.At the end of the storm there's a golden sky. Walk on, With hope in your heart. and YOU'LL NEVER WALK ALONE
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 12:47:55 »

+1   ดีค่ะ เอาคืนเลย เหอๆ

Mr.Tony
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 12:57:48 »

ไม่รู้จะคบมันให้เสียเวลาทำไมเพื่อนประเภทนี้ (คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่า คบเพื่อนหมาๆ)
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 13:00:45 »

เลิกคบ

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 15:02:54 »

เออ อันนี้ก็เข้าท่า แฮะ แก้แค้น ไม่งั้นมันจะคาใจ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แต่ถ้าผู้ชายเขาจะรู้กัน...ถ้าไปผับด้วยกันแล้วหายไป ไม่ต้องไปตามหาหรอก...ปล่อยมันไปขึ้นสวรรค์เถอะ...
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 15:14:13 »

ผมโดนบ่อยมากครับไปๆด้วยกัน ทีตอนกลับหายไปไม่บอกสักคำ  ไอ้เราก็ตามหาซะทั่ว โทรหาก็ไม่รับ
โคตรเซงเป็ดเลย

แต่ก็ที่เที่ยวล่าสุดก็หนีไปแบบนี้อ่าครับ แต่ดีหน่อยที่มันนอนรอในห้องน้ำ รอผม ไม่หนีไปไหน ยิงฟันยิ้ม

teetee2011
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 15:23:04 »

อันนี้ก็น่าเห็นใจเขาเพราะเราแค่งั้น ๆ คือเรากับเพื่อนนั่งคุย แต่กับแฟนเขานอนคุยกัน  เรามันก็หมาหัวเน่า
เจ็บนี้อีกนาน....... เขาไม่คิดหรือว่าเราจะเป็นอะไรไหม  ฟุ่งซ่านงุ่นง่านขนาดไหน  เวลาตามหาเขาไม่เจอ
เป็นทุกข์กลัวเพื่อเป็นอันตราย  หากเราไม่ตามไม่หาก็จะหาว่าเราไม่ห่วง  นี่เป็นสัญญาณอันตรายบอกว่า จบ  จบ จบ ยังไงเราก็แค่เพื่อน
too _too11
ชั้นประถม
*

...พรุ่งนี้ดวงอาทิตย์ก็ขึ้นมาใหม่.....

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2012, 09:26:29 »

เป๋นป่จายก่บ่เตาได่ครับแต่ถ้าเป็นแม่หญิงแล้วละก่อ....บ่หน้าจะทำแบบนี้
มันเสียความรู้สึกครับ...แค่กดรับแล้วบอกแค่นี้ก่จบ...จะได่บ่เป็นห่วงถึงกลับบ่ยอมรับโทรศัพท์.....
แสดงว่าเพื่อนบ่แคร์เฮาแล้วละ.....อันนี้ก็ลองกึ๊ดดูเต๊อะครับวันนี้ยะเฮาจะอี้วันหน้าจะยะจะได่กับเฮาแฮ่ม.....

สู้ต่อซิ......
093-2619841.......
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2012, 11:16:35 »

เขาคงคิดว่าเพื่อนคือของตาย จะยังไงก็ได้
พอทะเลาะกันก็ให้เพื่อนช่วยปลอบ แต่พอดีกัน เพื่อนก็เลยกลายเป็นหมาหัวเน่าไปเลย

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
ละอ่อนเทิงพลัดถิ่น
ระดับ ป.ตรี

รับทำและออกแบบเสื้อผ้าวัยรุ่นชาย โทร.0909027407(ญา

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2012, 14:11:40 »

เลิกคบครับ ฮืม และต้องเอาคืนครับ ชวนมันไปกินร้านอื่น ที่มันยังไม่เคยไป สั่งแต่ละอย่างเอาแพงๆ นั่งกินไปคุยกันไป ซักพักบอกเข้าห้องน้ำก่อนนะ แล้วเราก้อแอบหนีกลับบ้านเลย ปล่อยมันเจอดีซะมั่ง ยิงฟันยิ้ม (รั้งมันไว้ อย่าให้มันลุกจากโต๊ะก่อนเรานะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

You'll Never Walk Alone.
lloU._.Love
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2012, 18:59:09 »

ว่าจะเลิกคบแล้วเหมือนกันค่ะ แต่เวลาเรียนก็ต้องเจอกันตลอด เซ็งมาก (เรียนห้องเดียวกันค่ะ)
แล้วก็ชอบมาเล่าเรื่องทะเลาะกับแฟนให้ฟัง >>แฟนเพื่อนนะค่ะ นิสัยโครตเลวตั้งแต่เคยเจอผู้ชายมาเลยค่ะ เกาะผู้หญิงกิน ไม่ยอมเรียนไม่ยอมทำงาน บอกให้ไปหางานก็ถัดวัน ถัดมาเป็นปี แถมยังชอบใช้กำลัง /เพื่อนโดนซ้อมไปหลายครั้งแล้วค่ะ ขนาดเพื่อนผู้หญิงห้ามมันยังตีเพื่อนผู้หญิงอีกนะ เคยถึงโรงพักด้วยคะ(เพื่อนที่ช่วยห้ามโดนต่อยที่หน้า)  >>>บอกเพื่อนให้เลิกคบได้ล่ะ เพื่อนก็ไม่ยอมเลิก ไม่รู้ติดใจอะไรหนักหนา

.+*+.แรกๆเรียก "สุดที่รัก"...หลังๆเรียก "สุดที่จะรัก" !!.+*+.
หน้า: [1] 2 พิมพ์