เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 21:38:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  พรุ่งนี้.... วันพระ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน พรุ่งนี้.... วันพระ  (อ่าน 998 ครั้ง)
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 22:44:51 »

"ไม่มีวัดใด ไม่มีสถานปฏิบัติธรรมใด ที่จะสงบร่มเย็นได้ หากใจเรายังร้อนรน"

ทำใจให้สงบ ปลงกับบางสิ่งก่อน ณ เวลานั้น ท่านจะสวดมนต์ได้สุขใจที่สุด
พรุ่งนี้วันพระนะเจ้าคะ  เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ห้องนั่งเล่น  เข้านอนไวๆ  แล้วตื่นแต่เช้าไปวัดกันนะคะ... ^.~

* IMG_9088.JPG (214.14 KB, 465x726 - ดู 1735 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 22:48:01 โดย แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-. » IP : บันทึกการเข้า

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
m11
เตรียมอนุบาล
*

เกิดมาทั้งทีก็มีแต่น้ำตาตกเข่า

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 22:48:55 »

สวยมากเลยครับ ที่ใหนหรอครับ  ยิ้มกว้างๆ
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 22:50:02 »

แย่ละ...พรุ่งนี้ต้องเก็บเนื้อเก็บตัวอยู่ในโลง ออกมาเพ่นพ่านไม่ได้อีกละ...อิอิ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 23:03:07 »

องค์พระประธานภายในพระวิหารย์  วัดขัวแคร่  ต. บ้านดู่  อ.เมืองเชียงรายของเรานี่เองค่ะ  องค์ใหญ่และสวยงามมาก

* IMG_8929.JPG (234.01 KB, 423x640 - ดู 254 ครั้ง.)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 23:05:01 »

เห็นองค์พระประธานแล้ว นึกถึงพระเจ้าตนหลวงเลยค่ะ ปีนี้ยังไม่ได้ไปไหว้เลย

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
m11
*

เกิดมาทั้งทีก็มีแต่น้ำตาตกเข่า

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 23:09:15 »

พอเห็นเต็มองค์สวยมากเลยครับ  สักวันนึงผมต้องได้ไปไหว้เเน่เเน่เลยนะครับ ยิ้มกว้างๆ
m11
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 23:22:33 »

วัดนี้ที่ยังคงความสมบูญที่ไม่ถูกพม่าเผา ทีอยุธยาครับ สวยมากเลยครับ

* watnaphrameru4[1].jpg (28.71 KB, 299x398 - ดู 241 ครั้ง.)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 23:31:38 »

แย่ละ...พรุ่งนี้ต้องเก็บเนื้อเก็บตัวอยู่ในโลง ออกมาเพ่นพ่านไม่ได้อีกละ...อิอิ

รู้ตัวก็ดีแล้วท่าน เพราะภาพมันฟ้อง

ผมคงตื่นไม่ใหม่ เพราะหลับเพลิน อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 23:38:29 »

สาธุ.. สาูธุ.. สาธุ..
อนุโมทนากับผู้เคารพในพระพุทธศาสนาทุกท่านด้วยนะคะ  คืนนี้คงต้องบอกราตรีสวัสดิ์กันก่อนแล้ว  ไม่งั้นพรุ่งนี้มีหวังได้นั่งสวดมนต์ตรงบันไดวิหารย์แน่ๆ  ยิงฟันยิ้ม

กระทู้นี้ เพียงเพื่อจะมาสะกิดบอกกันว่า "พรุ่งนี้...  วันพระ"   เท่านั้นค่ะ

ฝันดีราตรีสวัสดิ์สมาชิกทุกท่านทุกคนค่าาาาา...   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Ironmaiden

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 23:39:13 »

รู้ตัวก็ดีแล้วท่าน เพราะภาพมันฟ้อง

ผมคงตื่นไม่ใหม่ เพราะหลับเพลิน อิอิ
ไม่ได้สิ...วันนี้ต้องรีบเมา...พรุ่งนี้ออกไม่ได้..อดเมา...
m11
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 23:51:05 »

[/q

ไม่ได้สิ...วันนี้ต้องรีบเมา...พรุ่งนี้ออกไม่ได้..อดเมา...
สุราเมาเป็นระยะ ระยะ ตอนนี้ผมเมาทุกวันเลย เเต่เวลาผมไปยู่วัดสามวัน บุหรี่ก็ไม่สูบ โทรศัพย์ที่วัดก็ห้ามใช้ เเต่ทำไมอยู่ได้ ตอนนี้ผมก็คิดว่าเราอยู่ที่วัด คงจะดีนะท่านพี่
Ironmaiden

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 08:08:42 »

สุราเมาเป็นระยะ ระยะ ตอนนี้ผมเมาทุกวันเลย เเต่เวลาผมไปยู่วัดสามวัน บุหรี่ก็ไม่สูบ โทรศัพย์ที่วัดก็ห้ามใช้ เเต่ทำไมอยู่ได้ ตอนนี้ผมก็คิดว่าเราอยู่ที่วัด คงจะดีนะท่านพี่
อยู่วัดน่ะดี...แต่เมาบ่อยๆนี่เพื่อฆ่าเชื่อโรครึเปล่า...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 11:06:22 โดย Ironmaiden » IP : บันทึกการเข้า
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 09:43:13 »

ทำงานไม่ได้มีโอกาศไปวัดเลย อิจฉาคนที่ได้ไปจัง ขยิบตา

หน้า: [1] พิมพ์