เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 17:09:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  แจกฟรีโปรแกรมดูหนัง KMPlayer ตัวใหม่ เอามาแบ่งปันพี่น้องกัน :)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แจกฟรีโปรแกรมดูหนัง KMPlayer ตัวใหม่ เอามาแบ่งปันพี่น้องกัน :)  (อ่าน 1597 ครั้ง)
bornforu
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 21:51:00 »

KMPlayer คือดีเลิศแห่งโปรแกรมดูหนังฟังเพลงฟรีที่คอยงรับไฟล์หนังและเพลงมากกว่าโปรแกรมอื่นๆ โปรแกรมสามารถใช้ดูหนังได้แทบก็จะทุกชื่อสกุล ตั้งแต่ VCD,

DVD, AVI, MKV, Ogg, 3GP, MPEG-1/2/4, WMV, หรือแม้แต่ไฟล์เฉพาะอย่าง RealMedia แล้ว QuickTime โปรแกรมนี้ก็สามารถใช้ดูไฟล์เหล่านี้ได้ทันทีโดยไม่จะต้องลงอะไรเพิ่ม โปรแกรมเปลี่ยนแปลงโดย

ทีมงานจากเกาหลี แต่คอยงรับการใช้งานได้หลายภาษา สามารถเปลี่ยนโทนสีของโปรแกรมได้หรืออาจจะเปลี่ยนทั้งสกินเลยก็ได้ สำหรับเวอร์ชั่นเปลี่ยนแปลงก็มีการเสริมการเฝ้าคอยงรับ

ไฟล์หนัง 3D, เติมการเฝ้ารองรับ codec ใหม่ๆ, เสริมการแสดง Album Art เมื่อเล่นไฟล์เสียง, พร้อมทั้งการแก้ไขบั๊กเกี่ยวกับการแสดงผลต่างๆ, และการแสดงผลบน Windows

7

KMPlayer : คือโปรแกรมสำหรับใช้ดูหนังไฟล์ Multimedia ได้คคอยบคลุมเกือบทุกชนิดอีกตัวหนึ่ง เท่านั้นยังไม่พออาจจะใช้ฟังเพลงก็ดีไม่แพ้กัน พร้อม

ลูกล่อลูกชนอีกเพียบ ซึ่งเป็นโปรแกรมสัญชาติเกาหลี ซึ่งที่สามารถเล่นไฟล์ Video แล้ว Audio ได้ด้วยตัวเอง โดยไม่มักติดตั้ง CODEC เพิ่ม (เหมือนกับ VLC media player) ซึ่งคอยงรับไฟล์

แบบต่างๆนาๆ หลายๆ แต่ สามารถเพิ่มเติมและปรับแต่ง codec จาก ภายนอกได้ เช่นติดตั้ง k-lite mega codec pack เพิ่มเข้าไป ประกอบถึงรูปร่างหน้าตาส่วนติดต่อกับผู้ใช้(User Interface) ที่ดีเลิศกว่า VLC media player สร้างให้ใช้งานได้สะดวกกว่าครับ สิ่งหนึ่งที่กระผมสนใจมากคือพิเศษใน KM Player นั่น

ก็คือข้าพเจ้าสามารถปรับแต่งรายละเอียดปลีกย่อยได้เยอะแยะมาก เช่น อยากน่าจะเล่นภาพที่ขนาดเท่าไหร่ ถ้าจอกระผมเป็น HD มันจะยืดหนังคือ HD ตามด้วย ,หรือ แม้แต่เสียงหรือ Subtitle ช้ารวดเร็วไป มันก็ปรับ Delay Time ได้อีก แหม ฉันล่ะชอบจริงๆครับ ที่พิเศษคือ ฟรี+++ แล้ว รองรับ

ภาษาไทย
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 23:08:52 »

จะไม่ลิ้งตรงๆด้วยหรือครับ หาตรงๆยากจริงๆ ไม่หาแล้ว
โปรแกรมของฟรี ขนาดก็เล็กด้วย ผมก็ชอบใช้

แหมใจตรงกันเลยพอดีจะนำเสนอ ตัวเล่นตัวใหม่อยู่พอดี จริงๆก็เก่าแล้วเหมือนกัน แต่บางท่านอาจยังไม่คุ้น มาช้ายังดีกว่าไม่มา มันคือ การพัตนาที่แยกมาจาก Kmplayer อีกตัวครับ

Daum PotPlayer ลืมไปแล้วว่าอ่านออกเสียยังไง เรียกสั่นๆว่า พอทเพลเยอร์ ละกัน ตัดคำหน้าทิ้งซะ เพราะดันเป็นภาษาอะไรไม่รู้ อ่านยากอีก เขาว่าอัพเกรดจาก KM Player มาเป้นตัวนี้
Daum PotPlayer 1.5.33948
14เมค ลิ้งตรงให้แล้ว
http://www.dvbsupport.net/download/files/PotPlayer1.5.33948.EXE

ลองโหลดไปเล่นดู สวยไปอีกแบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 23:12:03 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 23:41:19 »

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ที่เอามาฝาก  ยิ้มเท่ห์

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 23:46:18 »

ไม่ได้ตั้งใจฝากคุณครับ แต่ให้คนอื่น อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
apsch2
มัธยม
**

สัตว์โลกต้องเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 09:37:26 »

แหล่มเลยตัวนี้ครอบจักรวาลเลย
JAMESCOM1

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2012, 21:32:50 »

แนะนำ

20Mb --> http://download.mpcstar.com/latest/mpcstar_setup.exe
2sub

แปลงไฟล์

มันแถม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 สิงหาคม 2012, 13:04:54 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2012, 11:13:49 »

ไม่ได้ตั้งใจฝากคุณครับ แต่ให้คนอื่น อิอิ

ผมขอบคุณ จขกท ครับ ท่านเจมส์อย่าเข้าใจผิดครับ (อู้อี้แลกไฟต๋ากั๋นสักกำบ๋อครับ...อิ อิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
JAMESCOM1

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2012, 12:57:49 »

555+ ขำดีหนิท่าน เดี๋ยว เชียงราย ยูไนเตต จะได้ไปมวยโลกละ อิอิ

อย่าเลยอานนท์(ดูก่อนอานนท์) ไฟต๋ามันบ่อสว่างเท่าไฟปัญญาดอก อิอิ ยังไงท่านแนะนำ Software ดีๆ เก่าๆก็ดี ที่น่าใช้มาแลกกันดีกว่า แล้วผมจะหาตัวใหม่มาแลกซัก 2 3กำแตน อิอิ มันคุ้มกว่าหนา  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

สนใจอะไรบอก เดี๋ยวจะได้จัดให้ซักดอก

หน้า: [1] พิมพ์