เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 16:03:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ช่วยด้วยค่ะคอมแฮงค์ TT
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยด้วยค่ะคอมแฮงค์ TT  (อ่าน 1822 ครั้ง)
Anti123
Princess Tangled Rapunzel
ชั้นประถม
*

เบอร์ติดต่อ 0882244352//0810754370

« เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 10:35:19 »

คือตอนนี้หน้าจอมันไม่ออกค่ะ พอเปิดอะไรๆก็ออกหมดจนมาถึงไอ้ตัว วินโดวและกำลังจะเปิดไปยังหน้าจอมันก็มืดสนิทแต่เห็นเม้าส์นะคะเคลื่อนได้ด้วย-.,- รบกวนผู้รู้บอกทีว่ามันเป็นอะไร จอล้ม? แล้วแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าได้ไม๊อ่ะคะ ยังไม่พร้อมที่จะลงวินโดวใหม่อ่ะค่ะTT

My Prince
ฝากลิ้งขายของของแม่ค่ะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=281469.0
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 15:05:25 »

ก่อนหน้านี้ได้ทำอะไรหรือเปล่าครับ เช่นลงโปรแกรมหรือเกมอะไรลงไป ต่อมาเลยเป็นเช่นนั้น ยกมาครับ อาจช่วยให้ได้ และไม่อยากลงใหม่นั้นแลดงว่ามีอะไรสำคัณหรือครับ ถ้าเหตผลไม่สมน้ำสมเนื้อกับการติดตั้งวินใหม่ อันนี้อาจคิดผิดได้ครับ ขอเป็น XP นะครับ แก้ใขอะไรง่ายกว่า ถ้า 7 มันใหม่ไปไม่ถนัด แถมซ่อมยากอีก มักลงใหม่เท่านั้น สามารถขอติดตั้งเพิ่มได้จากผมนะครับ คำว่าลงใหม่กับลงเพิ่มมันไม่เหมือนกันนะครับ อยากทำให้ฟรีต้องมีของเส้นนะครับ นอกนั้นแล้วแต่ศรัทรา เอเมน ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Anti123
ชั้นประถม
*

เบอร์ติดต่อ 0882244352//0810754370

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 16:24:07 »

ก่อนหน้านี้ได้ทำอะไรหรือเปล่าครับ เช่นลงโปรแกรมหรือเกมอะไรลงไป ต่อมาเลยเป็นเช่นนั้น ยกมาครับ อาจช่วยให้ได้ และไม่อยากลงใหม่นั้นแลดงว่ามีอะไรสำคัณหรือครับ ถ้าเหตผลไม่สมน้ำสมเนื้อกับการติดตั้งวินใหม่ อันนี้อาจคิดผิดได้ครับ ขอเป็น XP นะครับ แก้ใขอะไรง่ายกว่า ถ้า 7 มันใหม่ไปไม่ถนัด แถมซ่อมยากอีก มักลงใหม่เท่านั้น สามารถขอติดตั้งเพิ่มได้จากผมนะครับ คำว่าลงใหม่กับลงเพิ่มมันไม่เหมือนกันนะครับ อยากทำให้ฟรีต้องมีของเส้นนะครับ นอกนั้นแล้วแต่ศรัทรา เอเมน ยิงฟันยิ้ม

ก่อนหน้านี้เมื่อคืนโหลดหนังแล้วพอปิดเครื่องมันก็ยังไม่ปิดนะแต่หลับไปก่อนไม่รู้ว่ามันไปปิดตอนไหนเหมือนกัน พอเช้ามาก็เปิดเครื่องแต่มันก็มืดมีแต่เม้าท์เคลื่อนได้ค่ะ TT
แล้วก็ไม่ทันแล้วค่ะพี่มาบอกช้าไป เอาไปเปลี่ยนวินโดวเรียบร้อยT. .T ก็ตัดใจเอา จ๊างมันเต๊อะ แค่เสียดายโปรแกรมที่มันหายากและลงยากอ่ะค่ะ รูปด้วยคลิปครอบครัวด้วย(คลิปไปเที่ยวเน้อ5555)

My Prince
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=281469.0
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 17:09:19 »

เอ้า ไม้รู้อีกว่า ผมลงให้ ข้อมูลไม่หาย เช่นเพลง ภาพ หนัง ส่วนโปรแกรมนั้นหาได้ อะไรที่ว่ายากครับ โปรแกรมใหน มีเกลื่อน

ไม่ติดตามข่าวสารในห้องนี้ มันก็เสียประโยดแบบนี้แหละ บ้างก็ซื้อ 3G มา แล้วมา งง ว่าช้า ที่แท้ตัวเองไม่รู้เรื่องเลยก็มี เขาไม่ไ้ด้หลอก แต่เราดันรู้ไม่หมด เป็นต้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 17:13:29 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Anti123
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2012, 17:17:36 »

เอ้า ไม้รู้อีกว่า ผมลงให้ ข้อมูลไม่หาย เช่นเพลง ภาพ หนัง ส่วนโปรแกรมนั้นหาได้ อะไรที่ว่ายากครับ โปรแกรมใหน มีเกลื่อน

ก็ลงยากเช่นแผ่นลงเครื่องปริ๊น brother โหลดเอาหาก็ยากลงก็ยาก ยิ่งเปนวินโดว 7 - -
เกมส์ แหะๆ เกมส์ซิม พวกออนไลน์ ถ้ามาโหลดใหม่มันเสียเวลาใช่ม้า - -
โฟโต้ชอบก็หาโหลดยากพวก อโดบี
ยูลีดอีกไม่มีซีเรียลนัมเบอก้ใช้ได้แปปเดียว
แล้วก็ไอดีเอมแบบให้มันเด้งมาตอนดูหนังหรือฟังเพลงคือทำไม่เปนอ่ะค่ะ มีคนทำให้มาก่อนแล้วจึงอยากถนอมไว้ TT

My Prince
JAMESCOM1

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 00:28:29 »

แหม เรื่องพวกนั้น ง่ายๆครับ แล้วจะมีร้านคอมไว้ทำไม ใช้ผู้เชี่ยวชาญเขาทำซิครับ
แต่อย่างแรกคือ ถ้าโหลดมาแล้ว มันก็ไม่หาย ทุกเรื่องก็ง่ายไปกว่าครึ่งครับ ส่วนแก้ให้เต็ม ใช้งานได้ อันนี้เป็นหน้าที่ช่างอยุ่แล้วครับ ขาดเหลืออะไรก็บอกได้นิ ถ้าใช้อะไรไม่เป็น ผมยังแนะนำได้เลย นี่แหละหน้าที่ช่างแบบผม ไม่ใช่แค่ซ่อมเท่านั้น เพราะปัญหา1คือคนใช้ไม่เป็น แล้วโยนให้กับ เครื่อง และช่าง PeopleWare สำคัญครับ ขอบคุณนะครับที่ถามและให้ข้อมูลมา แต่ที่ลงใหม่ผมขอแช่งให้เสียอีกเดือนต่อมานะครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม

Anti123
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 09:05:36 »

แหม เรื่องพวกนั้น ง่ายๆครับ แล้วจะมีร้านคอมไว้ทำไม ใช้ผู้เชี่ยวชาญเขาทำซิครับ
แต่อย่างแรกคือ ถ้าโหลดมาแล้ว มันก็ไม่หาย ทุกเรื่องก็ง่ายไปกว่าครึ่งครับ ส่วนแก้ให้เต็ม ใช้งานได้ อันนี้เป็นหน้าที่ช่างอยุ่แล้วครับ ขาดเหลืออะไรก็บอกได้นิ ถ้าใช้อะไรไม่เป็น ผมยังแนะนำได้เลย นี่แหละหน้าที่ช่างแบบผม ไม่ใช่แค่ซ่อมเท่านั้น เพราะปัญหา1คือคนใช้ไม่เป็น แล้วโยนให้กับ เครื่อง และช่าง PeopleWare สำคัญครับ ขอบคุณนะครับที่ถามและให้ข้อมูลมา แต่ที่ลงใหม่ผมขอแช่งให้เสียอีกเดือนต่อมานะครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม

อยากบอกว่าฮาร์ดดิสเสียเรียบร้อยแล้วค่ะ T.T ซื่อเปลี่ยนเลย แพงอ่ะ ค่าลงโปรแกรมก็แพงปกติร้อยเดียว- -'

My Prince
JAMESCOM1

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 09:46:16 »

100 ถือว่าถูกครับ ปกติเขาและผมทำ 300 มาตราฐานครับ ถ้า 100 ก็เช่นแก้เอง หาโปรแกรมใส่เอง อะไรแบบนั้นแหละ ส่มน้ำสมเนื้อครับ
และอีกปัญหา1คือ HD เสีย แต่ยังไงมันก็มีสิทที่จะเอาข้อมูลออกมาได้นะครับ แต่ใช้เวลาหน่อยและโชคก็มี จริงๆก็น่าจะบอกแต่แรกแล้วว่า HD เสีย ผมจะได้ไม่ต้องมาถามมาก กับคำว่าเสียดาย
แต่ระวังนะครับ ร้านที่บริการถูกๆ เขาอาจอยู่ไม่ค่อยได้ เลยหาวิธี โมเมเปลี่ยนของ  หลอกให้ซ่อมบ้าง หรือหลอกให้ซื้อ HD เปลี่ยน ก็อาจมี แน่ใจนะว่าเสียจริง ไม่ถูกหลอก 555

เคยเจอมาแล้วกับ ใส่ Driver เสียงไม่ได้ แล้วบอกว่า มันเสีย ถูกหลอกให้ซื้อไป 300+ บาท หลายเดือนฝ่านไป มันได้มาอยู่ในมือผม ผมเลยงงว่า จะใส่มาทำไม เพราะ เสียงออนบอดมันก็ยังดีอยู่แท้ๆ ถามเจ้าตัวดู กก็ตามนี้แหละครับ เรื่องมันๆยังมีอีกแยะ ไม่อยากพูดมาก

Anti123
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 13:42:58 »

100 ถือว่าถูกครับ ปกติเขาและผมทำ 300 มาตราฐานครับ ถ้า 100 ก็เช่นแก้เอง หาโปรแกรมใส่เอง อะไรแบบนั้นแหละ ส่มน้ำสมเนื้อครับ
และอีกปัญหา1คือ HD เสีย แต่ยังไงมันก็มีสิทที่จะเอาข้อมูลออกมาได้นะครับ แต่ใช้เวลาหน่อยและโชคก็มี จริงๆก็น่าจะบอกแต่แรกแล้วว่า HD เสีย ผมจะได้ไม่ต้องมาถามมาก กับคำว่าเสียดาย
แต่ระวังนะครับ ร้านที่บริการถูกๆ เขาอาจอยู่ไม่ค่อยได้ เลยหาวิธี โมเมเปลี่ยนของ  หลอกให้ซ่อมบ้าง หรือหลอกให้ซื้อ HD เปลี่ยน ก็อาจมี แน่ใจนะว่าเสียจริง ไม่ถูกหลอก 555

เคยเจอมาแล้วกับ ใส่ Driver เสียงไม่ได้ แล้วบอกว่า มันเสีย ถูกหลอกให้ซื้อไป 300+ บาท หลายเดือนฝ่านไป มันได้มาอยู่ในมือผม ผมเลยงงว่า จะใส่มาทำไม เพราะ เสียงออนบอดมันก็ยังดีอยู่แท้ๆ ถามเจ้าตัวดู กก็ตามนี้แหละครับ เรื่องมันๆยังมีอีกแยะ ไม่อยากพูดมาก

กลัวถูกหลอกเหมือนกันค่ะ ปกติถ้าคอมเสียจะมีคนซ่อมประจำเพราะเปนญาติ แต่ทีนี้ย้ายมาในเมืองเขาบอกว่าฮาร์ดดิสเสียก็ต้องตามนั้น

My Prince
JAMESCOM1

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 15:20:07 »

ก็ตามนั้นครับ ถ้ามีประกันเขาก็ควรบอก หรือส่งเคลมให้นะ งั้นแค่นี้ละกัน เพราะเราไม่ใช่ญาติกัน อิอิ พูดมากจะหาว่าจับผิดอีก  แลบลิ้น

Manutpong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 16:33:30 »

ที่จริงปัญหานี้แก้ แบบ ง่ายๆ ตาม link
http://thaiwinadmin.blogspot.com/2009/10/kb343.html
JAMESCOM1

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 17:12:06 »

แต่ช่างเขาบอกว่า HD เสียอะ คุณคิดยังไง อิอิ เลยไม่ทันใช้วิธีที่ท่านแนะนำเลย

Anti123
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2012, 20:16:36 »

ที่จริงปัญหานี้แก้ แบบ ง่ายๆ ตาม link
http://thaiwinadmin.blogspot.com/2009/10/kb343.html

ขอบคุณค่า ยิงฟันยิ้ม ไว้เป็นอีกจะลองแก้ดูแล้วค่อยส่งร้าน

My Prince
JAMESCOM1

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 03:39:46 »

แต่ที่แน่ๆ ช่างคนนี้ไม่ได้ให้เราดูว่า HD เสียยังไง (เพราะถ้าเสียจริงทำไม เข้า windows ได้ น่าคิดใหม่ อิอิ)
และที่สำคัญไม่ได้คืน HD ตัวเก่าด้วย หวานเลย 2,000+ ถ้าเอามาเวียนเปลี่ยนให้ลูกค้าอื่นใช้

(ผมแค่ไม่ชอบและไม่อยากเห็น การค้าขายที่ไร้จรรยาบรรณเท่านั้นเอง บ้างก็ล้อ และลวงให้เราเอาเข้าร้าน ว่าซ่อมถูก สมมุติเช่น ทุกอาการ 100 บาท เป็นต้น หรืออาจมีวิธีสารพัด สุดท้ายหาเรื่องให้เสียอย่างอื่นเพิ่มครับ เตือนไว้เฉยๆให้ระวัง เหมือนข่าวสมัย อู่ซ้อมรถ อิอิ ดังนั้น ผมจึงเปิดบ้านเจมส์คอมเพื่อการนี้ และเพื่อนๆร่วมสมาพัน และอุดมการที่ดีด้วย หลายๆร้าน)

Anti123
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 09:00:48 »

แต่ที่แน่ๆ ช่างคนนี้ไม่ได้ให้เราดูว่า HD เสียยังไง (เพราะถ้าเสียจริงทำไม เข้า windows ได้ น่าคิดใหม่ อิอิ)
และที่สำคัญไม่ได้คืน HD ตัวเก่าด้วย หวานเลย 2,000+ ถ้าเอามาเวียนเปลี่ยนให้ลูกค้าอื่นใช้

(ผมแค่ไม่ชอบและไม่อยากเห็น การค้าขายที่ไร้จรรยาบรรณเท่านั้นเอง บ้างก็ล้อ และลวงให้เราเอาเข้าร้าน ว่าซ่อมถูก สมมุติเช่น ทุกอาการ 100 บาท เป็นต้น หรืออาจมีวิธีสารพัด สุดท้ายหาเรื่องให้เสียอย่างอื่นเพิ่มครับ เตือนไว้เฉยๆให้ระวัง เหมือนข่าวสมัย อู่ซ้อมรถ อิอิ ดังนั้น ผมจึงเปิดบ้านเจมส์คอมเพื่อการนี้ และเพื่อนๆร่วมสมาพัน และอุดมการที่ดีด้วย หลายๆร้าน)

ก็คิดไว้อยู่แล้วค่ะ แต่มันสุดวิสัยเพราะไม่ได้เอาไปซ่อมเอง เมื่อก่อนก็เคยเป็นอาการนี้แหละแต่แก้ไขเองโดยลงวินโดวใหม่ก้ใช้ได้ พอเป็นอีกกะว่าจะลงวินโดวเอง แต่แผ่นวินโดวมีคนเขายืมไปแล้วขี้เกียจลงโปรฯเองก็เลยคิดว่าส่งร้านเอาละกัน แต่ก็มีปัญหามาจนได้ - - ถือว่าเป็นครั้งแรกของบทเรียนแล้วกันค่ะ ถ้าเขาเปลี่ยนใหม่ให้ก็คงดีอยู่ ถ้าเป็นอย่างที่คุณว่าที่เขาเอาของเก่ามาเปลี่ยนให้ลูกค้า เดี่ยวก็คงเห็นอาการเองแหละค่ะ แต่ถึงเขาทำจริงเราก็ซ่อมไปแล้ว แฮ่ ยิ้มกว้างๆ

My Prince
JAMESCOM1

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 11:35:06 »

ผมก็ไม่ได้ว่าคุณ เพราะยังไงขนก็ไม่ร่วง แถมคุณก็มีเงินเที่ยวตั้งแยะ อิอิ ยังไงก็ช่วยๆพี่น้องช่างคอมก็ดีแล้วครับ ผมแค่ประนามถ้ามีใครทำเฉยๆ คนเชียงรายจริงๆเขาไม่ทำแบบนั้นกันดอกครับ

อ่อ แนะนำนะครับ ถ้าคิดจะทำอะไรเอง ซ่อมเอง อาวุธต้องพร้อมนะครับ เดี๋ยวเซง 1ไขขวง 2 CD โปรแกรมที่จำเป็น กับ แผ่น windows นะครับ ซึ่งแนะนำว่า อย่าให้ใครยืม เพราะมันเป้นของใช้ส่วนตัวครับ เอาไปมักไม่คืนประจำ ก็ให้บอกไปว่า เอาแผ่นมาไล้เอง ไม่ก็จะเขียนให้ ให้ง่ายบอกไปเลยว่า ไปโหลดเอาเองจบ อิอิ (win8 โหลดฟรีจ้า) ถ้าเรื่องมากอีกก็บอกว่า เอา USB มา จะเขียนเป็น image ลงในนั้นให้ ถ้าเก่งหน่อยซึ่งไม่ยาก ก็ทำ USB windows ให้เขาไปเลย ไม่ต้องติดตั้งจากแผ่นแล้ว ง่ายและติดตั้งไวด้วย (USB 4 Gb up)

[อย่าถือนะ เพราะพอดีผมมีกฎข้อห้ามอยู่ 3ข้อหลักๆของการยืม คือ ถ้าจะยืมต้องทำใจ ไม่ก็ให้ไปเลย ไม่ต้องทวง
1. แผ่นโปรแกรม ซึ่งจำเป็นต้องมีไว้คู่กาย (สำหรับคนซ่อมเป็นหรือลงเองเป็น)
2. หนังโป้
3. เงิน  ขอแถมเล่นๆอีกข้อนะ 4. แฟน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม]

สนใจมาฝึกทำฝึกลงเองใหม มาเป็นสาวกเลย  ยิงฟันยิ้ม ถ้าว่างก็เอาเครื่องมือและความรู้ไปทำให้เพื่อน กินตังมันซะ อิอิ และอีกอย่างคือร้านนั้นๆหรือใหนๆก็จะไม่ต้องกินตังเราอีกต่อไป

Anti123
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 13:58:21 »

ผมก็ไม่ได้ว่าคุณ เพราะยังไงขนก็ไม่ร่วง แถมคุณก็มีเงินเที่ยวตั้งแยะ อิอิ ยังไงก็ช่วยๆพี่น้องช่างคอมก็ดีแล้วครับ ผมแค่ประนามถ้ามีใครทำเฉยๆ คนเชียงรายจริงๆเขาไม่ทำแบบนั้นกันดอกครับ

อ่อ แนะนำนะครับ ถ้าคิดจะทำอะไรเอง ซ่อมเอง อาวุธต้องพร้อมนะครับ เดี๋ยวเซง 1ไขขวง 2 CD โปรแกรมที่จำเป็น กับ แผ่น windows นะครับ ซึ่งแนะนำว่า อย่าให้ใครยืม เพราะมันเป้นของใช้ส่วนตัวครับ เอาไปมักไม่คืนประจำ ก็ให้บอกไปว่า เอาแผ่นมาไล้เอง ไม่ก็จะเขียนให้ ให้ง่ายบอกไปเลยว่า ไปโหลดเอาเองจบ อิอิ (win8 โหลดฟรีจ้า) ถ้าเรื่องมากอีกก็บอกว่า เอา USB มา จะเขียนเป็น image ลงในนั้นให้ ถ้าเก่งหน่อยซึ่งไม่ยาก ก็ทำ USB windows ให้เขาไปเลย ไม่ต้องติดตั้งจากแผ่นแล้ว ง่ายและติดตั้งไวด้วย (USB 4 Gb up)

[อย่าถือนะ เพราะพอดีผมมีกฎข้อห้ามอยู่ 3ข้อหลักๆของการยืม คือ ถ้าจะยืมต้องทำใจ ไม่ก็ให้ไปเลย ไม่ต้องทวง
1. แผ่นโปรแกรม ซึ่งจำเป็นต้องมีไว้คู่กาย (สำหรับคนซ่อมเป็นหรือลงเองเป็น)
2. หนังโป้
3. เงิน  ขอแถมเล่นๆอีกข้อนะ 4. แฟน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม]

สนใจมาฝึกทำฝึกลงเองใหม มาเป็นสาวกเลย  ยิงฟันยิ้ม ถ้าว่างก็เอาเครื่องมือและความรู้ไปทำให้เพื่อน กินตังมันซะ อิอิ และอีกอย่างคือร้านนั้นๆหรือใหนๆก็จะไม่ต้องกินตังเราอีกต่อไป

^^ จ้า ไว้จะแวะไปให้ฝึกเกี่ยวกับคอมมากๆค่ะ เรียนคอมเหมือนกันแต่ดันไม่รู้เบื้องต้น 55555 วันๆหมกหมุ่นแต่ศิลปะและการออกแบบ- - เดี่ยวจะทำมาหากินไม่ได้ ขอบคุณที่มาแนะนำอะไรๆตั้งหลายอย่างค่ะ

My Prince
JAMESCOM1

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 14:35:53 »

นั่นมันเสียตังนะ อิอิ
ดีครับ ผมก็ชอบคนมีศิลปะและออกแบบ เพราะผมเองก็ติสตัวพ่อ ดังนั้น อะไรที่ไม่เข้าใจในตัวผม ก็เพราะ ความเป็นติสในตัวนี่แหละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

apsch2
มัธยม
**

สัตว์โลกต้องเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 16:26:55 »

ส่วนมากก่อนปัญญาจะเกิดมักเสียทรัพก่อนเสมอ  ยิงฟันยิ้ม
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 20:52:49 »

ที่ผมมาถึงทุกวันนี้ได้ เพราะความแค้นที่ผมโดนหลอกว่า harddisk เสียแล้วจริงๆมันไม่เสียนี่แหละครับ
คอมซื้อใหม่ไม่ถึง 2 เดือน harddisk เสีย แถมบอกเป็น bad sector ไม่รับประกัน จากนั้นไม่นานย้ายร้านหนีหายเพราะท่าจะหลอกคนแถวนี้ได้เยอะ
พอเริ่มรู้เรื่องก็เปิดดูข้างในพบว่าที่แท้ supply มันเสีย สมัยนั้น harddisk ลูกละ 5500
จากการโดนหลอกในครั้งนั้นทำให้ผมอ่านๆๆ แล้วก็ตั้งใจศึกษาค้นคว้าอย่างจริงจัง
ถ้าผมได้เจอพี่คนนั้นที่หลอกผมกับแม่ ผมจะเอามือจกฮูขี้แปดปากซักกำครับ

หน้า: [1] 2 พิมพ์