เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 16:09:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  คิดอย่างไร จริงแท้แค่ไหน กับการใช้ CBR 150 เก็บเงินกู้+ทวงหนี้
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน คิดอย่างไร จริงแท้แค่ไหน กับการใช้ CBR 150 เก็บเงินกู้+ทวงหนี้  (อ่าน 7515 ครั้ง)
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 15:52:04 »

คิดอย่างไร จริงแท้แค่ไหน กับการใช้ CBR 150 เก็บเงินกู้+ทวงหนี้

เคยได้ยินเรื่องนี้มาบ้างเหมือนกัน ใครพอจะรู้ข้อเท็จจริงมั่ง

Facebook : John Crutd
Line ID : John Crutd
D-max
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 16:15:25 »

มันคงเร็วและคล่องตัวดีคับ
อีกอย่าง เท่ดีคับ ยิงฟันยิ้ม
เป็ดเซ็ง
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 16:20:04 »

คิดอย่างไร จริงแท้แค่ไหน กับการใช้ CBR 150 เก็บเงินกู้+ทวงหนี้

เคยได้ยินเรื่องนี้มาบ้างเหมือนกัน ใครพอจะรู้ข้อเท็จจริงมั่ง

รถดี ๆ มีอีกตั้งเยอะแยะ แปลกใจเหมือนกันว่าทำไมต้องใช้ CBR

ผมว่าน่าจะลองเปลี่ยนมาเป็น KSR บ้างนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม (แซวเล่นเน้อ)
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 20:32:38 »

รถดี ๆ มีอีกตั้งเยอะแยะ แปลกใจเหมือนกันว่าทำไมต้องใช้ CBR

ผมว่าน่าจะลองเปลี่ยนมาเป็น KSR บ้างนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม (แซวเล่นเน้อ)

ผมคิดว่า สมรรถนะรถคงสามารถตามรถยนต์ได้ทัน กรณีลูกค้าหนี

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 22:02:12 »

น่าจะเปลี่ยนมาขับ honda70 สักหน่อย จะได้ลดความดุดัน  ยิงฟันยิ้ม
NEONAZI
ชั้นประถม
*

รัก กล้วยไม้ รักษ์ ต้นไม้

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 22:37:58 »

บ้านผมเพียบเคยเห็นขู่แม่ค้าแถวในตลาดสดโชว์ด้วย(เส้นใหญ่มากกกกก)

อย่าทำดี เพียงเพื่อ ดีกว่าคนอื่น
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 23:21:00 »

รถมันคันใหญ่ดีครับ  จะไปใช้ 4 สูบก็คงไม่ไหว ราคามันแพงมั้งครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2010, 01:25:13 »

ยิงฟันยิ้ม เป็นเอกลักษณ์ไปแล้วครับ
หมวกกันน็อคใหญ่ๆด้วยคนพวกนี้
ไปทางไหนคนก็รู้ครับ

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
-๐สมาคมลิงป่วน๐-
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2010, 01:30:02 »

รถมันคันใหญ่ดีครับ  จะไปใช้ 4 สูบก็คงไม่ไหว ราคามันแพงมั้งครับ
แพงไม่ว่าอะครับ
ค่าน้ำมันนี่สิครับ บานแน่
เฉพาะแค่ ดอกเงินกู้จะซักกี่บาทเชียว
คั้นเลือดจาปูอะ
โฮ๊ะๆ
CBR ก็ CBR เต๊อะ มาแถว วค. WAVE 125 จะกดแซงโชว์ให้ดู
อิอิ

(เสียสละด้วยใจ เพื่อรับใช้สังคม)
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2010, 10:24:03 »

แพงไม่ว่าอะครับ
ค่าน้ำมันนี่สิครับ บานแน่
เฉพาะแค่ ดอกเงินกู้จะซักกี่บาทเชียว
คั้นเลือดจาปูอะ
โฮ๊ะๆ
CBR ก็ CBR เต๊อะ มาแถว วค. WAVE 125 จะกดแซงโชว์ให้ดู
อิอิ

ดอกก็แพงนี่ครับ ร้อยละยี่เลยมั้งนั่น

hero.mom(หม่อมจ้า)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2010, 08:50:22 »

เมื่อก่อนเห็น ขี่แพนทอม สงใสทวงนี้จนลืมจ่ายงวด เลยโดนยึดยกทีม ไปดาว cbr ขี่ต่อ อิอิ

ฟ้าสูงแผ่นดินต่ำทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกัน
^-^..นู๋อ้อย..^-^
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2010, 11:08:27 »

จะตอบให้นะคะ เหตุที่ใช้ CBR เพราะว่าเป็นรถที่หาอะไหล่ได้ง่าย การบำรุงรักษาก็ง่าย รถแรงและเร็ว สามารถทำเวลาได้ และอีกอย่างก็ไม่ค่อยเปลืองด้วยนะ (ที่รู้เพราะเคยทำงานกะบริษัทที่เค้าใช้รถพวกนี้ค่ะ )

ต้องมีสักวัน ที่เป็นของเรา
krirung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2010, 17:34:06 »

เห็นบางคนขับเวฟ /ขับดรีมก็มีนะครับ ซ้อนสองใส่หมวกกันน๊อคเหมือนกัน
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2010, 12:21:48 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม...เห็นพวกหน้าตาโหดๆด้วยครับ..

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
oatvoranat
มัธยม
**

กลุ่ม cbr150 เชียงราย

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2010, 12:57:34 »

ขออธิบาย หน่อยนะครับ แบบว่าพยายามอย่ามองกันเป็นศัตรูเลยนะครับ

ผมขี่ CBR 150 ครับ แต่ขี่ด้วยความที่ชื่นชอบจริงๆครับ ถ้าคนรักรถด้วยกันคงเข้าใจนะครับ ว่า ต่อให้รถที่เราขี่จะมีคนว่าอย่างไรแต่ใจเรารักนี่นาครับ ผมโดนบ่อยมากครับ
พวกเด็กๆที่ชอบมาเบิ้ล ใส่ แล้วท้าแข่งแต่จะมาทำอย่างนี้เพื่ออะไรครับ
ผมขี้เกียจแข่งด้วยครับ ไม่ได้อะไรขึ้นมา ต่างคนต่างขับดีกว่า ที่ขี่ไม่ได้ต้องการความเร็วครับ แต่รักในการขับขี่ สองล้อมากกว่าครับ จาก CBR150 เชียงรายครับ
( หากข้อความข้างบนไม่ถูกใจใครแจ้งลบได้เลยครับ)

เชิญร่วมชมรม cbr150 club เชียงราย
Freedom
มัธยม
**

ห้องสมุดบิดคิด

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 14:33:48 »

ขออธิบาย หน่อยนะครับ แบบว่าพยายามอย่ามองกันเป็นศัตรูเลยนะครับ

พี่คนตั้งกระทู้่เค้าคงไม่ได้มีเจตนาอย่างนั้นหรอกครับ  ยิ้ม

คงเพียงแค่อยากจะสอบถามความคิดเห็น ในมุมมองของคนทั่วไป หรือคนที่ใช้มอเตอร์ไซด์ ( รุ่นอื่น ) อยู่เหมือนกัน ก็เท่านั้น

( ผมเองก็ยังเคยสงสัยอยู่เหมือนกันนะ ว่าทำไมพี่ๆพนักงานรับทวงหนี้ เค้าถึงชอบใช้รถยี่ห้อนี้ ออกปฏิบัติหน้าที่กันจัง...แล้วคนที่ใช้รถรุ่นนี้อยู่ {ในรูปแบบอื่น} เค้าจะรู้สึกยังไง ที่โดนมองแบบ "เหมารวม" ว่ารถรุ่นนี้เป็นรถที่เอาไว้ใช้สำหรับงานทวงหนี้ )

พี่คนหนึ่งในกลุ่ม KSR ก็ใช้รถ CBR 150 รุ่นนี้อยู่

แถมบางวัน แกก็เอารถมาซ้อมสตั้นท์ ฝึกเล่นท่า ( อย่างถูกวิธี ) อยู่ที่ข้างสวนตุงด้วยเหมือนกัน ยิ้มเท่ห์

ผมขี่ CBR 150 ครับ แต่ขี่ด้วยความที่ชื่นชอบจริงๆครับ ถ้าคนรักรถด้วยกันคงเข้าใจนะครับ ว่า ต่อให้รถที่เราขี่จะมีคนว่าอย่างไรแต่ใจเรารักนี่นาครับ ผมโดนบ่อยมากครับ
พวกเด็กๆที่ชอบมาเบิ้ล ใส่ แล้วท้าแข่งแต่จะมาทำอย่างนี้เพื่ออะไรครับ
ผมขี้เกียจแข่งด้วยครับ ไม่ได้อะไรขึ้นมา ต่างคนต่างขับดีกว่า ที่ขี่ไม่ได้ต้องการความเร็วครับ แต่รักในการขับขี่ สองล้อมากกว่าครับ จาก CBR150 เชียงรายครับ
( หากข้อความข้างบนไม่ถูกใจใครแจ้งลบได้เลยครับ)

เป็นธรรมดาครับรถ KSR ยังถูกหาว่าเป็น รถไฟฟ้า ( เพราะความเงียบของท่อเดิม )

หรือ ไม่ก็โดนเรียกว่าเป็นรถ แซ้บไฮโซ ( รถแค่ 110cc. แต่ราคาเหยียบไป 6-7 หมื่น )

แถมยังโดนจอดเทียบ เบิ้ลท่อใส่ ท้าแข่ง ตามแยกไฟแดงอยู่บ่อยๆเหมือนกัน  ยิ้มเท่ห์

ไม่รู้ใช่คนเดียวกะที่ผมทัก ตอนที่ออกไปนั่งหน้าเวที ตอนงานรวมพลคนรักษ์รถ เมื่อช่วงวันอาทิตย์ก่อนหน้า นี่รึเปล่า ไม่รู้ว่าเป็นคนไหน เพราะเห็นออกมานั่งด้วยกัน 2 คน  ยิ้ม

ไงก็ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ชาวมอไซด์ คนรักสองล้อเหมือนกัน แล้วเจอกันอีกทีที่งานรวมพลคนรักษ์รถ วันอาทิตย์ ต้นเดือนหน้าครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 สิงหาคม 2010, 14:42:19 โดย Freedom » IP : บันทึกการเข้า

dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2010, 17:33:31 »

KSR ก็โดนเหมือนกันครับ ตามนี้

- มีทะเบียนป่าวครับ (หาว่ารถเราเป็นรถเถื่อนหรือไง ชี้ให้ดูใต้ซุ้มล้อเลย)

- ราคาเท่าไหร่ ดาวน์เท่าไรพี่ (บอกไปก็หาว่าแพง)

- เครื่องเท่าไรพี่ แรงไหม วิ่งได้เท่าไร กินน้ำมันไหม (110 วิ่งได้ 100 ประหยัดพอ ๆ กะดรีม,เวฟ)

- รถน่ารักดีนะคะพี่ (น่ารักตรงไหน แต่งมาเล่นสตั้น)

- ซ้อนสองได้ป่าวพี่ (ลองซ้อนดูมะ ไข่ติดถัง หลังติดนม)

- แพงจังพี่ เป็นผมซื้อ . . . มาขี่ดีกว่า (ตระ^__^ล AUTO ทั้งหลาย) เรื่องของเอง

- ติดไฟแดง เจอประจำ คนมองแล้วนินทา ยิ่งพวกแว๊นซ์มองด้วยความสงสัย

- มีครัชด้วยเหรอ (ติดปั้มซ้าย+เบรคมือ หาว่าครัช) ครัชก็ใส่ได้ ต้องอธิบายยาวเลย

- KSR STUNT โดนตั้งฉายาว่าแซ๊ปไฮโซ ซะงั้น

-๐สมาคมลิงป่วน๐-
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2010, 23:01:13 »

จะว่าไปเรื่อง KSR เน๊อะ
ท่อเดิม เงียบดี เขาก็หาว่ารถไฟฟ้า
บางท่านก็หับไปจับเอาท่อ เช่น DBS ERP Endurance หรือไม่ก็ Yoshimura
พวกนี้มาใส่แทน
ผมว่าเสียงมันดังแสบแก้วหูเรย กับพวกรถ โมตาด เก่าๆ อะครับ
บางครั้งถึงกับกลึนน้ำไม่ลงคอเรย จิงๆเรยน่ะครับ
แต่ก็ชอบไครใจมัน แหล่ะครับ เหมือนกัน แหละ ละอ่อน ผ่าท่อ รถ ออกโต้แหมรับไม่ได้
เสียงมันจะดังไปไหน นักหนา
ขอโทษหลายๆท่านด้วยนะครับที่ พาดพิงถึงหลายท่าน แต่ผมเป้นประมารว่าต่อต้านรถท่อดังจิงๆ ครับ
รถแรงๆ บางคันยังไม่เห็นจำเป็นต้องดังขนาด นั้น เรย

(เสียสละด้วยใจ เพื่อรับใช้สังคม)
เชียงรายเมืองน่าเที่ยว
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 15:58:43 »

ผมว่าที่เค้าใช้ พวก cbr  หรือแฟงท่อม ก็น่าจะเป็นเพราะขนาดของตัวรถที่ใหญ่+เครื่องมีซีซีมาก + ถ้าจำไม่ผิดยางน่าจะเป็นแบบที่ไม่มียางใน(ถ้าผิดพราดขออภัยครับ) และ ถ้าสังเกตุ ส่วนใหญ่พี่ๆเก็บเงินกู้จะไปกันสองคน และไปไกลด้วย   ด้วยเหตุนี้จึงเลือกรถที่มีตัวถังใหญ่เช่น cbr แฟงท่อม บอร์ส เป็นต้น  แต่พักหลัง แฟงท่อม บอร์ส เริ่มหายไปเพราะว่าอะไหร่ค้อนข้างแพง ก็เลย เห็นแต cbr  ครับ
  แต่ก็เห็น เอา cbr มาส่งพิซซาด้วยนะครับ กทม.ยังเอามาวิ่งวินเลย  ไม่เห็นแปลก
                         555555555555555555555555555555555555
                                                  จบครับ

คำว่าดี ของคนเราไม่เท่ากัน  คำว่าสวยก็ไม่เหมือนกัน
dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2010, 16:11:45 »

อยู่ที่การขับขี่ครับ ขี่เรื่อย ๆ ชิว ๆ ท่อดังถ้าค่อย ๆ ขับ ก็โอเคอยู่นะ

ส่วนมากที่รำคาญกันคือพวกชอบเบิ้ลคันเร่ง หรือขับเร็ว ๆ

เครื่องบินดังกว่าอีกนะ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2 พิมพ์