เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 13:30:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  ภาพแห่งความสำเร็จวันมอบรางวัลให้เด็กๆที่น่ารัก
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 พิมพ์
ผู้เขียน ภาพแห่งความสำเร็จวันมอบรางวัลให้เด็กๆที่น่ารัก  (อ่าน 47250 ครั้ง)
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #200 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 12:49:32 »

เห็นแล้วน่าชื่นใจแทนจริงๆ
สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #201 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 15:12:42 »

กลับมาแล้วเหรอครับตอนแลงมีต่อก่อครับ ยิ้ม
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #202 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 15:48:12 »

ยังไม่กลับเลยค่ะฝนตกมากต้องอยู่ที่ร้านปลาเผาต่อ.   นั่งเม้าท์กัน

กินเผื่อสบายแมนแล้วนะ

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #203 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 16:02:17 »

ยังไม่กลับเลยค่ะฝนตกมากต้องอยู่ที่ร้านปลาเผาต่อ.   นั่งเม้าท์กัน

เผื่อด้วย... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
b'ngo-nga

« ตอบ #204 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 16:02:42 »

ไปเถอะค่ะ.    ถ้าไม่ทันตามมาที่ปลาเผาผกสดข้างสินธานี ตั้งแต่เที่ยงถึงเย็นเลย. อยากให้ไปจริงๆนะ

จะไปได้ไหม๊น่ะ  
4 โมงกว่า  ยังไม่ถึง  5 โมง  
คงทันน่ะค่ะ

หมายเหตุ  **** กับข้าวอร่อยมากค่ะ  อิอิ
b'ngo-nga

« ตอบ #205 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 16:04:05 »

เผื่อด้วย... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เผื่อ  รอบเย็น  หรือค่ะ  ท่าน
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #206 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 16:09:40 »

อิอิ...มื้อเย็นน่าสนนะ..^^

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
b'ngo-nga

« ตอบ #207 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 16:17:46 »

อิอิ...มื้อเย็นน่าสนนะ..^^

ป๊ะ  ป๊ะ  งั้นไปกันเถอะค่ะ  ท่าน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #208 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 16:48:11 »

;D  สําเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีในปีแรกของเรา  ยิงฟันยิ้ม

ขอขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีทุกท่านที่ให้ความสนับสนุน

ท่านเวบมาสเตอร์ และเพื่อนๆสมาชิกเชียงรายโฟกัส ที่สละเวลาให้ความช่วยเหลือ
   กิจกรรมนี้มาโดยตลอด  ยิ้มกว้างๆ  

ปลื้ม ปิติ ที่ได้เห็นความตั้งใจของเด็กๆและคุณครู จากทุกโรงเรียนที่มาในวันนี้  ร้องไห้
             ดีใจกับน้องๆทุกคนด้วยนะคะ

หวังใจว่า เทียนน้อยๆเหล่านี้จะจรัสแสงสว่างมากขึ้นจากการฝึกฝน และมีเทียนน้อยใหญ่เพิ่มขึ้นอีกในปีต่อๆไป...

ขอบคุณทีมงานทุกท่าน ดีใจที่ได้ร่วมกิจกรรมดีๆ เล็กๆแต่ยิ่งใหญ่นี้มากมายค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กันยายน 2012, 16:58:26 โดย ❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿ » IP : บันทึกการเข้า

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #209 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 17:07:50 »

ขอขอบพระคุณ ท่านอาจารย์ศิราน้อย ผู้จุดประกายการประกวดกลอนของนักเรียน

ขอขอบพระคุณ ท่าน shiff ผู้ให้คำปรึกษา ช่วยแนะนำ  ทุกวิถีทาง ทั้งการประสานให้สามารถจัดงานที่ห้องประชุม ที่กว้างขวาง เย็นสบาย และกรุณาเป็นเจ้าภาพอาหารว่างให้พวกเราด้วย

ขอขอบพระคุณ ท่านผู้อำนวยการและรองผู้อำนวยการ รร.เทศบาล ๔ที่กรุณาให้ให้ใช้ห้องประชุมและอำนวยความสะดวกทุกอย่างให้ รับรองได้ค่ะ คงจะมีครั้งต่อๆไปที่เราจะกลับมาใช้สถานที่นี่อีก

ขอขอบคุณท่านเว็บมาสเตอร์ที่มามอบรางวัล และอยู่ในงานจนถึงเย็น

ขอขอบคุณครูและนักเรียน ทั้ง ๓ รร. ที่ส่งผลงานมาในวันนี้

ขอขอบคุณ ผู้มีอุปการะคุณทุกท่านที่ได้ช่วยสมทบทุนตั้งแต่ปีที่แล้ว ไม่ว่าจะเป็นจากการบริจาคโดยตรง หรือการประมูลของ เพื่อเป็นทุนค่าใช้จ่ายในงานนี้

ขอขอบคุณทีมงานและคณะกรรมการทุกท่าน ที่ช่วยให้งานนี้ลุล่วงไปด้วยดี อย่างเยี่ยมยอด

ขอขอบคุณ เจมส์ วัยทองคะนองรัก ที่มาเป็นตากล้องให้ทั้งวัน

ขอขอบคุณ ขอบคุณ และขอบคุณ

ที่จุนเจือ  เพื่อการ งานครั้งนี้

ประทับจิต ติดตราตรึง   ซึ้งฤดี

เอ่ยวจี  ได้เพียงคำ   ขอขอบคุณ

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #210 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 17:24:44 »

เรื่องรูป ขอเวลาหน่อยนะครับ แล้วจะลงให้

ตอนนี้เพิ่งกลับเข้าบ้าน มึนหัวขนาด โดนพี่ไฮฯ ของตาต้อมเข้าไป

Mommy at home
มัธยม
**

« ตอบ #211 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 17:37:14 »

ช่อผกา มาลี นี้มอบให้
ทุกดวงใจ เด็กน้อย ค่อยสืบสาน
คารวะ เหล่าครู ผู้เติมกานท์
ช่วยเล่าขาน งานนี้ ที่ตั้งใจ
ขอบคุณเหล่า พี่น้อง ห้องกลอนรัก
ต่างพร้อมพรัก หนักสู้ ดูไฉน
ถ้อยพาที ที่หวัง พลังใจ
จับมือไว้ ให้มั่น พลันก้าวเดิน

♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #212 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 19:14:29 »

ยิ้มกว้างๆ...นำภาพบางส่วนมาฝากให้ชมกันไปพลางๆ ก่อน นะคะ จากกล้องโทรศัพท์มือถือ... ยิงฟันยิ้ม

ระหว่างรอกล้องจากช่างภาพมืออาชีพทั้งสอง ท่านวัยทองฯ และ ท่านตาต้อม ค่ะ  ขยิบตา

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #213 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 19:25:26 »

ต่อค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

...ต้องขอขอบคุณ ท่านshiff เป็นอย่างสูงที่ได้กรุณาเป็นที่ปรึกษาตั้งแต่เริ่มโครงการ
และยังได้กรุณาติดต่อประสานงานเรื่องสถานที่ในการจัดงานวันนี้ ....
....แถมด้วยอาหารว่าง ขนม สำหรับทุกๆ ท่านที่มาร่วมงาน

ขอขอบคุณ โรงเรียนเทศบาล ๔ มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

ขอได้รับความขอบคุณจาก ชมรมนักกลอน เชียงรายโฟกัสค่ะ

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #214 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 19:35:06 »

ยิ้มกว้างๆ

b'ngo-nga

« ตอบ #215 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 19:50:07 »

ว้าว  โดน  พี่ไฮ  (ขวดสีเขียว)  ติดลมกันอีกแล้วค่ะท่่าน

บรรยากาศยิ่งเป็นใจอีก   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #216 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 19:51:32 »

ยิ้มกว้างๆ....ต้องขอขอบคุณทุกๆ ท่าน ที่ได้ช่วยสนับสนุนการดำเนินการจัดโครงการประกวดกลอนในครั้งนี้...เป็นอย่างสูง มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ....

ยิ้มกว้างๆ..ก็คงขอแค่นี้ก่อนนะคะ พอหอมปากหอมคอ....ที่จริงก็เก็บภาพไว้เยอะ แต่ความชัดเจนสวยงามคงจะสู้ภาพจากกล้องของ ตากล้องมืออาชีพอีกสองท่านไม่ได้....รอติดตามชมจากอีกสองท่านนี้นะคะ... ขยิบตา

♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #217 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 19:58:15 »

ต้องขอขอบคุณสมาชิกทุกท่าน นะคะ ที่ได้ร่วมแรงร่วมใจ อีกทั้งยังร่วมเป็นเกียรติในพิธีมอบรางวัลครั้งนี้

และขอบคุณคุณครูทุกท่าน....ที่เป็นผู้สนับสนุนเด็กๆ...ให้ช่วยกันอนุรักษ์ภาษาไทย และบทกวีของไทยไว้ได้อย่างน่าชื่นชม... ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณท่านเว็บมาสเตอร์ ที่ได้กรุณา เปิดห้องชมรมนักกลอนแห่งนี้....และได้ร่วมเป็นเกียรติมอบรางวัลให้กับเด็กๆ ในวันนี้ค่ะ... ยิ้มกว้างๆ

shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #218 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 20:09:32 »

ยินดีกับความสำเร็จในสิ่งที่เพียรพยายามร่วมกันมาโดยตลอดด้วยความจริงใจครับ

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #219 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 20:11:12 »

ยิงฟันยิ้ม

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 พิมพ์