เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 20:02:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ถึงวันแม่ทีไร ใจหายทุกที
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถึงวันแม่ทีไร ใจหายทุกที  (อ่าน 5644 ครั้ง)
samurai_ฅนเมือง
VIP
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 18:41:20 »

ถึงวันแม่ทีไร ใจหายทุกที.....เกิดมาไม่เคยเห็­นหน้าพ่อแม่เลย...อยุ่กับตายายแ­ต่ก็มีความสุขดี มีงานเกี่ยวกับพ่อแม่ทีไรน้ำตาไหลทุกที      (จุดธูปบอกแม่)คนที่มีแม่บางคนกลับไม่รักแม่ ไม่สนใจใยดีแต่คนที่ไม่มีแม่เขากลับโหยหา และอยากได้อ้อมกอดอย่างนั้น วันแม่ปีนี้ไปบอกรักตายายดีกว่า แอบอิจฉาคนมีแม่เหมือนกัน(สำหรับคนที่มีแม่ ทำดีเพื่อแม่ รักแม่มากๆนะคับ อย่าทำให้น้อยหน้าคนไม่มีแม่เหมือนดังกระผม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 18:55:26 โดย samurai_ฅนเมือง » IP : บันทึกการเข้า

หลายคนเรียนไม่จบแต่พบความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ เพราะเป็นคนใฝ่เรียนรู้ด้วยตนเอง ปัญญาไม่ได้อยู่ในมหาวิทยาลัยแต่อยู่ในจิตใจที่ใฝ่รู้
องคุลีมาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 18:46:28 »

สู้ๆครับ คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะเป็นได้ครับ

คนอื่น - มีเงินล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้
ผม     - มีเงินล้านเมื่อวานช่างแม่ง
galaxyz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 19:30:24 »

สู้ๆครับ คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะเป็นได้ครับ
+10000 ใช่ครับ เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกที่จะเป็น จะทำอะไรก็ได้ครับ แค่มีกำลังใจสู้ชีวิต ก็สุดยอดแล้วครับ
พะเยา!!!Caraudio-club
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

โซน พะเยา

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 19:38:04 »

สู้ๆครับ

โอนเงินที่บัญชี ภานุพงษ์ พรมเสน ธนาคารกรุงไทย สาขาเชียงคำ 5340335313 โทร081-2350758 ครับ
เฟสบุ๊ค
Panupong Promsen Caraudio-phayao
เพจ. ขายปลีก-ส่งเครื่องเสียงติดรถยนต์ NY. พะเยา
ann^ny^ann
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 19:56:45 »

ถึงวันแม่ทีไร ใจหายทุกที.....เกิดมาไม่เคยเห็­นหน้าพ่อแม่เลย...อยุ่กับตายายแ­ต่ก็มีความสุขดี มีงานเกี่ยวกับพ่อแม่ทีไรน้ำตาไหลทุกที      (จุดธูปบอกแม่)คนที่มีแม่บางคนกลับไม่รักแม่ ไม่สนใจใยดีแต่คนที่ไม่มีแม่เขากลับโหยหา และอยากได้อ้อมกอดอย่างนั้น วันแม่ปีนี้ไปบอกรักตายายดีกว่า แอบอิจฉาคนมีแม่เหมือนกัน(สำหรับคนที่มีแม่ ทำดีเพื่อแม่ รักแม่มากๆนะคับ อย่าทำให้น้อยหน้าคนไม่มีแม่เหมือนดังกระผม)

อ่านแล้วน้ำตาจะไหลจิง ๆๆ ค่ะ  T-T   สู้ ๆๆ น่ะค่ะ
[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 19:57:18 »

ผมจะกลับไปกราบเท้าแม่ + ล้างเท้าแม่ครับ ของขวัญผมไม่ซื้อ เพราะแม่จะด่า
Red Devil
Long live the King
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 20:09:53 »

เหมือนกันค่ะ..ถึงวันแม่และวันพ่อทีไรรู้สึกแปลก ๆ พ่อกับแม่จากไปนานแล้ว..
ใครที่ยังมีพ่อ-แม่อยู่ หากคุณยังไม่ได้บอกรักท่าน ขอบอกว่าให้บอกได้เลย..ก่อนที่จะไม่มีท่านหรือเราเองไปก่อนท่านแล้วไม่มีโอกาสได้บอก..คิดถึงแม่..
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 20:23:41 »

เหอๆๆ เรื่องเศร้าจริง สู้ๆ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
Tuinui
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 20:51:34 »

ผมจะกลับไปกราบเท้าแม่ + ล้างเท้าแม่ครับ ของขวัญผมไม่ซื้อ เพราะแม่จะด่า
นึกว่าเป็นแค่แม่ผม ซื้อของขวัญไปทีไรโดนว่าตลอด
สู้ๆ นะครับ จขกท อย่างที่เขาบอก "คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกจะเป็นคนดีได้"
ผมก็ไม่เคยเห็นหน้าพ่อครับ อาจจะเคยเห็นแต่จำไม่ได้ (ผม 2 ขวบเอง) แต่แม่บอกว่าถ้าอยากเห็นก็ส่องกระจก เหมือนอย่างกับแกะ ยังไงก็สู้ๆนะครับ  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 21:02:21 โดย Tuinui » IP : บันทึกการเข้า
@เชียงแสน
ระดับ ป.ตรี
*

..ทุกลมหายใจคือการเปลี่ยนแปลง..

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 20:54:07 »

...ไม่เป็นไรหรอกครับ หากท่านเสียไปแล้ว ก็หมั่นทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ท่าน เพราะตามหลักพุทธศาสนา นั่นคือสิ่งที่บุตรควรทำเมื่อบุพการีล่วงลับ แต่หากท่านยังอยู่ แต่ไม่รู้ ณ ที่ใด ก็คิดซะว่า ท่านมอบชีวิตให้แต่คงมีภารกิจบางอย่างที่จำเป็นต้องจากไป รักตา ดูแลยาย ของท่านให้ดีที่สุดครับ..กตัญญูคือเครื่องหมายของคนดี ขอให้มีความสุขในวันแม่ครับ... ยิ้มกว้างๆ
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 21:15:30 »

นึกว่าเป็นแค่แม่ผม ซื้อของขวัญไปทีไรโดนว่าตลอด
สู้ๆ นะครับ จขกท อย่างที่เขาบอก "คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกจะเป็นคนดีได้"
ผมก็ไม่เคยเห็นหน้าพ่อครับ อาจจะเคยเห็นแต่จำไม่ได้ (ผม 2 ขวบเอง) แต่แม่บอกว่าถ้าอยากเห็นก็ส่องกระจก เหมือนอย่างกับแกะ ยังไงก็สู้ๆนะครับ  ยิ้ม

ด้วยคนค่ะ ซื้อของดี ๆ ที่คิดว่าแม่ชอบให้ทีไร โดนบ่นทุกที
บางทีก็อยากให้ได้กินของที่ดีบ้าง แต่กลับโดนบ่นเฉยเลยว่าไม่ประหยัด
แต่ก็ภูมิใจที่ได้ทำ เพราะได้ทำตอนที่ท่านยังมีชีวิตอยู่ โดนบ่นหน่อยก็ไม่เป็นไร
พรุ่งนี้จะกลับไปกราบแม่ และลูกชายก็รอกราบตัวเองเหมือนกัน

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
นวลนภาบ้านเช่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 21:41:35 »

สู้ๆๆต่อไป เป็นกำลังใจให้ครับ

samurai_ฅนเมือง
VIP
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 21:55:22 »

ผมก็ไม่เคยเห็นหน้าพ่อครับ อาจจะเคยเห็นแต่จำไม่ได้ (ผม 2 ขวบเอง) แต่แม่บอกว่าถ้าอยากเห็นก็ส่องกระจก เหมือนอย่างกับแกะ ยังไงก็สู้ๆนะครับ  ยิ้ม
ยายผมก็บอกอย่างนี้เหมือนกันคับ ว่าถ้าอยากเห็นพ่อ ก็ไปส่องกระจกดู เหมือนไบ้เหมือนง่าว...*-*

หลายคนเรียนไม่จบแต่พบความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ เพราะเป็นคนใฝ่เรียนรู้ด้วยตนเอง ปัญญาไม่ได้อยู่ในมหาวิทยาลัยแต่อยู่ในจิตใจที่ใฝ่รู้
namzom
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 22:00:46 »

ดิฉันก็เหมือนกันค่ะ เพิ่งเสียแม่ไปได้ปีกว่า รู้สึกเคว้งคว้างใจหายยังไงไม่รู้
absorters
ระดับ ป.ตรี

ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 00:15:20 »

สู้ๆครับ เราเป็นคนดีท่านคงจะเห็นและภูมิใจ
~KT 2 U~
ระดับ :ป.โท
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 06:49:48 »

ไม่มีแม่เหมือนกัน ท่านเพิ่งด่วนเสียไปไม่กี่เดือน วันนี้ก็ได้แต่จุดธูปพร้อมพวงมาลัยดอกมะลิ บอกรักท่านเป็นปีแรก  ร้องไห้ ใครที่แม่และพ่อยังอยู่คิดถึงท่านให้มาก รักท่านให้มาก กอดท่านบ้าง ก่อนไม่มีแม่ให้กอด

polkup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 09:31:16 »

หมดโอกาสใหว้แม่เป็น ๆ มา 10 กว่าปีแล้ว แต่แม่อยู่ในใจลูกเสมอ ถ้าแม่ยังอยู่จะเยาะเย้ยแม่ดัง ๆ ว่า  " ลูกเป็นคนดีสมใจแม่แล้วโว๊ย ..5555 "
HomeCopy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 09:55:09 »

สู้ ๆ ครับ ถึงแม้หลาย ๆ คนจะเสียคุณแม่ไปแล้ว แต่เรายังทำดีให้กับแม่ของแผ่นดินได้ครับ
Red Devil
Long live the King
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 10:34:30 »

เข้ามาอ่านห้องนี้ทีไร..รู้สึกดราม่า..น้ำตาคลอทุกที
หน้า: [1] พิมพ์