เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 06:10:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ขอความร่วมมือหน่อยน่ะค่ะ ^__^
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน ขอความร่วมมือหน่อยน่ะค่ะ ^__^  (อ่าน 4396 ครั้ง)
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2012, 22:34:16 »

ขยิบตา..บังเอิญเดินผ่านมาห้องนี้....เลยแวะมา Like ให้น้องสาวเน้อ...>_อนัตตา_< ....กระทู้สร้างสรรค์...ร่วมสนับสนุนจ้าาา.. ยิ้มเท่ห์

ยิ้มกว้างๆ....รักกันไว้เถิดค่าาาาา....พี่น้อง ทั้งหลายยยยยย...... จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.....ขอบคุณค่ะพี่นางฟ้า  จุมพิต จุมพิต จุมพิต  หนูรู้ พี่นางฟ้าต้องมาช่วยหนู อิอิ^^
Ironmaiden

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2012, 22:34:33 »

ขยิบตา..บังเอิญเดินผ่านมาห้องนี้....เลยแวะมา Like ให้น้องสาวเน้อ...>_อนัตตา_< ....กระทู้สร้างสรรค์...ร่วมสนับสนุนจ้าาา.. ยิ้มเท่ห์

ยิ้มกว้างๆ....รักกันไว้เถิดค่าาาาา....พี่น้อง ทั้งหลายยยยยย...... จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

โหว...นางฟ้าเผยโฉม.....
>_อนัตตา_<

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2012, 22:37:49 »

เจร๊เราก็มีสาระกับเค้าเหมือนกันนะเนี่ย  (55  อู้เล่นบ่ะดรายเน้อเจ้า)
ยังคิดถึงเหมือนเดิม  และยังน่าฮักเหมือนเดิมน่อเจ้า ยิงฟันยิ้ม

ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆ เอาสักน้อยก๊ะ ไร้สาระมาเมินแล้วอ่ะเจ้า  อายจัง
ยังคิดถึงเช่นกันค่ะ  และก็ยังน่าฮักเหมือนเดิมด้วยอ่ะ จุ๊ฟๆๆๆๆ จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ฝากจุ๊ฟให้สองหนุ่มน้อยที่บ้านน่ะค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ แลบลิ้น
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 08:32:52 »

จุ๊กกรู๊ แลบลิ้น..มาเปิดบ้านให้แม่เลี้ยงจ้า...อิอิ ยิงฟันยิ้ม

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
>_อนัตตา_<

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 08:38:05 »

จุ๊กกรู๊ แลบลิ้น..มาเปิดบ้านให้แม่เลี้ยงจ้า...อิอิ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณเจ้าลุงเข้แสนกล คนพุงปลิ้น ก๊ากกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
>_อนัตตา_<

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 08:38:57 »

อยากจะขอความร่วมมือ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ สมาชิกในห้องนั่งเล่น
เวลาจะโพสอะไร หรือพิมพ์อะไร ขอความกรุณาทำให้มันพอดีหน่อยได้มั้ยค่ะ
ช่วยทำให้บอร์ดมันสร้างสรรค์หน่อย ถ้าจะแชทกันหน้ากระทู้ก็อย่าให้มันมากเกินไป
ถ้าจะทะเลาะกัน หรือดราม่าใส่กันก็หลังไมล์  ไม่ใช่ไม่พอใจอะไรกันก็เอามาโพสหน้ากระทู้

ข้าพเจ้าก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรหรอกค่ะ เพียงแต่อยากให้ทุกคนเข้ามาแล้วคุยกันสนุก ๆ
เป็นห้องนั่งเล่น  แชร์ความทุกข์ ความสุข มีอะไรก็มาคุยกันปรึกษาหารือกัน
ไม่ใช่เข้ามาแล้วทะเลาะกันน่ะค่ะ

ปล.อย่าโกรธกันเน้อ เพียงแต่อยากให้บอร์ดมันอบอุ่น
รักกันเหมือนพี่เหมือนน้องเหมือนเพื่อน ไม่อยากให้แบ่งพรรคแบ่งพวกกันน่ะค่ะ

เพราะพวกเราทุกคนก็เป็นเพื่อนกันหมดน่ะค่ะ รักทุกคนค่ะ จุ๊ฟๆๆๆๆ   จุมพิต จุมพิต จุมพิต

อึ๊บๆๆๆ ฮี่ๆๆๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
>_อนัตตา_<

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 08:39:32 »

ตอนนี้อนัตตาได้ปลูกต้นไม้ขึ้นมาต้นหนึ่ง ชื่อของต้นไม้ก็คือ "มิตรภาพ" 
เอาความโกรธ ความเกลียด โมโห น้อยใจ หรืออะไรก็แล้วแต่ที่ทำให้ไม่พอใจ หรือเสียใจ
เอามาเป็นปุ๋ยรองก้นหลุมน่ะค่ะ ปลูกต้นมิตรภาพเสร็จก็กลบฝังลงไป
เสร็จแล้วก็ขอให้เพื่อน ๆ ทุกคนช่วยกันรดน้ำพรวนดินให้ต้นมิตรภาพนี้เจริญเติบโต
และงอกงามในบอร์ดห้องนั่งเล่นน่ะค่ะ
อะไรที่ผ่านมาแล้ว ก็ให้มันผ่านไป หนักนิดเบาหน่อยก็อภัยให้กัน
ช่วยกันทำให้ห้องนั่งเล่นเป็นห้องที่มีแต่เพื่อนแท้ ที่มีความจริงใจให้แก่กันน่ะค่ะ
สงสารเว็บมาสเตอร์ที่ต้องมาหนักใจ สงสารแอดมินที่ต้องมาปวดหัว
ช่วยกันคนละไม้คนละมือ ปฏิบัติตามกฎระเบียบบ้าง เพื่อห้องนั่งเล่นที่พวกเราทุกคนรักน่ะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขยับขึ้นมาอยู่คู่กันเน๊อะๆๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คุณหนู
คนงาม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 14:08:56 »

ที่แน่ๆ  อยู่ที่นี่มาก็น้านนาน  กลับมาเตรียมอนุบาล  ฐานะยังไม่กระเตื้องสักที   แลบลิ้น

ลิขิตฟ้า  หรือจะสู้  มานะคน
>_อนัตตา_<

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 18:44:40 »

ที่แน่ๆ  อยู่ที่นี่มาก็น้านนาน  กลับมาเตรียมอนุบาล  ฐานะยังไม่กระเตื้องสักที   แลบลิ้น

นั่นสิค่ะ สงสัยเหมือนกันค่ะ  ลังเล ลังเล ลังเล
>_อนัตตา_<

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 18:45:41 »

เข้ากับบรรยากาศวันแม่หน่อยน่ะค่ะ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 21:19:46 »

นั่นจิก๊ะ เรามะเคยโกรธอนัตตาเลยอะ แค่ประทับใจตั้งกะแรกรู้จักแค่นั้นเอ๊งงงงง ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์

อ๊ะ ลุงเข้อย่าว่าอนัตตาดิ 55555 แซวๆๆๆเน้อ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม แลบลิ้น

แห่ะๆๆๆๆ อายจัง อายจัง อายจัง  อนัตตาพูดเผื่อเพื่อนคนอื่น ๆ ด้วยน่ะค่ะ
อนัตตาขอบิณฑบาตร เรื่องไม่เป็นเรื่องที่ทำให้เพื่อน ๆ ผิดใจกันน่ะค่ะ
ต่อไปนี้เราทุกคนเป็นเพื่อนกันหมดเลยเน๊อะ  อย่าโกรธ อย่าเกลียดกันเลยน่ะค่ะ
กลับมาเป็นเหมือนเดิม เหมือนกับครั้งแรกที่พวกเราเจอกันน่ะค่ะ โอเครรรร...... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
จะพยายามนะคะ เพราะปลาทูไม่เคยล้ำเส้นใครก่อน เข้ามาก็อยากสบายใจค่ะ
ถ้ายังไม่มีอะไรดีขึ้น ปลาทูคงต้อง delete ตัวเองออกจากระบบเองค่ะ อิๆ แลบลิ้น
แต่ที่ยังเข้ามาอาจเป็นเพราะว่ายังคงมีสายใยมิตรภาพที่มากพอดึงดูดให้กลับมายืนที่เดิม
อยู่นะคะ แอบเสี่ยวช่วงค่ำ 5555 แลบลิ้น ยิ้มกว้างๆ

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
นายตะเข้

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 21:23:09 »

นั่นจิก๊ะ เรามะเคยโกรธอนัตตาเลยอะ แค่ประทับใจตั้งกะแรกรู้จักแค่นั้นเอ๊งงงงง ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์

อ๊ะ ลุงเข้อย่าว่าอนัตตาดิ 55555 แซวๆๆๆเน้อ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม แลบลิ้น

แห่ะๆๆๆๆ อายจัง อายจัง อายจัง  อนัตตาพูดเผื่อเพื่อนคนอื่น ๆ ด้วยน่ะค่ะ
อนัตตาขอบิณฑบาตร เรื่องไม่เป็นเรื่องที่ทำให้เพื่อน ๆ ผิดใจกันน่ะค่ะ
ต่อไปนี้เราทุกคนเป็นเพื่อนกันหมดเลยเน๊อะ  อย่าโกรธ อย่าเกลียดกันเลยน่ะค่ะ
กลับมาเป็นเหมือนเดิม เหมือนกับครั้งแรกที่พวกเราเจอกันน่ะค่ะ โอเครรรร...... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
จะพยายามนะคะ เพราะปลาทูไม่เคยล้ำเส้นใครก่อน เข้ามาก็อยากสบายใจค่ะ
ถ้ายังไม่มีอะไรดีขึ้น ปลาทูคงต้อง delete ตัวเองออกจากระบบเองค่ะ อิๆ แลบลิ้น
แต่ที่ยังเข้ามาอาจเป็นเพราะว่ายังคงมีสายใยมิตรภาพที่มากพอดึงดูดให้กลับมายืนที่เดิม
อยู่นะคะ แอบเสี่ยวช่วงค่ำ 5555 แลบลิ้น ยิ้มกว้างๆ

โห๋วววว :oจะทิ้งลุงเข้ ลงคอเลยเหรออออออ  อิอิ ขยิบตา แลบลิ้น

platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 21:44:44 »

โห๋วววว :oจะทิ้งลุงเข้ ลงคอเลยเหรออออออ  อิอิ ขยิบตา แลบลิ้น
ไม่ได้ทิ้งแต่จะพาไปด้วยนะลุง5555 ยิงฟันยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
นายตะเข้

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 21:48:00 »

ไม่ได้ทิ้งแต่จะพาไปด้วยนะลุง5555 ยิงฟันยิ้ม

ย๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ตกใจ..ดีใจจัง   ฮืออๆๆๆๆ แลบลิ้น

ฟ้ามีตา
ชั้นประถม
*

ไม่พูด ก็ไม่ได้แปลว่า โง่

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 23:56:46 »

สนับสนุนครับ

แต่จากที่ดูมาทั้งหมด 4 หน้านั้น คำตอบก็คือ เหมือนเดิมเลย

แชทกันเหมือนเดิม ลืมไปด้วยซ้ำว่าเรปแรกเขาว่ากันยังไง

นับดูก็มีไม่กี่คนที่แชทกันในบอร์ด ยังไงก็ขอให้ประสบความสำเร็จละกันครับ

ปล.อย่าโกรธกันเน้อ เพียงแต่อยากให้บอร์ดมันอบอุ่น

รักกันเหมือนพี่เหมือนน้องเหมือนเพื่อน ไม่อยากให้แบ่งพรรคแบ่งพวกกันน่ะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 สิงหาคม 2012, 23:59:11 โดย ฟ้ามีตา » IP : บันทึกการเข้า
N_L_Suk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 07:56:19 »

รับทราบเจ้อนัตตา

แต่จากที่ดูมาทั้งหมด 4 หน้านั้น คำตอบก็คือ เหมือนเดิมเลย

แชทกันเหมือนเดิม ลืมไปด้วยซ้ำว่าเรปแรกเขาว่ากันยังไง

นับดูก็มีไม่กี่คนที่แชทกันในบอร์ด ยังไงก็ขอให้ประสบความสำเร็จละกันครับ

รักกันเหมือนพี่เหมือนน้องเหมือนเพื่อน ไม่อยากให้แบ่งพรรคแบ่งพวกกันน่ะครับ

ขอบคุณครับ

กวน  แต่ก็โดน ห้องนั่งเล่นมันก็มีบ้างถ้าอยากจริงจังไปห้องสังคมนู้นนนนน
รักกันเหมือนพี่เหมือนน้องเหมือนเพื่อน ไม่อยากให้แบ่งพรรคแบ่งพวกกันน่ะ
ฟ้ามีตา
ชั้นประถม
*

ไม่พูด ก็ไม่ได้แปลว่า โง่

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 08:02:33 »

รับทราบเจ้อนัตตา

ขอบคุณครับ

กวน  แต่ก็โดน ห้องนั่งเล่นมันก็มีบ้างถ้าอยากจริงจังไปห้องสังคมนู้นนนนน
รักกันเหมือนพี่เหมือนน้องเหมือนเพื่อน ไม่อยากให้แบ่งพรรคแบ่งพวกกันน่ะ

ไม่ได้กวน และมันคือเรื่องจริงครับ ลองเปิดดูก็แล้วกันครับ

ถ้าอยากแชทกันมากกไปห้องแชทที่เว็บมาสเตอร์เปิดไว้ให้ใช้บริการก็ได้ครับ

แล้วก็ดูยูสเซอร์ mr.comman สิครับ ตั้งกระทู้ใหม่เป็นว่าเล่นเลย

ยังไงก็ช่วยดูและกันและกันด้วยนะครับ ด้วยรักและอาลัย

เอ็มไอ ซิก (MI6)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 08:50:45 »

ขอเสริมหน่อยนะครับ เอาง่ายๆเลยนะครับ ดูจากกระทู้นี้

จากที่กระทู้แนะนำสมาชิกหายไป.......แนะนำตัวครับ แอดมิดแจมกันนะครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=271645.0

เข้าไปดูเถอะครับ มีคนแนะนำตัวจริงๆกันกี่คน แล้วที่เหลือ 17 หน้าละ

มันคืออะไร  นอกนั้นแชทกันสนั่นเลยครับ ที่ว่าแชทกันก็มีบ้างอันนี้ไม่เถียงครับ

แต่ว่าบางครั้งแชทกันซึ่งไม่ตรงกับหัวข้อนั้นๆเลย ไปกินข้าวบ้าง ทำอะไรบ้าง เป็นยังไงบ้าง

อย่างนี้มันก็เกินไปใช่ไหมครับ ยังไงก็ฝากด้วยละกันครับ

รักกันเหมือนพี่เหมือนน้องเหมือนเพื่อน ไม่อยากให้แบ่งพรรคแบ่งพวกกันน่ะจ๊ะ
platu
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 09:43:12 »

แปลกดีนะคะ อยากให้ห้องนั่งเล่นอบอุ่น พวกเราก็กำลังทำกันอยู่
เท่าที่มาออนเจอคุยกันทุกวันก็พอรู้ค่ะว่าใครเป็นยังไง
การยกตัวอย่างกระทู้ขึ้นมาให้ดู แปลกใจไหมทำไมมีแต่คนคุยเฉพาะกลุ่ม
เพราะเราสนิทกันไงคะ ในบอร์ดมีคนหลายจำพวก ชอบคุย ชอบส่อง ชอบทำเหมือนรู้ดีไปซะทุกอย่าง
เราจะทำยังไงให้เข้ามาแล้วมีความสุขคะ

บรรยากาศกำลังจะเริ่มดี อย่าเพิ่งรีบติดดิสเบรคค่ะ ตั้งแต่เข้ามาในห้องนั่งเล่น ยังไม่เห็นว่าจะมี
คนเกรียนนะคะ

...........เอ๊ะ  หรือว่ามีคะ ? ขยิบตา

ด้วยความเคารพ

©®*
cr-nettech ltd.,part.
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2012, 10:01:27 »

อยากจะขอความร่วมมือ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ สมาชิกในห้องนั่งเล่น
เวลาจะโพสอะไร หรือพิมพ์อะไร ขอความกรุณาทำให้มันพอดีหน่อยได้มั้ยค่ะ
ช่วยทำให้บอร์ดมันสร้างสรรค์หน่อย ถ้าจะแชทกันหน้ากระทู้ก็อย่าให้มันมากเกินไป
ถ้าจะทะเลาะกัน หรือดราม่าใส่กันก็หลังไมล์  ไม่ใช่ไม่พอใจอะไรกันก็เอามาโพสหน้ากระทู้

ข้าพเจ้าก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรหรอกค่ะ เพียงแต่อยากให้ทุกคนเข้ามาแล้วคุยกันสนุก ๆ
เป็นห้องนั่งเล่น  แชร์ความทุกข์ ความสุข มีอะไรก็มาคุยกันปรึกษาหารือกัน
ไม่ใช่เข้ามาแล้วทะเลาะกันน่ะค่ะ

รักกันเหมือนพี่เหมือนน้องเหมือนเพื่อน ไม่อยากให้แบ่งพรรคแบ่งพวกกันน่ะค่ะ

เพราะพวกเราทุกคนก็เป็นเพื่อนกันหมดน่ะค่ะ รักทุกคนค่ะ จุ๊ฟๆๆๆๆ   จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ผมว่าขัดๆกะประเด็นกระทู้อยู่นะ

ขอให้พอดีๆ ขอให้ไม่ทะเลาะ  ขอแชทน้อยๆ  ตอนนี้รวมอยู่กระทู้นี้หมดละ

ป้าปี๋ว่าไงจ๊ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รักกันเหมือนพี่เหมือนน้องเหมือนเพื่อน ไม่อยากให้แบ่งพรรคแบ่งพวกกันน่ะจ๊ะ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์