เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 17:00:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  กาแฟสดที่ไหนอร่อยบ้าง....บอกต่อหน่อยนะ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน กาแฟสดที่ไหนอร่อยบ้าง....บอกต่อหน่อยนะ  (อ่าน 5680 ครั้ง)
mu!nat
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 12:32:52 »

ชอบทานกาแฟเป็นชีวิตจิตใจ
เคยลองชิมมาเรื่อย ๆ ใครมีที่ไหนพอจะแนะนำบ้าง
บอกต่อ ๆ ๆ ๆ ๆ กันหน่อยนะค่ะ
จะได้ลองชิมดู

คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 12:47:33 »

ข้าเจ้าบ่ได้ชื่นชอบแต่รสชาติของกาแฟ
แต่ข้าเจ้าหลงไหลไปกับบรรยากาศในการดื่มกาแฟ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร้านกาแฟในเจียงฮายที่ข้าเจ้าชื่นชอบมีหลายร้าน
และไปใช้บริการในอารมณ์และโอกาสที่แตกต่างกัน

Le Petit Cafe ที่ปากซอยสันโค้งน้อยซอย 3
Coffee Love  ถนนสถานพยาบาลใกล้ๆ โฮงยาไทย
บ้านชีวิตใหม่  ตรงข้ามสถานีขนส่ง ข้างๆ คลีนิคหมออัจฮรา ไนท์พลาซา
สวนดอกกาแฟ  ข้างๆ ร้านอาหารฮิมตาง ตรงข้าม(เยื้องๆ)ศูนย์วิจัยพืชสวน
ชงกาแฟ        ตรงข้ามธนาคารกสิกรไทย ทางเข้าโรงแรมวังคำ
กาแฟดอยช้าง ตรงข้ามโบสถ์คริสต์จักรเวียง  ประตูสลี

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
@พหลโยธิน
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 12:51:29 »

บ้านเพื่อนเดินทาง อยู่เลยตลาดบ้านดู่ไปนิดนึงค่ะ
tukta906
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 13:12:54 »

ถ้าอยู่แถวบ้านดู่ อยากแนะนำร้าน chiangrai cafe กาแฟสดอร่อย ร้านสะอาด ตกแต่งน่ารักมากค่ะ  เมนูอาหารอื่น ๆ ก็น่าทานทั้งนั้น ราคาไม่แพง วัตถุดิบคุณภาพดี วันนี้พาลูก ๆไปทานแล้วถูกใจมากเลยอยากบอกต่อกันค่ะ ร้านอยู่เลยสี่แยกไฟแดงม.ราชภัฎ
(มุ่งหน้าแม่จัน)  ไปนิดเดียวนะคะ  ยิ้มกว้างๆ
คำปันเกย
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 13:19:38 »

บ้านเพื่อนเดินทาง อยู่เลยตลาดบ้านดู่ไปนิดนึงค่ะ

ใช่เลย
ข้าเจ้าลืมเขียนไว้ในกระทู้ข้างบนได้อย่างไรนี่

ร้านนี้เป็นร้านที่ชงกาแฟได้กลมกล่อมมาก
อยากให้ลองชิม"เวียนนา คาปูชิโน่"

ข้าเจ้าจะติก็ติที่ ร้านแคบไปน้อย

ส่วน"คาปูชิโน่"   ที่บ้านชีวิตใหม่
 จะเป็นความหอม อร่อยที่คงที่ทุกครั้งที่ไปกิน

ของล้ำค่าสำหรับคนหนึ่งก็อาจเป็นสิ่งไร้ค่าสำหรับอีกคน หรือสิ่งไร้ค่าสำหรับคนหนึ่ง ก็อาจเป็นสิ่งล้ำค่าสำหรับอีกคนหนึ่งเช่นกัน
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2010, 17:09:55 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=27120.0

ฝากร้านนี้ด้วยค่ะ  Good Time Coffee  By  Say Hi   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เป็นร้านเพื่อนสมาชิกเชียงรายโฟกัสของเราเองค่ะ  มีเค้กทำเองสดใหม่ทู๊กกกก.. วัน

แวะไปชิม  ไปอุดหนุนกันด้วยนะค๊ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
Zuzee
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 11:04:05 »

ท่าจะต้องไปลอง วันละร้าน ซะละมั้ง
October_jib
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 11:24:20 »

กาแฟสวนดอก  ตรงข้ามศูนย์วิจัย   เลยเด่นห้าไป
myc@fe
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 14:39:04 »

ชอบทานกาแฟเป็นชีวิตจิตใจ
เคยลองชิมมาเรื่อย ๆ ใครมีที่ไหนพอจะแนะนำบ้าง
บอกต่อ ๆ ๆ ๆ ๆ กันหน่อยนะค่ะ
จะได้ลองชิมดู

โดยปกติจะชอบทานกาแแฟลาเต้ ร้านประจำมีดังนี้ค่ะ ยืนยันความอร่อยจากหุ่น
ในเมืองร้าน connect cafe
                Le Petit Cafe
                บ้านวิเวียน
แถวบ้านดู่   เพื่อนเดินทาง
แถวแม่จัน   พาโบนาร่า
แถวเชียงแสน มองดูน้ำ
และพะเยา นอร์บูลิงกา ลองตะเวนดูนะค่ะ หรือจะเข้ามาคุยสอบถามเส้นทางกันก็ได้ที่ร้านเชียงรายคาเฟ่ ไม่คิดเงินซื้อไม่ซื้อไม่ว่ากัน ส่วนที่ร้านนั้นต้องแวะมาชิมเองนะค่ะ ไม่กล้าอวดตัวเอง สุดท้านขอบคุณครอบครัวคุณตุ๊กตาที่แนะนำร้านค่ะ

ติดตามเมนูต่างๆของร้านได้ที่
http://www.facebook.com/pages/Chiangrai-Cafe/160691647349453?ref=hl

http://chiangraicafe.wix.com/foodanddrink
Ibniubbas
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 14:46:42 »

ร้าน ฉ่ำ ฉ่ำ coffee แถวๆ หน้า รร. ท.7 ฝั่งหมิ่น ร้านไม้เก๋า ๆ เท่ห์ดี ราคาก็โดนใจ 15 -25 ถูกม๊าก ๆ ต้องลองดูครับ ไม่ผิดหวังแน่ๆ 
autchara_may
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 14:55:37 »

ร้าน Coffee House สิ
อร่อย
อยู่ อ.พาน ติดกับ ร้าน โป่งแดงเคหะภัณฑ์จ้า
แถว ม.เทคโนโลยีราชมงคล พานอ่ะจ๊ะ
ลองไปชิมกันดู
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 15:02:26 »

รสชาติกาแฟแท้ ๆ ต้องที่ดอยช้างครับ ตรงแยกประตูสลี

dj_john
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 15:10:17 »

ร้าน Coffee House สิ
อร่อย
อยู่ อ.พาน ติดกับ ร้าน โป่งแดงเคหะภัณฑ์จ้า
แถว ม.เทคโนโลยีราชมงคล พานอ่ะจ๊ะ
ลองไปชิมกันดู

นึกว่า Coffee House บ้านดู่เมืองใหม่ ร้านกาแฟหรือร้านอะไรไม่รู้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Facebook : John Crutd
Line ID : John Crutd
Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 15:15:26 »

วาวี เจ้า(หน้ากรมป่าไม้) ยกให้เขาเลย...... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
autchara_may
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 15:20:08 »

ร้านกาแฟสิจ๊ะ
เครื่องดื่มก็มีให้บริการนะ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2010, 17:33:32 »

ถ้าอยู่แถวบ้านดู่ อยากแนะนำร้าน chiangrai cafe กาแฟสดอร่อย ร้านสะอาด ตกแต่งน่ารักมากค่ะ  เมนูอาหารอื่น ๆ ก็น่าทานทั้งนั้น ราคาไม่แพง วัตถุดิบคุณภาพดี วันนี้พาลูก ๆไปทานแล้วถูกใจมากเลยอยากบอกต่อกันค่ะ ร้านอยู่เลยสี่แยกไฟแดงม.ราชภัฎ
(มุ่งหน้าแม่จัน)  ไปนิดเดียวนะคะ  ยิ้มกว้างๆ

อิก 1 เสียงคับผม

เพิ่วแวะ ไปทาน กาแฟ กะ อาหารเปิ้นมา

แนะนำ สเต็กปลาดอรี่ กะ เพนเน่ ต้มยำกุ้ง

ไม่แพงด้วยคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
TOTOO
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2010, 14:10:57 »

กาแฟสดหูกวาง อยู่พญาเม็งรายนะคับ
dekdoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2010, 14:24:35 »

- กาแฟเย็นอะราบิกาครูศรีจันทร์ +วิปปิ้งครีม (สุดยอด)ห้าแยกพ่อขุน
- พายจริน ร้านวนาฟาร์มในตลาดสด
- บรรยากาศ ร้านอูฮู หอนาฬิกา สุดๆไปเลยแอร์เย็นเฉียบ
- ร้าน coffee love เหมือนอยู่ในปายเลย เหมือนอยู่ในร้าน coffee in love เลย

แต่ตอนนี้แฟนบอกให้เลิกทุกอย่างแล้วครับเพราะวันใหนถ้าไม่ได้กินกาแฟสด มันง่วงสุดๆเลย หาวทั้งวันเลย 5555
Oh! Baby Ete
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

@The Loft Me

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2010, 15:28:46 »

ร้าน lovin'room ตรงสันโค้งหลวงซอย 1 คะ ลาเต้ร้อนอร่อย แถมเค้กทำเองก็อร่อยด้วย
toro tt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2010, 23:50:35 »

sugar coffee ในบิก ซี เชียงราย (ติดลานเบียร์)และชั้น 2 ตรงเบอร์เกอรี่
แนะนำ กาแฟเวียดนาม คาสสิกเฮเซนัท คลาสสิกคาราเมล ครับ
ชาเขียวนมสดเฉาก๋วย

* IMG0618A.jpg (26.9 KB, 209x238 - ดู 895 ครั้ง.)
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์