เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 08:12:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ปิดกระทู้ได้เลยค่ะ ขอบคุณเชียงรายโฟกัสมากๆน่ะค่ะที่ให้บ่นใจนี้^^
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ปิดกระทู้ได้เลยค่ะ ขอบคุณเชียงรายโฟกัสมากๆน่ะค่ะที่ให้บ่นใจนี้^^  (อ่าน 3318 ครั้ง)
นางมารขี้สวก^^
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 07:49:28 »

ยอมรับน่ะค่ะว่าเป็นคนเล่นเกมออนไลท์(boomz ห้องกริวสวรรณ์) แต่จะเล่นช่วงที่แฟนหลับ แฟนไม่อยู่ค่ะ หรือไม่ถ้าออนเกมต่อหน้าก็จะออนแปปเดียว เพราะเค้าชอบว่าให้เราว่าเล่นแต่เกม ก็เลยอาศัยช่วงที่เค้านอนและไม่อยู่นี้ล่ะค่ะ หรือไม่ก็เวลาเล่นอยู่(ตอนแฟนอณุญาติ)ก็จะใช้โน้น ใช้นี้ ซึ่งเราก็บอกเล่นเสร็จแล้วจะไปทำให้ตอนนี้กำลังทำเควสอยู่ แฟนก็ว่า"เล่นต๋ายก่าเกมผ่อเลาะบ่าได้ก๋านสักอย่าง" อ้าวแล้วใครมันซักผ้าถูบ้านพาหมาไปขี้ทุกๆเช้า ล้างถ้วยล้างชาม ไหนจะไปเรียนอีก เหอๆ ปวดหัวเลย หลังมานี้ก็หาว่ามีกิ๊กอย่างงั้นอย่างงี้พอเราว่าไหนมางั้นมานั่งเล่นดูด้วยกันเลยสิ แฟนก็ไม่เอาก็ว่า เดียวตัวก็นัดกิ๊กตัวเรียบร้อยแล้วก่ะ ฮืม?  งั้นเอารหัสก็พาสเปิ้นไปเอาะจะเข้าไปผ่อเมื่อไดก็ตามใจ  และแล้วก็ไม่ไปดู เหอๆ แล้วจะให้ทำไงล่ะทีนี้ เหอๆ >:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 สิงหาคม 2012, 23:17:56 โดย นางมารขี้สวก^^ » IP : บันทึกการเข้า

นายตะเข้
ระดับ :ป.โท

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 07:54:01 »

มีจริงๆซ่ะเลยสิ..... ยิงฟันยิ้ม แลบลิ้น  อู้เล่นเน้อ ยิงฟันยิ้ม

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 07:54:37 »

ต่ออีกนิด

บางทีก็มีคุยในเกมบ้างเพราะว่ามันจะมีการแบ่งกลุ่ม(ในเกมเรียกว่ากิว)แต่ละกิวก็จะมีเก่งบ้างไม่เก่งบ้าง เราก็เล่นมานานแล้วเนาะก็เลยรู้จะจักๆในกิวเยอะพอสมควรเพราะกิวที่เราอยู่นี้มันอันดับ5ในกริวสวรรณ์เลยที่เดียวก็ต้องมีคุยล้อเล่นอะไรบ้าง(เป็นคนอัทยาศัยดี)ถ้าเราจะคบเด็กเพื่อนเป็นกิ๊กจะคบไปเพื่ออะไรค่ะ เพราะเราไม่ชอบคนที่เด็กกว่า  แล้วพวก23+อย่างเรามีน้อยมากค่ะ ส่วนมาก็มีตั้งแต่10+ขึ้นไป ประมาณ70/30ได้เลยทีเดียว บอกตรงๆทุกวันนี้เล่นเพื่อความสนุกค่ะไม่ได้เล่นเพื่อคุยกับกิ๊ก ก็อกอะไรทั้งสิ้น เหอๆ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 07:56:27 »

มีจริงๆซ่ะเลยสิ..... ยิงฟันยิ้ม แลบลิ้น  อู้เล่นเน้อ ยิงฟันยิ้ม
คงจะบ่าเอาละจ้าว บ่าชอบคนที่เด็กกว่า อีกอย่างเอาไปก็ปวดหัวตึงวันนี้มีก่าหมากับงานแล้วก็แฟนเต่าอั้นแหละจ้าวอ้ายตะเข้ ยิงฟันยิ้ม

นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 08:00:13 »

คงจะบ่าเอาละจ้าว บ่าชอบคนที่เด็กกว่า อีกอย่างเอาไปก็ปวดหัวตึงวันนี้มีก่าหมากับงานแล้วก็แฟนเต่าอั้นแหละจ้าวอ้ายตะเข้ ยิงฟันยิ้ม

งั้นต้องรักแฟนให้มากขึ้นสิ...รักเกมให้น้อยลง  ฮิฮิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   ชีวิตก็จะมีความสุขจ้า ยิงฟันยิ้ม

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 08:07:26 »

ยิ้มกว้างๆ....มีแต้ก้า...

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 08:10:27 »

มีจริงๆซ่ะเลยสิ..... ยิงฟันยิ้ม แลบลิ้น  อู้เล่นเน้อ ยิงฟันยิ้ม

งั้นต้องรักแฟนให้มากขึ้นสิ...รักเกมให้น้อยลง  ฮิฮิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   ชีวิตก็จะมีความสุขจ้า ยิงฟันยิ้ม
บ่ามีแต้ๆจ้าวไม่เชื่อเช็คโทรศัพได้เลยเงียบปิ๊งปอบ่ามีไผโทรมาหนิจ้าว ส่วนเรื่องเกมจะพยายามบ่าเล่นส่องหน้าหรือบ่าอั้นก้เล่นตอนนี้ที่แฟนบ่าอยู่ล่ะจา้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 08:12:45 โดย นางมารขี้สวก^^ » IP : บันทึกการเข้า

Nano_gamer
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 08:11:23 »

ชอบเล่นเกมส์ หรือ ครับ ว่างๆ มาเล่นด้วยกันผมกับแฟนชอบเล่น

พอดีตอนนี้เกมส์ที่เล่นอยู่ปิด เลยกำลังมองหาเกมส์อืน

ส่วนเรื่องแฟน เมื่อก่อนผมก็โดน เลยชวนให้เล่นด้วยกันจะได้ไม่มีปัญหา

ถ้าเราเล่นคนเดียว แล้วแสดงออกว่ากำลังสนุกหรือยิ้มอยู่หน้าคอมคนเดียว

โดนสงสัยแน่  ข้อหาร่าเริงในที่แคบ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ไม่อยากให้โดนข้อหา ต้องทำหน้าจริงจังเวลาเล่น ทำเป็นเสียอารมณ์ นิดๆ

พอจะเลิกก็พูดว่าเล่นไม่นุกเลยวุย ประมาณนี้กลบเกลื่อนกับไป อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

095-6971238
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 08:14:47 »

ชอบเล่นเกมส์ หรือ ครับ ว่างๆ มาเล่นด้วยกันผมกับแฟนชอบเล่น

พอดีตอนนี้เกมส์ที่เล่นอยู่ปิด เลยกำลังมองหาเกมส์อืน

ส่วนเรื่องแฟน เมื่อก่อนผมก็โดน เลยชวนให้เล่นด้วยกันจะได้ไม่มีปัญหา

ถ้าเราเล่นคนเดียว แล้วแสดงออกว่ากำลังสนุกหรือยิ้มอยู่หน้าคอมคนเดียว

โดนสงสัยแน่  ข้อหาร่าเริงในที่แคบ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ไม่อยากให้โดนข้อหา ต้องทำหน้าจริงจังเวลาเล่น ทำเป็นเสียอารมณ์ นิดๆ

พอจะเลิกก็พูดว่าเล่นไม่นุกเลยวุย ประมาณนี้กลบเกลื่อนกับไป อิอิ  ยิงฟันยิ้ม
ชอบเล่นแต่ boomzนี้ละค่าาา  เล่นมาได้เกือบจะ2ปีแล้วก่ะห๋า  สนุกดีน่ะค่ะเวลาเล่นก็แอ๊บเด็กนิดนึ่งเพื่อให้เข้ากับเด็กๆ  หุหุ

Nano_gamer
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 08:26:00 »

ชอบเล่นแต่ boomzนี้ละค่าาา  เล่นมาได้เกือบจะ2ปีแล้วก่ะห๋า  สนุกดีน่ะค่ะเวลาเล่นก็แอ๊บเด็กนิดนึ่งเพื่อให้เข้ากับเด็กๆ  หุหุ

แต่ผมว่าที่แฟนคุณบอกว่าคุณมีกิ๊ก  เป็นการแสดงออกว่าเขาหึงคุณนิดๆ แต่ไม่รู้จะพูดยังงัย เลยหาว่ามีกิ๊ก

เพราะอยากให้คุณหันมาสนใจประมาณนั้นนะครับ อย่าคิดมาก  เพราะคำว่ากิ๊ก มันไม่รุนแรง และไม่มีตัวตน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

095-6971238
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 08:56:39 »

แต่ผมว่าที่แฟนคุณบอกว่าคุณมีกิ๊ก  เป็นการแสดงออกว่าเขาหึงคุณนิดๆ แต่ไม่รู้จะพูดยังงัย เลยหาว่ามีกิ๊ก

เพราะอยากให้คุณหันมาสนใจประมาณนั้นนะครับ อย่าคิดมาก  เพราะคำว่ากิ๊ก มันไม่รุนแรง และไม่มีตัวตน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
หนูก็ว่าสงสัยแบบนั้นค่ะพี่ สวยก็ไม่สวยจะมีกิ๊กได้ไง 555+ แต่คารมนี้มักจะดึงดูดเด็กๆไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเพราะอะไร หุหุหุๆ ยิงฟันยิ้ม

Ironmaiden

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 09:02:05 »

งั้นต้องรักแฟนให้มากขึ้นสิ...รักเกมให้น้อยลง  ฮิฮิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   ชีวิตก็จะมีความสุขจ้า ยิงฟันยิ้ม
แปลว่า ถ้าไม่เปลี่ยนตัวเองก็เปลี่ยนแฟน..เจ๊ย...มะช่าย..
เห็นด้วยว่าควรให้เวลากะแฟนมากขึ้น เอาใจเค้าอีกหน่อย...บางทีเค้าอาจงอลแต่มะพูด...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 09:05:59 »

แปลว่า ถ้าไม่เปลี่ยนตัวเองก็เปลี่ยนแฟน..เจ๊ย...มะช่าย..
เห็นด้วยว่าควรให้เวลากะแฟนมากขึ้น เอาใจเค้าอีกหน่อย...บางทีเค้าอาจงอลแต่มะพูด...
เท่าที่ทำอยู่ตอนนี้หนูคิดว่าหนูทำดีแล้วน่ะค่ะเพราะเล่นช่วงที่เค้าหลับ/ไม่อยู่ตลอด  นอกนั้นไม่เล่นค่ะเพราะไม่อยากทะเลาะกันอีก เวลาผิดกั๋นมันบ่าม่วนแหนะเจ้า พอเฮาลุกออกหน้าคอม แฟนก็เสียบต่อทันที เหอๆ

Ironmaiden

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 09:09:05 »

เท่าที่ทำอยู่ตอนนี้หนูคิดว่าหนูทำดีแล้วน่ะค่ะเพราะเล่นช่วงที่เค้าหลับ/ไม่อยู่ตลอด  นอกนั้นไม่เล่นค่ะเพราะไม่อยากทะเลาะกันอีก เวลาผิดกั๋นมันบ่าม่วนแหนะเจ้า พอเฮาลุกออกหน้าคอม แฟนก็เสียบต่อทันที เหอๆ
อ้อๆ....แย่งกันเล่นคอม...เรื่องแบบนี้นี่เอง...เล่นด้วยกันได้น่าจะดี...มีกิจกรรมร่วมกันมีความสุขดีออก
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 09:11:54 »

อ้อๆ....แย่งกันเล่นคอม...เรื่องแบบนี้นี่เอง...เล่นด้วยกันได้น่าจะดี...มีกิจกรรมร่วมกันมีความสุขดีออก
แฟนบ่าเล่นจ้าว  แฟนน้องมันว่าเกมละอ่อนอี้ว่ะ 555+ แต่ก็จะงดเล่นให้น้อยลงละจ้าว จะได้สงบสุขสักที หุหุหุ ยิงฟันยิ้ม

๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 09:21:22 »

มันเป็นธรรมดา แต่มีน้อยนึงก้าเจ้า คิคิ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 09:29:53 »

มันเป็นธรรมดา แต่มีน้อยนึงก้าเจ้า คิคิ
ส่วนมากก็อู้กะเด็กในกิวอ่ะจ้าว(เรื่องเกม) ไม่ได้คิดอะไรเลย  อิอิ ยิงฟันยิ้ม

Da่ geิ ลูกครึ่งขาว
ระดับ:อนุบาลคันปาก
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 09:31:19 »

อิอิ ดี ตี่ลุงบ่ะชอบเล่นเกมส์ ลุงชอบผ่อหนังโป้ แฟนบ่ะจ่ม เพราะมันได้ผลประโยชน์ร่วมกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

~When U walk,through a storm.Hold you head up  high And don't be afraid of the dark.At the end of the storm there's a golden sky. Walk on, With hope in your heart. and YOU'LL NEVER WALK ALONE
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 09:34:24 »

อิอิ ดี ตี่ลุงบ่ะชอบเล่นเกมส์ ลุงชอบผ่อหนังโป้ แฟนบ่ะจ่ม เพราะมันได้ผลประโยชน์ร่วมกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
น๊านนนนน555+ ยิงฟันยิ้ม

Ironmaiden

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2012, 10:25:48 »

น๊านนนนน555+ ยิงฟันยิ้ม
เอาไปใช้มั่งจิ...เข้าท่าๆ
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์