เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 04:05:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  recover windows 7 ใช้เวลานานแค่ไหนครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน recover windows 7 ใช้เวลานานแค่ไหนครับ  (อ่าน 1242 ครั้ง)
Bobsfalo
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 09:03:43 »

เครื่อ ง notebook มันเข้า windows ไม่ได้ เลยทำการ ใช้แผ่น recover boot ครับ ตั้งแต่เมื่อวาน 4 โมงเย็น จนวันนี้ 9 โมงเช้า ยังไม่เสร็จเลย มันผิดปกติมั๊ยคับ  ร้องไห้

คนดีต้องมีที่ยืน...
jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 11:30:28 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 17:59:18 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
Bobsfalo
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 12:01:13 »

ขอบคุณมากครับ ค้นดูแล้วมีแต่แผ่น driver แผ่น recover ไม่มี แต่ที่สังเกตดู เครื่องก็ยังทำงานอยู่ครับไม่ได้คาง ไฟ hdd ยังกระพริบอยู่  จะรอจนครบ 24 hr ถ้าไม่ได้เรื่องยังไงคงเอาไปเข้า0 ร้องไห้

JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2012, 16:25:02 »

ไม่นิยม Re ครับ ผมนิยม Re install มากกว่า ชัวร์ดี ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2012, 03:07:49 »

ตอนเข้าไม่ได้อาการเป็นจะใดครับ

apsch2
มัธยม
**

สัตว์โลกต้องเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 09:48:31 »

ผิดปกติแนครับปรกตไม่น้าเกินสองชั่วดมงอย่างช้า เข้าเซพโหมดได้ไหม ผมว่าใช้ระบบ ซิสเต็ม รีสโตร์ดีกว่าไหมครับ
ไม่ก็ลงวินโดวไหม่ไปเลย ลงใหม่
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 10:06:03 »

เขาคงให้เพื่อนลงใหม่ไปนานแล้ว ถ้ามีปัญหาอะครับ
เดี๋ยวตามเจ้าของก่อน อิอิ ชอบโพสทิ้งๆขว้างๆ อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Bobsfalo
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 10:18:35 »

ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกด้วยครับ ตอนนี้เครื่องใช้งานได้ปกติแล้วหลังจากต้องลง win7ใหม่

Bobsfalo
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2012, 10:40:59 »

ตอนเข้าไม่ได้อาการเป็นจะใดครับ
เครื่องมันค้างทำอะไรไม่ได้เลยหลังจากที่ hibernate เลยกด power off หลังจากนั้นก็ เจ้งครับ  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์